TIN TÀI TRỢ.

Trường Kid's Home 280 Lê Trọng Tấn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa xin cho Tom chuyển về Kid's Home có mẹ nào cùng chí hướng thì vào đây cùng nói chuyện nào :Laughing:
    PS MOD: tại sao topic trước lại bị chuyển thế nhỉ :Thinking:
    2 chủ đề có giống nhau đâu hả mod ?????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=ngoctam;1048614]Vừa xin cho Tom chuyển về Kid's Home có mẹ nào cùng chí hướng thì vào đây cùng nói chuyện nào :Laughing:
    2 chủ đề có giống nhau đâu hả mod ?????[/QUO
    thế bạn gửi con rồi à? bạn thấy thế nào cho các mẹ đang phân vân như mình biết với.mình thì ok nhưng ox với ông nội đi công tác chưa qua xem nên chưa đồng ý cho đi vì ko yên tâm.có ý kiến của các mẹ đi trước thì chắc mọi người ở nhà mới xuôi được.mà sao chưa thấy mẹ nào gửi ở trường vào đây thế?
    cac ban oi!oc muon giao luu voi cac ban:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tuần trước mình có ghé qua trường xem rồi. Chỉ gặp mỗi 2 cô trẻ trẻ thôi. Có một số vấn đề như thế này:
    1. Mình nói muốn gặp cô hiệu trưởng nhưng 2 cô đó nói là cô hiệu trưởng rất bận. Như vậy thì liệu cô hiệu trưởng có xát xao được công việc của trường không nhỉ?
    2. Mình đi tham quan các phòng học thì mình có cảm nhận như sau: đây là một ngôi nhà cũ, họ chỉ quét lại sơn thôi con cầu thang thì trải thảm (mình nghĩ trải thảm cả mùa đông và hè như vậy thì không được vệ sinh cho lắm), còn trong phòng học thì trải tấm xốp, mùa hè sẽ bí.
    3. Phòng vệ sinh rất cũ, không được sạch sẽ cho lắm.
    4. Sân ở trên gác thượng để cho các con chơi nước và chơi cát mình thấy gạch cứ lổn nhổn. Mình có nói với cô là gạch như thế này, nhỡ các cháu đùa nhau, chạy nhảy, chẳng may té ngã thì kiểu gì cũng bị chảy máu chân. Cô báo là không cho các cháu dàu nghịch. (cái này có vẻ không ổn vì trẻ con mà, không đùa sao được)
    5. Lan can hành lang ở mỗi tầng học mình thấy hơi ghê ghê vì nó thấp, rất sợ các con chạy ra đó không đảm bảo an toàn. Già như các cô làm cái lồng sắt thì an toàn hơn, lại để được ít cây cảnh nhỏ nhỏ trên đó trông sẽ vui mắt và đẹp hơn nhiều.
    6. Mình ưng nhất là cai giường ngủ của các con, mỗi con có cái giường ngủ riêng trông rất xinh vả giường trông cũng rất độc đáo.
    7. Mình thấy bếp trông sạch sẽ (hay la do chưa sử dụng nên thế) và nghe các cô giới thiệu là có dung dịch để ngâm rau cho con.
    8. Mình vẫn lăn tăn về vấn đề VSAT thực phẩm, khi hỏi về nguồn gốc thực phẩm các cô sẽ mua và chế biến thì các cô lại ấp úng.
    9. Về tiền học thì mình thấy khá hợp lý.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình thì chưa qua trường nhưng có gọi điện thoại hỏi về lớp nhỏ 2-3 tuổi thì được trả lời rằng:
    1- Tiền học: 480k/ tháng (không kể thứ 7- thứ 7 là 40k/ ngày, 30k/ nửa ngày)
    2- Tiền ăn: 14k/ ngày gồm: bữa sáng, bữa sữa, bữa trưa và bữa chiều lúc ngủ dậy (trường con mình đang học là 16k/ ngày ăn 4 bữa: sáng, trưa, chiều và tối, sữa thì các mẹ gửi)
    3- Tiền xây dựng trường: 200k/ kỳ.

