TIN TÀI TRỢ.

Trường Bảo Hà, ngõ 133 Thái Hà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.63K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Co mẹ nào gửi con ở trường Bảo Hà mới mở ở 133 Thái Hà chưa?
    Mình đã ghé qua thăm trường, nói chung là cảm thấy cơ sở vật chất thì ổn, học phí cũng cháp nhận được (khoảng 1tr3/tháng), chỉ có điều không biết cô giáo ở đó thế nào. Hiện tại vẫn còn ít cháu học quá. Mình định gửi hai bé nhà mình ở đó, có mẹ nào cùng gửi không để còn giao lưu nào.
    Mong tin các mẹ lắm lắm

Mẹ hai con

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 299 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaicon Xem bài viết
    Các mẹ ơi
    Co mẹ nào gửi con ở trường Bảo Hà mới mở ở 133 Thái Hà chưa?
    Mình đã ghé qua thăm trường, nói chung là cảm thấy cơ sở vật chất thì ổn, học phí cũng cháp nhận được (khoảng 1tr3/tháng), chỉ có điều không biết cô giáo ở đó thế nào. Hiện tại vẫn còn ít cháu học quá. Mình định gửi hai bé nhà mình ở đó, có mẹ nào cùng gửi không để còn giao lưu nào.
    Mong tin các mẹ lắm lắm

Mẹ hai con
    Me nó ơi, ngõ 133 Thái Hà ở đoạn nào vậy? Tớ chỉ nhìn thấy ngõ 131 có Little Foot, ngõ 121 có SmartKid cơ sở 2 mà không thấy có ngõ 133. Cơ sở vật chất có rông không? Chương trình học của các con ntn? Mẹ nó thông tin giúp với nhé.
    Cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao me TomQuan
    Cơ sở vật chất của trường cung được, trước nhà có sân chơi cho trẻ, trong nhà cầu thang gỗ, sàn nhà gỗ, phòng học có điều hòa, trên tângf thượng có vườn sinh thái đang hoàn thiện. Chương trình học theo như thông tin trường cung cấp cho thấy cũng same same như các trường khác. A trường này mình thấy thích là có phòng tập năng khiếu riếng cho các con như đàn, hát, múa. Và nhận cả trẻ từ 6 tháng tuổi đây. Mình thích điểm nữa là khi đi ngủ mỗi bé có một cái giường đệm riêng trông xinh lắm.
    Mình chỉ lăn tăn mỗi cái là hiện tại trường có it học sinh quá nên không biết chất lượng các cô dạy dỗ thế nào. Nhưng cũng không thể đông học sinh ngay được vì trường mới khai trương hôm 10/7 mà.
    Ngõ 133 Thái Hà nằm phía trên ngõ 131, nó nhỏ hơn ngõ 131. Nếu bạn đi từ Chùa Bộc về thì đi qua ngõ 131 là đến ngay 133, đi vào ngõ khoảng 20m là đến ngay, số nhà 32.
    Nếu tiện mẹ nó rẽ qua xem rồi cho ý kiến với nhé.

Chúc các mẹ buổi tối vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 299 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaicon Xem bài viết
    Chao me TomQuan
    Cơ sở vật chất của trường cung được, trước nhà có sân chơi cho trẻ, trong nhà cầu thang gỗ, sàn nhà gỗ, phòng học có điều hòa, trên tângf thượng có vườn sinh thái đang hoàn thiện. Chương trình học theo như thông tin trường cung cấp cho thấy cũng same same như các trường khác. A trường này mình thấy thích là có phòng tập năng khiếu riếng cho các con như đàn, hát, múa. Và nhận cả trẻ từ 6 tháng tuổi đây. Mình thích điểm nữa là khi đi ngủ mỗi bé có một cái giường đệm riêng trông xinh lắm.
    Mình chỉ lăn tăn mỗi cái là hiện tại trường có it học sinh quá nên không biết chất lượng các cô dạy dỗ thế nào. Nhưng cũng không thể đông học sinh ngay được vì trường mới khai trương hôm 10/7 mà.
    Ngõ 133 Thái Hà nằm phía trên ngõ 131, nó nhỏ hơn ngõ 131. Nếu bạn đi từ Chùa Bộc về thì đi qua ngõ 131 là đến ngay 133, đi vào ngõ khoảng 20m là đến ngay, số nhà 32.
    Nếu tiện mẹ nó rẽ qua xem rồi cho ý kiến với nhé.

