TIN TÀI TRỢ.

trường Kinder Sun ở phố Thái hà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 127K Lượt đọc
  • 1.62K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 278 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con đi học trường Kinder Sun trên phố Thái hà cho mình tham khảo với. Mình đã đến thăm trường đấy rồi, cô giáo hiệu trưởng dễ chịu, giớii thiệu chu đáo. Mình định gửi con tại đây, mẹ nào gửi con ở đấy rồi cho vài nhận xét nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bagia
    Có mẹ nào cho con đi học trường Kinder Sun trên phố Thái hà cho mình tham khảo với. Mình đã đến thăm trường đấy rồi, cô giáo hiệu trưởng dễ chịu, giớii thiệu chu đáo. Mình định gửi con tại đây, mẹ nào gửi con ở đấy rồi cho vài nhận xét nhé.
    Bà già ơi,con chị mấy tuổi rồi???Nhím nhà em mới đi học ở đấy đc một thời gian thì thấy cũng ok.Hiện tại em cũng chỉ quan tâm đến chế độ chăm sóc và ăn uống vì Nhím nhà em là độ tuổi nhà trẻ,nói chung là yên tâm vì Nhím nhà em từ hôm đi học về thấy khá hơn và hoạt bát hẳn.Em cũng đang cân nhắc để xem có gửi Nhím lâu dài hay ko nên cũng hay buôn chuyện với mấy chị phụ huynh lúc đến đón con...thấy các chị kể có vẻ rất hài lòng,thấy bọn trẻ con lớp lớn thì tự tin mà biết nhiều điều lắm,thỉnh thoảng em hỏi chuyện thấy chúng trả lời ngộ lắm...cứ mong Nhím nhà em lớn nhanh để đc như chúng nó.Đến trường thì thấy cũng đông phụ huynh mà trên này em mới gặp có mấy người cũng có con học ở Kinder Sun, toàn là nick nên em chẳng biết ai với ai cả,bà già mà cho con học ở đây thì cho em tên thật nhé để chị em mình còn buôn...hì hì...để mà còn nắm tình hình chứ chị nhỉ.... :4: hẹn gặp sau nhé!Chúc chị vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

2 mẹ ơi, làm ơn post địa chỉ và số điện thoại để nhữgn nguiơì quan tâm như mình có thể đến tham quan được không?

2 mẹ có thể kể qua về trường này được không, số lượng cháu 1 lớp, số lượng cháu/cô, diện tích lớp, sân trường,...., học phí....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ cho biết địa chỉ và giá cả của trường này với
    • 14 năm
    • 278 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Cảm tưởng đầu tiên của mình khi đến thăm trường là trường nhỏ xinh, dễ thương. nằm ở trong ngõ nhỏ yên tĩnh. cô giáo rất dễ chịu và chu đáo. con nhà mình mới 2.5 tuổi, cũng độ tuổi nhà trẻ thôi. Nhưng đến đầu tháng 6 mới được học
    Địa chỉ của trường là ngõ 41 Thái hà, điện thoại 8570056. học phí 1 triệu/tháng. bé có thể được thử 2 tuần. tiền xây dựng trường 500K. trong thời gian học thử chưa phải đóng xây dựng trường. mỗi lớp có 15 cháu.
    Bé nhà mình rất nhút nhát nên mình cũng lo lắng. 1/6 này bé Hoàng Ngân có biểu diễn ca nhạc ở trường ko? Cô Ngọc mời bé nhà mình đến xem các bạn biểu diễn đấy.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường Kinder Sun ở Thái Hà..mình cho ban số đt 8570056...sếp mình gọi mình phỉa thoát thôi,bạn cưa gọi hne.................................
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tiền 1tr/tháng có bao gồm ăn sáng ko hả các mẹ
    • 14 năm
    • 278 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

1 triệu là có ăn sáng rồi. À, thứ 7 trường không nhận trông các bé đâu, ngày đấy các cô dọn dẹp, giặt giũ. hôm trước mình đến đúng ngày thứ 7 nên thấy các cô đang làm đồ chơi cho các bé và phơi phóng. Thế cũng ổn nhỉ.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng học KINDER SUN đấy, mình thấy OK, biết nhiều thứ, đang đánh vần tập toẹ, cầm bút tương đối chắc. Thang 9 là bye trường kinder sun rồi. Bây giờ mình đang lo xin học cho con vào lớp 1.
    • 14 năm
    • 86 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CHị ơi, mỗi lớp 15 cháu / mấy cô ạ? trường có nhận trẻ 18tháng không ạ? có sân chơi kg ạ?
    • 512 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

TrƯỜng CÓ NhẬn TrẺ>3 TuỔi KhÔng NhỈ?????

