Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường HappyKid ở ngõ 18 Nguyên Hồng -HN

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.05K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 662 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em cũng mới gửi con giai 11 tháng tuổi đi học trường này được mấy hôm.

Ngày đầu tiên 2vc em cùng đến lớp con chơi độ 30 phút rồi cho ĐQ về luôn. Buổi đầu thì bé lạ lẫm và khóc khi bị các bạn lớn hơn giành đồ chơi, bị đẩy ra khi đứng xem tranh trên tường. Nhưng cô giáo dỗ là nín luôn. Chơi được một lúc thì quen lớp, bò vòng quanh, chơi đồ chơi chung với bạn. Thích thú khi xem tranh trên tường. Lúc về thì sà vào bể bóng chơi và khóc khi bị bắt về nhà.

Ngày thứ 2. Sáng em đút cho con ăn no rồi 9h mới đưa đến lớp. Vừa tới trường con theo cô lên lớp luôn. Không chia tay mẹ hay có một tiếng khóc. Chiều đón về em hồi hộp tưởng tượng cảnh con sẽ òa khóc đòi theo bố mẹ nhưng khi gặp mẹ con chỉ cười tươi nhoài ra cho mẹ bế 1 tý lại hướng tới bể bóng chơi. Con lăn lộn trong ấy, ném bóng, trèo cầu trượt rất vui vẻ. Khi tè dầm thì ngoan ngoãn để cô thay quần rồi theo bố mẹ đi về. Hỏi thăm tình hình của con thì cô cũng nói vừa cho con ăn sữa xong, khen con ăn ngoan, ăn hết phần trong ngày, chỉ quấy giờ ngủ trưa vì chưa theo được giờ giấc của lớp, ngủ ít, bắt cô phải bế. Cô nói thế nhưng em cũng quan sát con và thấy con về nhà tè liên tục (đúng là biểu hiện sau ăn) và cũng không măm măm hay bập bập như thói quen khi đói. Chỉ có vấn đề là nước tè của con hơi vàng, như vậy là cô ít cho bé uống nước. Về nhà đi ị như bình thường. Bé còn hoạt bát hơn rất nhiều, gặp người là cười ngay rất đáng yêu. Ngoài ra, cô còn kể chuyện là hôm nay con tranh giành lại đồ chơi với các bạn lớn hơn, làm các bạn phải nhường. Con còn đẩy bạn để tranh xem tranh dán trên tường.

Ngày thứ 3. Cô giáo kể chuyện ĐQ hay lắm cho ngồi lên bụng cô là ĐQ nhảy tưng tưng, ĐQ còn cầm điện thoại di động của cô bấm bấm và đưa lên tai alô. Cô bảo ĐQ đáng yêu lắm còn cứ ôm lấy cô, dựa vào người cô, gối đầu lên chân cô. Em bắt đầu cảm thấy quý cô giáo của ĐQ. Tất cả những gì cô nói đều đúng vì ĐQ ở nhà thường như vậy. Cô còn kể là cô tập cho ĐQ đi nữa.

Hôm nay lẽ ra là ngày thứ 4 ĐQ đi học nhưng con bị sốt. Lý do không phải là do đi học mà bị lây từ mẹ, con xụt xịt từ hôm thứ 7. Em mong ĐQ nhanh khỏi ốm để cho con đi học. Con mới đi học 3 hôm mà nghịch ngợm bạo dạn hơn hẳn. Bình thường cũng không hiền nhưng ra ngoài đường hay lạ người chỉ nhìn, ít khi cười đùa ngay. Thế nhưng đi học về thì con gặp ai cũng cười, gặp ai cũng theo. Cả ông bà cũng thấy vui. Ngoài ra con đi học được 3 hôm nhưng sinh hoạt bắt đầu ổn định. 3 hôm nay tối đúng 9h là con ngủ, sáng 7h dậy. Trưa ngủ lúc tầm gần 12 h. Giấc trưa thì chưa chuẩn giờ so với lớp vì con chỉ ngủ độ 2 tiếng là nhiều nhưng giấc tối thì ngoan hẳn. Bình thường ĐQ toàn 11h có khi 12h mới ngủ tới 9h sáng. Hôm nay ĐQ cũng đi rất vững, có thể đi được 3-4m. Tiến bộ rất nhanh. Em nghĩ có khi do đi học.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 311 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby4Love Xem bài viết

