TIN TÀI TRỢ.

Trường Kidsland - Hàng Than

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào trong Forum gửi con ở trường mầm non tiểu học Kidsland, 32 Hàng Than chưa, mình cùng chia sẻ nhé. Hôm nay mình vừa qua thăm trường vào đúng giờ nghỉ trưa nên không ngó được lớp học, chỉ được nghe cô hiệu trưởng giới thiệu trung bình mỗi lớp sẽ có 3 cô/max 15 cháu, lớp học không trải thảm vì dùng sàn gỗ, chương trình học kết hợp song song giữa ctrình của BGD&ĐT và chương trình quốc tế, ngôn ngữ sử dụng trên lớp là Anh-Việt, có giáo viên bản địa người Mỹ tham gia (giống mô hình của DH or Sunrise), thực đơn ăn của các cháu cũng có vẻ phong phú lắm. Đại khái tình hình là như vậy, à còn vụ học phí thì thông thường là US$120/tháng, riêng tháng 3 được discount theo chương trình liên kết với Oxford nên chỉ còn US$90/tháng.
    Bill

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 86 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi, trường này nhận trẻ từ bao nhiêu tháng tuổi ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường nhận các cháu từ 18 tháng tuổi trở lên mynemo ạ. Website của trường đây nhé www.kidsland.edu.vn
    Bill
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

BM nhà mình học ở đó được 9 tháng rồi (từ khi trường thành lập), nói chung là cũng OK. Mình cũng không tham vọng nhiều lắm ở việc con mình được học song ngữ hay không mà quan tâm nhiều hơn ở vấn đề các cô chăm sóc bé thế nào. Cảm nhận của mình về cô giáo ở trường này khá tốt, rất quan tâm chăm sóc bé, nhất là các bé mới học. Mô hình trường thì cũng tương tự một số trường tư thục khác, thực đơn cùng ổn
    Sau 1 thời gian đi học, BM nhà mình đã thuộc rất nhiều bài hát, đặc biệt là một số bài hát tiếng Anh. Ngoài ra cũng biết áp dụng bao giờ thì nói " Thank you", "sorry", "I'm fine",... nghe cũng ngộ lắm.
    Vừa xem link của bạn, lại thấy con trai. Khoe 1 tý :4:
    http://www.kidsland.edu.vn/tintuc.html
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh343
    BM nhà mình học ở đó được 9 tháng rồi (từ khi trường thành lập), nói chung là cũng OK. Mình cũng không tham vọng nhiều lắm ở việc con mình được học song ngữ hay không mà quan tâm nhiều hơn ở vấn đề các cô chăm sóc bé thế nào. Cảm nhận của mình về cô giáo ở trường này khá tốt, rất quan tâm chăm sóc bé, nhất là các bé mới học. Mô hình trường thì cũng tương tự một số trường tư thục khác, thực đơn cùng ổn
    Sau 1 thời gian đi học, BM nhà mình đã thuộc rất nhiều bài hát, đặc biệt là một số bài hát tiếng Anh. Ngoài ra cũng biết áp dụng bao giờ thì nói " Thank you", "sorry", "I'm fine",... nghe cũng ngộ lắm.
    Vừa xem link của bạn, lại thấy con trai. Khoe 1 tý :4:
    http://www.kidsland.edu.vn/tintuc.html
    Hi hi, chúc mừng hai mẹ con Yến nhé, bé xíu đã được bình chọn Ngôi sao của tháng rồi, ảnh Bình Minh yêu ghê nhỉ
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ảnh Bình Minh đáng yêu quá. Hôm rồi mình quay lại trường để thăm cơ sở vật chất, thấy cũng ổn, lớp thoáng, sạch sẽ, có điều hoà, khu ăn tách biệt, toilet rộng...nhuwng có vài điểm mình còn hơi lăn tăn (i) lớp học có vẻ hơi thiếu đồ chơi và dụng cụ học tập (ii) sàn gỗ không trải thảm chắc các con sẽ bị lạnh vào những hôm đại hàn (iii) toilet hơi cũ và không khô ráo, về điểm này mình thích nhất O'hana vì họ có trải thảm chống trơn trong toilet. Hôm đến thăm trường mình có gặp được chị Thuý chủ tịch HDQT, theo như cách nói chuyện của chị T về quan điểm đào tạo của nhà trường thì mình thấy rất được. Cu Bin nhà mình đi học cũng sẽ được vào lớp trái nho đấy, hy vọng sẽ được gặp mẹ Yến và bé Bình Minh ở đó.
    Bill
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bé Bill đã đi học chưa thế hả mẹ Bill??? Cả 2 bé nhà mình cũng đang học ở Kidsland, mong gặp mẹ Bill nhé.