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo thông tin mình có được thì Kinder Sun nhận trẻ từ 18T đến khi tận tuổi chuẩn bị vào lớp 1.

Đi khắc đến, tìm khắc thấy
    • 14 năm
    • 278 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trường có nhận trẻ > 18 tháng, nhưng hạn chế nhận trẻ. Lứa tuổi nhà trẻ như con mình 15 cháu/3 cô ở trong lớp, ở ngoài lớp có 2 cô nữa. Trường có sân nhỏ, các bé có thể chơi cầu trượt, ô tô. Chắc sân đủ 1 lớp 15 cháu ra chơi 1 lần thôi. Dĩ nhiên là nhận cả trẻ >3 tuổi cho đến khi bé hết tuổi mẫu giáo kia mà.
    Ui ui, tự nhiên đi làm marketing không công cho trường này mà con mình thì vẫn chưa học, chất lượng thực sự vẫn chưa được chính kiến.
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay mình cũng vừa đến Kinder Sun đăng ký học cho con đây. Cháu được 29 tháng rồi, nhưng chưa biết nói, lười ăn lắm. Đang lo đi học không biết có theo được không?
    Bạn mình đã có con học ở đó rồi ca ngợi lắm. Thôi thì đành cho con học thử xem thế nào vậy.
    Bước đầu gặp cô Ánh, thấy cô nói dễ chịu, chu đáo lắm. Cô cũng hẹn là khoảng giữa tháng 6 là đi học đấy.
    Keep in touch các bạn nhé. Có gì thì thông báo với.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bagia
    Trường có nhận trẻ > 18 tháng, nhưng hạn chế nhận trẻ. Lứa tuổi nhà trẻ như con mình 15 cháu/3 cô ở trong lớp, ở ngoài lớp có 2 cô nữa. Trường có sân nhỏ, các bé có thể chơi cầu trượt, ô tô. Chắc sân đủ 1 lớp 15 cháu ra chơi 1 lần thôi. Dĩ nhiên là nhận cả trẻ >3 tuổi cho đến khi bé hết tuổi mẫu giáo kia mà.
    Ui ui, tự nhiên đi làm marketing không công cho trường này mà con mình thì vẫn chưa học, chất lượng thực sự vẫn chưa được chính kiến.
    Thật sự mình thấy con mình học ở đây ổn rồi và sắp ra trường nên không để ý nhiều đến chuyện này nữa. Nhưng lướt qua DĐ thấy mọi người hỏi nhau nhiều quá, nên mình nói đôi chút kinh nghiệm thôi. Nhà trẻ thì mình không biết, còn mẫu giáo lớn thì 7 cháu một cô (cô giáo ý) còn các cô phụ bên ngoài riêng, có cả dịch vụ tắm nữa.Mình không nhớ rõ mấy nghìn. 2 tuần một lần lại thấy đi chơi Lăng Bác, chùa một cột, câu lạc bộ Mỹ... Được cái dịch vụ tốt.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mynemo
    CHị ơi, mỗi lớp 15 cháu / mấy cô ạ? trường có nhận trẻ 18tháng không ạ? có sân chơi kg ạ?
    Mẹ của Mynemo đã đến trường lần nào chưa???Chị thử đến tham quan xem vì hồi xưa mới cho Nhím đi học em cũng đến tham quan trước đã rồi mới cho con đi.Đến rồi thấy mê vì trường có sân cũng rộng và thoáng mát lắm... lại yên tĩnh nên yên tâm...Nhím nhà em đi học từ lúc 18 tháng vì NGV xin về mà bây giờ cũng ok lắm,trường nhận trẻ từ 18 tháng đến 72 tháng cơ chị ạ,nếu bé nhà chị mà đi chắc học cùng lớp con nhà em đấy Mỗi lớp tối đa 15 cháu mà tỷ lệ là 1 cô /3 cháu nên ko phải lo đâu...À nhưng hình như nhà trường cũng ko nhận ồ ạt một lúc đâu,mà phải đăng ký trước để nhà trường sắp xếp nhận các con lần lượt để con mình khi mới vào luôn có 1 cô chăm sóc...Mẹ thử đến xem rồi mà đăng ký ko lâu đến lượt lắm đấy...