Tạm thời là thế, sau khi ngồi nhẩm thì mình thấy đắt hơn trường con mình đang học, chỉ thấy các mẹ quảng cáo có máy lọc không khí nhưng tình hình như mẹ Bốngyeu vừa post lên thì không ổn. Cuối cùng mình vẫn chấm trường Sơn Ca nơi con mình đang học là Number 1.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bốngyeu Xem bài viết
    Tuần trước mình có ghé qua trường xem rồi. Chỉ gặp mỗi 2 cô trẻ trẻ thôi. Có một số vấn đề như thế này:
    1. Mình nói muốn gặp cô hiệu trưởng nhưng 2 cô đó nói là cô hiệu trưởng rất bận. Như vậy thì liệu cô hiệu trưởng có xát xao được công việc của trường không nhỉ?
    2. Mình đi tham quan các phòng học thì mình có cảm nhận như sau: đây là một ngôi nhà cũ, họ chỉ quét lại sơn thôi con cầu thang thì trải thảm (mình nghĩ trải thảm cả mùa đông và hè như vậy thì không được vệ sinh cho lắm), còn trong phòng học thì trải tấm xốp, mùa hè sẽ bí.
    3. Phòng vệ sinh rất cũ, không được sạch sẽ cho lắm.
    4. Sân ở trên gác thượng để cho các con chơi nước và chơi cát mình thấy gạch cứ lổn nhổn. Mình có nói với cô là gạch như thế này, nhỡ các cháu đùa nhau, chạy nhảy, chẳng may té ngã thì kiểu gì cũng bị chảy máu chân. Cô báo là không cho các cháu dàu nghịch. (cái này có vẻ không ổn vì trẻ con mà, không đùa sao được)
    5. Lan can hành lang ở mỗi tầng học mình thấy hơi ghê ghê vì nó thấp, rất sợ các con chạy ra đó không đảm bảo an toàn. Già như các cô làm cái lồng sắt thì an toàn hơn, lại để được ít cây cảnh nhỏ nhỏ trên đó trông sẽ vui mắt và đẹp hơn nhiều.
    6. Mình ưng nhất là cai giường ngủ của các con, mỗi con có cái giường ngủ riêng trông rất xinh vả giường trông cũng rất độc đáo.
    7. Mình thấy bếp trông sạch sẽ (hay la do chưa sử dụng nên thế) và nghe các cô giới thiệu là có dung dịch để ngâm rau cho con.
    8. Mình vẫn lăn tăn về vấn đề VSAT thực phẩm, khi hỏi về nguồn gốc thực phẩm các cô sẽ mua và chế biến thì các cô lại ấp úng.
    9. Về tiền học thì mình thấy khá hợp lý.

mẹ bống có khách quan ko vậy?mình hôm trước lang thang trên diiễn đàn biết có trường này cũng gọi điện hỏi rồi ghé qua thăm rồi và đã gửi con ở đấy được 3 ngày rồi đấy . mình thấy ko như mẹ bống nhận xét đâu.mình đã đi rất nhiều trường cao cấp trên phố rồi vì mình làm trên đấy mà.các trươngf cao cấp bg đều có mô hình giống trường kid's home này mhư trường :wonderland, kindergaden mình thăm quan đều trải thẳm hết vì trong lớp các con có chẳng may ngã cũng ko sao.chủ yếu là khâu vệ sinh thôi trải xốp thế trường nào bg chẳng trải hả bạn.
    -mình cũng quan tâm vđề hiệu trưởng lắm nhưng mình cũng đã được nói chuyện với cô rồi cô cũng lớn tuổi và nhẹ nhàng cô là thạc sỹ chuyên nghành mầm non ở Hàn quốc đào tạo về cơ đấy nếu bạn thực ssự có qtâm thiện chí muốn gửi con ở trường chắc sẽ ko biết rõ đièu này vì mình cũng hỏi nhẹ nhàng các cô qlý ở đó mới biết
    -còn trường thì về csvc mình hoàn toàn yên tâm với mình ko qtâm đến nhà đó xây cách đây bao lâu cũ hay mới nnhưng qtrọng con nhà mình đang được ở trong một ko gian rất tốt sạch sẽ, thoáng mát , yên tĩnh .mà mình và ngừoi nhà đến trừong đều có cảm nhận chung về sự đầu tư của trường khá hoành tráng ko như bạn nói đâu vì tất cả mọi chi tiết đều được làm phù hợp lứa tuổi mầm non mà từ phòng chơi, phòng học ,cầu thang( có lưới bảo vệ )đến toalet( có cả bồn cầu bé tý tẹo của bọ trẻ trông yêu lắm ).
