TIN TÀI TRỢ.

Trường Kidlink - Bắc Thành Công có mẹ nào gửi ở đó không????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.7K Lượt đọc
  • 648 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

tớ mở đề tài này, mong các mẹ nào có gửi con ở đây chúng mình cùng chia sẻ góp ý nhé :4: :4: :4:
    mẹ nào đang trong thời gian tìm hiểu thì vào trang web của trường nhé http://kidlinks.edu.vn
    Chữ ký được chỉnh sửa bởi Admin

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KLINHCUN
    tớ mở đề tài này, mong các mẹ nào có gửi con ở đây chúng mình cùng chia sẻ góp ý nhé :4: :4: :4:
    mẹ nào đang trong thời gian tìm hiểu thì vào trang web của trường nhé http://kidlinks.edu.vn
    Em đang chuẩn bị gửi thằng cu nhà em ở đó. Tối qua, em cho cháu đến dự Tết thiếu nhi ở trường. Chương trình rất hay. Họ mới mở mục tư vấn trực tuyến trên website của trường đấy. Chị vào YM: Tu_van_kidlinks nếu cần hỏi thông tin gì nhé.
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh_daolinh
    Em đang chuẩn bị gửi thằng cu nhà em ở đó. Tối qua, em cho cháu đến dự Tết thiếu nhi ở trường. Chương trình rất hay. Họ mới mở mục tư vấn trực tuyến trên website của trường đấy. Chị vào YM: Tu_van_kidlinks nếu cần hỏi thông tin gì nhé.
    tối qua mình cũng cho con đến đó, nhưng ko dự hết CT vì muộn quá, thế con bạn học lớp nào, cháu bao nhiêu tháng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

tối qua mình cũng cho con đến đó, nhưng ko dự hết CT vì muộn quá, thế con bạn học lớp nào, cháu bao nhiêu tháng rồi
    Chị quyết định cho Mimi học Kidlinks rồi ạ, chắc sẽ học khác lớp với Tũn nhà em, em còn chưa đến trường để làm thủ tục nhập học cho con nữa cơ...

Tối qua em đã chuẩn bị cho Tũn đến Kidlinks tham gia 1/6 ở đó, để cháu quen trường và cũng để quyết định cho đỡ băn khoăn, nhưng lại có khách, thế là thôi.. tiếc quá!.

Chắc là sau khai giảng, chị em mình sẽ có nhiều chuyện nói về Kidlinks hơn chị nhỉ? Hy vọng đây là trường tốt để em khỏi phải ân hận vì đã chuyển trường cho con. :1:
    • 758 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh_daolinh
    Hôm qua mình cũng cho bé nhà mình đến trường Kidlinks dự 1/6, bé nhà mình tên là Kiên, mình cũng đăng ký nhập học rồi, thứ bảy này mình đi nộp tiền học cho bé nhà mình. Còn bé nhà bạn tên gì? Mình làm quen đi để sau này có gì liên lạc thường xuyên với nhau các mẹ nhé!
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuncoi
    Chị quyết định cho Mimi học Kidlinks rồi ạ, chắc sẽ học khác lớp với Tũn nhà em, em còn chưa đến trường để làm thủ tục nhập học cho con nữa cơ...

Tối qua em đã chuẩn bị cho Tũn đến Kidlinks tham gia 1/6 ở đó, để cháu quen trường và cũng để quyết định cho đỡ băn khoăn, nhưng lại có khách, thế là thôi.. tiếc quá!.

Chắc là sau khai giảng, chị em mình sẽ có nhiều chuyện nói về Kidlinks hơn chị nhỉ? Hy vọng đây là trường tốt để em khỏi phải ân hận vì đã chuyển trường cho con. :1:
    Chị cũng chưa đóng tiền học cho con mà, đang định chiều nay qua. chị cũng hy vọng các con học ở đây tốt cho các mẹ yên tâm đi làm. nhưng có 1 điểm là thấy các cô trẻ quá, ko biết kinh nghiệm nuôi các cháu ra sao? nhưng đc cái các cô rất nhiệt tình
    Mẹ Tũn yên tâm là Tũn đã đi học rồi thì sẽ rất nhanh quen các cô, ko phải lo đâu, hẹn gặp mẹ Tũn hôm khai giảng nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cũng chưa đóng tiền học cho con mà, đang định chiều nay qua. chị cũng hy vọng các con học ở đây tốt cho các mẹ yên tâm đi làm. nhưng có 1 điểm là thấy các cô trẻ quá, ko biết kinh nghiệm nuôi các cháu ra sao? nhưng đc cái các cô rất nhiệt tình
    Mẹ Tũn yên tâm là Tũn đã đi học rồi thì sẽ rất nhanh quen các cô, ko phải lo đâu, hẹn gặp mẹ Tũn hôm khai giảng nhé
    Em thấy bên Kidlinks mở các mục tư vấn trực tuyến trên website của họ thật là tiện lợi quá. Hôm qua, em có hỏi các cô giáo ở đó thì được biết nhiều cô có kinh nghiệm lắm.