Ngày đầu tiên 2vc em cùng đến lớp con chơi độ 30 phút rồi cho ĐQ về luôn. Buổi đầu thì bé lạ lẫm và khóc khi bị các bạn lớn hơn giành đồ chơi, bị đẩy ra khi đứng xem tranh trên tường. Nhưng cô giáo dỗ là nín luôn. Chơi được một lúc thì quen lớp, bò vòng quanh, chơi đồ chơi chung với bạn. Thích thú khi xem tranh trên tường. Lúc về thì sà vào bể bóng chơi và khóc khi bị bắt về nhà.

Ngày thứ 2. Sáng em đút cho con ăn no rồi 9h mới đưa đến lớp. Vừa tới trường con theo cô lên lớp luôn. Không chia tay mẹ hay có một tiếng khóc. Chiều đón về em hồi hộp tưởng tượng cảnh con sẽ òa khóc đòi theo bố mẹ nhưng khi gặp mẹ con chỉ cười tươi nhoài ra cho mẹ bế 1 tý lại hướng tới bể bóng chơi. Con lăn lộn trong ấy, ném bóng, trèo cầu trượt rất vui vẻ. Khi tè dầm thì ngoan ngoãn để cô thay quần rồi theo bố mẹ đi về. Hỏi thăm tình hình của con thì cô cũng nói vừa cho con ăn sữa xong, khen con ăn ngoan, ăn hết phần trong ngày, chỉ quấy giờ ngủ trưa vì chưa theo được giờ giấc của lớp, ngủ ít, bắt cô phải bế. Cô nói thế nhưng em cũng quan sát con và thấy con về nhà tè liên tục (đúng là biểu hiện sau ăn) và cũng không măm măm hay bập bập như thói quen khi đói. Chỉ có vấn đề là nước tè của con hơi vàng, như vậy là cô ít cho bé uống nước. Về nhà đi ị như bình thường. Bé còn hoạt bát hơn rất nhiều, gặp người là cười ngay rất đáng yêu. Ngoài ra, cô còn kể chuyện là hôm nay con tranh giành lại đồ chơi với các bạn lớn hơn, làm các bạn phải nhường. Con còn đẩy bạn để tranh xem tranh dán trên tường.

Ngày thứ 3. Cô giáo kể chuyện ĐQ hay lắm cho ngồi lên bụng cô là ĐQ nhảy tưng tưng, ĐQ còn cầm điện thoại di động của cô bấm bấm và đưa lên tai alô. Cô bảo ĐQ đáng yêu lắm còn cứ ôm lấy cô, dựa vào người cô, gối đầu lên chân cô. Em bắt đầu cảm thấy quý cô giáo của ĐQ. Tất cả những gì cô nói đều đúng vì ĐQ ở nhà thường như vậy. Cô còn kể là cô tập cho ĐQ đi nữa.