    - còn khu bếp ăn mình vào cũng thấy sạch sẽ mà mình đón bé nhà mình vẫn gặp cô nấu ăn trông cô ưa nhìn sạch sẽ gọn gàng mà ko biết cô nấu ăn thế nào chứ bé nhà mình về khen đồ ăn ở trường lăm s, thấy cả các phụ huỵnh khác cũng có chung ý kiên snhư mình .
    à mà đồ ăn của trừong đều mua ở Big C đấy và trường chỉ dùng máy khử ozon thôi làm gì có dung dịch gì như mẹ Bông nói đâu.
    - giường ngủ của các con bg trường cao cấp nào chẳng có bg phổ biến rồi bạn à mình đi mấy trường có tiếng toàn dùng giường này thôi chỉ có mấy trường bình thường thì vẫn nằm phản thôi
    - về giá cả thì mình quá ok vì con mình được sinh hoạt trong môi trường và cùng sự chăm sóc có chất lượng như thế này mình thấy qua yên tâm nói thật bê trường này lên khu phố thì sẽ ko có gia snày đâu.
    à mà mình và các phụ huynh hôm nay được tận mắt xem cả 1ngày sinh hoạt của các con đấy các cô ở trương ghi lại từ giờ chơi , ăn học ngủ đều có hết trông đứa nào cũng buồn cuời khác hẳn ở nhà
    nên mình càng thêm phần yên tâm , tin tưởng.
    • 955 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only love Xem bài viết
    mẹ bống có khách quan ko vậy?mình hôm trước lang thang trên diiễn đàn biết có trường này cũng gọi điện hỏi rồi ghé qua thăm rồi và đã gửi con ở đấy được 3 ngày rồi đấy . mình thấy ko như mẹ bống nhận xét đâu.mình đã đi rất nhiều trường cao cấp trên phố rồi vì mình làm trên đấy mà.các trươngf cao cấp bg đều có mô hình giống trường kid's home này mhư trường :wonderland, kindergaden mình thăm quan đều trải thẳm hết vì trong lớp các con có chẳng may ngã cũng ko sao.chủ yếu là khâu vệ sinh thôi trải xốp thế trường nào bg chẳng trải hả bạn.
    -mình cũng quan tâm vđề hiệu trưởng lắm nhưng mình cũng đã được nói chuyện với cô rồi cô cũng lớn tuổi và nhẹ nhàng cô là thạc sỹ chuyên nghành mầm non ở Hàn quốc đào tạo về cơ đấy nếu bạn thực ssự có qtâm thiện chí muốn gửi con ở trường chắc sẽ ko biết rõ đièu này vì mình cũng hỏi nhẹ nhàng các cô qlý ở đó mới biết
    -còn trường thì về csvc mình hoàn toàn yên tâm với mình ko qtâm đến nhà đó xây cách đây bao lâu cũ hay mới nnhưng qtrọng con nhà mình đang được ở trong một ko gian rất tốt sạch sẽ, thoáng mát , yên tĩnh .mà mình và ngừoi nhà đến trừong đều có cảm nhận chung về sự đầu tư của trường khá hoành tráng ko như bạn nói đâu vì tất cả mọi chi tiết đều được làm phù hợp lứa tuổi mầm non mà từ phòng chơi, phòng học ,cầu thang( có lưới bảo vệ )đến toalet( có cả bồn cầu bé tý tẹo của bọ trẻ trông yêu lắm ).
    - còn khu bếp ăn mình vào cũng thấy sạch sẽ mà mình đón bé nhà mình vẫn gặp cô nấu ăn trông cô ưa nhìn sạch sẽ gọn gàng mà ko biết cô nấu ăn thế nào chứ bé nhà mình về khen đồ ăn ở trường lăm s, thấy cả các phụ huỵnh khác cũng có chung ý kiên snhư mình .
    à mà đồ ăn của trừong đều mua ở Big C đấy và trường chỉ dùng máy khử ozon thôi làm gì có dung dịch gì như mẹ Bông nói đâu.
