TIN TÀI TRỢ.

So sánh hai trường Koala House va Ohana

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu có mẹ nào đang gửi con ở trường Ohana làm ơn cho mình xin một chút nhận xét về cơ sở vật chất và dịch vụ với

Hiện nay mình đang gởi Sâu ở trường Koala house. Nói chung không có vấn đề gì nhưng thẫy trường Ohana chỉ có 1 đợt nghỉ giữa kỳ nên ham. Trong khi đó Koala có từ 3-4 kỳ nghỉ một năm. Mỗi lần nghỉ giữa kỳ lại khó khăn tìm người trông Sâu.

Cảm ơn cả nhà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ Đốm đang gửi con ở O' Hana đây, nhưng trước đây mình chưa cho Đốm học ở Koala, chỉ đễn xem và chơi vài lần thôi. Mình đang cho Đốm học ở O'hana Ngóc Khánh nên thấy sân chơi của các bé hơi nhỏ hơn so với Koala, nhưng khu toalet thì rộng rãi hơn. Chương trình học và ăn uống cũng giống như Koala thôi, các cô giáo cũng khá nhiệt tình, các bé cũng được đi bơi hàng tuần. Vẫn gửi sổ liên lác về nhà, họp phụ huynh 6 tuần 1 lần. Mình quyết định ở O hana vì gần nhà hơn và cũng vì cái lý do họ chỉ nghỉ 1 đợt trong năm thôi. Cũng có một số bé và cô giáo di theo Lisa sang bên ohana nhưng mình nghĩ chủ yếu là do các mẹ thấy các bé đã quen với cô rồi nên cho sang theo thôi. Mẹ Sâu muốn hỏi gì kĩ hơn thì tel cho mẹ Đốm nhé 0903295602

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigworm
    Nếu có mẹ nào đang gửi con ở trường Ohana làm ơn cho mình xin một chút nhận xét về cơ sở vật chất và dịch vụ với

Hiện nay mình đang gởi Sâu ở trường Koala house. Nói chung không có vấn đề gì nhưng thẫy trường Ohana chỉ có 1 đợt nghỉ giữa kỳ nên ham. Trong khi đó Koala có từ 3-4 kỳ nghỉ một năm. Mỗi lần nghỉ giữa kỳ lại khó khăn tìm người trông Sâu.

Cảm ơn cả nhà
    • 296 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đốm
    Có mẹ Đốm đang gửi con ở O' Hana đây, nhưng trước đây mình chưa cho Đốm học ở Koala, chỉ đễn xem và chơi vài lần thôi. Mình đang cho Đốm học ở O'hana Ngóc Khánh nên thấy sân chơi của các bé hơi nhỏ hơn so với Koala, nhưng khu toalet thì rộng rãi hơn. Chương trình học và ăn uống cũng giống như Koala thôi, các cô giáo cũng khá nhiệt tình, các bé cũng được đi bơi hàng tuần. Vẫn gửi sổ liên lác về nhà, họp phụ huynh 6 tuần 1 lần. Mình quyết định ở O hana vì gần nhà hơn và cũng vì cái lý do họ chỉ nghỉ 1 đợt trong năm thôi. Cũng có một số bé và cô giáo di theo Lisa sang bên ohana nhưng mình nghĩ chủ yếu là do các mẹ thấy các bé đã quen với cô rồi nên cho sang theo thôi. Mẹ Sâu muốn hỏi gì kĩ hơn thì tel cho mẹ Đốm nhé 0903295602
    Mẹ Đốm ơi, cho mình hỏi O'Hana có mấy cơ sở và ở những đâu, trường có trang web ko nhỉ? Học phí thế nào? Tấm nhà mình cũng tầm tuổi Đốm, nhưng chắc năm sau mới đi học, đang ngó nghiêng trường nào tốt để cho nàng đi học đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Đốm và mẹ bé Chi nhiều nhé. Đúng là Ohana nghỉ ít hơn thì tốt qúa rồi. Chỉ tội Sâu đi học đã được gần 8 tháng ở Koala, đã quen cô rồi, bây giờ ma chuyển trường không biết có sao không?
    • 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Tấm ơi,
    O'hana có 2 cơ sở: Ngọc Khánh- 20 Phạm Huy Thông - tel 7718864và Xuân Diệu( mình không nhớ địa chỉ chính xác), web thì hình như chưa xong. Học phí là khoảng 160 $ , mình cũng chưa muốn cho đi ngay nhưng vì bà trông trẻ nghỉ và nếu ở nhà với ông bà thì chiều quá, hư lắm nên đành phải cho đi. Đắn đo mãi, đi xem rất nhiều trường, lắng nghe, hỏi han rất nhiều mẹ, cuối cùng thì đành nghiến răng vào O'Hana thôi vì thấy tiện nhiều thứ như gần nhà, mô hình tương đối phù hợp. Theo mình thì lần đấu tiên cho bé đi học thì nếu có điều kiện thì nên cho bé vào 1 lớp nhỏ thôi, khoảng 10 cháu va 3 cô, như thế bé sẽ dần quen hơn, ít ốm đau hơn và được chăm sóc tốt hơn. Các cô ở trường Đốm khá nhiệt tình, chịu khó dỗ các cháu nhưng vẫn để bé phải độc lập chơi, ăn, ngủ, cất đồ chơi hay giầy dép- điều này mình rất tán thành.
    Mẹ tấm có thể cho Tấm đến chơi cho quen, cho thật thích vào thì đi học mới dễ, có gì gọi cho Ngọc- Mẹ Đốm nhé 0903295602, để chia sẻ. Đốm đi học, có rất nhiều điều muốn chia sẻ với các mẹ mà bận quá, ít khi vào diễn đàn được, các mẹ có gì cứ alo nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tấm
    Mẹ Đốm ơi, cho mình hỏi O'Hana có mấy cơ sở và ở những đâu, trường có trang web ko nhỉ? Học phí thế nào? Tấm nhà mình cũng tầm tuổi Đốm, nhưng chắc năm sau mới đi học, đang ngó nghiêng trường nào tốt để cho nàng đi học đây.
    • 296 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đốm
    Mẹ Tấm ơi,
    O'hana có 2 cơ sở: Ngọc Khánh- 20 Phạm Huy Thông - tel 7718864và Xuân Diệu( mình không nhớ địa chỉ chính xác), web thì hình như chưa xong. .
    Mẹ Đốm ơi, nghe tả trường thích quá, cách dạy học như vậy mình cũng ưng ý lắm, nhưng mà cả 2 cơ sở đều không gần nhà mình, vì nhà mình ở khu Lê Trọng Tấn cơ (gần Định Công), đang ngó xem có trường nào tốt gần nhà nhưng mà khu ấy có vẻ ít trường
    Mẹ Đốm và các mẹ có biết trường nào tốt ở khu này thì mách cho e với nào
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Híc cho mình hỏi với Phạm Huy Thông là chỗ nào nhỉ, sao mình cả ngày ngồi ở khu Ngọc Khánh mà chả biết. Cảm ơn nhé.
    Saving my energy.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có con học ở O'hana ơi,

