TIN TÀI TRỢ.

Trường Kid's smile - Gia Lâm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.15K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Các mẹ ở Gia Lâm ơi, hôm qua mình đi trên đường Nguyễn văn Cừ, thấy có tên trường này treo băng rôn quảng cáo. ngay cạnh cái ngỏ của trường Kid's garden ấy. Có mẹ naồ rảnh rỗi đi xem trường cho con xem thế nào kg nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trường đó mới xây, ngày 11 tháng này bắt đầu nhận trẻ.Tôi chưa
    thăm quan bên trong,nhưng ở ngoài sơn màu và dán hình trên cửa
    kính.Mình nghĩ trường này không phải thuê địa điểm,học phí cho bé
    nhà trẻ là 1.200.000.vnd.Thứ 7 học phí là 50.000.vnd,số dt 04.2141051,hằng ngày cho con đi học qua đó nên có ít thông tin
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Mình đã qua xem rồi, chắc sang tuần bé nhà mình đi học ở đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 277 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang nghiên cứu trường này cho bé nhà mình đây! xem qua cơ sở vật chất thì thấy cũng ổn, 1 lớp 12 cháu/ 3 cô. Ăn uống thì nhà trường sẽ gửi thực đơn theo tuần cho gia đình biết con ăn gì ở lớp... thấy cũng ổn.
    Tuy nhiên mình chưa tìm hiểu được là đội ngũ giáo viên trình độ ntn nên chưa quyết định đưa bé đến học, bố mẹ nào có thông tin thì chia sẻ nhé!
    • 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tháng 9 này mình sẽ cho bé đi học. Các mẹ cho mình biết chi tiết về mấy trường bên quận Long Biên này với. Mấy đứa trẻ gần khu nhà mình thì thấy cho học ở trường mầm non Hoa Hồng, ở Bồ Đề.
    Trường Kids' smile 3 cô trông 12 cháu thì là nhà trẻ hả mẹ nó ơi???

