TIN TÀI TRỢ.

Trường Maiflower khu Trung Yên! cực tốt!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Em đã gửi con ở dây và thấy các cô tuy trẻ nhưng thương và chăm các con thực lòng lắm, các cháu về nhà lẽ phép và cũng tăng cân hơn. Rất quý các cô
    Có mẹ nào gần khu này thì gửi con vào dây nhé, bít đâu khi đi đón các con chúng ta lại gặp nhau
    Địa chỉ: Lô 10 ( ko bit có chính xác ko nhỉ ):4: Khu đo thị mới Trung Yên
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy2005 Xem bài viết
    Em đã gửi con ở dây và thấy các cô tuy trẻ nhưng thương và chăm các con thực lòng lắm, các cháu về nhà lẽ phép và cũng tăng cân hơn. Rất quý các cô
    Có mẹ nào gần khu này thì gửi con vào dây nhé, bít đâu khi đi đón các con chúng ta lại gặp nhau
    Địa chỉ: Lô 10 ( ko bit có chính xác ko nhỉ ):4: Khu đo thị mới Trung Yên
    Chị ơi có phải trường nằm ở trong ngõ gần BigC không? Nếu có thể chị vui lòng cho em xin địa chỉ chính xác và thông tin chi tiết hơn về trường đó. Nhà em ở Nam Trung Yên, chắc cũng gần đó nhỉ? À mà con em mới 16 tháng, trường có nhận không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 552 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Bạn ơi trường này phải nộp bao nhiêu tiền cho bé 32 tháng?
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My littlestar Xem bài viết
    Chị ơi có phải trường nằm ở trong ngõ gần BigC không? Nếu có thể chị vui lòng cho em xin địa chỉ chính xác và thông tin chi tiết hơn về trường đó. Nhà em ở Nam Trung Yên, chắc cũng gần đó nhỉ? À mà con em mới 16 tháng, trường có nhận không ạ?
    Không phải trường nằm trong ngõ gần Big C đâu chị ạ, đó là trừong công đấy, trường công này cháu nào 2 tuổi mới nhận cơ ạ, mà chỉ nhận học sinh vòa tháng 7 thui ạ. Còn trừong em nói ở KHu đô thị mới Trung Yên, 1 bên là bãi đỗ xe otô, 1 bên gần công viên của Khu Trung yên, hic em không nhớ rõ lắm địa chỉ em cho chị số điện thoại của trừong chị hỏi cô Mai hiệu trưởng rùi hỏi nhé
    0982166125
    Trường này nhận bé từ 12 tháng tuổi chị ạ.
    học phí cho bé lớp nhà trẻ là 1.070k, còn các bé lớn hơn hình như là 950k thì fải ạ.
    Chỗ này chắc gần nhà chị hơn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 319 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

học phí cho bé lớp nhà trẻ là 1.070k, còn các bé lớn hơn hình như là 950k thì fải ạ.
    Chỗ này chắc gần nhà chị hơn[/QUOTE]

Mình đã đến xem trươnngf, nói chung là hình ảnh của các trường tư thục cao cấp bây giờ: thuê nhà để làm trường học, không gian không được rộng. Nhưng vấn đề là mình muốn hỏi các mẹ sau khi xem thực đơn ở đây, mình thấy buổi sáng chỉ ăn sáng rất ít: bánh cá, bánh ngọt (mình quên tên, nhưng của Kinh Đô), và sữa tươi Mọc Châu. Mình có suy nghĩ không hiểu là có p hải không, là có vẻ bé ăn ít,không đảm bảo năng lượng...con mình toàn ăn cháo buổi sáng...Có mẹ nào có ý kiến gì tư vấn cho mình với, con mình 30 tháng
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaien Xem bài viết
    Chỗ này chắc gần nhà chị hơn
    Mình đã đến xem trươnngf, nói chung là hình ảnh của các trường tư thục cao cấp bây giờ: thuê nhà để làm trường học, không gian không được rộng. Nhưng vấn đề là mình muốn hỏi các mẹ sau khi xem thực đơn ở đây, mình thấy buổi sáng chỉ ăn sáng rất ít: bánh cá, bánh ngọt (mình quên tên, nhưng của Kinh Đô), và sữa tươi Mọc Châu. Mình có suy nghĩ không hiểu là có p hải không, là có vẻ bé ăn ít,không đảm bảo năng lượng...con mình toàn ăn cháo buổi sáng...Có mẹ nào có ý kiến gì tư vấn cho mình với, con mình 30 tháng[/QUOTE]