Chúc các mẹ buổi tối vui vẻ.
    Thanks mehaicon nhiều. Mình cũng đang đi tìm trường cho con trai đây. Mà thấy gian nan quá. Trường chất lượng dạy được thì cơ sở vật chất lại không được tốt lắm. Mà trường có cơ sở vật chất tốt thì lại không đc chuyên nghiệp lắm trong giáo dục các con.
    Có phải ngõ 133 là ngõ ở gần sông gì gì đó không nhỉ ? Để chiều mình đi qua, ngắm kỹ lại và ghé vào xem nhè.
    Có gì mẹ cháu sẽ thông tin lại với các mẹ để cùng biết nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các me ơi ời, không có mẹ nào gửi con ở trường Bảo Hà à. Mẹ cháu định tuần sau gửi con ở đấy, nhưng thấy lo lo, vì không có điều kiện gửi cháu nửa ngày rồi đón về, phải gửi cả ngày luôn, huhu, không biết con có chịu đựng được không. Có mẹ nào lên dây cót tinh thần hộ mẹ cháu cái nào.

Mẹ hai con
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tuần trước mình cũng vừa cho Gà con nhà mình học tại Bảo Hà đấy. Lý do rất đơn giản vì mình thấy trường mới mở, học sinh ít nên được cô quan tâm nhiều hơn. Xem thực đơn của các con thấy cũng ổn nên OK. Còn chuyện học thì mình chưa quan tâm nhiều lắm vì hiện tại Gà con còn bé mới 21 tháng nên vấn đề ăn + ngủ của con mình đặt lên hàng đầu. Các cô ở đây cũng quý các cháu lắm, học phí cũng tạm chấp nhận được so với mặt bằng chung ở quanh đấy
    Pípo... pípo... Bin tập lái ôtô
    Sau này Bin lớn... Bin lái xe xích lô
    YÊU GÀ CON CỦA MẸ :Kiss:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Gà con ơi! Em cũng định cho Thỏ con nhà em đi học ở trường Bảo Hà. Em không quan tâm đến chuyện học hành mà chỉ quan tâm đến chuyện ăn ngủ của con thôi (Thỏ nhà em được 16 tháng nhưng còi lắm). Sau một thời gian cho Gà con đi học ở trường Bảo Hà tình hình thế nào hả chị? Thông tin cho em với để em còn cho Thỏ đi học.
    Cám ơn chị nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các bạn khác thì không biết chứ gà con nhà mình có vẻ thích đến trường lắm... (chỉ khóc khoảng 3 ngày thôi)... Thực đơn và giờ ăn cũng có vẻ hợp lý. Có hôm mình đến đón gà thấy các con đang nằm phè phỡn cho các cô nắn chân nắn tay :-). Gà nhà mình lười ăn lắm, nhưng chỉ ở nhà thôi... đến lớp kiểm tra thấy cô giáo cho ăn nhẹ nhàng lắm (chỉ mỗi tội không chịu uống sữa thôi). Nói chung là mình thấy tạm được, cũng yên tâm về chuyện ăn uống của con
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Wonderland - Huỳnh Thúc Kháng cũng nhận trông cháu dưới 12 tháng tuổi. Cháu tớ 10 tháng đang gửi ở đó.
    Dạo này trường mầm non mọc như nấm sau cơn mưa rào. Nhà mình lúc nào cũng có cái kiểu thấy người này làm được gì hay là đổ xô vào làm.
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường Bảo Hà đang khuyến mại giảm giá 10% (hay 5% gì gì đó không nhớ) hay sao ý. Mình vừa qua thăm quan, thấy phòng học có vẻ rộng rãi, mỗi phòng rộng khoảng 25-30m2 một lớp học, sạch sẽ, sàn gỗ. Các cháu ngủ có giường (phản) riêng mỗi cháu. Đi học thử 2 tuần miễn phí. Ăn uống giống như trường Kinder sun. Cô giáo nhiệt tình. Mỗi tội có vẻ hơi vắng.
    À quên, giá cả tương đối hợp lý: 1,2 triệu/tháng cả ăn. Không như Wonderland, hình như 1.6 triệu /tháng hay sao ý, (lần trước cầm tờ quảng cáo về nhưng cũng ko để ý). Nhưng ở vWonderland thì cơ sở hạ tầng cực kỳ tốt, miễn chê. Mà cô hiệu trưởng mới ở Singapore về, dạy theo phương pháp của nước ngoài hoàn toàn. (nhưng con mình thì cũng chả cần lắm). Vào trường 1 phát là phải nộp 1 triệu.