Ngày kia, chị em mình đưa cháu đi khai giảng nhé. Vì con em ở lớp lớn nên em sẽ cũng sẽ mở top trao đổi bên nhóm lớp các cháu trên 3 tuổi cho tiện trao đổi với các phụ huynh cùng lớp.
    • 14 năm
    • 86 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, học phí cho bé 18tháng là như thế nào ạ?
    • 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con em mới hơn 10 tháng thôi, nhưng trường Kidlinks gần nhà, nên em cũng có ý định sau này sẽ cho học ở đấy.
    Tối qua em cũng cho bé sang chơi.
    Em lăn tăn 1 điều là không gian chơi của trường này hơi nhỏ. Các cô giáo thì trẻ quá, không rõ kinh nghiệm nuôi dạy thế nào.
    Ấn tượng cái anh Thanh Tùng, khéo khéo là mà con trai gì mà nói điệu thế. Híc!
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có con nhà mình cũng học kidlinks đây, bé nhà minh học lớp Đặng Thái Sơn. Cũng chưa biết chất lượng thế nào vì trường còn mới, nhưng thấy định hướng và chất lượng dịch vụ có vẻ tốt. Hi vọng là mình không chọn nhầm, mình cũng đã tìm hiểu rất nhiều trường cả tư lẫn công, cuối cùng quyết định cho con vào Kidlinks.
    Tối 1/06 mình không đựoc trường thông báo tổ chức cho các cháu nên không đến. Hôm nay thấy các mẹ nói mới biết, cảm tưởng của các mẹ thế nào về khâu tổ chức?
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mynemo
    Các chị ơi, học phí cho bé 18tháng là như thế nào ạ?
    học phí cho trẻ 18 tháng là 991000k/1 tháng. nhưng tớ thì thắc mắc cái vụ học phí này lắm, vì là họ ko chia thành học phí riêng, tiền ăn riêng mà lạ gộp 1 cục, nếu như con mình mà chỉ học từ thứ 2 đến thứ 6 hoặc nghỉ nhiều hơn học thì thiệt thòi nhỉ
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

học phí cho trẻ 18 tháng là 991000k/1 tháng. nhưng tớ thì thắc mắc cái vụ học phí này lắm, vì là họ ko chia thành học phí riêng, tiền ăn riêng mà lạ gộp 1 cục, nếu như con mình mà chỉ học từ thứ 2 đến thứ 6 hoặc nghỉ nhiều hơn học thì thiệt thòi nhỉ
    Thế thì mẹ nó phải y/c phân chia cho rõ ràng, thông thường các trường sẽ trừ tiền ăn nếu bé nghỉ học (như bên trường Tũn nhà tớ thì tính tiền ăn 15K/ngày/3 bữa).
    Vụ cô giáo trẻ thì ko lo lắm đâu, đa số giáo viên tư thục đều rất rất trẻ nhưng bù lại các cô nhiệt tình và dễ tiếp thu các góp ý của phụ huynh hơn...
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Thế thì mẹ nó phải y/c phân chia cho rõ ràng, thông thường các trường sẽ trừ tiền ăn nếu bé nghỉ học (như bên trường Tũn nhà tớ thì tính tiền ăn 15K/ngày/3 bữa).
    Vụ cô giáo trẻ thì ko lo lắm đâu, đa số giáo viên tư thục đều rất rất trẻ nhưng bù lại các cô nhiệt tình và dễ tiếp thu các góp ý của phụ huynh hơn...
    Mẹ Tũn ơi, tớ cũng đang góp ý với trường về vụ này đấy, mình cũng thấy như thế là hợp lý và công bằng hơn mẹ nó nhỉ
    Các mẹ có con gửi ở đây cùng góp ý với nhà trường nhé, cả về đào tạo nữa các mẹ à,. vì là trường mới nên chúng ta chưa biết chất lượng ra sao mà :4:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Tũn ơi, tớ cũng đang góp ý với trường về vụ này đấy, mình cũng thấy như thế là hợp lý và công bằng hơn mẹ nó nhỉ
    Các mẹ có con gửi ở đây cùng góp ý với nhà trường nhé, cả về đào tạo nữa các mẹ à,. vì là trường mới nên chúng ta chưa biết chất lượng ra sao mà :4:
    Sáng nay, em đưa 2 cháu đến Kidlinks. Nói chung mọi việc đều OK đối với em. Em có hỏi về tiền ăn hàng ngày thì được biết là: tiền ăn mỗi ngày của các cháu là 13K. Không học ngày nào được trừ tiền ăn ngày đó. Còn các dịch vụ trông ngoài giờ thì có giá theo mức quy định. Chị nào quan tâm thì gọi điện hỏi lại bên đó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Chị ơi, có vấn đề gì thì chị hỏi trực tiếp hoặc vào Web của trường - tư vấn online hỏi.. hỏi xong thì post lên cho em biết với nhé :1: .
    Sáng nay đưa con đi học, con trai em khóc dữ quá, tìm mãi con trên Camera chẳng thấy đâu, nên phải gọi đến hỏi cô.. cô bảo cháu đang được bế ra ngoài để dỗ..
    Con nhà em học lớp Newton.. có mẹ nào có con học lớp đó ko ạ? :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chick
    Em thấy bên Kidlinks mở các mục tư vấn trực tuyến trên website của họ thật là tiện lợi quá. Hôm qua, em có hỏi các cô giáo ở đó thì được biết nhiều cô có kinh nghiệm lắm.