    Về trường lớp thì mình rất ưng ý về chế dộ ăn và chăm sóc bé của trường. Sinh hoạt của bé Ếch ở trường rất tốt. Bé yêu trường, thích đi học, và biết thêm nhiều thứ. Đặc biệt là các cô giáo lớp Trái nho đã làm được điều mà mình botay.com là cho Ech cốm nhà mình uống sữa. Từ chỗ bé ko uống tí sữa nào, bây giờ bé đã tự cầm cốc uống 2 cốc sữa /ngày.
    Tuy về khuôn viên trường thì không thật rộng rãi, mỗi phòng học chỉ khoảng độ 20-25m2 nhưng cái nhà đó xây kiểu cổ nên đông ấm, hè mát, mẹ Bill cứ yên tâm đi. Trường có sân chơi có mái che ở phía trong đó, ngày mưa hay nắng các bé vẫn chơi vô tư.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Echcom ơi sorry mấy hôm vừa rồi mình không vào topic này nên không trả lời bạn sớm hơn được. Mình định sang tháng mới bắt đầu cho Bin đi nhà trẻ, chắc thế nào cũng được phân vào lớp Trái Nho của bé Cua nhỉ, hy vọng được gặp mẹ Ếch cốm và Cua ở đó. Mình đang định sang tuần sẽ cho cu Bin đi học thử hai buổi nửa ngày ở đó xem thế nào với lại cũng muốn tập cho cháu quen trường quen bạn trước khi chính thức đi học để khỏi bị bỡ ngỡ. Kinh nghiệm của mẹ echcom thế nào? hai bé nhà bạn phải mất bao lâu thì mới quen cô quen bạn?
    Bill
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Billi
    Echcom ơi sorry mấy hôm vừa rồi mình không vào topic này nên không trả lời bạn sớm hơn được. Mình định sang tháng mới bắt đầu cho Bin đi nhà trẻ, chắc thế nào cũng được phân vào lớp Trái Nho của bé Cua nhỉ, hy vọng được gặp mẹ Ếch cốm và Cua ở đó. Mình đang định sang tuần sẽ cho cu Bin đi học thử hai buổi nửa ngày ở đó xem thế nào với lại cũng muốn tập cho cháu quen trường quen bạn trước khi chính thức đi học để khỏi bị bỡ ngỡ. Kinh nghiệm của mẹ echcom thế nào? hai bé nhà bạn phải mất bao lâu thì mới quen cô quen bạn?
    Theo mình thì nên cho bé đi học cả ngày luôn, mấy ngày đầu nên đón bé sớm, khoảng 3h chiều. Đi 1/2 ngày thì mấy ngày sau cứ đến giờ đó bé lại ngóng mẹ.
    Trộm vía, 2 bé nhà mình nhanh quen lắm. Bé chị thì không khóc tí ti nào, chỉ 2 hôm là đã thấy quen cô, quen các bạn. Còn bé Cua thì 2 ngày đầu hơi khóc một tí. Đến ngày thứ 3 đi học là nhìn mẹ và vẫy tay rồi. Thấy các cô bảo bé Cua nhanh quen lớp hơn. Lớp Trái Nho bây giờ tổng số có 7 cháu. Cua nhà mình 17 tháng tròn là bé nhất lớp đấy. Khi nào Bill đi học thì gặp mẹ Bill nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mẹ Ếch ơi thế 2 chị em Ếch và Cua học cùng lớp ah, trường phân nhóm, phân lớp thế nào? Mình chỉ hỏi để tham khảo thôi chứ trg đó xa quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Học khác lớp nhau Thảo à, chị Ếch học lớp Mẫu giáo bé rồi. Cua lớp nhà trẻ.
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lâu quá chẳng có thời gian bon chen. Ếch chuyển lớp rồi hả chị??? Cua bi giờ lại học cùng BM.... :1: .BM nhà em chắc hè cũng chuyển lớp mẫu giáo.
    Mẹ Billi cứ cho bé đi học cả ngày luôn đi, như vậy cháu mới có thời gian làm quen với các bạn
    Mình cho BM đi học ngay từ những ngày đầu, cũng chưa thấy trường hợp nào khó khăn quá trong việc làm quen với lớp đâu. Mạnh dạn lên bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh343
    Lâu quá chẳng có thời gian bon chen. Ếch chuyển lớp rồi hả chị??? Cua bi giờ lại học cùng BM.... :1: .BM nhà em chắc hè cũng chuyển lớp mẫu giáo.