Little foot thì quá chật chội, mỗi lớp khoảng 10m2 mà tận 10 cháu. Buổi trưa cả 3 cô ngủ nữa thì các cháu không có chỗ mà thở. Chả hiểu sao little foot dạo này đông thế, mình đi qua thấy cả trường gần 70 cháu. Nhà trường lại mới tận dụng mấy phòng để mở thêm lớp. Chả hiểu thế nào. Cả tiền ăn nữa thì trường này lấy tận 1.800.000/1 tháng. Quá đắt so với các trường khác như Kindersun, chipchip...
    • 1,211 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trường Bảo Hà cũng đang lắp camera, các bố mẹ vừa làm việc vừa xem con qua web nhé.
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ừ, có lẽ mình sẽ gửi ở Bảo Hà. Cô giáo nhiệt tình. Hôm mình đến thấy con của cô chủ trường cũng đang ở đấy, đang khóc ầm ĩ (có 7-8 tháng gì đấy), cô cũng mặc kệ để cho cô giáo khác dỗ, vì cô ý đang dỗ 1 h/sinh khác cũng đang khóc. Thấy cũng ok lắm.
    Sắp tới mình sẽ sang lần nữa, có lẽ góp ý về khẩu phần ăn của các con. Mình thấy có vài món chưa hợp lý lắm.

Hôm trước sang thử Kindersun, cô hiệu trưởng kiêu căng quá, thấy các mẹ trên này khen, nên mình cũng mò vào, cô ý nói xơi xơi: "không có lớp đâu, không nhận nữa đâu, kín hết rồi. Tận sang năm cũng không có. Giữa năm 2008 cũng chả có, không phải vào xem lớp đâu". Mình chán chả buồn vào thăm quan nữa. Trường thì bé, trong ngõ vừa bé vừa sâu, sân trường thì bẩn thỉu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,714 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Cô hiệu trưởng của Kinder Sun không kiêu đâu nhưng đúng là trường bây giờ đông quá rồi, không thể nhận thêm học sinh nữa thì bạn vào xem cũng chả giải quyết vấn đề gì mà lại mất thời gian để đưa bạn đi thăm quan, giải thích về hệ thống giáo dục của nhà trường. Còn trường tư thục thì hầu hết các trường đều bị một nhược điểm là trường lớp nhỏ. Nếu bạn muốn lớp học rộng rãi và thoáng mát chỉ có gửi công lập thôi hoặc là tư thục với mức học phí cao. Bảo Hà bây giờ thì rộng nhưng rồi cũng sẽ đến lúc chật thôi, chả tránh được. Ngày trước Kinder Sun cũng rộng rãi lắm đấy. Chúc bạn tìm được trường như ý cho con.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang gửi con ở trường BHà đấy. Nói chung là được, giá cả hợplý và các cô khá tận tình với các cháu. Phòng học rộng, các cháu ngủ trưa đều có đệm riêng, tốt, sạch (mình đã thử phi lên mấy lần thấy đúng thế). Ưu điểm lớn nhất là trường còn vắng, nên các cô có nhiều thời gian chăm các cháu. Cháu có biểu hiện gì lạ (nóng sốt, ngủ li bì) là các cô gọi điện thông báo ngay. ĐI học có sổ ghi chép tình hình của bé hàng ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hé hé, trường hiện đang vắng nên các con được cô quan tâm nhiều hơn. Chất lượng tốt và giá cả hợp lý, trường vắng chắc là do tiếp thị quảng cáo chưa tốt thôi. Gà con nhà mình cũng thích đi học ở đây lắm. Mình thích nhất là các con được ngủ riêng, vừa vệ sinh vừa tạo cho con tính tự lập, tối về gà con nhà mình cũng không đòi ôm mẹ ngủ nữa, hôm nào nhớ quá cho mẹ ôm tí tẹo rồi lại "mẹ đi ra"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetit2 Xem bài viết
    Trường Bảo Hà đang khuyến mại giảm giá 10% (hay 5% gì gì đó không nhớ) hay sao ý. Mình vừa qua thăm quan, thấy phòng học có vẻ rộng rãi, mỗi phòng rộng khoảng 25-30m2 một lớp học, sạch sẽ, sàn gỗ. Các cháu ngủ có giường (phản) riêng mỗi cháu. Đi học thử 2 tuần miễn phí. Ăn uống giống như trường Kinder sun. Cô giáo nhiệt tình. Mỗi tội có vẻ hơi vắng.
    À quên, giá cả tương đối hợp lý: 1,2 triệu/tháng cả ăn. Không như Wonderland, hình như 1.6 triệu /tháng hay sao ý, (lần trước cầm tờ quảng cáo về nhưng cũng ko để ý). Nhưng ở vWonderland thì cơ sở hạ tầng cực kỳ tốt, miễn chê. Mà cô hiệu trưởng mới ở Singapore về, dạy theo phương pháp của nước ngoài hoàn toàn. (nhưng con mình thì cũng chả cần lắm). Vào trường 1 phát là phải nộp 1 triệu.