Thanks các mẹ nhiều nhiều!
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hehe Xem bài viết
    Mình cũng đang nghiên cứu trường này cho bé nhà mình đây! xem qua cơ sở vật chất thì thấy cũng ổn, 1 lớp 12 cháu/ 3 cô. Ăn uống thì nhà trường sẽ gửi thực đơn theo tuần cho gia đình biết con ăn gì ở lớp... thấy cũng ổn.
    Tuy nhiên mình chưa tìm hiểu được là đội ngũ giáo viên trình độ ntn nên chưa quyết định đưa bé đến học, bố mẹ nào có thông tin thì chia sẻ nhé!
    Bé nhà mình đi học ở đây rồi. Thông tin thì mình biết thế này. Hiệu trưởng trường đã từng là hiệu trưởng của Thực nghiệm liễu giai, các cô trông thì có một số ở trường tư thục cao cấp khác chuyển sang. Còn lại là thuê ở các truòng khác về, đại loại kg tuyển giáo viên chưa kinh nghiệm.
    Lớp nhà trẻ là 3 cô 12 cháu đấy. Lớp lớn hơn thì mình kg để ý.
    • 99 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đang băn khoăn giữa hai trường Kid's smile and Kid's Garden. Con em hiện tại đang học ở trường Hoa Hồng ( đầu cầu chương Dương). Nhưng có vẻ không ổn lắm vì lớp ở đây đông quá. hai cô/ 40 cháu. con em đi học được bảy tháng thì ốm 4 lần phải vào viện. Giờ em muốn chuyển trường cho cháu, nhưng đang phân vân giữa hai trường này. mẹ nào biết tư vấn giúp em với.
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Xuân Hiếu Xem bài viết
    Em đang băn khoăn giữa hai trường Kid's smile and Kid's Garden. Con em hiện tại đang học ở trường Hoa Hồng ( đầu cầu chương Dương). Nhưng có vẻ không ổn lắm vì lớp ở đây đông quá. hai cô/ 40 cháu. con em đi học được bảy tháng thì ốm 4 lần phải vào viện. Giờ em muốn chuyển trường cho cháu, nhưng đang phân vân giữa hai trường này. mẹ nào biết tư vấn giúp em với.
    Mình trả lời PM của mẹ nó rồi đấy.
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chào bạn vinhoc02,mình muốn hỏi bạn về trường kid'smile là tỷ lệ giữa cô giáo và học sinh ở lớp trẻ có được giữ nguyên khi có nhiều học sinh hay không.Và thực đơn phụ huynh học sinh có được kiểm tra không.Mình thấy trường nào cũng quảng cáo hay,nhưng khi vào học thì không đúng như quảng cáo
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doquangminh Xem bài viết
    chào bạn vinhoc02,mình muốn hỏi bạn về trường kid'smile là tỷ lệ giữa cô giáo và học sinh ở lớp trẻ có được giữ nguyên khi có nhiều học sinh hay không.Và thực đơn phụ huynh học sinh có được kiểm tra không.Mình thấy trường nào cũng quảng cáo hay,nhưng khi vào học thì không đúng như quảng cáo
    Cái này thực tình mình kg trả lời bạn đc. Vì hiện giờ các cô nói thế, còn sau này ra sao thì chịu. Riêng về tỷ lệ này mình mới thấy có các trường tư thục này giữ đc đúng là Kaola, O'hana ... Dĩ nhiên là PH đc kiểm tra thực đơn, đấy cũng là các cô nói. Còn có làm đc như quảng cáo kg thì chắc phải để con mình thử nghiệm đã.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 277 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02 Xem bài viết
    Cái này thực tình mình kg trả lời bạn đc. Vì hiện giờ các cô nói thế, còn sau này ra sao thì chịu. Riêng về tỷ lệ này mình mới thấy có các trường tư thục này giữ đc đúng là Kaola, O'hana ... Dĩ nhiên là PH đc kiểm tra thực đơn, đấy cũng là các cô nói. Còn có làm đc như quảng cáo kg thì chắc phải để con mình thử nghiệm đã.
    em bé của mẹ Vinhoc02 đã bắt đầu đi học ở trường này chưa? bạn chia sẻ thông tin cho mình với vì mình còn đang lưỡng lự chưa quyết định gửi bé đến đây. Hơn nữa ax mình có vẻ không thích lắm khi gửi bé đến đây vì hơi xa nhà. Bạn chia sẻ thông tin với mình nhé biết đâu tin tốt thì mình sẽ thuyết phục được ax.tks bạn nhiều
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

em bé của mẹ Vinhoc02 đã bắt đầu đi học ở trường này chưa? bạn chia sẻ thông tin cho mình với vì mình còn đang lưỡng lự chưa quyết định gửi bé đến đây. Hơn nữa ax mình có vẻ không thích lắm khi gửi bé đến đây vì hơi xa nhà. Bạn chia sẻ thông tin với mình nhé biết đâu tin tốt thì mình sẽ thuyết phục được ax.tks bạn nhiều
    Nhà bạn ở chỗ nào của Long Biên vậy? Nhà mình đi từ khu đo thị mới Việt Hưng cơ. Bé nhà mình học đc nửa tháng rồi. Ăn uống tốt, không ốm.
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cái trường kid smile ở đâu vậy ạ. Mình đọc mãi, thấy tò mò quá n không biết địa chỉ ở đâu cả. Có phải chính là trường Kid Garden ở đoạn phía trạm xăng Nguyên Văn Cừ không?
    • 886 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình có địa chỉ của trường Kid's Smile đây ( chính xác bởi vì mình đang cầm tờ rơi của trường trước mặt ):
    Số 28-30 Ngõ 554 Nguyễn Văn Cừ, LB, HN
    ĐT: 2141051
    Cô Hương Phụ trách: 0983327765

@ mẹ vinhoc02 và các mẹ có con gửi ở Kid's Smile ơi, mình cũng vừa gửi bé nhà mình ở đây đầu tháng 5 vừa rồi, mình rất mong muốn các mẹ thường xuyên vào box này để trao đổi thông tin về việc chăm sóc,dạy dỗ con chúng ta của nhà trường. Các mẹ có đồng ý không ạ?

