TIN TÀI TRỢ.

Tr­ường Smile Kids - Phố Vọng (phần 2)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 416 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ trường SK đi đâu hết rồi để cho ad mind xóa hết cả dề tài của chúng ta giao lưu trao đổi thế? Các mẹ phải chăm bán "dưa" vào dể giúp cho diễn đàn thêm rôm rả nhé! Ad mind đừng xóa của bọn em nữa nhé:4:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Administrator
    • 17 năm
    • 22,913 Bài viết

• 10,455 Được cảm ơn

Mod_GD nhập hai chủ đề lại để các bạn muốn muốn tìm hiểu các trường ở phố Vọng cùng vào tham gia với các bạn. Nhưng vì topic cũ đã quá dài, 26 trang và hầu hết là những trao đổi về trường Smile Kids ở phố Vọng nên Admin sẽ khóa lại và sửa đề tài lại thành Trường Smile Kids ở phố Vọng (phần 1), phần bạn vừa mở thêm sẽ là phần 2. Khi nào phần 2 dài đến trang 25 thì các bạn vui lòng bào lại với Admin hoặc Mod_GD khóa lại và mở phần mới nhé!

Bạn nào cần tham khảo lại phần 1 thì click vào đây Trường Smile Kids ở phố Vọng (phần 1)
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 619 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Cho Cún còi nhà em điểm danh ở nhà mới với nhé.

Dạo này thời tiết thay đổi thất thường quá nên Cún nhà em xổ mũi mãi không khỏi, lười ăn kinh khủng, mà ăn lại hay trớ, lại còn sinh ra cái tính tè dầm nữa chứ..., nói chung là chán lắm .

Cún còi về hay hát bài này:
    "Ai là Thạch Sanh?
    Ai là cô Tấm?
    Ai là bà tiên?
    Bà tiên là...dì ghẻ...
    ...
    yêu tinh"
    Bài gì mà "khủng bố" quá. Có mẹ nào thuộc không?

Hình như Hội phụ huynh SK chưa biết là chuyển địa điểm họp nên không thấy ai nhỉ.

Năm mới chúc các bé SK hay ăn chóng lớn, đi học ngoan để các mẹ yên tâm kiếm tiền
    41975.birthday
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunquyen Xem bài viết
    Wellcome mẹ Tom&Tep gia nhập SK :1:

Thường điều hòa những hôm lạnh như đợt vừa rồi thì trường bật vào lúc các cháu ngủ trưa. Tuần trước mình có đến trường đón Cún vào buổi trưa thấy các cô bật điều hòa cho các cháu ấm lắm.

Trường Sunflower mình cũng đã sang xem qua. Học phí đâu có 300 1 tháng mà trông trường lớp cô cháu chán lắm, thực đơn cũng thế được lèo tèo vài món. Túm lại là tiền nào của nấy thôi :4:

@Little Monkey: Cún cũng đang lướt khướt đây: đi ỉa chảy 1 tuần nay rồi, lại sổ mũi nữa cũng 1 tuần rồi. Chán như con gián
    Các mẹ SK đã off ẹp lần nào chưa? Có lẽ mình nên tổ chức một lần đi để PH được gặp mặt trực tiếp và cho các bé đến sẽ giúp các bé gần nhau hơn và tự tin hơn khi đến trường.

Hôm trước nói chuyện về sĩ số lớp thì cô Hằng cho biết là lớp Gà con thì cho phép tối đa là 17 cháu. Nếu 17 cháu thì 4 cô trông còn dưới 17 thì chỉ có 3 cô thôi. Cái chuyện sĩ số lớp là chuyện muôn thuở đấy. Theo các mẹ mình có nên yêu cầu nhà trường ghi ra thành qui định gửi về cho PH không? Như thế thì mang tính cam kết nhiều hơn là cứ nói mồm như các cô..
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 399 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hi hi, cái bài khủng bố mà mẹ Cún còi hỏi như thế này đây
    Đây là Thạch sanh
    Đây là cô Tấm
    Đây là bà tiên
    Và kia là dì ghẻ
    Đều quý Thạch sanh
    Hằng dành cô Tấm
    Em khoái bà tiên
    Chia nhau ẵm bồng
    Còn dì ghẻ kia
    Ngỗi chơ vơ một mình
    Chẳng ai làm bạn
    Với lòng yêu tinh

Mình cũng chả thích cái bài này lắm nhưng thấy con hay hát nên thuộc thôi. Bài hát nghe chả có gì hấp dẫn cả
    Búp hôm nay cũng hơi húng hắng ho rồi, tóm lại là chỉ được hơn một tháng bình thường còn lại là ho và ho.
    Hôm Noel về muộn không đến xem các con được. Mẹ Cun Quyên gửi file ảnh cho mình nhé, cám ơn nhiều
    acc: hoadienvi@gmail.com
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Khẩn cấp khẩn cấp!