Hôm nay lẽ ra là ngày thứ 4 ĐQ đi học nhưng con bị sốt. Lý do không phải là do đi học mà bị lây từ mẹ, con xụt xịt từ hôm thứ 7. Em mong ĐQ nhanh khỏi ốm để cho con đi học. Con mới đi học 3 hôm mà nghịch ngợm bạo dạn hơn hẳn. Bình thường cũng không hiền nhưng ra ngoài đường hay lạ người chỉ nhìn, ít khi cười đùa ngay. Thế nhưng đi học về thì con gặp ai cũng cười, gặp ai cũng theo. Cả ông bà cũng thấy vui. Ngoài ra con đi học được 3 hôm nhưng sinh hoạt bắt đầu ổn định. 3 hôm nay tối đúng 9h là con ngủ, sáng 7h dậy. Trưa ngủ lúc tầm gần 12 h. Giấc trưa thì chưa chuẩn giờ so với lớp vì con chỉ ngủ độ 2 tiếng là nhiều nhưng giấc tối thì ngoan hẳn. Bình thường ĐQ toàn 11h có khi 12h mới ngủ tới 9h sáng. Hôm nay ĐQ cũng đi rất vững, có thể đi được 3-4m. Tiến bộ rất nhanh. Em nghĩ có khi do đi học.
    Baby4love oi, lam on gui cho minh them mot chut thong tin ve truong Happykid nay duoc khong? Vi du nhu hoc phi, lich an ngu cua con...Con minh cung duoc 11thang va minh cung dang muon tim truong hoc cho con. Cam on me no rat nhieu!
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mẹ baby4love nói mà thích quá đi. Mình cũng đang định gửi con ở trường này. Hôm trước cũng sang hỏi về tình hình của trường rồi. Con nhà mình được 12 tháng rồi, chắc là sẽ vào cùng lớp với con nhà mẹ baby4love đấy nhỉ. Các cô trông trẻ ở đấy có được không? Mình vẫn lo cho con đi tầm này thì sớm quá, xót lắm. Cho mình một vài thông tin nữa nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
    Bé_Bon_yêu
    Blog của Bon, mời mọi người vào xem nhé: https://360.yahoo.com/be_bon_yeu
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang gửi con ở trường này rồi. Đi học đến hôm nay là được 3 ngày. Thấy các cô giáo bảo chơi cũng ngoan nhưng cứ đến giờ ăn hay giờ ngủ là khóc ầm lên. Chắc là khóc nhiều lắm nên mình thấy con khản cả tiếng. Xót lắm ý. Lớp của con có 2 cô giáo, thấy các cô cũng có vẻ quan tâm đến các cháu. Nhưng chắc phải một thời gian nữa thì mới khẳng định được trường như thế nào.
    Mẹ baby4love ơi, con trai mình chắc cũng học cùng lớp với con trai nhà ấy đấy. Có gì thì cùng trao đổi nhé.
    Bé_Bon_yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby4Love Xem bài viết

Minh co chi lam ve Mam non hoi tham thay chi noi trong 10 nam di lam chi chua bao gio thay co be nao duoi 2 tuoi di hoc 1 ngay da ngoan the???Vay la me be may man lam do.
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em kéo cái topic này lên cái.

Em đang chọn trường định cho con (12 tháng) đi học.
    Các mẹ đã và đang cho con đi học ở Happy Kid ơi, cho em xin vài nhận xét về trường này với: cô giáo thế nào? lịch sinh hoạt thế nào?... để còn chuẩn bị tinh thần cho con đi bộ đội.

thks các mẹ nhiều.
    • 377 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng cho bé nhà mình học ở đó từ hồi 1 tuổi,trộm via do bé thích đến trường nên ko gặp khó khăn gì,nhưng xác định cho di học sẽ hay bị ốm vặt vì lây nhau,ngoài ra thì mình thấy các cô cũng nhiệt tình,bé nhà mình ăn ngày nào về cũng no bụng dù trước đấy ăn hay nôn trớ,giờ có vẻ ăn thun thút và được cái vào nề nếp kinh lắm ,mới 1 tuổi rưỡi thui,giờ bít ngồi bô ị đái,bít múa và bạo dạn hơn.
    Mình sau hồi thử nghiệm giờ cho gửi cả thứ 7<tính thêm tiền>vì đi học nó ăn tốt hơn ở nhà và chị í đỡ quấy mẹ.
    Mẹ nó cần hỏi gì cứ hỏi mình nhé,bít gì thì mình trả lời
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinhcun Xem bài viết
    Mình cũng cho bé nhà mình học ở đó từ hồi 1 tuổi,trộm via do bé thích đến trường nên ko gặp khó khăn gì,nhưng xác định cho di học sẽ hay bị ốm vặt vì lây nhau,ngoài ra thì mình thấy các cô cũng nhiệt tình,bé nhà mình ăn ngày nào về cũng no bụng dù trước đấy ăn hay nôn trớ,giờ có vẻ ăn thun thút và được cái vào nề nếp kinh lắm ,mới 1 tuổi rưỡi thui,giờ bít ngồi bô ị đái,bít múa và bạo dạn hơn.
    Mình sau hồi thử nghiệm giờ cho gửi cả thứ 7<tính thêm tiền>vì đi học nó ăn tốt hơn ở nhà và chị í đỡ quấy mẹ.
    Mẹ nó cần hỏi gì cứ hỏi mình nhé,bít gì thì mình trả lời