    • 14 năm
    • 86 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím xù Hoàng Ngân
    Mẹ của Mynemo đã đến trường lần nào chưa???Chị thử đến tham quan xem vì hồi xưa mới cho Nhím đi học em cũng đến tham quan trước đã rồi mới cho con đi.Đến rồi thấy mê vì trường có sân cũng rộng và thoáng mát lắm... lại yên tĩnh nên yên tâm...Nhím nhà em đi học từ lúc 18 tháng vì NGV xin về mà bây giờ cũng ok lắm,trường nhận trẻ từ 18 tháng đến 72 tháng cơ chị ạ,nếu bé nhà chị mà đi chắc học cùng lớp con nhà em đấy Mỗi lớp tối đa 15 cháu mà tỷ lệ là 1 cô /3 cháu nên ko phải lo đâu...À nhưng hình như nhà trường cũng ko nhận ồ ạt một lúc đâu,mà phải đăng ký trước để nhà trường sắp xếp nhận các con lần lượt để con mình khi mới vào luôn có 1 cô chăm sóc...Mẹ thử đến xem rồi mà đăng ký ko lâu đến lượt lắm đấy...
    Cám ơn mẹ Nhím. Thực sự mẹ Nemo đang phân vân giữa 3 trường Vietkids, Sesamegarden và bgiờ lại thêm Kinder Sun nữa. VKid Vũ Ngọc Phan rất gần nhà và cq mình nên vô cùng tiện đưa đón, chăm cháu nhưng mọi người đang kêu chất lượng của VKid kg đc như trước. SS Vạn Phúc xa nhất nhưng các cô có vẻ rất thương yêu trẻ, mà quan điểm của mẹ cháu là chỉ cần yêu trẻ tự trẻ sẽ học được nhiều điều. Kinder Sun cũng gần nhưng hơi ngược đường 1 tẹo. Chắc hôm nào mẹ cháu p bỏ làm 1 buổi để đi thám thính quá.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng có con gửi ở Kider Sun đấy. Bé nhà mình đã đi học được 4 buổi rồi. Thấy các cô nói là làm quen khá nhanh và ngoan lắm. Mình thấy rất yên tâm khi gửi con ở đây. Trước khi mình quyết định gửi con ở đây, mình đã đi tham khảo rất nhiều trường. Vietkids thì không nhận trẻ nữa, SS Garden thì mình cũng đã post bài lên về cách làm việc ở trường này, nói chung là không hài lòng. Trường Kider Sun do mới mở nên cơ sở vật chất còn khá mới, lại có sân trường cho các cháu chơi, cô hiệu trưởng thì cũng rất nhẹ nhàng.Thấy bà ngoại mấy lần đưa đi học thấy khen trường tốt lắm nên mình cũng yên tâm rất nhiều. Các mẹ cứ qua tham khảo và quyết định nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 113 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Ku nhà E 20 tháng rồi mà cũng chưa biết nói mà nghịch đến mức bà ngoại phát chán, đang đếm từng ngày để đến tháng 6 cháu được đi học. Em đăng ký rồi, đến đầu tháng 6 là đến lượt, vì mỗi tuần chỉ nhận 1 cháu. Đến xem thì thấy cũng ổn ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím xù Hoàng Ngân
    Mẹ Nhím xù ui phòng học ở đây rộng chừng bao nhiêu m2 vậy? Lớp học ở CC2 & trường Smile Kids chỉ rộng khoảng 14-15m2 thui.
    A5w6