TIN TÀI TRỢ.

Trường Chim Én Gia Lâm!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.62K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Các mẹ WTT có mẹ nào đang cho con học ở đây hay có người quen làm ở trường này cho mình xin ít thông tin với. Mình đang định xin cho con học mà chưa quen ai cả. Làm ơn gọi vào số này cho mình : 090 344 3456. Cảm ơn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lày mụ mang nó sang HN học cho tôi nhờ cái nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 671 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau Xem bài viết
    Thấy mẹ vinhoc bảo trường này dành cho con em các gia đình trong ngành hàng không nên mụ ấy mới máu thế đấy ngocminhchau ạ. Chứ hiện tại hàng ngày nhà vinhoc vẫn vượt cầu sang Lý nam đế học ở Dream house mà. Bà có quen ai không? giúp đỡ đi để chúng mình có tiền uống cafe.
    Đừng bao giờ nói không thể nếu chưa thực sự cố gắng, bé yêu nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 158 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau Xem bài viết
    Mụ Hiền này ác cảm với trường "ngoại thành" nhể:4:
    Con tôi cũng đang học trường đó đấy, thấy ổn hơn đi học tư thục nhiều. Đi học tư thục gần 800K/tháng mà con tôi toàn ốm, sợ đi học cực kỳ, từ ngày chuyển về đây thích đi học lắm.
    @vinhoc02: Trường này là Trường của Ngành Hàng không, Chương trình dạy học cũng giống các trường khác, cơ sở vật chất thì ko thể tốt bằng trường tư thục nhưng theo tôi cũng đủ so với yêu cầu. Như bọn tớ trong ngành thì thủ tục đơn giản lắm, chỉ cần điền vào mẫu đơn và xin xác nhận của cơ quan là con tớ nghiễm nhiên được học, còn các cháu trái tuyến (tớ thấy cũng đông) thì chắc là chỉ khác khoản đóng góp lúc nhập trường thôi. Tớ nghe nói ra Tết lại có đợt bổ sung đấy.
    Nụ cười tươi trên môi em thơ
    Là tiếng hát hân hoan cho đời...

• 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lechua Xem bài viết
    Mụ Hiền này ác cảm với trường "ngoại thành" nhể:4:
    Con tôi cũng đang học trường đó đấy, thấy ổn hơn đi học tư thục nhiều. Đi học tư thục gần 800K/tháng mà con tôi toàn ốm, sợ đi học cực kỳ, từ ngày chuyển về đây thích đi học lắm.
    @vinhoc02: Trường này là Trường của Ngành Hàng không, Chương trình dạy học cũng giống các trường khác, cơ sở vật chất thì ko thể tốt bằng trường tư thục nhưng theo tôi cũng đủ so với yêu cầu. Như bọn tớ trong ngành thì thủ tục đơn giản lắm, chỉ cần điền vào mẫu đơn và xin xác nhận của cơ quan là con tớ nghiễm nhiên được học, còn các cháu trái tuyến (tớ thấy cũng đông) thì chắc là chỉ khác khoản đóng góp lúc nhập trường thôi. Tớ nghe nói ra Tết lại có đợt bổ sung đấy.
    hihi
    tại tôi thấy con nhà mụ ấy đang học tư thục bên này giờ lại chuyển đi nó lạ trừong, lạ cô và các bạn thấy tội lắm (con nhóc nhà tôi ngày trước chuyển đến 4 - 5 trường)
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Ngocminhchau với baokhoi xê ra để tôi tìm trường cho con.
    Lechua ơi, cậu nhắn tin cho tôi cái số ĐT của cậu để tôi hỏi mấy thứ nhá. Số ĐT của tôi ở trên ý. Xin cảm ơn và hậu tạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ới cho mình hỏi Trường Chim Én hàng không nhận em bé từ bao nhiêu tháng thế? ra Tết đi làm rồi ngại qua cầu nữa tớ muốn gửi em bé nhờ các mẹ đấy!
    Hamisa@
    • 261 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamisa Xem bài viết
    Các mẹ ới cho mình hỏi Trường Chim Én hàng không nhận em bé từ bao nhiêu tháng thế? ra Tết đi làm rồi ngại qua cầu nữa tớ muốn gửi em bé nhờ các mẹ đấy!
    Tôi có thâm niên 2 bé x 4 năm = 8 năm được là "phụ huynh" và tiếp xúc với khoảng 20 cô giáo của nhà trẻ này!