    - giường ngủ của các con bg trường cao cấp nào chẳng có bg phổ biến rồi bạn à mình đi mấy trường có tiếng toàn dùng giường này thôi chỉ có mấy trường bình thường thì vẫn nằm phản thôi
    - về giá cả thì mình quá ok vì con mình được sinh hoạt trong môi trường và cùng sự chăm sóc có chất lượng như thế này mình thấy qua yên tâm nói thật bê trường này lên khu phố thì sẽ ko có gia snày đâu.
    à mà mình và các phụ huynh hôm nay được tận mắt xem cả 1ngày sinh hoạt của các con đấy các cô ở trương ghi lại từ giờ chơi , ăn học ngủ đều có hết trông đứa nào cũng buồn cuời khác hẳn ở nhà
    Mẹ nó ơi .cho em ĐC cụ thể cũa trường với ạ:LoveStruc:
    Nhà em ở khương đình Ra Lê trọng tấn cũng ko xa lắm ạ
    Vì em đang định tìm hiểu trước để khi nào bé đc 2.5 tuổi se cho đi mẫu giáo ạ
    cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :557: :557: :557:
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havy_nhoxinh2006 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi .cho em ĐC cụ thể cũa trường với ạ:LoveStruc:
    Nhà em ở khương đình Ra Lê trọng tấn cũng ko xa lắm ạ
    Vì em đang định tìm hiểu trước để khi nào bé đc 2.5 tuổi se cho đi mẫu giáo ạ
    cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :557: :557: :557:
    Đc : trường mầm non KID'S HOME ngõ 280/1 LÊ TRỌNG TẤN .
    ĐT :5665380 - 0983891298
    Bạn cứ đi ngoài đường là nhìn ngay thấy biển trường đấy cũng dễ tìm lắm.bạn cho bé đi học cùng con nhả mình đi cho đông vui mà bg ít cháu các cô quan tâm hơn nhiều sau này đông cháu hơn con mình cũng quen cô rồi đỡ lo hơn.bé nhà mình đi học về có cả sổ liên lạc nữa đấy cả nhà cùng nhau đọc thấy vui lắm bạn cứ cho bé đi thế nào cũng có cảm giác như mình. hẹn gặp bạn ở trường nhé có gì mình cùng trao đổi về bé nhé:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đấy là những cảm nhận của mình khi đến thăm trường thôi. Mình nghĩ các mẹ cùng nhau trao đổi để có môi trường tốt cho các con thôi chứ mình có mở một trường mầm non tư thục nào đâu để mà cạnh tranh với trường rồi đưa ra những nhận xét không khách quan đâu. Mẹ Only Love đừng nghĩ vậy. Đã đi tìm trường cho con thì mẹ nào cũng nhiệt tình cả, cũng ngồi nói chuyện với các cô, hỏi cặn kẽ từng vấn đề cả rồi đi thăm quan trường nữa. Cả tuần đó mình dành thời gian để đi thăm một số trường như: Baby Moon, Kid's Home, Hà Anh, Hương Giang, Sao Mai. Cuối cùng mình chọn Sao Mai.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Bốngyeu;1057917]Đấy là những cảm nhận của mình khi đến thăm trường thôi. Mình nghĩ các mẹ cùng nhau trao đổi để có môi trường tốt cho các con thôi chứ mình có mở một trường mầm non tư thục nào đâu để mà cạnh tranh với trường rồi đưa ra những nhận xét không khách quan đâu. Mẹ Only Love đừng nghĩ vậy. Đã đi tìm trường cho con thì mẹ nào cũng nhiệt tình cả, cũng ngồi nói chuyện với các cô, hỏi cặn kẽ từng vấn đề cả rồi đi thăm quan trường nữa. Cả tuần đó mình dành thời gian để đi thăm một số trường như: Baby Moon, Kid's Home, Hà Anh, Hương Giang, Sao Mai. Cuối cùng mình chọn Sao Mai.[/QUOTE
    chúc mừng Bống tìm được nhà mới nhé!chúc bé Bống ở đó vui vẻ và nhận được sự quan tâm của các cô như bé nhà mình ở kid's home nhé!