Lâu lắm mẹ Sò mới có time vào diẽn đàn.Có tình hình này muốn thông báo cho các mẹ.Các mẹ thấy tình hình ăn uông của các con ở SK như thế nào?Sò và Ốc dạo này rất hay đi "nặng" bị rối lạo có hôm đia ngoài! Một hôm mẹ cháu lên thử vào bữa ăn sáng thấy cháo nấu phải gọi là quá chán và quá nguội.Mẹ cháu thấy tình hình nấu nướng ở SK không ổn lắm,nấu không bằng trường công.Đã là tư thục phải cho cháu ăn ngon hơn và tốt hơn chứ.Trong thực đơn thấy món tên rất kêu nhưng mẹ cháu mục kích sở thị thì rất thất vong Đã góp ý với các cô rất nhiều lần những thấy trả lời là sẽ thay đổi,góp ý với nhà bếp mà vẫn chưa chuyển biến (Hay co vấn đề gì giữa nhà bếp và các cô giaod không tiện góp ý) Nếu thế thì SK phải thay đổi ngay vid tất cả vì chất lượng nhà trường và sức khỏe của học sinh chứ vì tình cảm cá nhân mà ngại góp ý thì các cháu "đi ỉa " hết à? Mẹ cháu lên tiếng và đề nghị các vị phụ huynh quan tâm lên tiếng về vấn đền này.Hãy thử xem cách chế biến của nhà bếp của SK ,không ổn tí nào.Nấu cháo tưởng dễ nhưng thật ra rất khó đấy.Các món cho cơm cũng vậy có 1,2 món thôi nhưng mà phải ngon.Mẹ Sò đã thử ăn mấy trường tư thục chất lượng(không tiện nói tên vì ngại so sánh) người ta nấu rất ngon và trẻ rất thích.Bù lại có vẻ Sò nhà e không thích ăn ở trường mà trẻ ăn ở đấy là chính gần đây SK đã rất tiến bộ về tình hình giáo viên và cách dạy dỗ rồi.Mình đã yên tâm về phần này một chút nhưng ăn uông thì rất rất lo các mẹ ạ dù không thích SK hãy lắng nghe và các mẹ đề nghị thay bếp nấu cho thích hợp với sự phát triển của trẻ.Rau đi đằng rau,cháo đi đằng cháo,thịt thì bay đi đâu không biết.Hơi thất vọng về vụ này!Nếu cần chúng ta đề nghị họp phụ huynh các mẹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cún bị đi ỉa rồi . Vừa mới đi ỉa cả tuần trước, khỏi chưa được 1 tuần, tối qua lại bị lại, 10h đêm hôm qua ỉa be bét cả ra quần áo chăn màn, . Mình lo quá tại sao liên tục bị đi ỉa. Sáng nay mình vừa lên xem nhà bếp thì được biết:
    1. Rau thì mua ở cửa hàng rau sạch ngoài chợ , cửa hàng này thì mình biết vì mình cũng hay mua ở đấy.
    2. Thịt thì mua chung với trường Đồng Tâm
    3. Hoa quả thì mua ở ngoài chợ (không phải là hoa quả sạch)
    4. Cá cũng mua ở ngoài chợ
    5. Rau sau khi rửa sạch thì được sục bằng máy sục ozon.
    Cảm nhận của mình là nhà bếp khá sạch sẽ. Có 2 người nấu: 1 cô già là cô Mi và 1 cô trẻ hơn cô già là cô Mai :4: . Và 1 em giúp việc.
    6. Mình có xem nồi cháo của các con đang ăn bữa sáng thì thấy độ đặc của cháo là được nhưng hạt cháo không được sánh, và cháo các con ăn thì nguội không được nóng . Mình có hỏi cô nấu bếp thì được biết cháo được nấu trước khoảng 2 tiếng , trước khi nấu thì gạo có được ngâm trước. Nhưng mình thấy nồi cháo rất to và sâu. Liệu 2 tiếng có đủ để cho nồi cháo chín được kỹ không? Vì nồi cháo to thời gian để sôi cũng đã lâu rồi, lại còn chờ đến lúc nhừ gạo nữa chứ