Ngày kia, chị em mình đưa cháu đi khai giảng nhé. Vì con em ở lớp lớn nên em sẽ cũng sẽ mở top trao đổi bên nhóm lớp các cháu trên 3 tuổi cho tiện trao đổi với các phụ huynh cùng lớp.
    Mẹ Chick oi,
    Minh dinh dang ky cho con trai học lóp 3-4tuoi. da lay ho so ve rui nhung chua den DK. Chick hom nay di học rui phai không? lóp co bao nhiêu cháu nhi? hom qua ho lam khai giang co tot không? Be Chick may tuổi rui nhi? chất lượng các cô giáo thế nào mẹ Chick cập nhật thông tin giùm nhé.

Cám ơn mẹ Chick va hy vong Tom sóm dược làm bạn vơi Chick nhé.

Me Tom_2003
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm

Hôm nay Tũn đi học rồi hả chị? Em định thứ 4 cho Chi đi nhưng mà tù hôm qua lại hắt hơi sổ mũi đầy ra rồi nên em lại mang về ngoại.
    Em cũng chưa qua đăng ký nhập học được vì hôm T7 em sang và có 1 số thắc mắc cần được BGH nhà trường trả lời đã.
    Em đang nấn ná đợi có Osin thì mới cho đi vì ông nội vừa mổ mắt, ko được ra ngoài trời trong vòng 1-2 tháng. VC em thì về muộn, con mới đi học mà đón về muồn thì tội lắm .

Chắc bạn Tũn sẽ nhanh quen thôi chị ạ. Nếu sau này Chi cùng lớp Tũn thì Tũn đừng bắt nạt nhé . Chi còm nhà em nhát lắm, bị đứa 2 tuổi (to gấp đôi) cạnh nhà nó đẩy cho cái ngã dúi dụi và khóc inh lên .
    Tũn đi học rồi, lúc ở nhà mẹ nói là đến Kidlinks thì hào hứng lắm, tự xách ba lô giục mẹ đi, nhưng mẹ nhắc nhở, là đến con phải ngoan, nghe lời cô, chiều mẹ đón, thì lại xách ba lô vào nhà và gào ầm lên ko chịu đi học, lại khóc từ nhà đến trường, khi giao cho cô giáo thì khóc y như hồi mới đi học...

Nhìn qua camera thấy con cứ ôm quả bóng ngồi buồn thiu giữa lớp, thương quá!