Thks mẹ Khanhlinhcun nhiều nhé! Mình chiều nay sẽ đến thăm trường xem sao. Thấy Khánh Linh thích đi học thế mình cũng thấy yên tâm về trường hơn. Đợt này đang có nhiều chuyện về nhà trẻ mình cũng thấy lo lắm, nhưng vì điều kiện bắt buộc phải cho con đi nhà trẻ nên cũng muốn tìm trường nào các cô thương con trẻ là được.

Mẹ Khánh Linh có gửi thêm đồ ăn cho con không?
    Long cua nhà mình 12 tháng (thiếu 2 tuần) thì chắc sẽ cùng lớp với Khánh Linh nhỉ? Lớp đấy bây giờ có bao nhiêu bạn, bao nhiêu cô thế mẹ KL? Ko biết mình xin vào giữa chừng như thế này thì có được không nhỉ? Có kinh nghiệm gì về vụ con đi nhà trẻ thì giúp mình mới nhé! thks mẹ nó nhiều!!!
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ xin vào lúc nào cũng được. Cu Bon nhà mình cũng đang gửi ở nhóm trẻ bên đó. Thấy cu cậu cũng có vẻ thích đi học. Các cô giáo cũng nhiệt tình nên chiều nào về bụng con cũng no tròn. Bà hiệu trưởng thì ngày nào cũng ở đó và tâm huyết với nghề nên yên tâm. Nhưng đi học mới đầu thì hay ốm vặt nên cũng đừng lo lắng quá nhé. Mẹ nó thử qua trường xem. Chắc là Long cũng sẽ cùng lớp với cu Bon nhà mình rồi.
    Bé_Bon_yêu
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thks mẹ cu Bon nhiều nhá,
    Hôm trước mình có đi tìm trường rồi, nhưng hoá ra trường xa quá, hic, nhà mình ở Cầu Giấy cơ, mà lại ngược đường mẹ đi làm, nên bây giờ lại đang long tong đi tìm trường ở mạn Cầu Giấy đây. Thế là không được học cùng cu Bon và Khánh Linh rồi, tiếc quá!!!
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thks mẹ cu Bon nhiều nhá,
    Hôm trước mình có đi tìm trường rồi, nhưng hoá ra trường xa quá, hic, nhà mình ở Cầu Giấy cơ, mà lại ngược đường mẹ đi làm, nên bây giờ lại đang long tong đi tìm trường ở mạn Cầu Giấy đây. Thế là không được học cùng cu Bon và Khánh Linh rồi, tiếc quá!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định cho cu Gấu nhà mình học ở trường này, dạo này có mẹ nào có con học ở đây không cho mình hỏi thăm với. Mình đi tìm trường mà không tìm đc, với lại học phí bây h thế nào nhỉ.Giúp mình với
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icywind Xem bài viết
    Mình đang định cho cu Gấu nhà mình học ở trường này, dạo này có mẹ nào có con học ở đây không cho mình hỏi thăm với. Mình đi tìm trường mà không tìm đc, với lại học phí bây h thế nào nhỉ.Giúp mình với
    Mình cũng đang định gửi bé nhà mình đây, mình cũng chưa đi xem trường đấy thế nào, mình đã tìm hiểu và đang định gửi bé ở trường Baby Resort vì thấy cũng khá tốt, mình muốn tìm hiểu thêm một số trường khác nữa để quyết định :Smiling:.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi trường này có trang web ko ạ? nếu có cho mình với. Mình cũng đang tìm trường cho con đi bộ đội đây ạ. Nhưng gần nhà thì chưa ưng cái nào, đành tìm chỗ nào gần nơi mẹ làm vậy. Cún nhà mình định đến tháng 3 này mới cho đi bộ đội nhưng mẹ cháu cứ sốt ruột nên tìm từ bây giờ...Mẹ nào có thông tin về học phí, chương trình học thì post cho mình tham khảo với. À cho mình hỏi thêm trường này có sân chơi cho các cháu ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 275 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chao cac me
