TIN TÀI TRỢ.

Sesame 2 ở Trung Hòa, Trung Yên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 71.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ định gửi con ở Sesame 2 làm một topic để cùng trao đổi đi. Mình đã đến trường rồi. Cảm nhận về cơ sở vật chất thì hơn hẳn trường Sesame 1.
    Dù mẹ cháu khi đến trường không thấy mùi sông Tô Lịch,nhưng vẫn thấy giá như nó không ở gần sông thì tốt hơn. Ở trong ngõ như trường 1 hay nhất.
    Mình thấy giáo trình học ở trường khá bắt mắt và thú vị ,được soạn riêng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leha_leha Xem bài viết
    Dù mẹ cháu khi đến trường không thấy mùi sông Tô Lịch,nhưng vẫn thấy giá như nó không ở gần sông thì tốt hơn. Ở trong ngõ như trường 1 hay nhất.
    Sống ở Hà Nội thì phải thực tế đi mẹ nó ạ. Có mẹ ở trên này kêu ca ChipChip và trường Hoàng Gia... nằm ở mặt phố thì thế này thế nọ. Có bao nhiêu trường công nằm ở trong ngõ? Ít lắm mẹ nó ạ. Ngày xưa mình học HVQHQT Ngoại giao í, mỗi tuần Bệnh viện Nhi cách xa 1 đoạn nó đốt rác thải 2 lần bọn mình bảo nhau là nó đốt xác trẻ con :cool: mùi nồng nặc khủng khiếp, bây giờ không biết có đỡ hơn không. Tự nhủ không bao giờ cho con học ở nơi gần bệnh viện nữa. Thế mà bây giờ nó đang học ở ngay đối diện Bệnh viện Xanh Pôn, gần ngã tư đông đúc. Mình là dân Tô Lịch chính cống đây. Sông Tô thời mình còn bé có thể đơm cá được, nhà mình ngay sát bờ sông. Bà ngoại mình vẫn xách nước sông lên tưới cho ruộng rau thơm của bà. Sông Tô bây giờ không như xưa nữa. Nhưng thời kỳ khủng khiếp nhất là cách đây khoảng 6-7 năm. Nước sông đen kịt và thối khủng khiếp. Thế mà bà mình vẫn tưới bằng rau bằng nứoc sông ấy. Vì thế mà Thơm và Húng Láng mới nổi tiếng chăng? :Laughing: Hầu hết dân nội thành đều dùng rau từ vựa rau Thanh Trì tưới trực tiếp bằng nước sông Tô Lịch. Năm ngoái chẳng ầm ĩ một dạo còn gì. Sông Tô Lịch bây giờ đỡ hơn nhiều, do được kè và nạo vét hàng ngày. Đoạn chảy qua Thanh Trì vẫn còn thối vì chắc không được nạo vét nhiều, còn đoạn phía trên hầu như không còn mùi, chỉ còn màu đen thôi. Chỉ có những đoạn có cầu bắc qua hay có mùi vì có cống nước thải đổ vào. Vào một số ngày đặc biệt trong năm,khi nắng nóng lên đến 39-40 độ, thì sông mới tỏa ra mùi đặc biệt. Lúc ấy thì ai dám ra khỏi cửa để mà ngửi mùi?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác lí luận thế thì em chịu rồi. Đúng là em chỉ băn khoăn chuyện NHÌN thôi chứ NGỬI thì ok rồi, vì em không thấy gì cả.
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vẫn còn băn khoăn thế sao mẹ cháu không thử đi nghía các trường khác ở gần đấy xem sao. Trước khi quyết định tìm trường cho con, mẹ cũng nên tham khảo các bài viết khác trên diễn đàn. Tìm vài trường mà mẹ cảm thấy là phù hợp nhất cho con mình. Rồi đến trực tiếp xem tình hình thế nào.

Mẹ Cu tèo cũng tham khảo ý kiến các mẹ. Thăm quan vài trường, cuối cùng đã quyết định chọn WL ở Huỳnh Thúc Kháng. Mặc dù trường nảy mới khai trương, nhung mẹ cháu bị ấn tượng bởi cách tổ chức và cơ sở vật chất của trường.

