TIN TÀI TRỢ.

Trường CLC Đồ Rê Mí-Tô Vĩnh Diện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 216 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào đến tham quan và đăng ký gửi con ở đây chưa cho em hỏi han với? Nghe nói trường mới mở, CSVC đầu tư tốt, em mới đọc tờ rơi chưa đến xem. Con em 2 tuổi chưa đi học ở đâu, đang ngại cho con đi học mùa này nhưng thấy trường gần (nhà em ở đường Trường Chinh) nên cũng muốn cho đi vì hình như trường mới mở nên có nhiều chương trình ưu đãi lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trưa qua em đã đến tận nơi xem cơ sở vật chất và nói chuyện với cô HT rồi (hôm trước em mới đi thám thính bên ngoài). Về CSVC em rất OK rồi, khung cảnh thoáng mát, yên tĩnh, phòng học sạch sẽ, đủ tiện nghi, mà nhìn bộ giường chăn gối của các con yêu ghê cơ. Vì mới có ít cháu nên cô HT có t đưa đi tham quan tất cả các phòng, giới thiệu rất nhiệt tình làm em cứ tưởng tượng ra cảnh con mình ở trong lớp. Sốt ruột quá chiều hết giờ rồi em lại bắt bố cháu về sớm đến trường xem. Thứ 2 là em cho Bê đi học rồi. Các mẹ cho em ít kinh nghiệm cho con mới đi học nhé, bt đến chỗ đông người cháu cũng dễ hoà đồng nhưng có bố mẹ đi cùng nên em đang lo cháu khóc
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, địa chỉ chính xác của Trường là ở đâu? Một lớp bao nhiêu học sinh, mấy cô? Học phí thế nào? Con mình khoảng gần 4 tuổi, mình đang cần tìm trường cho con ở gần khu vực đó? Có j bạn thông tin cho mình sớm nhé? Tks
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ tomchua à, trường ở số 25-ngõ 40-Tô Vĩnh Diện (phố này cắt ngang Vương Thừa Vũ), trường có địa chỉ Website nhưng cô HT bảo khoảng 1 tháng nữa mới post lên, tốt nhất là chị qua tận trường. Em thấy lớp lớn hơn mỗi lớp có 1 cháu rồi thì phải. Con nhà chị gần 4 tuổi chắc học lớp Lá hoặc Hoa gì đấy. Khi nào chị cho cháu đi học mình nhập hội PH nhé
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào đã cho con học rồi nói cụ thể về trường cho em biết được ko ạ, học phí? chế độ ăn?cơ sở vật chất thế nào ạ?
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tớ có con học lớp Hoa, lớp đang có 1 cô 1 trò, CSVC mình thấy trường cũng đầu tư tốt, có sân chơi nhỏ xinh, khu bếp thì sạch sẽ lắm. Con tớ lớp 4-5t học phí là 900 (theo tờ rơi là 1050 nhưng trường đang giảm HP hết năm học này), tiền ăn là 20n/ngày (5 bữa mẹ nó ạ). Bé nhà bạn có cùng tuổi con mình mà cho vào học thì vui quá
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah, thế là có 1 mẹ cùng trường để hỏi thăm thêm rồi. Con chị đi học về có kể là thích không chị. Con em học lớp nhà trẻ nên em chú ý nhất đến chế độ ăn uống, thực đơn của nhà trường đưa ra 5 bữa em thấy cũng hợp lý, chị thấy thế nào ạ. Thế con chị cũng đi học từ đầu à
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Do Re Mi-uoc mo cua em do, hay vui len nao cung Do Re Mi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết bây h ở trường có nhiều học sinh chưa? Nếu là trường mới thì chắc cơ sở vật chất còn mới? Hôm nào mình sẽ ghé qua trường xem thử. Nếu được sẽ cho cu nhà mình đi học luôn. :Smiling:
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng năm mới các mẹ và các bé! Ảnh này em chộp hôm đầu tiên vào thăm trường đấy.