Như vậy là nguồn gốc thực phẩm đảm bảo, quy trình vệ sinh cũng đảm bảo. Chỉ có thể đặt câu hỏi ở vấn đề nấu nướng thôi. Vậy thì nguyên nhân do đâu mà các cháu liên tục bị đi ỉa??? Mình nghĩ nhà trường và nhà bếp cần xem xét lại 1 cách nghiêm túc để đảm bảo được sức khỏe cho các cháu , cũng vì uy tín của trường nữa. Lo quá không biết đợt này đi ỉa mất mấy ngày nữa đây Có lẽ mẹ cháu phải lượn sang topic Chipchip xem tình hình bên đấy thế nào
    Úi giời ơi, tưởng là mỗi Tôm nhà mình bị.
    Bé nhà mình bị từ thứ 2 nên phải nghỉ cả tuần vừa rồi, đi khám bác sĩ cho uống thuốc được một ngày thì cầm nhưng mình chẳng dám cho đi học vì bác sĩ bảo là dịch tiêu chảy mùa đông, mình sợ đi thì lây sang các bạn.

Các mẹ Smile kids ơi, add vào YM để nói chuyện cho nhanh nhé, chuyện này phải nghiêm túc nếu ko thì ko thể cho bọn trẻ học ở đấy được. Nick của mình: hanhyt2000

Mẹ Cunquyen oi, mẹ có nghĩ là nhà trường nói thật các thông tin với mình ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 399 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thế này thì lo thật. Con nhà mình thì không đi ỉa, nhưng thấy chán ăn một cách rõ rệt và chẳng thấy lên cân. Các cô cũng thành tích ra phết, 3 tháng đầu thấy ghi con lên cân đều đều, tháng vừa rồi mình cân chẳng thấy lên lại còn gầy đi cũng chả thấy cô ghi con cân được bao nhiêu nữa.
    Mẹ CúnQuyên làm ở gần đây mà định cho con học ở Chipchip á, hơi xa nhỉ. Tớ làm ở trên hồ Gươm cho con học ở đấy thì cũng tiện đường đi nhưng vẫn ngại cho con đi xa. Mà xin vào Chipchip cũng phải chờ cơ mẹ nó ạ. Chán chả biết làm thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaBao Xem bài viết
    Thế này thì lo thật. Con nhà mình thì không đi ỉa, nhưng thấy chán ăn một cách rõ rệt và chẳng thấy lên cân. Các cô cũng thành tích ra phết, 3 tháng đầu thấy ghi con lên cân đều đều, tháng vừa rồi mình cân chẳng thấy lên lại còn gầy đi cũng chả thấy cô ghi con cân được bao nhiêu nữa.
    Mẹ CúnQuyên làm ở gần đây mà định cho con học ở Chipchip á, hơi xa nhỉ. Tớ làm ở trên hồ Gươm cho con học ở đấy thì cũng tiện đường đi nhưng vẫn ngại cho con đi xa. Mà xin vào Chipchip cũng phải chờ cơ mẹ nó ạ. Chán chả biết làm thế nào.
    Các mẹ ơi, mình nên yêu cầu nhà trường có một cuộc họp phụ huynh cho rõ ràng đi.

Các mẹ thấy thế nào. Mình làm trên Hoàn Kiếm nhưng cho nó đi lên đây thì xa quá sợ nó bị ốm. Gửi ở SK nếu mình về muộn thì người nhà còn đi đón được.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Cho mình ké đây tí, mình là PH của Chipchip mà
    Tũn nhà mình học ở CC từ tháng 8/05, lâu phết rồi, chưa bao giờ bị rối loạn tiêu hóa cho đến cuối tháng 12 vừa rồi: tự nhiên bị đi ngoài (kiểu phân nát thôi) 3-4 lần/ngày, nhưng bị đúng 1 ngày là hết luôn sau 2 lần uống Beberin :4:
    Mình cũng ngạc nhiên nên hỏi thăm cô rất kỹ (vì sợ trường có dịch mà) thì được thông tin (có kiểm chứng thêm từ các PH khác nữa): ở lớp Tũn có thêm 1 bạn bị, lớp nhỏ hơn có 2-3 bạn khác nữa. Bà Hiệu trưởng ngay lập tức cho tổng kiểm tra lại toàn bộ các khâu chăm sóc nhưng cũng may là ko có vấn đề gì và cũng ko thấy lan rộng ra nữa...
    Mình cũng đọc báo thấy nói có dịch tiêu chảy mùa đông do virus, nếu là nguyên nhân này thì cũng khó nói lắm, chỉ cần 1 bé bị mà ko được cách ly tốt, nhất là ở môi trường tập thể thì sẽ rất nhiều bé khác bị lây ngay.
    Còn vụ tăng cân khi đi học thì cũng thuộc phạm trù khó nói, tùy thuộc vào sự hấp thụ và cả tần suất ốm đau của từng bé nữa. Như Tũn nhà mình: lúc nhập học là 12kg, sau đấy 2-3 tháng ko tăng được vì ốm liên tục (toàn viêm đường hô hấp); sau đó thì cũng thích nghi dần và do cũng lớn lên nên đỡ ốm đi một chút (trộm vía); đến thời điểm hiện tại là được 16,5kg - có nghĩa là tăng được 4,5kg sau 17 tháng.
    Về chuyện ăn uống của CC: mình chưa bao giờ đi kiểm tra bếp ăn của trường, chỉ check qua hỏi chuyện con gái kết hợp so sánh thực đơn và thấy con ăn cũng có vẻ ngon miệng + về nhà ko đến nỗi bị "chết đói" thì OK thôi. Thỉnh thoảng đưa con đến trường cũng nhòm qua bát cháo/súp của các con thấy cũng ổn; thức ăn của các con được để trong nồi inox giữ nhiệt; bát ăn cũng là bát inox sạch sẽ...

