TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non 8/3- Quỳnh Mai, mời các phụ huynh vào bàn thảo nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết tình hình trường mầm non Quỳnh Mai cho mình xin 1 chút thông tin vì mình đang tìm trường cho con gái 2 tuổi đến lớp.

Cám ơn mọi người nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình chút ý kiến đi nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các anh chị em trong DD, cho em hỏi có mẹ nào có con học ở trường mầm non 8/3 phố 8/3 không, em đang có ý định xin cho con vào trường này phần vì gần nhà, trường lại rộng rãi thoáng mát. Hiện tại bé nhà em đang gửi 1 tư ở gần trường nên em muốn sang năm gửi đc con vào đấy để nhờ bà đón hộ luôn, em đi làm không kịp về đón con. Mẹ nào biết thông tin về trường này cho em biết với ạ. Cám ơn các mẹ nhiều !
    Mẹ nào có quen biết về việc trái tuyến giới thiệu đc cho em thì tốt quá vì HK nhà em ở bên Bạch Mai.
    Việc nước, việc nhà vẹn toàn, nắng mưa nhọc nhằn vẫn tươi vui....:Laughing: :Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không mẹ nào giúp cho em đc ạ :Crying:
    Việc nước, việc nhà vẹn toàn, nắng mưa nhọc nhằn vẫn tươi vui....:Laughing: :Laughing::Laughing:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 705 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trường 8/3 là trường chuẩn quốc gia nhỉ? Tớ nghe nói năm nay đúng tuyến mà còn phải xếp hàng từ 12h đêm hôm trước mới xin được cái đơn xin học. Trái tuyến chắc phải lo từ sớm hơn rồi. Bạn lo xa từ bây giờ là đúng đấy. Tớ thấy mọi người hay nhờ hoặc xin suất của cô giáo trong trường, bạn thử theo cách ấy xem sao.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: https://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi không phải xếp hàng từ 12h đêm đâu mà xếp hàng từ 4h chiều hôm trước đấy. Xếp hàng thì em không sợ cái sợ là người ta không bán hsơ cho mình :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 265 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Đúng là xếp hàng từ hôm trước, mà từ trưa cơ. Con tớ 1/8 cũng đi học. Nghe nói là vẫn có xuất thân quen như công an phường, ủy ban, phòng thuế. Hoặc chạy xuất ngoài mất 6T mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ cuncon06: Nếu biết bạn có thể cho mình thêm ít thông tin về việc chạy xuất ngoài đc không:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 265 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cái này tớ chỉ nghe chị ở cùng khu nói lại, vì chị ý quen một bác ở ngân hàng hay gì đó đã viết thư tay cho chị ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giúp em với các mẹ ơi! :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 265 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ nó lên gặp thẳng Hiệu trưởng đi. Bác ở bên cạnh nhà tớ xin như thế đó, trình bày nguyện vọng xem thế nào (chắc chắn sẽ được nghe gợi ý).
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 265 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học trường 8/3 không. Con mình 1/8 này sẽ bắt đầu đi học. Các mẹ có con học ở đây cùng vào trao đổi nhé. :Rose: :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vg, để em lên gặp hiệu trưởng xem sao vậy, cảm ơn bác
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 304 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

trường ở phừong quỳnh mai hả bạn, trường năm nay xây lại
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học ở trường 8/3 nữa không cho mình xin 1 ít kinh nghiệm với. Con mình cuối tháng đi học 8/3 rồi. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé. Thanks
    Cha Mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    QElOp7
    7lMJ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có cô em họ con nhà cậu đang học lớp nhà trẻ của trường QM này . thấy ông bà trẻ khen là dc.
    • 139 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mẹ chikbong cho minh hỏi là mẹ nó xin cho bé vào học ở trường 8-3 như thế nào vậy? Ra Tết chắc mình cũng sẽ chuẩn bị cho con đến trường rồi. Cho mình kinh nghiệm nhé. Cảm ơn mechikbong.
    Tôi thích chia sẻ với nỗi lung linh đang ngắn dần của một ngọn nến.
    Tôi chán ghét niềm kiêu hãnh vì sự vẹn nguyên của một cây đèn cầy không có ánh lửa.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi
    Cái này phải pm nhé
    nhưng mà qua TẾt mẹ nó hẵng pm vì bây gờ chưa trả lời đc đâu:Laughing:
    Cha Mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    QElOp7
    7lMJ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechikbong Xem bài viết
    Có mẹ nào có con học ở trường 8/3 nữa không cho mình xin 1 ít kinh nghiệm với. Con mình cuối tháng đi học 8/3 rồi. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé. Thanks
    Bạn ơi, bé nhà bạn đi học chưa? Vào lớp nào? Con có khóc nhiều không? Cu Bob nhà tớ 27 tháng, hôm qua đi buổi đầu tiên, con khóc thương lắm nhưng điều làm mình lo ngại nhất là cu nhà mình chưa ăn được cơm mà mình nghe nói sang tuần sau nhà trường không cho lớp nhà trẻ ăn cháo nữa mà ăn cơm hết:Worried::Worried::Worried:.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con gái mình cũng đang học ở trường đấy. Lớp học thỉ rất sạch sẽ và rộng rãi. Nhiều đổ chơi và cô giáo thì khéo léo. Nhưng buồn là đi học được gần 1 tuần cháu không muốn đi nữa, và bắt đầu khóc mỗi lần đi học mặc dù con mình chưa bao giờ khóc khi đi học cũng như chưa bao giờ nói không thích đến trường. Lớp học 50 cháu với hai cô giáo. CÁc cháu không được ra sân chơi. Bởi vì sân trường rộng nhưng không phù hợp với an toàn của các cháu, các cháu có thể dẽ dàng đi ra vườn trường, lên các tầng học, cô giáo có mà ba đầu sáu tay không thể quản lý hết được. Thê nên mọi hoạt động của các cháu bó hẹp trong lớp học trong 8 giờ đồng hồ. Đồ chơi thì hình như chỉ để trưng bày thì phải. Các cháu không thấy được chơi vẽ hay làm thủ công. Trường Kaola Ba triệu thì đã hết chỗ. Bố mẹ cháu cũng chỉ muốn cho con đi học khi con thực sự thích đi. Thế nên mẹ cháu bây giờ đang rất buồn đây.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5