    Mẹ Billi cứ cho bé đi học cả ngày luôn đi, như vậy cháu mới có thời gian làm quen với các bạn
    Mình cho BM đi học ngay từ những ngày đầu, cũng chưa thấy trường hợp nào khó khăn quá trong việc làm quen với lớp đâu. Mạnh dạn lên bạn ạ
    Á, Yến ơi, lớp trái Nho đã tách thành 2 lớp (Trái Nho - các bé dưới 2 tuổi) và Trái Dâu ( các bé lớn). Tách được 1 tháng rồi em à. BÌnh Minh nhà em thì sang lớp trái Dâu từ đầu rồi. Ếch mới sang vì các cô để 2 chị em cùng lớp để em Cua đỡ thấy lạ. Bây giờ lớp Trái Dâu có 8 -9 bé thì phải. À, chị có ảnh chụp ẾCh và BM hát hôm 8/3. Gửi ở trường cho em nhé.
    • 2,369 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    học phí đắt thế thì nhà em làm sao mà theo được
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ui chà...
    Xí hổ quá... Đợt này em bận quá nên phó mặc hết cho AX nên không biết lớp BM đã tách. BM vẫn học cùng với Echcom hả chị??? Chắc mai phải qua trường xem tình hình thế nào...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 994 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Á, Yến ơi, lớp trái Nho đã tách thành 2 lớp (Trái Nho - các bé dưới 2 tuổi) và Trái Dâu ( các bé lớn). Tách được 1 tháng rồi em à. BÌnh Minh nhà em thì sang lớp trái Dâu từ đầu rồi. Ếch mới sang vì các cô để 2 chị em cùng lớp để em Cua đỡ thấy lạ. Bây giờ lớp Trái Dâu có 8 -9 bé thì phải. À, chị có ảnh chụp ẾCh và BM hát hôm 8/3. Gửi ở trường cho em nhé.
    Chào chị,
    Em sắp cho bé nhà mình (18 tháng tuổi) đi học lớp nhà trẻ ở Kidsland, thấy chị có 2 cháu học ở đấy nên hỏi thăm kinh nghiệm bác. Lớp trái nho có mấy cô hả chị, các cô có tốt không, chăm sóc các cháu thế nào. Mình có qua thăm trường nhưng không được vào thăm lớp vì thấy bảo có mấy cháu mới đi học, thấy người lạ cháu sẽ khóc. Em thấy lo lo vì bé nhà em là cháu đầu, hai bên nội ngaọi chả có nhà nào cho con đi học nên không biết hỏi ai. Các cháu bé thế thì hoạt động như thế nào, có "học hành" gì không, nhất là tập nói í vì bé nhà em chưa biết nói. Chị đánh giá trường thế nào, đạt mấy điểm. Mai em định cho cháu qua trường xem và đăng ký nhập học (thử đã), chắc sẽ học cùng bé nhà chị. Rất muốn được trao đổi với chị nhiều về việc đi trẻ của các cháu, và nhiều vấn đề khác nữa, tất nhiên
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metie
    Chào chị,
    Em sắp cho bé nhà mình (18 tháng tuổi) đi học lớp nhà trẻ ở Kidsland, thấy chị có 2 cháu học ở đấy nên hỏi thăm kinh nghiệm bác. Lớp trái nho có mấy cô hả chị, các cô có tốt không, chăm sóc các cháu thế nào. Mình có qua thăm trường nhưng không được vào thăm lớp vì thấy bảo có mấy cháu mới đi học, thấy người lạ cháu sẽ khóc. Em thấy lo lo vì bé nhà em là cháu đầu, hai bên nội ngaọi chả có nhà nào cho con đi học nên không biết hỏi ai. Các cháu bé thế thì hoạt động như thế nào, có "học hành" gì không, nhất là tập nói í vì bé nhà em chưa biết nói. Chị đánh giá trường thế nào, đạt mấy điểm. Mai em định cho cháu qua trường xem và đăng ký nhập học (thử đã), chắc sẽ học cùng bé nhà chị. Rất muốn được trao đổi với chị nhiều về việc đi trẻ của các cháu, và nhiều vấn đề khác nữa, tất nhiên
    Lớp trái Nho hiện có 2 cô, giờ ăn có thêm 1 cô nữa lên hỗ trợ. Phòng học của các bé khoảng 20m2, sàn gỗ, có tolet thông bên ngoài, có lan can nhỏ, nói chung là rất thoáng. Đúng là vì lớp có bé mới đấy, vì thế nên nếu có người lạ vào thì bé sẽ đòi về, nên chắc các cô ko đưa bạn lên thăm lớp là vì thế. 2 cô giáo ở lớp rất tốt, nhẹ nhàng. Mình đọc sổ liên lạc hàng ngày của bé (do cô giáo viết hàng ngày để gia đình biết tình hình con ở lớp) thì thấy cô nắm rất rõ các sinh hoạt của từng cháu, ăn thế nào, ngủ thế nào, chơi ngoan ko, có khóc không, kể cả việc đi bô cũng dc liệt kê đầy đủ - chắc vì bọn này còn chưa biết nói nên các cô phải kể đầy đủ, hi hi.