Little foot thì quá chật chội, mỗi lớp khoảng 10m2 mà tận 10 cháu. Buổi trưa cả 3 cô ngủ nữa thì các cháu không có chỗ mà thở. Chả hiểu sao little foot dạo này đông thế, mình đi qua thấy cả trường gần 70 cháu. Nhà trường lại mới tận dụng mấy phòng để mở thêm lớp. Chả hiểu thế nào. Cả tiền ăn nữa thì trường này lấy tận 1.800.000/1 tháng. Quá đắt so với các trường khác như Kindersun, chipchip...
    :mad: Mẹ đã đi thăm toàn bộ cơ sở vật chất của Little Foot chưa mà lại khẳng định như thế. Nếu như mỗi phòng học của trường mà chỉ có 10m2 như thế thì chẳng có phụ huynh nào gửi vào đấy cả. Học phí của trường đã bao gồm cả tiền ăn, tiền học, thăm quan , dã ngoại mỗi tháng, học tiếng Anh với người nước ngoài 2 buổi một tuần, học âm nhạc với giáo viên nhạc viện 2 buổi một tuần, học Yoga với giáo viên nước ngoài 1 buổi một tuần, học Cảm thụ âm nhạc với giáo viên bên Eveil 1 buổi một tuần, học giờ kể chuyện với người nước ngoài 1 buổi một tuần, học song ngữ cả tiếng Anh và tiếng Việt.... Mình chẳng phải lo phải đóng góp thêm cái gì nữa ngoài việc 3 tháng đóng học phí một lần. Với các dich vụ trọn gói như vậy mình nghĩ 1,800,000 đồng một tháng là hoàn toàn hợp lí, chứ như các trường thu học phí có thể 1 triệu nhưng nay đóng tiền này, mai đóng tiền khác, gộp các khoản vào một tháng cũng gần 2 triệu rồi ấy chứ. Con mình gửi ở đấy gần hai năm nay học rất tốt, các cô chu đáo nhiệt tình còn viết nhật kí học tập hàng ngày để mình tiện theo dõi tình tình của cháu.
    Mình nghĩ là bạn muốn đánh giá bất cứ điều gì thì cũng nên cân nhắc và xem xét cẩn thận.
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bilonton Xem bài viết
    :mad: Mẹ đã đi thăm toàn bộ cơ sở vật chất của Little Foot chưa mà lại khẳng định như thế. Nếu như mỗi phòng học của trường mà chỉ có 10m2 như thế thì chẳng có phụ huynh nào gửi vào đấy cả. Học phí của trường đã bao gồm cả tiền ăn, tiền học, thăm quan , dã ngoại mỗi tháng, học tiếng Anh với người nước ngoài 2 buổi một tuần, học âm nhạc với giáo viên nhạc viện 2 buổi một tuần, học Yoga với giáo viên nước ngoài 1 buổi một tuần, học Cảm thụ âm nhạc với giáo viên bên Eveil 1 buổi một tuần, học giờ kể chuyện với người nước ngoài 1 buổi một tuần, học song ngữ cả tiếng Anh và tiếng Việt.... Mình chẳng phải lo phải đóng góp thêm cái gì nữa ngoài việc 3 tháng đóng học phí một lần. Với các dich vụ trọn gói như vậy mình nghĩ 1,800,000 đồng một tháng là hoàn toàn hợp lí, chứ như các trường thu học phí có thể 1 triệu nhưng nay đóng tiền này, mai đóng tiền khác, gộp các khoản vào một tháng cũng gần 2 triệu rồi ấy chứ. Con mình gửi ở đấy gần hai năm nay học rất tốt, các cô chu đáo nhiệt tình còn viết nhật kí học tập hàng ngày để mình tiện theo dõi tình tình của cháu.
    Mình nghĩ là bạn muốn đánh giá bất cứ điều gì thì cũng nên cân nhắc và xem xét cẩn thận.
    Những gì mình đã nêu đều là sự thực. Mình không chỉ xem xét, cân nhắc mà mình đã từng cho con lớn học ở littlefoot 2 tháng, vì con mình lần đầu tiên đi học, ở nhà rất bám mẹ nên người giúp việc đi học cùng con trai mình 2 tuần vì con lúc nào cũng bám chặt lấy mẹ, không theo ai. Khi mình xin cho con nghỉ học, mình xin bảo lưu vài tháng nhưng cô hiệu trưởng (H.A) nhất định không cho bảo lưu (có trường nào thế không hả mẹ nó?), bảo là sắp đến đầu năm học ,không có chỗ để học ý, chứ đừng nói gì đến bảo lưu. 2 tháng sau nếu đi học lại thì phải đăng ký lại từ đầu, nếu có còn chỗ thì vào học, nếu không phải chờ, vẫn phải nộp tiền nhập học mới. Thế có gọi là quái ác được không?