Nói dài dòng tí vì thấy các mẹ bàn đến chuyện đổi trường cho con, theo quan điểm của mình là cần cân nhắc và nhìn từ nhiều phía vì đó là chuyện rất lớn với các con (hic, nhà mình đang ở trung tâm với bà ngoại, từ tháng 7 vừa rồi về bà nội ở tận HĐông mà vẫn phải cố gắng khắc phục để con không bị chuyển trường đấy).
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Oai các mẹ đây là nói để chúng ta đưa chất lượng và sức khỏe của các con lên cao hơn.Các mẹ mà cho con đi thi mẹ cháu là "tòng phạm" đấy Mà các con sẽ phải chia lìa Mẹ Cún.mẹ Búp và mẹ Tôm đừng nản
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me So Xem bài viết
    Oai các mẹ đây là nói để chúng ta đưa chất lượng và sức khỏe của các con lên cao hơn.Các mẹ mà cho con đi thi mẹ cháu là "tòng phạm" đấy Mà các con sẽ phải chia lìa Mẹ Cún.mẹ Búp và mẹ Tôm đừng nản
    Mẹ Sò có cao kiến gì nâng cao chất lượng không? Mình cũng oải chuyện đổi trường lắm, các bé lại phải mất một thời gian làm quen với cô giáo và các bạn.

Mẹ Sò ơi, mẹ Cún ơi, mẹ Lâm Khanh, mẹ Bông, mẹ xxx...làm sao bây giờ? Sót lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ của SK,mình là phụ huynh của KinderSun(số 19 ngõ 41 thái hà)đều là phụ huynh với nhau mình rất hiểu dược tâm trạng của các bạn.Con mình hồi trước cũng chuyển trường không biết bao lần vì những vấn đề này,nhưng 6 tháng nay minh hoàn toàn yên tâm vì đang gửi con ở KDS.Truong có tuyến xe đưa đón các cháu qua đoạn giả phóng-Vọng đấy mẹ nào ngại xa thi đăng kí(nếu như các mẹ có y định chuyển trường và chon KDS nhé hihihi)nhà mình tít ở Mai động mà còn gửi lên đó.mời các mẹ đến thăm KDS thử 1 lần .Co hiệu trưởng nhẹ nhang duyên dáng chuyên môn cao,đã từng làm quản ly bên mầm non A đấy,đồ ăn ngon.cô giáo nhẹ nhàng,chu đáo,xinh đẹp.Khuôn viên lý tưởng vì có cái sân(con mình thường xuyên được họat động ngoài trời,trường hay co' những buổi dã ngoại,sinh hoạt nói chung là qua' ok
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Only_love đã quan tâm. Đợt trước tìm trường gửi Cún, mình cũng đã đến xem KinderSun-Thái Hà. Mình thấy rất ưng ý, chỉ mỗi cái là hơi xa, đường đến đó phải qua Ngã Tư Sở hoặc Chùa Bộc rất hay tắc đường nên thấy ngại. Vấn đề trường xa nhà luôn làm mẹ cháu chùn bước . Chán quá nhỉ
    Smile kid mà thấy mẹ Only_love quan tam nhu the nay thi"zui" lam day
    To mẹ Cún: Đã thấy tình hình gì chwa chị?e dang bi kieng noi vi họng co vấn đề nên k nói ,hỏi đuọc nhiều
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sMILE KIDS thế là mẹ Sò yên tâm về con rồi!!!
    Mừng quá các mẹ ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 399 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thế là cũng tam yên tâm rồi các mẹ nhỉ. Vậy có cần họp phụ huynh nữa không đây?
    Mình thấy đang rất bối rối với con nhà mình đây. Gần đây Búp tỏ ra bướng bỉnh vô cùng, nhiều khi con hỗn nữa, nói năng lung tung. Lại rất hay lườm bố mẹ và ông bà mỗi khi không đồng ý. Quân sự với cậu ta mãi cũng không được. Mẹ mình thì bảo đấy là thời kỳ dở dở ương ương của tuổi lên 3, không biết con các mẹ có như vậy không.
    • 619 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình thấy đang rất bối rối với con nhà mình đây. Gần đây Búp tỏ ra bướng bỉnh vô cùng, nhiều khi con hỗn nữa, nói năng lung tung. Lại rất hay lườm bố mẹ và ông bà mỗi khi không đồng ý. Quân sự với cậu ta mãi cũng không được. Mẹ mình thì bảo đấy là thời kỳ dở dở ương ương của tuổi lên 3, không biết con các mẹ có như vậy không.
    Còn Cún nhà em không đồng ý gì là: "Mẹ đi đi! Bố đi đi!" Ngang bướng lắm, chẳng bảo được gì cả. Có thời gian lại suốt ngày tè dầm, chẳng chịu gọi ai, mắng thế nào cũng không được. Nhưng tự nhiên mấy hôm nay lại gọi hoặc tự ra ngồi bô rồi:1: . Trẻ con nó có từng thời kỳ, vẫn biết là thế mà nhiều khi bực mình quá