    Xin không đánh giá gì... Chỉ xin hầu chuyện các mẹ 1 câu chuyện về tâm lý giáo dục ở đây:
    Bé con nhà mình khi ấy 5 tuổi, mới vào năm học lớp lớn, vốn cháu là một cô bé nhí nhảnh, vui vẻ, luôn ở trong đội văn nghệ của trường và thuộc tuýp trẻ ngoan, hiền lành. Thế nhưng, một hôm đi đón cháu, thấy cháu rất buồn, còn cô giáo gọi mẹ cháu lại để nói chuyện. Cô rất gay gắt: (tóm tắt)... gần 15 năm đi dạy học cô chưa gặp một đứa trẻ nào lì lợm như vậy, gan cóc tía như vậy, chống đối như vậy... phụ huynh phải tìm cách bảo ban, dạy dỗ cháu...v.v... (chú ý là cô này mới tiếp xúc và dạy cháu được khoảng 2 tháng gì đó) Hỏi chuyện thì được biết là trong giờ học hát, cháu nói chuyện riêng và bị cô giáo phạt bằng hình thức: đứng lên trước lớp hát lại bài hát đó và cháu đã không thực hiện được. Khi ấy, mình không nói gì, chỉ xin tiếp thu để về "bảo ban" cháu. Là mẹ, lại là người tương đối nghiêm khắc trong cách giáo dục con và tôi rất hiểu con tôi và hiểu cả trình độ giáo dục của đội ngũ giáo viên "tự đào tạo và đào tạo tại chức" của trường. Bản thân cô giáo ấy khi ấy cũng đang học nâng trình độ lên bậc ĐH . Thôi thì đành lựa lời khuyên nhủ con cho nó đỡ buồn và đỡ sợ cô (vì còn gần 1 khóa học theo lớp cô) và tự bảo mình là bỏ qua!!!
    Không bênh con nhưng tôi thấy buồn cho các cháu. Các mẹ có thấy phạt trẻ bằng cách "lên lớp cho 1 bài" rồi bắt nó đứng lên trước lớp để hát trong nước mắt thì như thế nào không? Không thể tưởng tượng nổi nữa? Đang học "ĐH mẫu giáo" mà cô trừng phạt cháu bằng cách phản giáo dục và đòn tâm lý dã man như thế!!!
    Chuyện xảy ra đã lâu, chỉ vì thấy các mẹ hỏi về Nhà trẻ này nên tức khí kể lại thôi.
    Biết đâu, sau khi cô giáo ấy tốt nghiệp ĐH tại chức, có "trình độ" hơn thì đã thay đổi, các cháu lại được nhờ:4: :4: :4:
    jk2l
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 243 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn mình kể là hồi tháng 9 vừa rồi con trai được 32 tháng nên xin cho con đi học trường Chim Én, ngày nào cô cũng gọi điện yêu cầu gia đình đưa con về từ trưa vì khóc và không ăn cô không dỗ được. Được 1 tuần cô bảo thôi gia đình để cháu ở nhà cho lớn chút nữa rồi hãy cho đi học không có thế này thì ốm mất. Bạn mình cũng làm trong ngành HK đấy, sau đó phải chuyển con sang tư thục cô chịu khó dỗ dành thì cháu lại rất ngoan và hòa nhập nhanh.
    Góc nhỏ nhà Tin Tôm

Chia sẻ tình thương_Nhân rộng tấm lòng Nhân
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho thông tin, tìm tr­ường cho con khó quá, nhất là ở Gia Lâm, kg có nhiều sự l­ựa chọn như HN. Các mẹ đã giúp thì giúp cho chót, vậy thì bên này có tr­ường nào học đc ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 261 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã cho thông tin, tìm tr­ường cho con khó quá, nhất là ở Gia Lâm, kg có nhiều sự l­ựa chọn như HN. Các mẹ đã giúp thì giúp cho chót, vậy thì bên này có tr­ường nào học đc ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Chính mẹ cháu đây cũng hoang mang lắm! Không biết vài đôi năm nữa tình hình cải thiện như thế nào để hai em cháu còn kế tục thế hệ đi trước đầu quân cho "Chim Ốm" nữa không đây? :4: :4: :4:
    Nghe nói trường của Nhà máy Xe lửa các cô dạy "ổn" lắm, nhưng cơ sở vật chất thì hơi kém (hình như thế, mẹ cháu không rõ lắm). Thế nhưng "đầu ra" của trường này thì được các cô dạy Tiểu học thích lắm. Mẹ cháu nhớ khi đưa con đi nhập học lớp 1, được các cô Tiểu học Ái Mộ "tâm sự": "cứ đứa nào lơ nga, lơ ngơ, chẳng biết gì cả là cứ y như rằng từ Mầm Non Chim Én mà ra"... Mà không phải các cô chê vì chưa "học trước" đâu nhé, mà chê ở chỗ thiếu tính kỷ luật, tính tập thể, hòa nhập cộng đồng kém...