Bác lí luận thế thì em chịu rồi. Đúng là em chỉ băn khoăn chuyện NHÌN thôi chứ NGỬI thì ok rồi, vì em không thấy gì cả.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ định gửi con ở Sesame 2 làm một topic để cùng trao đổi đi. Mình đã đến trường rồi. Cảm nhận về cơ sở vật chất thì hơn hẳn trường Sesame 1.
    Mình thấy giáo trình học ở trường khá bắt mắt và thú vị ,được soạn riêng.
    Mình cũng đã ghé qua xem trường vào nửa tháng trước. Thế bạn có biết mức học phí của các bé là bao nhiêu ko? Lần trước mình thấy cô hiệu trưởng bảo còn chưa quyết định, nhưng hình như tầm 1,5 triệu thì phải. Một lớp 15 cháu 3 cô. Thấy các mẹ khen về trường Sesame 1 ở Vạn Phúc lắm. Mình thì đang lưỡng lự không biết nên xin cho bé nhà mình học ở Sesame 2 hay mầm non Liễu Giai cơ sở 2 ở Trung Kính, đành đang tham khảo topic của các mẹ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tam_paris Xem bài viết
    Mình cũng đã ghé qua xem trường vào nửa tháng trước. Thế bạn có biết mức học phí của các bé là bao nhiêu ko? Lần trước mình thấy cô hiệu trưởng bảo còn chưa quyết định, nhưng hình như tầm 1,5 triệu thì phải. Một lớp 15 cháu 3 cô. Thấy các mẹ khen về trường Sesame 1 ở Vạn Phúc lắm. Mình thì đang lưỡng lự không biết nên xin cho bé nhà mình học ở Sesame 2 hay mầm non Liễu Giai cơ sở 2 ở Trung Kính, đành đang tham khảo topic của các mẹ thôi.
    Học phí là 1.5 triệu chị ạ, bao gồm cả tiền ăn, học chính khóa, ngoại khóa... Lớp nhà trẻ ăn cháo thì nhận 5 bé trước, sau đó mỗi tuần nhận 1 bé mới, cho đến khi đủ 15 bé thì thôi. Cô hiệu trưởng bảo tỉ lệ đó đã được nghiên cứu kỹ ở trường S1 rồi. Mẹ cháu cũng vì các cô ấy đã có kinh nghiệm mở 1 trường rồi nên yên tâm. Còn trường Liễu Giai 2 thì nghe nói là do 1 cô giáo về hưu ở Liễu Giai 1 mở trường chứ không phải là cơ sở 2 của trường to đùng kia. Với lại về cơ sở vật chất, mình thấy S2 tốt hơn LG2. Còn thì không biết so sánh gì nữa. Mình thấy quan trọng nhất là cô giáo trực tiếp chăm sóc cháu, nếu phải cô tốt thì được nhờ, nếu phải cô chẳng ra gì thì chán, mà chắc trường nào cũng có cô thế này thế kia.
    • 14 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tr­­ường Sesame 2 hôm nay treo biển rồi đấy mẹ leha_leha à. Hôm trước mình cũng đã qua tham quan ở Liễu Giai 2 nhưng mình thấy ko thích lắm vì lớp cho bọn nhà trẻ như con mình thì học lớp bé lắm, trần có vẻ hơi thấp. Mình thì cũng rất cảm tình với Sesame 2 rồi, định đầu tháng 9 mới cho bé đi, khi đó bé tròn 2 tuổi.
    Bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi? Nếu bạn có thông tin thêm về trường thì cho mình biết nhé.
    • 14 năm
    • 564 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Cu Tèo Xem bài viết
    Vẫn còn băn khoăn thế sao mẹ cháu không thử đi nghía các trường khác ở gần đấy xem sao. Trước khi quyết định tìm trường cho con, mẹ cũng nên tham khảo các bài viết khác trên diễn đàn. Tìm vài trường mà mẹ cảm thấy là phù hợp nhất cho con mình. Rồi đến trực tiếp xem tình hình thế nào.