@ mẹ vinhoc02: Bé nhà mẹ học lớp nào đấy, bé nhà mình học lớp Kittie ( 3-4 tuổi ). Hy vọng hai đứa học cùng lớp với nhau cho vui.

@ ngoisaomayman: theo mình bạn nên đến thăm quan tìm hiểu cả 2 trường rồi hãy quyết định bạn ạ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 347 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bốngbang Xem bài viết
    Mình có địa chỉ của trường Kid's Smile đây ( chính xác bởi vì mình đang cầm tờ rơi của trường trước mặt ):
    Các mẹ ơi, ngõ 554 NVC là đoạn nào nhỉ? Còn KId garden ở trạm xăng NVC là đoạn nào?
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Winne Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ngõ 554 NVC là đoạn nào nhỉ? Còn KId garden ở trạm xăng NVC là đoạn nào?
    Nó ở gần đoạn ngã ba, một đầu đi cầu Long Biên, một đầu đi cầu Chương Dương ý. Hai trường này thông qua ngõ nhau được mà.
    @Bốngbang: Hai đứa nhà tớ, một đứa học lớp lớn nhất, một đứa học lớp bé nhất. Chắc không cùng lớp con cậu rồi. Tớ ít đi đón hai đứa vì đi làm thì sớm mà về thì muộn quá, nên có thông tin gì về trường bạn trao đổi cho tớ biết với nhé. Thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 277 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02 Xem bài viết
    Nhà bạn ở chỗ nào của Long Biên vậy? Nhà mình đi từ khu đo thị mới Việt Hưng cơ. Bé nhà mình học đc nửa tháng rồi. Ăn uống tốt, không ốm.
    Nhà mình ở trong khu Sân bay Gia Lâm (đường Nguyễn Sơn í) mình đi làm bên Hà nội nên sáng ra đưa bé đi học thì hơi ngược đường 1 chút. Nghe mẹ nó nói thế thì mình yên tâm rồi, vì mình lo nhất là khoản ăn uống cho bé mà.
    Mình sẽ đến trường nhập học cho bé để xem bé có được học cùng với em bé nhà bạn không nhé. Nếu học cùng lớp thì mình thường xuyên trao đổi thông tin của các bé nhé.
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Nhà mình ở trong khu Sân bay Gia Lâm (đường Nguyễn Sơn í) mình đi làm bên Hà nội nên sáng ra đưa bé đi học thì hơi ngược đường 1 chút. Nghe mẹ nó nói thế thì mình yên tâm rồi, vì mình lo nhất là khoản ăn uống cho bé mà.
    Mình sẽ đến trường nhập học cho bé để xem bé có được học cùng với em bé nhà bạn không nhé. Nếu học cùng lớp thì mình thường xuyên trao đổi thông tin của các bé nhé.
    Bạn cứ đến hỏi chị em Vy Nghĩa thì cô nào cũng biết đấy. Bé nhà mình đi học gần như đầu tiên mà.
    • 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Bốngbang;861580]Mình có địa chỉ của trường Kid's Smile đây ( chính xác bởi vì mình đang cầm tờ rơi của trường trước mặt ):

@ mẹ vinhoc02 và các mẹ có con gửi ở Kid's Smile ơi, mình cũng vừa gửi bé nhà mình ở đây đầu tháng 5 vừa rồi, mình rất mong muốn các mẹ thường xuyên vào box này để trao đổi thông tin về việc chăm sóc,dạy dỗ con chúng ta của nhà trường. Các mẹ có đồng ý không ạ?