    Hqua minh vua di tim hieu may truong mam non tu thuc o khu nguyen hong cho con minh va co vao tham quan Happy kids. Bgio truong chuyen sang ngo 26 Nguyen Hong. An tuong cua minh ve truong nay la phong hoc kha rong, co phong an va toa let rieng (o cac truong khac thi cac be an uong sinh hoat trong cung 1 phong). Hoc phi la 1.400.000/thang (bao gom ca tien an 25.000/ngay) la kha hop ly . Tuy nhien minh co may van de ban khoan va do du khi cho con minh di hoc vi chau con be, moi dc 16 thang:
    1. Co giao co ve k chuyen nghiep lam (day la an tuong cua minh khi tiep xuc voi co)
    2. Truong phan lop thanh lop tu 12 thang den 24 thang luon ma ko chia nhu cac truong khac la 12 den 18thang va 18 den 24 thang, nhu vay se anh huong den viec cham soc cac be do dac trung cua do tuoi cac be la qua khac biet. Mot lop co toi 15 chau trong khi chi co 2 co.
    3. Chuong trinh hoc khong co gi vi theo quan diem cua co la o tuoi nay cham soc la chinh chu chua can hoc nhung minh thi van muon con minh di hoc phai duoc dao tao.
    4. Trong phong co tivi va dau dia, ko biet co phai de do cac be ko. chi so con minh ve nha lai nghien tivi thi chet
    5. Toa let nam ngay trong phong an, de mat ve sinh
    6. thuc don an uong kha ngheo nan, cam giac k du chat
    Khong biet me nao da gui con o Happy Kids thi thay chat luong o do nhu the nao, bao minh voi vi minh dang dinh cho con minh di hoc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 275 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ co con đi học ở Happy kidz dau roi? Mình cũng bắt đầu cho con đi học, rất mong các mẹ có con đang học ở đây cùng nhau đóng góp để con cái chúng ta được chăm sóc tốt hơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em ở Khu Nam Thành Công, Hnay đi qua 2 trường Ngôi Sao xanh và Happy Kids. Vừa dừng xe trước cửa Ngôi sao xanh đã nghe thấy tiếng cô giao đang quát nạt một bé khóc (vì chắc bé không chịu ngủ) mình thấy sợ quá. Qua Happy kids thì thấy cô giáo có vẻ không có kinh nghiệm lắm. về thực đơn thì đơn giản quá. Không biết thế nào. Các bác gửi bé ở trường chia sẻ em kinh nghiệm với. Nhím nhà em mới 11 tháng thui.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic đúng là vất vả trong việc tìm trường cho con quá. Con trai mình đến tháng 6 là tròn 3 tháng, cũng đang định cho con học trường Happykid vì thấy giá cả hợp với túi tiền lại thấy các mẹ than thực đơn nghèo nàn. Có mẹ nào gửi con ở trường này cho mình xin ít kinh nghiệm đi. Cảm ơn các mẹ.
    Trần Thị Phượng
    YM: phuong2t
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

me thien minh ơi, hôm trước mẹ nó qua trường Happykid, hiện nay học phí là bao nhiêu vậy? mình cũng đang định xin cho con học đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới gia nhập trang web này để tham gia chia sẽ thông tin để tìm trường tốt nhất có thể cho con. Ai có thông tin gì về trường này thì post lên nhé. Mình đang tìm trường cho Con khu Nguyên Hồng, Huỳnh Thúc Kháng để đầu tháng tới gửi con đi bộ đội. Mình muốn gửi con trường nào rẻ rẻ một tí vì kinh tế nhà mình có hạn nhưng phải là trường mình phải an tâm một chút để gửi gắm, nhất là chuyện ăn uống và chăm sóc. Không biết trường Happy kids có được như mình mong muốn không. Có ai giúp em với.