Lại mong con nhanh chóng hòa nhập! :1:
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Cún đi học hôm nay là buổi thứ 2 đây, sáng đến con cũng khóc lắm nhưng chỉ 1 lúc thôi, nhưng ăn uống thì ko đc bằng ở nhà, nhất là bữa sáng cháu ko hợp khẩu vị lắm, sáng hôm qua ăn cháo đường thế là con chỉ uống sữa mà thôi.
    còn các bạn khác đi học như thế nào? có ngoan ko? chỉ mong các con đi học tháng đầu đừng sút cân là BM mừng rồi, thế có bạn nào học lớp Văn miếu ko? lớp VM vẫn chưa có camera, anh T bảo hết hôm nay mới có, chán thế chứ lỵ, sự chuẩn bị của trường vẫn chưa chu đáo lắm các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Cún đi học hôm nay là buổi thứ 2 đây, sáng đến con cũng khóc lắm nhưng chỉ 1 lúc thôi, nhưng ăn uống thì ko đc bằng ở nhà, nhất là bữa sáng cháu ko hợp khẩu vị lắm, sáng hôm qua ăn cháo đường thế là con chỉ uống sữa mà thôi.
    còn các bạn khác đi học như thế nào? có ngoan ko? chỉ mong các con đi học tháng đầu đừng sút cân là BM mừng rồi, thế có bạn nào học lớp Văn miếu ko? lớp VM vẫn chưa có camera, anh T bảo hết hôm nay mới có, chán thế chứ lỵ, sự chuẩn bị của trường vẫn chưa chu đáo lắm các mẹ nhỉ
    Tũn nhà em sáng đến cũng khóc lắm, nhưng lúc mẹ đến cơ quan bật camera lên thì đã thấy con ngồi ăn với các bạn, từ ngày hôm qua đến giờ em chẳng làm được việc gì đến đầu đến đũa cả, vì cứ hơi tí là nháy vào xem con thế nào.

Camera của trường đường truyền chậm, hôm qua em có kiến nghị với bạn kỹ thuật thì bạn ấy bảo rằng sang tháng sẽ đổi đường truyền tốc độ cao hơn, chưa có camera chị có thể yêu cầu bạn kỹ thuật đó chụp ảnh cả lớp học gửi cho chị được mà.

Em ko biết là đồ ăn ở trường có hợp với con em ko, xem qua camera thấy cháu ăn chậm quá, cũng thấy tự xúc, nhưng ko đc hăng hái như ở nhà.
    Em còn 1 số điều muốn góp ý với nhà trường mà chưa có thời gian, buổi sáng thì vội, buổi chiều thì bà đón hộ...

Nói chung là em mong con em thích nghi được với trường, và trường cũng sẽ hoàn thiện hơn, nhất là mong trường vì uy tín và lương tâm của mình, ko để xảy ra những vụ "thuốc độc".. như trên mạng vừa đăng, khủng khiếp quá!.
    • 14 năm
    • 700 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuncoi
    Tũn nhà em sáng đến cũng khóc lắm, nhưng lúc mẹ đến cơ quan bật camera lên thì đã thấy con ngồi ăn với các bạn, từ ngày hôm qua đến giờ em chẳng làm được việc gì đến đầu đến đũa cả, vì cứ hơi tí là nháy vào xem con thế nào.

Camera của trường đường truyền chậm, hôm qua em có kiến nghị với bạn kỹ thuật thì bạn ấy bảo rằng sang tháng sẽ đổi đường truyền tốc độ cao hơn, chưa có camera chị có thể yêu cầu bạn kỹ thuật đó chụp ảnh cả lớp học gửi cho chị được mà.

Em ko biết là đồ ăn ở trường có hợp với con em ko, xem qua camera thấy cháu ăn chậm quá, cũng thấy tự xúc, nhưng ko đc hăng hái như ở nhà.
    Em còn 1 số điều muốn góp ý với nhà trường mà chưa có thời gian, buổi sáng thì vội, buổi chiều thì bà đón hộ...

Nói chung là em mong con em thích nghi được với trường, và trường cũng sẽ hoàn thiện hơn, nhất là mong trường vì uy tín và lương tâm của mình, ko để xảy ra những vụ "thuốc độc".. như trên mạng vừa đăng, khủng khiếp quá!.
    chúng mình cùng tích cực góp 1 với trường nhé, tớ thì hay có ý kiên lắm mà là nhiều nữa, OX về cứ bảo là góp ý cái gì có thể thay đổi đc chứ góp ý nhiều trường lại ghét mình, ko biết có ghét mình ko nhỉ? nhưng mà sự góp ý này là để các con có dịch vụ tốt hơn đây là phương châm của trường mà
    các mẹ cùng góp ý xem có điểm nào chưa phù hợp thì nhà trường sẽ dựa vào ý kiên của phụ huynh để thay đổi