    Chế độ ăn : mình thấy ở trường này chế độ ăn tương đối tốt, 8h ăn sáng (cháo), 9h uống sữa, 11h ăn trưa, 2h30 quà chiều (chè, cháo, phở), 3h30 uống sữa. Nói chung là bé Cua nhà mình về nhà chỉ uống 1 bình sữa và tối muộn ăn cháo nữa là xong.
    Học : thấy rõ bé có được dạy các thứ vì bé Cua nhà mình từ hôm đi học biết thêm rất nhiều trò, nói thêm dc mấy từ (cái vụ nói này là mẹ cháu mừng lắm, vì ở nhà dạy mỏi mồm con vẫn ko thềm phản hồi gì).
    Lưu ý mẹ cháu : các bé mới đi học về nhà thường hay quấy, nhõng nhẽo lắm, hình như là để bù vào cả ngày phải xa gia đình, nên tuần đầu các bé hay khóc tối, quấy đêm đấy nhé, mẹ cháu chuẩn bị tinh thần là được. Rất thông cảm với mej cháu vì con đầu đi học. NGày xưa hồi bé Ếch bất đầu đi học, tớ còn xin nghỉ làm mấy hôm liền, suốt ngày rình rập ở trường xem con mình có khóc không, có ăn không, có ngủ không....
    • 293 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Lớp trái Nho hiện có 2 cô, giờ ăn có thêm 1 cô nữa lên hỗ trợ. Phòng học của các bé khoảng 20m2, sàn gỗ, có tolet thông bên ngoài, có lan can nhỏ, nói chung là rất thoáng. Đúng là vì lớp có bé mới đấy, vì thế nên nếu có người lạ vào thì bé sẽ đòi về, nên chắc các cô ko đưa bạn lên thăm lớp là vì thế. 2 cô giáo ở lớp rất tốt, nhẹ nhàng. Mình đọc sổ liên lạc hàng ngày của bé (do cô giáo viết hàng ngày để gia đình biết tình hình con ở lớp) thì thấy cô nắm rất rõ các sinh hoạt của từng cháu, ăn thế nào, ngủ thế nào, chơi ngoan ko, có khóc không, kể cả việc đi bô cũng dc liệt kê đầy đủ - chắc vì bọn này còn chưa biết nói nên các cô phải kể đầy đủ, hi hi.
    Chế độ ăn : mình thấy ở trường này chế độ ăn tương đối tốt, 8h ăn sáng (cháo), 9h uống sữa, 11h ăn trưa, 2h30 quà chiều (chè, cháo, phở), 3h30 uống sữa. Nói chung là bé Cua nhà mình về nhà chỉ uống 1 bình sữa và tối muộn ăn cháo nữa là xong.
    Học : thấy rõ bé có được dạy các thứ vì bé Cua nhà mình từ hôm đi học biết thêm rất nhiều trò, nói thêm dc mấy từ (cái vụ nói này là mẹ cháu mừng lắm, vì ở nhà dạy mỏi mồm con vẫn ko thềm phản hồi gì).
    Lưu ý mẹ cháu : các bé mới đi học về nhà thường hay quấy, nhõng nhẽo lắm, hình như là để bù vào cả ngày phải xa gia đình, nên tuần đầu các bé hay khóc tối, quấy đêm đấy nhé, mẹ cháu chuẩn bị tinh thần là được. Rất thông cảm với mej cháu vì con đầu đi học. NGày xưa hồi bé Ếch bất đầu đi học, tớ còn xin nghỉ làm mấy hôm liền, suốt ngày rình rập ở trường xem con mình có khóc không, có ăn không, có ngủ không....
    Học phí của trường thế nào các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 994 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Ếch cốm và Cua,
    Mẹ cháu nghe bác nói thế, mừng quá, quyết tâm cho tí ẹ đi học rồi. Chắc là tháng 4 sẽ đến lớp. Có gì hay ho, bác cứ ới nhé. :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 994 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaiphong
    Học phí của trường thế nào các mẹ nhỉ?
    120$/tháng, đăng ký trong tháng 3 thì giảm còn 90$/tháng (chắc chỉ cho 1 tháng thôi), phí nhập học khoảng 18.5$, đóng học phí theo quý giảm 5%, theo năm giảm 10%
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4