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có con học trường này cho mình thêm thông tin với. Nhà mình ở Hoàng Văn Thái. Mình cũng đang định qua rằm cho con trai 18 tháng đi học. Các bà về quê và tuyên bố phải cho cháu đi lính rồi, đang cuống lên đi tìm trường cho con đây. Định mai ghé qua trường để hỏi cụ thể. Có gì các mẹ chia sẻ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 441 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Hôm nay mình cho con trai đi học buổi đàu tiên ở Đồ Rê Mí rồi. Cu cậu quen được chiều nên khóc quá. Cô giáo nói là mẹ đi một lúc là ngoan, chịu ăn, chịu chơi rồi. Lớp ít cháu nên các cô rất quan tâm,mình khá yên tâm.
    Cầu mong con chóng quen với việc đi học, yêu quý cô giáo và hòa nhập với các bạn.
    @ hydrangea: Mẹ hydrangea ơi, nhà mình cũng ở Hoàng Văn Thái đấy.
    3cvhso7rhc79prkcMTM0NDIyMTM5NQ
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi không biết khi nào lớp học đàn ooc-gan bắt đầu nhỉ. Thấy cô HT nói là có 3-5 bé đăng ký là tổ chức thành 1lớp, học mỗi tuần 1b vào ngày thứ 7. Con bé nhà mình háo hức quá nhưng mà chắc lớp chưa đủ quân số. Mà chưa thấy mẹ nào có con học cùng lớp con mình lên đây chia sẻ nhỉ? Mình không gặp được ai vì toàn 6h30 mới đón con xong thì trường đóng cửa. Khổ thế đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 441 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Tom nhà mình đi học ở ĐRM đến hôm nay được 4 ngày rồi. Trộm vía, con yêu quý các cô lắm. Đi học về rất ngoan và tự tin. Cảm ơn các cô DRM lắm lắm. Hi vọng thời gian tới sẽ có thêm nhiều bạn tới học để trường thêm đông vui! Chúc DRM ngày càng phát triển.
    3cvhso7rhc79prkcMTM0NDIyMTM5NQ
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào mẹ con nhà Tom. Anh chàng Tom thư sinh đẹp trai nhất lớp Mầm đấy. Mình nhìn ảnh là nhận ra ngay. Bê nhà mình đi học ngoan lắm rồi. Tuần đầu cũng khóc lắm giờ thì rất OK, mẹ nó cứ yên tâm. Lúc Bê bắt đầu đến trường thì chưa biết đi, sau 2 tháng biết đi mà biết được nhiều thứ khác nữa, thích lắm. Trộm vía cái mặt xỉnh hơn, có lên cân nữa làm mẹ cháu cũng đỡ lo là cho con đi học sớm quá. Mẹ cháu cũng cảm ơn các cô Đồ Rê Mí giống như mẹ Tom.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều. Cu cậu nhà mình đi học ở ĐRM tuần này là tuần thứ 2 đây. Sáng nay lúc cu cậu lên lớp mình ngồi dưới VP thấy cu cậu i i 1 tý rồi thôi. Mừng quá. Có gì các mẹ chia sẻ cùng tiếp nhé. Mình thấy cô HT cũng có vẻ cầu thị và lắng nghe lắm.
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Tom đã nhận được ảnh nhà trường chụp cảnh sinh hoạt của các con ở lớp chưa? Hôm qua cô giáo dặn mình mang usb đến để cô Nga VP copy cho đấy nhưng hôm nay đưa con đi học lại quên không mang. Không biết ảnh như thế nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình được xem ảnh của các con trên máy của trường rồi. Cô HT bảo sẽ post lên Web đấy. Háo hức nhỉ?Mà các mẹ ơi, trường thông báo là chỉ lắp CMR nội bộ thôi (có màn hình để ở VP). Các mẹ thấy sao?
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có CMR để thỉnh thoảng nhớ con thì nghía 1 tý cũng thích nhỉ. Nhưng mà chẳng biết các mẹ thế nào chứ mình thấy chỉ là để phục vụ các mẹ có nhiều thời gian thôi. Còn để kiểm tra các cô thì vô cùng lắm. Tự giác là chính thôi các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nói cũng có cái lý nhưng mà có CMR online vẫn thích hơn các mẹ nhỉ. Các mẹ ủng hộ đi. Hi