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình đã đọc hết các topic nói về các trường khu Định Công, Lê Trọng Tấn, tất nhiên trong các topic đó không thể tránh khỏi việc 1 người tự lập ra nhiều nick để lăng xê cho trường của mình (cảm nhận riêng của mình là mẹ only love và oc xinh có cách viết rất giống nhau). Về vấn đề trường học của con, mỗi mẹ có thể có 1 cảm nhận riêng, nhưng ai cũng muốn con mình được học ở một môi trường tốt, được quan tâm chăm sóc, yêu thương như ở nhà, thế nên nếu đã lên diễn đàn rất mong các mẹ hãy thảo luận bằng tất cả sự chân thật như tình yêu của các bà mẹ giành cho con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctam Xem bài viết
    Vừa xin cho Tom chuyển về Kid's Home có mẹ nào cùng chí hướng thì vào đây cùng nói chuyện nào :Laughing:
    2 chủ đề có giống nhau đâu hả mod ?????
    Mình cũng đã gửi Su nhà mình được 3 ngày rồi, nhưng hôm qua Su lại ốm nên cho ở nhà.
    Mình cũng chưa biết được cụ thể trường này lắm nhưng trộm vía từ khi con mình đi học thì cháu ăn được nhiều hơn, tất nhiên là ăn ở lớp rồi, ở nhà thì chỉ ăn được cùng lắm là 10 miếng cháo, còn từ khi đi lớp hôm nào đón về cũng thấy bụng căng, khởi đầu thì cũng được đấy các mẹ nhỉ.Phòng học có điều hoà, có máy lọc không khí, co máy ozon, chỉ không biết các cô có dùng không thôi. còn thực phẩm thì mình cũng quên chưa hỏi các cô mua ở đâu, và cô hiệu trưởng như thế nào mình cũng chưa biết.
    Mẹ nào gửi con thì cho ý kiến nữa nhé, vì thực ra trường bây giờ mới có 5 cháu thôi mà. Tks các mẹ nhièu nhièu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yêu Su Xem bài viết
    Mình cũng đã gửi Su nhà mình được 3 ngày rồi, nhưng hôm qua Su lại ốm nên cho ở nhà.
    Mình cũng chưa biết được cụ thể trường này lắm nhưng trộm vía từ khi con mình đi học thì cháu ăn được nhiều hơn, tất nhiên là ăn ở lớp rồi, ở nhà thì chỉ ăn được cùng lắm là 10 miếng cháo, còn từ khi đi lớp hôm nào đón về cũng thấy bụng căng, khởi đầu thì cũng được đấy các mẹ nhỉ.Phòng học có điều hoà, có máy lọc không khí, co máy ozon, chỉ không biết các cô có dùng không thôi. còn thực phẩm thì mình cũng quên chưa hỏi các cô mua ở đâu, và cô hiệu trưởng như thế nào mình cũng chưa biết.
    Mẹ nào gửi con thì cho ý kiến nữa nhé, vì thực ra trường bây giờ mới có 5 cháu thôi mà. Tks các mẹ nhièu nhièu
    mẹ Su ơi mình là mẹ của Quang đây.nhà mình gần trường nên ngày nòa chờ cu cậu lên gác là mình lại tranh thủ quay lại ngó nghiêng mình thấy cũng yên tâm vì thấy các cô cũng thực hiện như những gì đã trao đổi khi nhập học . đã có buổi đột xuất buổi trưa mình vào trường có ý muốn lên thăm con ngủ thế nào vì bé nhà mình khó ngủ mà các cô đẫn lên ngay chỉ có điều phải nhìn qua cửa ko sợ con nhìn thấy mẹ lại ko ngủ được mà cúng thấy các cô nói có em bé sợ em bé thấy ngừoi lạ khóc hóa ra là bé Su nhà bạn à?mình cũng ngó qua thấy điều hòa và máy lọc ko khí có bật đấy .mà này bé Su nhà bạn chắc chưa biết nói đâu nhỉ chứ bé Quang về hôm nào cũng khen cơm ở trường ngon hơn ở nhà , hôm nào về cũng no căng bụng
    chỉ có điều con ngủ vẫn chưa đạt tiêu chuẩn chắc phải mất 1 thời gian nữa.à . hôm qua Su nghỉ học à thảo nào tối qua thấy Quang kể hôm nay ko có em bé ị đùnrooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vào topic nào cũng thấy mẹ bống nói xấu tất cả các trường trong khu Định Công nhà mình rồi câu cuối chốt lại là ca ngợi trường bạn chọn . mình đang ko biết ai đang lăng xê đây.
