TIN TÀI TRỢ.

Tìm trường mầm non cho con ở Nam Trung Yên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.33K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ah, con nhà em được gần 24 tháng. Em đang có ý định cho con đi học mà đang tìm hiểu mấy trường gần nhà. Nhà em ở khu đô thị Nam Trung Yên. Em thấy có trường Hoa Trà My ở ngay gần nhà, trường mới xây nhìn to lắm. Em có vào tham quan thì thấy có đầy đủ cơ sở vật chất mới mà đẹp lắm, cũng muốn cho con đi học ở trường có không gian rộng rãi như thế.
    Em muốn hỏi có mẹ nào có con đi học ở đây chưa hay là đang có ý định gửi con ở đây thì cho em xin ý kiến với ah.
    Cám ơn các mẹ ^^!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng 20 tháng rồi, nhà cũng ở Nam Trung Yên, đang kiếm trường cho con học gần nhà, có trường hòa bình và Hoa Trà My. Có mẹ nào đã cho con đi học rồi cho mình ý kiến với. Cảm ơn các mẹ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ này cũng ở Nam Trung Yên này, đã tìm được trường nào cho con trưa bạn ui? Chia sẻ giúp mình xem có trường nào phù hợp không? tks bạn.
    • 316 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trường Hoa Trà My mới xây nhìn to thật đấy, nhưng có vẻ như là nhà lắp ghép thì phải. Mình sợ thế thì mùa hè nóng, mùa đông lạnh lắm. Bạn lớn nhà mình mới chuyển về học ở gần đấy, định tìm hiểu Hoa Trà My cho bạn bé mà chồng chê thế nên mình ko xem nữa, đành học trường cũ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình hơn 18 tháng. nhà gần trường Hoa trà my nên mình mới cho đi học ở đây từ tháng 6, được gần 1 tháng rồi.. cũng đắn đo mãi vì con còn bé quá nên mình cho con đến trước vài ngày để cho con quen mà trộm vía đến lúc đi học con ngoan lắm. con về nhà vui vẻ, ko sợ đến trường nên mình cũng yên tâm. Còn về trường và cơ sở vật chất thì theo ý kiến cá nhân mình là ổn. Đây là cơ sở 2 mới xây, rộng lắm, 4 tầng đẹp mà cơ sở vật chất cũng là mới hết. có bể bơi, sân chơi rộng rãi. Bạn cứ thử đến trường tham quan xem, biết đâu lại thích thì sao..
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à mình có link fb trường, bạn xem nhé http://www.facebook.com/CamelliaSchool2
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ hoangly cũng ở Nam Trung Yên à? Bé nhà mình cho đi học trường Hoa Trà My rồi. Cơ sở vật chất thì không biết mng thế nào nhưng mình thì thấy thích vì trường mới xây nên sạch và đẹp lắm. Con mình thì bây giờ rất thích đi học, sáng dậy cứ đòi đến Hoa Trà My thôi. Lớp con có 9 bạn, 2 cô, cô y tế cũng thường xuyên vào lớp để nắm bắt tình hình sức khỏe các con nên cho con đi học ở đây mình cũng yên tâm lắm. Mẹ hoangly tham khảo xem nhé! Ngày trước mình cũng tìm nhiều trường ở gần nhà lắm vì nhà mình ở B10A trong khu đô thị NTY cũng gần cả mn Hòa Bình nữa. Mình cũng đã có lần đến trường mn Hòa Bình này. Trường này hình như mở được 1 năm rồi, cũng đẹp nhưng mình thấy cách bố trí các phòng ko hợp lý lắm vì các phòng riêng biệt, phòng học riêng, ăn riêng, phòng chơi cũng riêng nên con sẽ phải di chuyển qua lại các phòng khá nhiều, mình sợ sẽ không đảm bảo an toàn. Về sau biết ở gần trường tiểu học Nam Trung Yên có trường mầm non mới xây, mình đến tìm hiểu và đã quyết định cho con học ở đây . Lúc nào bạn thử qua đấy xem sao nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Nhà mình ở khu Nam trung Yên mình gợi ý cho bạn 1 số địa chỉ nhé:
    1 Trường công lập mầm non Sơn Ca (đối diện tòa vimeco) hoặc Trường Yên Hòa (ngã 3 trung kính và trung yên): Học phí công lập khỏi phải bàn
    2. Trường tài năng trẻ cũng ở ngã 3 trung kính và trung yên: 2.5tr/th
    3. Trường Vimeco ở tầng 1+2+3 vimeco CT2. Học phí và ăn tổng 1 tháng khoảng 2.7tr. (Con mình đang học trường này)
    4. Trường Mầm non Hòa Bình chất lượng có vẻ ok nhất nhưng cp thì cũng khủng nhất (nhà mình nghèo hổng dám theo)
    5. Hoa Trà My: Vì đây là trường mới nên Cơ sở vật chất tốt, mới, tuy nhiên ko biết nên đanhs giá thế nào vì trường mới quá không có phản hồi. học phí cũng khá cao.