    Còn trường nào bây giờ chả có dã ngoại, học tiếng Anh (gọn trong tiền học). Trừ phi con bạn lớp lớn, bạn muốn cho con học võ, học vẽ, học Toán, Văn thì mới phải đóng thêm tiền.
    Còn lớp học, mẹ nó xem các lớp ở phía trong cầu thang, có phải là chưa đến 10m2 không? chiều nay mẹ nó thử mang thước đến đo xem có đúng thế không? Hồi mình còn gửi con ở đó, lớp đó 7 cháu và 3 cô, trong khi vẫn đang nhận thêm, thử hỏi mỗi cháu được diện tích bao nhiêu để chơi?
    Và mình cũng không nói là các cô giáo bên little thiếu chu đáo hay nhiệt tình mà? Với học phí đến tận 1.800 k thì không chu đáo mới là lạ. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,714 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Các mẹ chọn trường tư thục cho con thì phải chấp nhận lớp học nỏh là đúng rồi. Mình không biết là ở litterfoot chế độ chăm sóc thế nào nhưng mình thấy công nhận là phòng học nhỏ. Quá nhỏ là đằng khác. Trước đây mình cũng đã từng đi tham quan trường để định gửi con vì trường này rất gần với nhà mình nhưng mà phòng học nhỏ quá nên thôi. Phòng học đã nhỏ như vậy rồi lại không có sân chơi cho các con nữa thì mình e rằng các con sẽ bị giới hạn rất nhiều về các hoạt động thể chất, nhất là đối với các con lớn từ 3 tuổi trở lên, cần có nhiều hoạt động thể chất trong trường học. Thêm nữa học phí của trường như vậy cũng là cao so với cơ sở vật chất của trường.
    Còn như mebetit2 nhận xét trường là quái ác thì cũng không đúng, bởi mỗi trường có những quy định riêng của họ. Vả lại nếu họ đang có đông học sinh xin học thì họ cũng chỉ có thể chờ bạn trong một thời gian nhất định nào đấy thôi chứ nhỡ họ để giành chỗ cho con bạn học rồi bạn lại không cho con đi học thì có phải là họ chịu thiệt không.
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Virgo2007 Xem bài viết
    Các mẹ chọn trường tư thục cho con thì phải chấp nhận lớp học nỏh là đúng rồi. Mình không biết là ở litterfoot chế độ chăm sóc thế nào nhưng mình thấy công nhận là phòng học nhỏ. Quá nhỏ là đằng khác. Trước đây mình cũng đã từng đi tham quan trường để định gửi con vì trường này rất gần với nhà mình nhưng mà phòng học nhỏ quá nên thôi. Phòng học đã nhỏ như vậy rồi lại không có sân chơi cho các con nữa thì mình e rằng các con sẽ bị giới hạn rất nhiều về các hoạt động thể chất, nhất là đối với các con lớn từ 3 tuổi trở lên, cần có nhiều hoạt động thể chất trong trường học. Thêm nữa học phí của trường như vậy cũng là cao so với cơ sở vật chất của trường.
    Còn như mebetit2 nhận xét trường là quái ác thì cũng không đúng, bởi mỗi trường có những quy định riêng của họ. Vả lại nếu họ đang có đông học sinh xin học thì họ cũng chỉ có thể chờ bạn trong một thời gian nhất định nào đấy thôi chứ nhỡ họ để giành chỗ cho con bạn học rồi bạn lại không cho con đi học thì có phải là họ chịu thiệt không.
    mình nhớ là hôm đấy là hạn cuối cùng phải nộp tiền học cho kỳ tiếp theo, trong khi đó gia đình tớ đi nước ngoài 2 tháng nên phải nghỉ học 2 tháng. Không lẽ con tớ nghỉ mà tớ vẫn phải nộp tiền học cả quý hay sao? Cô H.A bảo là trong vòng 5 ngày phải đóng tiền học ngay, nếu không đóng ngay sẽ bị đuổi học, chứ không được bảo lưu tiền nhập trường. Tớ ức quá, tớ thôi luôn, chả học nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Oái chà, các mẹ ơi... đừng "chanh nuận" kiểu thế nữa vì trường nào chẳng có ưu nhược điểm. Có thông tin gì mới về trường thì quảng cáo cho pà kon biết đi..
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3