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong2005 Xem bài viết
    Mình thì chưa qua trường nhưng có gọi điện thoại hỏi về lớp nhỏ 2-3 tuổi thì được trả lời rằng:
    1- Tiền học: 480k/ tháng (không kể thứ 7- thứ 7 là 40k/ ngày, 30k/ nửa ngày)
    2- Tiền ăn: 14k/ ngày gồm: bữa sáng, bữa sữa, bữa trưa và bữa chiều lúc ngủ dậy (trường con mình đang học là 16k/ ngày ăn 4 bữa: sáng, trưa, chiều và tối, sữa thì các mẹ gửi)
    3- Tiền xây dựng trường: 200k/ kỳ.

Tạm thời là thế, sau khi ngồi nhẩm thì mình thấy đắt hơn trường con mình đang học, chỉ thấy các mẹ quảng cáo có máy lọc không khí nhưng tình hình như mẹ Bốngyeu vừa post lên thì không ổn. Cuối cùng mình vẫn chấm trường Sơn Ca nơi con mình đang học là Number 1.
    Nhà mình thì chưa có con cho đi học nhưng mình cũng đã đi cùng chị gái tham khảo nhiều trường để cho cháu mình học ở trường nào. Kể cả Ohana mình cũng đã qua và vì nhà chị gái chuyển về gần đó nên cho con học và nhờ các cô cho về luôn nên quyết định cho cháu học ở Kid's Home. Quả thực là mình không muốn khen nhiều sẽ thành lăng xê mà vô tình làm ảnh hưởng tới trường. Nhưng quả thực sau cũng gần 2 tuần xem xét thì gia đình mình cũng cho cháu vào học Kid's Home. Những lý do mà mẹ Bống nêu ra không thể không nói đến nhưng mẹ Bống có nói hơi phiến diện chút không? VÌ mình có được gặp cô hiệu trưởng vào ngày thứ 7 mà lúc đó là gần 19h rồi nhưng cô vẫn ngồi lại tiếp 3 người nhà mình rất cởi mở. Không nói tới 2 cô trẻ trẻ mà mình hay gặp cũng cởi mở khi nói chuyện mà... Mà mình nghĩ con người như thế có lẽ không đến nỗi vì đồng tiền mà lấy các cháu ra kinh doanh, họ đã tạo một cơ sở vật chất khá khang trang như thế cũng là vì các cháu thì tại sao họ lại có thể kiếm tiền mà không nghĩ tới các cháu được chứ nhỉ? Gia đình mình vẫn gửi cháu ở đó vì mình thấy đó là trường có thể tin tưởng được.
    Mình cũng đã nghe mẹ Bống và một số mẹ nói về trường Sơn ca, gai đình mình cũng đã vào xem nhưng quả thực là " Tiền nào của đấy" thôi. Mình không chê SC để khen trường cháu mình học nhưng về bề nổi thì mình thấy SC không bằng K's H được. Nói thật chứ trong nhà mình còn thích sắm những đồ đẹp, đồ xịn để đảm bảo sức khỏe nữa huống chi, khi chọnu trường cho con lại không cho con những nơi nào tốt nhất. Nếu đã cho con đi học rồi thì thời gian con ở trường nhiều hơn ở nhà, về nhà con mới được sử dụng những công cụ và đồ dùng hiện đại thì cũng chả có ích nhiều nữa. Trường trên Phố cũng có những tiện ích hơn trường Kid's Home nhưng họ thu tiền học phí cao hơn, Kid's Home cũng "mò mẫm học theo" mô hình đó nên mình nghĩ là rất ổn mà tiền thì không cao như trên phố đâu mấy mẹ à. Các mẹ cứ bàn luận đi nhưng mình nghĩ không nên nghiêng về một phía mà vô tình tạo nên cái nhìn không hay về các trường, chuyên lăng xê mình nghĩ là không nên đặt ra ở đây vì còn có nhiều mẹ muốn gửi con nữa mà nếu đọc những dòng "chê nhau" như thế thì chả mẹ nào dám có niềm tin nữa. Chúc các mẹ và các con mạnh khỏe, không quên chúc các cô Kid's Home mạnh khỏe và luôn yêu các cháu, vì các cháu. Các cô đừng làm mất lòng tin của những mẹ đã gửi gắm niềm tin nơi các cô.