Các mẹ có con gửi ở trường Kid's Smile ơi cho em xin ít thông tin về trường với. Con nhà em đến tháng 9 này là được 18 tháng, em cũng định gửi con ở đó nhưng ko biết chất lượng dạy và học ở đó thế nào. Em cũng đến thăm quan trường rồi, về cơ sở vật chất thì em thấy cũng tạm ổn, phòng học hơi bé, nếu mỗi lớp học chỉ khoảng 12 cháu thôi thì vừa chứ hơn thì chật quá. Cò tỷ lệ cô cháu thì ko biết thế nào, có đúng là 1 cô 3-4 cháu như họ nói ko? còn về dinh dưỡng nữa các cô có chăm sóc các con chu đáo ko hay để các con thích thì ăn ko thì thôi? Con nhà các chị đi học rồi có thích đến lớp ko hay là sợ đi lớp? và phương pháp dạy của các cô thế nào, có dạy trẻ nhiều ko hay chỉ đơn thuần là trông giữ trẻ thôi?
    Em hỏi hơi ngớ ngẩn rất mong các chị cùng chia xẻ, em cảm ơn nhiều ạ.
    À còn nữa ạ, em thấy các trường tư thục bên HN mà với mức phí 1,2tr như trường này thì đều có Camera quay lớp học cả ngày cho các mẹ theo dõi đấy, ko biết trường này có ko ạ, mà nếu chưa có thì các phụ huynh đã có ai yêu cầu nhà trường chưa ạ?
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinTin-Bobby Xem bài viết
    Các mẹ có con gửi ở trường Kid's Smile ơi cho em xin ít thông tin về trường với. Con nhà em đến tháng 9 này là được 18 tháng, em cũng định gửi con ở đó nhưng ko biết chất lượng dạy và học ở đó thế nào. Em cũng đến thăm quan trường rồi, về cơ sở vật chất thì em thấy cũng tạm ổn, phòng học hơi bé, nếu mỗi lớp học chỉ khoảng 12 cháu thôi thì vừa chứ hơn thì chật quá. Cò tỷ lệ cô cháu thì ko biết thế nào, có đúng là 1 cô 3-4 cháu như họ nói ko? còn về dinh dưỡng nữa các cô có chăm sóc các con chu đáo ko hay để các con thích thì ăn ko thì thôi? Con nhà các chị đi học rồi có thích đến lớp ko hay là sợ đi lớp? và phương pháp dạy của các cô thế nào, có dạy trẻ nhiều ko hay chỉ đơn thuần là trông giữ trẻ thôi?
    Em hỏi hơi ngớ ngẩn rất mong các chị cùng chia xẻ, em cảm ơn nhiều ạ.
    À còn nữa ạ, em thấy các trường tư thục bên HN mà với mức phí 1,2tr như trường này thì đều có Camera quay lớp học cả ngày cho các mẹ theo dõi đấy, ko biết trường này có ko ạ, mà nếu chưa có thì các phụ huynh đã có ai yêu cầu nhà trường chưa ạ?
    Hiện giờ lớp Nghĩa nhà mình, lớp bé nhất, mà bạn Nghĩa cũng bé nhất nữa thì đang là 3 cô 12 cháu. Lớp này cũng là lớp đông nhất. Các lớp khác thì ít hơn. Nghĩa nhà mình đi học ngoan, thích đi học, ăn tốt, không ốm, trộm vía.
    Riêng về dạy dỗ thì chưa nhiều, lớp đứa lớn nhà mình mới chỉ cho học múa hát linh tinh. Chưa thấy theo chủ đề gì. Hôm trước mình có hỏi thì thấy các cô bảo sang tháng mới triển khai được việc dậy, chưa biết thế nào.Nếu thêm một thời gian nữa chưa thực hiện thì mình sẽ nói các cô.
    Việc lắp camera thì mình cũng không nghĩ tới nữa, chắc phụ huynh cũng chưa có ai yêu cầu.
    Công việc của mình bận nên việc đưa đón 2 đứa giao cho bà nội bà ngoại. Thông tin gì cũng chỉ gọi qua điện thoại để hỏi nên mình rất mong các mẹ hay đi đón con có thông tin gì về trường lớp, các cô thì trao đổi để mình biết thêm. Cảm ơn các mẹ nhiều!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2