chị yên tâm, các cô rất chiều cháu, chị chỉ cần nói với cô là buổi sáng cháu chỉ ăn được cháo là các cô chiều ngay, dù chỉ fục vụ cháo cho 1 cháu cũng được, như bé nhà em nhé hồi đầu chỉ ăn được bún buổi sáng, thế là các cô cũng nấu rieng 1 mình cháu. Em nhớ ko nhầm là các loại bánh ăn sáng chỉ ăn 1 lần/1tuần thui còn đâu là cháo, bún, phở mà. mà cháo các cô ở đây nấu rất ngon, mẹ đẻ em đã ăn thử mà nên các bé rất thích:Smiling:
    • 431 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mấy hôm nay bức xúc vì tình hình của con gái quá, mở toppic bên câu lạc bộ các mẹ nhưng thấy có ai trả lời cả, lại phải nhảy vào đây.
    Có ai mà con học ở trường này cho em trao đổi với ạ.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 306 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yến Linh Xem bài viết
    Mấy hôm nay bức xúc vì tình hình của con gái quá, mở toppic bên câu lạc bộ các mẹ nhưng thấy có ai trả lời cả, lại phải nhảy vào đây.
    Có ai mà con học ở trường này cho em trao đổi với ạ.
    Có vấn đề gì thế bạn? Mình đã đến xem trường rồi, cũng đang xem xét có nên gửi bé ở đây (khoảng sau tết âm), có gì bạn chia xẻ với nhé
    • 431 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive Xem bài viết
    Có vấn đề gì thế bạn? Mình đã đến xem trường rồi, cũng đang xem xét có nên gửi bé ở đây (khoảng sau tết âm), có gì bạn chia xẻ với nhé
    Thank vuive nhe.
    Con gái mình thì gửi trường này hơn 1 năm rồi, cháu đã được 3tuổi rưỡi rồi, nhưng dạo này cháu có những biểu hiện khác: bướng bỉnh hơn, hay mè nheo, và đặc biệt là có một vài hành động theo mình là hỗn. Mấy hôm rồi có trao đổi trực tiếp với Cô Mai Hiệu trưởng và Cô Toan cô giáo dạy trực tiếp ở lớp cháu, Cô Toan thì bảo ở lớp vẫn bình thường nhưng sẽ xem xét và để ý cháu kỹ hơn để có phương pháp thích hợp, Cô Mai thì bảo là đối với những cô nào cháu quý thì cháu nghe lời hơn, nhưng những cô giáo khác bảo thì cháu bơ đi, hoặc có nghe lời nhưng có vẻ miiễn cữong và có thái độ không thích, cái này thì có vẻ đúng bản chất con nhà mình ở nhà cháu cũng thế. Cô Toan có bảo hay ở nhà cháu tị nạnh với em (cháu đã có em gái 10 tháng) nên có những thái độ và hành động như thế??? Mình cũng đa nghĩ đến tình huống này, cũng đã nói chuyện với con nhưng nó lại không chịu nói :Sigh: Dạo này không có người giúp việc, về nhà mẹ lại phải cơm nước bát đũa, rồi lo cho em Cún, vì thế ít thời gian để ý đến con gái lớn. Ở nhà lại có ông bà quá chiều con nên con có cái tính nhõng nhẽo (cái tính này sao mà ghét thế)Không biết phải làm thế nào nữa.:Crying:
    Có mẹ nào có con học cùng lớp với Bống - Khánh Linh không nhỉ? để hỏi xem các bạn khác có thế không? hay chỉ mình con nhà mình thế... Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.
    @ Vuive: bạn gửi con ở trường này cũng tốt đấy, các cô ở đây tuy còn trẻ nhưng rất nhiệt tình và quí cháu, cô Hiệu trưởng thì rất nghiêm. mình mới chỉ đặt vấn đề là nhờ các cô bảo ban sao cho cháu người lớn hơn, để có thể tự lực và nhường nhịn em bé hơn thì cô Mai đã cho ngay một giáo viên nghiêm hơn lên lớp, đồng thời cô cũng lên lớp một thời gian để rèn cháu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

kéo topic này lên nào. Mình định gửi bé 3t ở đây, mẹ nào có kinh nghiệm share đi nào? thanks!
    • 2,781 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

trường này ở đâu ấy các mẹ ơi, có ai con còn học trường này ko ạ, cho mình xin ít nhận xét với
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng mới chuyển đến khu TRung Yên nhưng chưa có thời gian tim trường mầm non, có mẹ nào cho em một số địa chỉ với, thanks nh nh
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường này mới, các cô khả trẻ. Nhưng mình thấy các Cô trẻ kinh nghiệm xử lý tình huống non, nhưng yêu nghề & yêu trẻ có khi còn nhỉnh hơn các cô nhỡ nhỡ.

Nói chung theo quan sát của mình là ổn (mình hay đi làm gần đấy)
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình lại là phụ huynh trường maiflower đây. Có mẹ nào ở đây không loa loa....
    Mẹ là dòng suối, Bố là dòng sông
    Nối nhau bằng mạch nước ngầm là con
    • 179 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MTV Xem bài viết
    Mình lại là phụ huynh trường maiflower đây. Có mẹ nào ở đây không loa loa....
    Có tớ đây, bé nhà bạn học lớp nào vậy? Tự nhiên hnay lại thấy topic này nổi lên! hihi Con tớ học ở trg này đc gần 1 năm rồi!
    10CFp7

MOWHp7
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà tớ học lớp Explore được 1 năm rồi. Bé nhà bạn học lớp nào?
    Bé lớn nhà mình cũng từng học ở đây. Mình hoàn toàn tin tưởng các cô, đặc biệt là cô hiệu trưởng. Bé lớn học xong rồi vẫn nhớ và quý các cô lắm, gặp lại cô là thấy con xúc động thật sự ý.
    Nhưng giờ đang có một sự cố nhỏ làm mình hơi phân vân. Các cô mới cũng thay đổi liên tục nên không phải cô nào cũng có kinh nghiệm cả bạn ạ!
    Mẹ là dòng suối, Bố là dòng sông
    Nối nhau bằng mạch nước ngầm là con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MTV là mẹ của bạn nào vậy ^^