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Su ơi mình là mẹ của Quang đây.nhà mình gần trường nên ngày nòa chờ cu cậu lên gác là mình lại tranh thủ quay lại ngó nghiêng mình thấy cũng yên tâm vì thấy các cô cũng thực hiện như những gì đã trao đổi khi nhập học . đã có buổi đột xuất buổi trưa mình vào trường có ý muốn lên thăm con ngủ thế nào vì bé nhà mình khó ngủ mà các cô đẫn lên ngay chỉ có điều phải nhìn qua cửa ko sợ con nhìn thấy mẹ lại ko ngủ được mà cúng thấy các cô nói có em bé sợ em bé thấy ngừoi lạ khóc hóa ra là bé Su nhà bạn à?mình cũng ngó qua thấy điều hòa và máy lọc ko khí có bật đấy .mà này bé Su nhà bạn chắc chưa biết nói đâu nhỉ chứ bé Quang về hôm nào cũng khen cơm ở trường ngon hơn ở nhà , hôm nào về cũng no căng bụng
    chỉ có điều con ngủ vẫn chưa đạt tiêu chuẩn chắc phải mất 1 thời gian nữa.à . hôm qua Su nghỉ học à thảo nào tối qua thấy Quang kể hôm nay ko có em bé ị đùnrooling:
    Chào mẹ Anh Quang nhé, bé Su nhà mình mới được 18 tháng mấy ngày thôi, nói thì cũng được nhiều lắm rồi nhưng mà mới đi học nên chưa dám nói với cô nên hay ị đùn và đái dầm ra quần, và cũng chưa biết kể chuyện ở trường cho mẹ nghe.Hôm nay đưa đi học thấy Ba bảo khóc trông thương lắm vì mẹ không dám đưa đi vì sợ bé khóc. Cũng thương lắm nhưng thôi tranh thủ lúc trường còn vắng cho đi học để quen cô và các bạn, sau này trường có đông lên thì cũng đã quen rồi. có thông tin gì mới về trường chúng mình cùng chia sẻ nhé.Tks nhièu nhièu
    • 157 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng có ý định cho bé con nhà mình đi học vào tháng 9 này nên cũng đã tham khảo một số trường, mình có gọi điện đến Kid Home vì hôm mình đến thì muộn quá, bấm chuông chẳng thấy ai ra cả. Nghe các cô nói qua thì mình thấy cũng ổn nên định hôm nào trong giờ học của các con sẽ đến xem tình hình thế nào. Bé con nhà mình ở nhà thì theo chị giúp việc lắm, với lại bé ít ra ngoài nên cũng hay lạ, mình có đề cập với cô về việc cho ngwowif nhà đi học cùng bé thời gian đầu, thấy cô cũng không phản đối, cô chỉ đề xuất là nếu muốn cho bé nhanh quen bạn quen cô thì người nhà có thể đi cùng nhưng nên ngồi ở tầng dưới, không nên ở bên cạnh bé liên tục, chỉ khi nào bé khóc thì lên, híc, không biết thế có ổn không các mẹ nhỉ.
    Mẹ bé Su à, nếu bé nhà chị mà khóc nhiều quá thì em nghĩ chị thử đề xuất với cô về việc cho bà hoặc người giúp việc đi học cùng bé thời gian đầu xem sao, đừng để con khóc nhiều quá, tội nghiệp lắm, mà mình đi làm cứ nghĩ đến việc con ở nhà trẻ đang khóc thì cũng chả có tâm trí đâu mà làm việc nữa
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAMI- BONG Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình cũng có ý định cho bé con nhà mình đi học vào tháng 9 này nên cũng đã tham khảo một số trường, mình có gọi điện đến Kid Home vì hôm mình đến thì muộn quá, bấm chuông chẳng thấy ai ra cả. Nghe các cô nói qua thì mình thấy cũng ổn nên định hôm nào trong giờ học của các con sẽ đến xem tình hình thế nào. Bé con nhà mình ở nhà thì theo chị giúp việc lắm, với lại bé ít ra ngoài nên cũng hay lạ, mình có đề cập với cô về việc cho ngwowif nhà đi học cùng bé thời gian đầu, thấy cô cũng không phản đối, cô chỉ đề xuất là nếu muốn cho bé nhanh quen bạn quen cô thì người nhà có thể đi cùng nhưng nên ngồi ở tầng dưới, không nên ở bên cạnh bé liên tục, chỉ khi nào bé khóc thì lên, híc, không biết thế có ổn không các mẹ nhỉ.