Các mẹ có thấy thực đơn ở trường đó là hơi ít không vậy. Bé nhà mình sắp được hai tuổi rồi mà ít nói quá, mình đang định cho cháu đi học xem có khá hơn không. Trước mình có tìm hiểu về trường O'hana nhưng cảm thấy thực đơn như vậy là ít quá (nếu so với dreamhouse), toàn "ăn nhẹ", hình như có mỗi một bữa chính thôi phải không các mẹ? Trường sunrise kids thì gần nhà mình và tiện cho mình hơn, các mẹ có con 2 tuổi đang học ở SK thấy thế nào, tư vấn giúp mình với.
    • 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Pham Huy Thông là con đường vòng quanh hồ Ngọc Khánh, chứ ko phải đường Ngọc Khánh đâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Híc cho mình hỏi với Phạm Huy Thông là chỗ nào nhỉ, sao mình cả ngày ngồi ở khu Ngọc Khánh mà chả biết. Cảm ơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là ăn ở trường O'hana ít thật. NHiều khi buổi sáng nếu không kịp cho con ăn sáng thì chắc đến lớp hơi bị đói.
    • 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng rồi, comxinh ơi, buổi sáng phải cho con ăn no rồi mới đi học, mấy cái bữa snack ấy chúng nó ăn ít lắm, chỉ 1 cái bánh bé xíu, 1 cốc sữa bé thôi- và ăn tự giác, có giờ , nếu hết giờ là cô dọn đi. Có hôm nếu không phải loại bánh hay sữa nó thích, hoặc kiểu ăn lạ là nó chẳng ăn gì luôn. Chiều nào đi học về ngay sau bữa snack mà thấy con đều đói ngấu lên, ăn bao nhiêu thứ. Thôi thì cũng xác định là mẹ nhồi 3 bữa chủ yếu ở nhà, mà từ ngày đi học con ăn ngoan hơn, 1 phần vì nề nếp hơn, phần lớn là vì cũng đói quá. tuy nhiên thì cũng có điểm hay là nó biết đói và tự giác ăn, ăn cái nó thích và nó muốn, hơn là phải ép khổ sở.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh
    Đúng là ăn ở trường O'hana ít thật. NHiều khi buổi sáng nếu không kịp cho con ăn sáng thì chắc đến lớp hơi bị đói.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Đốm. Bây giờ mẹ cháu lại ngồi tự hỏi không biết mình có biết hồ nào là hồ Ngọc Khánh, hồ nào là hồ Giảng Võ không cơ đấy, lẩm cẩm kinh . Có nghĩa là ngồi ở bên này thì phải bước qua đường Nguyễn Chí Thanh nhỉ :4:

Nhưng mình thích trường cho ăn sáng cơ, mình cho ăn con nó không ăn
    Saving my energy.
    • 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily
    Cảm ơn mẹ Đốm. Bây giờ mẹ cháu lại ngồi tự hỏi không biết mình có biết hồ nào là hồ Ngọc Khánh, hồ nào là hồ Giảng Võ không cơ đấy, lẩm cẩm kinh . Có nghĩa là ngồi ở bên này thì phải bước qua đường Nguyễn Chí Thanh nhỉ :4:

Nhưng mình thích trường cho ăn sáng cơ, mình cho ăn con nó không ăn
    chào mẹ lily, hôm nay mình mới "lạc" vào đây :-) nhà mình cả hai đứa đều theo cô lisa sang học ohana tại xuân diệu. hồi xưa lúc chúng nó còn bé đi học koala cũng khổ vì đoạn buôi sáng bắt ăn nhanh rồi còn ra xe buýt, những hôm kô kịp, mình sẽ gửi đồ ăn sang đến trường rồi dặn các cô cho ăn hộ, các cô cũng cho ăn sạch sẽ nhiệt tình luôn :-), mình nghĩ nếu bạn vội thì theo cách này cũng được. mình chả biết bọn nó có bị ăn ít kô nhưng đứa nào cũng nghich chạy nhảy ở trường, kô đủ năng lượng chắc chả chạy được :-) và chiều về thì ăn cơm ở nhà ngon lành, sau đó, kiểm tra thấy con lên cân đều đều (2 đứa nhà mình thuộc dạng người dây!) nên thế là yên tâm rồi các mẹ nhỉ?? :-)))
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Mình cũng có cau hỏi đay.
    Mình chỉ muốn cho con đi chơi cho có bạn, liệu có thẻ gửi nửa ngày mot so buoi trong tuan được ko nhỉ? Và gừi 1-2 thagns có được ko? Mình chỉ vè VN thăm nhà neen ko co nhu cau gui tre lam. Nhung cháu quen ben này có các bạn nen ve thì muốn cháu đi học có các bạn chơi cho vui.
    Con mình lúc vè Vn cũng mới hơn 21 tháng tuổi.
    • 97 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh

Cũng vì điều này mà nhà mình chỉ cách OHana Xuân Diệu có 300 m mà đành phải gửi con ở Dream House Lý Nam Đế đấy. Chỉ có 120 $ ( OHana 160$) mà các con được ăn cháo buổi sáng và uống 150 ml Sữa Anfa, mình rất ưng thực đơn của trường với 3 bữa cháo và 1 bữa sữa và 1 bữa sinh tố. Trộm vía con mình đi trẻ ngày nào cũng ị trong khi ăn ở nhà mẹ nấu toàn bị táo bón thôi, có lẽ mẹ cho nhiều đạm quá chăng. Chỉ có điều mới đi học được 1 tháng đã phải uông kháng sinh hai lần. Mong con sớm thích nghi, con ngoan của mẹ! để mẹ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có cháu gái được 34 tháng rồi và cũng muốn cho cháu học ở trường Ohana nhưng khi đến trường thấy các cô nói toàn tiếng Anh với các cháu, vậy nếu sau này cháu đi học lớp 1 có bị ảnh hưởng không nhỉ. Các chị cho em xin một chút kinh nghiệm với. Cám ơn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

@Chu Thị Thu Hà: Ở o'hana các cô nói vừa tiếng việt vừa tiếng anh đấy chứ bạn. Học ở đấy cũng yên tâm rồi, không có gì phải lăn tăn, các cô nhiệt tình mà lịch học cho các cháu cũng được.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nhé mà chị gửi bé Bong ở trường này lâu chưa, trường này có lớp học năng khiếu cho các cháu không chị.
    • 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt
    Mình cũng có cau hỏi đay.
    Mình chỉ muốn cho con đi chơi cho có bạn, liệu có thẻ gửi nửa ngày mot so buoi trong tuan được ko nhỉ? Và gừi 1-2 thagns có được ko? Mình chỉ vè VN thăm nhà neen ko co nhu cau gui tre lam. Nhung cháu quen ben này có các bạn nen ve thì muốn cháu đi học có các bạn chơi cho vui.
    Con mình lúc vè Vn cũng mới hơn 21 tháng tuổi.
    Mẹ cún vịt ơi, trường o'hana có nhận cả nửa ngày như bạn nói đấy, lúc nào về bạn cứ gọi thẳng cho trường để hỏi thông tin nhé. mình cũng có người bạn ở sài gòn ra đây công tác nhưng mang con theo, cho nó vào gửi o'hana 1 tuần mà bé thích lắm. nhà bạn có gần ohana ngọc khánh hay xuân diệu?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Cún Vịt gửi loại hình gì cũng có. Nếu gửi theo ngày thì Trường Ohana sẽ tính 10$/ngày, ở đây rất nhiều loại hình mẹ Cún Vịt cứ yên tâm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2