Dạo này Cún về nhà rất hay nhắc Búp:1: . Mẹ hỏi: "Con thích bạn nào nhất?" "Thích bạn Búp nhất". Cô Trang bảo ở lớp 2 bạn ngồi cùng bàn, lại... ngủ cùng nhau nữa:4: .

Thứ Ba tới họp phụ huynh, em không đi được, các mẹ họp có gì thông báo lên đây nhé
    41975.birthday
    • 14 năm
    • 172 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Monkey Xem bài viết
    Còn Cún nhà em không đồng ý gì là: "Mẹ đi đi! Bố đi đi!" Ngang bướng lắm, chẳng bảo được gì cả. Có thời gian lại suốt ngày tè dầm, chẳng chịu gọi ai, mắng thế nào cũng không được. Nhưng tự nhiên mấy hôm nay lại gọi hoặc tự ra ngồi bô rồi:1: . Trẻ con nó có từng thời kỳ, vẫn biết là thế mà nhiều khi bực mình quá

Dạo này Cún về nhà rất hay nhắc Búp:1: . Mẹ hỏi: "Con thích bạn nào nhất?" "Thích bạn Búp nhất". Cô Trang bảo ở lớp 2 bạn ngồi cùng bàn, lại... ngủ cùng nhau nữa:4: .

Thứ Ba tới họp phụ huynh, em không đi được, các mẹ họp có gì thông báo lên đây nhé

So dao nay cũng vậy,buong bỉnh và khó bảo hay dỗi nua.Nhièu khi bị ăn đòn vi tội buong bỉnh. Chac là tai thay đổi theo thòi kì.Mẹ cháu cũng lo lắm. Mà me So chang biết gì về vụ họp phụ huynh thu 3 cả
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tôm nhà mình vẫn đang để ở nhà sau vụ bị đi ngoài cách đây 2 tuần. Thấy bé ăn được nên cứ để cho ở nhà. Mà dạo này mẹ cháu hơi bận, nếu cho đi học thì lên công ty lại cứ khóc lóc chẳng là được gì.

Các mẹ đi họp thì nhớ hỏi giúp một số vấn đề nhé:
    - nấu ăn cho các cháu
    - sĩ số lớp
    - các mẹ tìm cách kiểm tra xem cô Hằng hứa thì có làm không (mẹ cháu tính hơi Thào tháo một chút).

Cám ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 399 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Kéo lên cái nhỉ, các phụ huynh của SK lai đi đâu hết rồi. Sau cuộc họp phụ huynh tuần trước, các mẹ có thấy biến chuyển gì không?
    Bup nhà mình tuần vừa rồi nghỉ học suốt vì ốm nên mình cũng không biết trường có gì cải thiện không? Hôm nay cho cậu đi học, mặc dù chưa được khoẻ lắm nhưng nhà không có ai trông nên cậu ta phải đi học mà nước mắt ngắn nước mắt dài. Con trai mà hay khóc lắm các mẹ ạ
    Các mẹ có biết biện pháp gì tăng sức đề kháng cho tụi trẻ con không? Sao Búp nhà mình hay bị sốt thế không biết. Mình cho uống thuốc bổ tổng hợp thì có nên không?