    Mẹ bé Su à, nếu bé nhà chị mà khóc nhiều quá thì em nghĩ chị thử đề xuất với cô về việc cho bà hoặc người giúp việc đi học cùng bé thời gian đầu xem sao, đừng để con khóc nhiều quá, tội nghiệp lắm, mà mình đi làm cứ nghĩ đến việc con ở nhà trẻ đang khóc thì cũng chả có tâm trí đâu mà làm việc nữa
    Su nhà mình chỉ khóc khi mẹ đưa đến trường thôi, mẹ đi rồi thì nín ngay.ban đầu mình cũng cho người nhà đi cùng cháu mấy hôm cho quen đấy các cô cũng đồng ý mà.Bạn cư thử đi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã từng qua trường Kid's Home vì nhà mình vẫn đang tìm trường cho bé. Mình cũng có những lo ngại giống các mẹ về chuyện hành lang, chỗ chơi cát trên thượng và cả vấn đề ATTP. Tuy nhiên vấn đề mình ngại nhất là trường chưa có giấy phép hoạt động vì nói thật thời buổi này con "phân phối", sáng mình đưa con đến trường, chiều trường đóng kín cửa mình biết gọi ai. Theo như giải thích của 2 cô giáo trẻ hôm mình gặp, trường chưa có giấy phép bởi vì các trường mầm non chỉ được cấp khi các cơ quan chức năng kiểm tra đạt chuẩn sau một thời gian hoạt động. Mình qua trường Hà Anh ở đầu đường Nguyễn Viết Xuân xem thấy có vẻ được, không biết đã mẹ nào thử qua xem các cô ở đó dạy con trẻ thế nào chưa vì mình mới qua được vào giờ các cháu ăn trưa thôi. Mẹ nào có thông tin thì gửi lên cho mọi người cùng tham khảo nhé. Thanks.
    • 955 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đc : trường mầm non KID'S HOME ngõ 280/1 LÊ TRỌNG TẤN .
    ĐT :5665380 - 0983891298
    Bạn cứ đi ngoài đường là nhìn ngay thấy biển trường đấy cũng dễ tìm lắm.bạn cho bé đi học cùng con nhả mình đi cho đông vui mà bg ít cháu các cô quan tâm hơn nhiều sau này đông cháu hơn con mình cũng quen cô rồi đỡ lo hơn.bé nhà mình đi học về có cả sổ liên lạc nữa đấy cả nhà cùng nhau đọc thấy vui lắm bạn cứ cho bé đi thế nào cũng có cảm giác như mình. hẹn gặp bạn ở trường nhé có gì mình cùng trao đổi về bé nhé:Smiling:
    cảm ơn mẹ nó nhé. đến gữa tháng 9 này con trai em tròn 2 tuổi. em đang ngâm cứu trường cho con mà
    Hôm nay em mới vào đây nên ko biết chị trả lời lâu rồi
    hẹn gặp chị ở đó nhé
    Con nhà chị học lớpa mấy tuổi ạ? để có gì em xin chị ít kinh nghiệm ạ
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havy_nhoxinh2006 Xem bài viết
    cảm ơn mẹ nó nhé. đến gữa tháng 9 này con trai em tròn 2 tuổi. em đang ngâm cứu trường cho con mà
    Hôm nay em mới vào đây nên ko biết chị trả lời lâu rồi
    hẹn gặp chị ở đó nhé
    Con nhà chị học lớpa mấy tuổi ạ? để có gì em xin chị ít kinh nghiệm ạ
    bạn chưa cho con đi học à?thế mà hôm khai giảng bạn ko cho bé qua mà xenm trường luôn hôm đó gặp cả cô hiệu trửong nữa . các cô giáo tập cho các con vui lắm.hát , đọc thơ rồi chơi mấy trò chơi mình xem chẳng hiểu gì mà thấy bọn trẻ khoái lắm ý.mai mình sẽ cop ảnh bé lên cho mẹ nó xem nhé!
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8