Về trường Vimeco con mình đang học: sĩ số khoảng 20 bé/ lớp. Lớp học rất rộng (100m2) và sạch, sàn gỗ, nói chung trang thiết bị trong lớp học mình ko phàn làn, chỉ có điều ko có sân chơi cho các bé, các bé thường tập thể dục ở sân tòa vimeco luôn nhưng các cô phải giám sát chặt. Ngòai ra các cháu thương xuyên có các hoạt động ngoại khóa, Trung bình 1 tháng 1 lần. Nếu có điều kiện mình sẽ cho con mình học ở Hòa Bình nhưng .................

Đôi điều chia sẻ. Bạn cẩn thận với kinh nghiệm của 1 số mẹ mới có 1-2 bài viết nhé, rất có thể là nhân viên các trường quảng cáo hoặc đì nhau đấy.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmybate Xem bài viết
    1 Trường công lập mầm non Sơn Ca (đối diện tòa vimeco) hoặc Trường Yên Hòa (ngã 3 trung kính và trung yên): Học phí công lập khỏi phải bàn
    3. Trường Vimeco ở tầng 1+2+3 vimeco CT2. Học phí và ăn tổng 1 tháng khoảng 2.7tr. (Con mình đang học trường này)
    4. Trường Mầm non Hòa Bình chất lượng có vẻ ok nhất nhưng cp thì cũng khủng nhất (nhà mình nghèo hổng dám theo)
    5. Hoa Trà My: Vì đây là trường mới nên Cơ sở vật chất tốt, mới, tuy nhiên ko biết nên đanhs giá thế nào vì trường mới quá không có phản hồi. học phí cũng khá cao.

Về trường Vimeco con mình đang học: sĩ số khoảng 20 bé/ lớp. Lớp học rất rộng (100m2) và sạch, sàn gỗ, nói chung trang thiết bị trong lớp học mình ko phàn làn, chỉ có điều ko có sân chơi cho các bé, các bé thường tập thể dục ở sân tòa vimeco luôn nhưng các cô phải giám sát chặt. Ngòai ra các cháu thương xuyên có các hoạt động ngoại khóa, Trung bình 1 tháng 1 lần. Nếu có điều kiện mình sẽ cho con mình học ở Hòa Bình nhưng .................

Đôi điều chia sẻ. Bạn cẩn thận với kinh nghiệm của 1 số mẹ mới có 1-2 bài viết nhé, rất có thể là nhân viên các trường quảng cáo hoặc đì nhau đấy.
    Nhà mình cũng ở gần Vũ Phạm Hàm này, mình thấy mấy trường bạn này tư vấn chuẩn nè )
    • 82 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà em cũng ở Nam Trung Yên đây ạ. Em cũng vào trường Hoa Trà My này rồi. Trường rộng rãi thích lắm, các cô cũng thân thiện. Khu nhà em B6A cũng có mấy mẹ có con học ở đây rồi, thấy về khen lắm nên chắc em cũng cho con học ở đây thôi, để ông bà tiện đưa đón. Bé nhà em mới đc 13 tháng nên định đầu sang năm sẽ cho con đi học.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Bachduong nhiều nhiều nha, mình cũng đã tìm hiểu và cũng khá ưng trường này, định đầu tháng 9 cho con đi đây mẹ nó ạ. Có thông tin về trường lớp của con báo nha
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,

Bọn em đang thực hiện Đề án Công khai minh bạch trong đánh giá chất lượng giáo dục với Schoolisting.net, công cụ đánh giá chất lượng giáo dục trực tuyến nẳm trong khuôn khổ chương trình Sáng kiến phòng chống tham nhũng Việt Nam (VACI) do Ngân hàng Thế giới và Thanh tra Chính Phủ đồng tổ chức. Thông qua trang web https://schoolisting.net để đánh giá, xếp hạng trường mầm non, tiểu học tại Hà Nội. Các bố mẹ có thể dành chút thời gian có thế đăng kí tài khoản và tham gia khảo sát đánh giá chất lượng của trường nơi con đang theo học cũng như cập nhập liên tục các nhận xét của những bậc phụ huynh đã và đang có con học ở trường nhé ạ!

Trong trường hợp bố mẹ gặp khó khăn trong việc đăng kí tài khoản trên trang web, bọn em cũng hỗ trợ tạo tài khoản sau khi các bố mẹ làm khảo sát thông qua đường link: https://goo.gl/forms/TNf1Slz1r8 (dành cho bậc mẫu giáo). Bộ câu hỏi gồm 64 câu sẽ giúp đưa ra xếp hạng của trường trên thang điểm 5 sao là mức cao nhất.

Rất mong nhận được phản hồi và hợp tác của các bố mẹ!

Trân trọng cảm ơn!

Anh_1
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangly212 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Bachduong nhiều nhiều nha, mình cũng đã tìm hiểu và cũng khá ưng trường này, định đầu tháng 9 cho con đi đây mẹ nó ạ. Có thông tin về trường lớp của con báo nha
    Tháng 9 này là trường khai giảng đấy. Giờ cũng bắt đầu đông rồi mẹ bạn ah. Cho con đi học đi cho vui . Hình như giờ vẫn còn chương trình giảm học phí nữa.
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmybate Xem bài viết

Chị ơi, em hỏi chút là trường vimeco này các môn năng khiếu ở ngoài như vẽ, hát, múa hay tiếng anh có phair đóng thêm tiền k ạ? Hay tất tật 2t7 ạ, bao gồm ăn sán chưa chị
    Q
    comment by WTT mobile view