    Có vài trường tư thục ở khu vực mẹ cháu cũng mới chỉ nghe qua, khen có, chê có... nhưng chưa kinh qua nên không dám phát biểu.
    Nhà Vinhoc02 nếu chon được trường tốt ở khu vực đó thì nhớ loa loa lên đây để bà con biết nhé:1: .
    jk2l
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Nhà bác 4 mùa ở bển từ đời nào mà còn không tìm được trường cho con em mới chân ướt chân ráo sang tìm đâu bây giờ?:1: Có lẽ mai em sẽ vào thăm cái toa xe lửa bác chỉ xem sao vậy, có bệnh thì cứ phải vái tứ phương chứ biết làm sao. Cảm ơn bác nhiều. Em tìm đc cái nào ngon rẻ bổ nhất định thông tin cho cả nhà.
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Bác vinhoc02 ơi đã tìm được trường cho con chưa.Bé nhà em hè này được 3 tuổi em cũng đang tìm trường cho con học đây.Vì nhà ở bên GL,làm việc cũng ở bên này luôn nên em không thể đưa con đi qua cầu sang HN học rồi lại quay về GL làm việc được.Các bác nhà ở GL ơi,xin cho em ít kN với.Em cảm ơn
    QczNp7
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Mẹ nó thử vào cái trường ở ngõ 560 Nguyễn văn Cừ thăm quan xem. Link đâyhttps://www.webtretho.com/forum/f385/truong-man-non-kid-garden-moi-mo-o-an-duong-day-39738/
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02 Xem bài viết
    Nhà bác 4 mùa ở bển từ đời nào mà còn không tìm được trường cho con em mới chân ướt chân ráo sang tìm đâu bây giờ?:1: Có lẽ mai em sẽ vào thăm cái toa xe lửa bác chỉ xem sao vậy, có bệnh thì cứ phải vái tứ phương chứ biết làm sao. Cảm ơn bác nhiều. Em tìm đc cái nào ngon rẻ bổ nhất định thông tin cho cả nhà.
    Bác ơi bé nhà bác đi nhà trẻ nào rồi,sao chẳng thấy bác quay trở lại đây truyền kinh nghiệm gì vậy?Em đang muốn cho con đi học đây mà chưa biết học ở đâu?Bác alo lên cái bác ơi!!!!
    QczNp7
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Bé nhà tớ đi học Kid'smile rùi. Tạm ổn! Để tớ đi tìm cái top ấy cho bạn nhé.
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

• 314 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các bạn. Đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn và mình thấy vô cùng yêu thích vì diễn đàn có rất nhiều tin tức bổ ích và cần thiết. Hiện nay, mình rất quan tâm về chủ đề các trường mầm non và trường tiểu học bởi vì nhóc nhà mình năm nay lên 5 tuổi. Trước đây, cháu ở với bà ngoại và đã đi mẫu giáo ở trường mầm non số 10 - quận Ba Đình được 2 năm. Nhưng đến năm nay mình đón cháu về nhà ở Nguyễn Văn Cừ nên không biết cho cháu học tiếp ở đâu? Mình định xin cho cháu vào trường Chim Én nhưng xem trên diễn đàn mình lại thấy phân vân. Vậy các bạn có ai có thêm thông tin gì về các trường mầm non khác ở quận Long Biên thì cho mình biết với. Rất cảm ơn các bạn và rất vui khi được giao lưu với các bạn.
    • 314 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào có con học ở trường Xe lửa Gia Lâm không?
    Mình định cho con học ở trường đó nhưng chưa xin được. Nhờ các mẹ mách nước giùm với. Tks các mẹ nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trường mầm non tư thục Kid's Smile nghe nói cũng ổn lắm, các mẹ sang xem rồi cho ý kiến với nhé, em cũng đang định cho con học ở đấy!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2