Mẹ Cu tèo cũng tham khảo ý kiến các mẹ. Thăm quan vài trường, cuối cùng đã quyết định chọn WL ở Huỳnh Thúc Kháng. Mặc dù trường nảy mới khai trương, nhung mẹ cháu bị ấn tượng bởi cách tổ chức và cơ sở vật chất của trường.
    Mẹ cu Tèo ơi WL là trường gì vậy địa chỉ ở đâu, mẹ nó có thể cho biết thêm một số thông tin như học phí, CSVC được không?
    Các mẹ cho em hỏi Sesame 2 địa chỉ ở đâu ạ, em cũng đang tìm trường cho Khoai đây, Kider Sun thì hết chỗ, Little Foot thì ăn uống mẹ cháu chưa thích lắm, các mẹ tư vấn thêm cho mẹ cháu nhé, mẹ cháu xin cảm ơn:Smiling:
    ticker3
    I am shinning like the candle in the dark, when you tell me that you love me

slv5xdiu8b9
    • 14 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoai Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi Sesame 2 địa chỉ ở đâu ạ, em cũng đang tìm trường cho Khoai đây, Kider Sun thì hết chỗ, Little Foot thì ăn uống mẹ cháu chưa thích lắm, các mẹ tư vấn thêm cho mẹ cháu nhé, mẹ cháu xin cảm ơn:Smiling:
    Lâu lắm hôm nay mới gặp mekhoai trong topic này. Sesame 2 ở 47 Nguyễn Khang cơ, mạn gần cầu Trung Kính. Mình nhớ ko nhầm hình như mekhoai ở mạn Thanh Xuân nhỉ, vậy nếu học ở đây thì có vẻ hơi xa.
    • 14 năm
    • 564 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Lâu lắm hôm nay mới gặp mekhoai trong topic này. Sesame 2 ở 47 Nguyễn Khang cơ, mạn gần cầu Trung Kính. Mình nhớ ko nhầm hình như mekhoai ở mạn Thanh Xuân nhỉ, vậy nếu học ở đây thì có vẻ hơi xa.
    Chào mẹ tam_paris, lâu quá ko gặp mẹ nó rồi, con giai nhìn trộm vía lớn quá, đúng là nhà tớ ở TX thì ra NK hơi xa thật, tớ đang tìm trường cho Khoai mà thấy khó quá cơ, thế mẹ nó gửi con ở đâu rồi, thỉnh thoảng offline cố gắng đi nhé:Smiling:
    ticker3
    I am shinning like the candle in the dark, when you tell me that you love me

slv5xdiu8b9
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ tam_paris ở gần trường hay sao mà biết cả ngày treo biển trường thế :Laughing:
    Mẹ Khoai đi đến NK còn gần hơn các trường mẹ kể ấy chứ, nhất là đường từ TX ra NK thoáng rộng như thế, không sợ bị tắc đường
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn trường Liễu Giai 2 thì nghe nói là do 1 cô giáo về hưu ở Liễu Giai 1 mở trường chứ không phải là cơ sở 2 của trường to đùng kia.
    Mẹ Tâm ơi LG 2 là do các cô trong BGH hiện thời của LG1 to đùng kia mở CS 2 đấy. Cô hiệu trưởng là cô Bình, hiệu phó là cô HIền và cô Oanh. Thông tin này thì hoàn toàn chính xác mẹ nó ạ. Các con độ tuổi nhà trẻ chỉ ở tạm tầng 2 mấy ngày nóng thôi, còn lớp các con chính thức ở tầng 3 thôi (tầng 3 có điều hòa và sàn gỗ nhưng mấy hôm 38, 40 độ phụ huynh yêu cầu cho các con xuống để tránh nóng tối đa đấy). Phòng tầng 2 hiện nay sẽ là nơi học múa của các con. Đấy là thông tin mới nhất.:Smiling:

PS: Mẹ nó cho mình hỏi cậu học ở Paris à? Cấp 3 và ĐH cậu học trường nào thế? Cậu học gì bên Pháp? Mình nhìn cậu quen quen. Mình cũng học bên Pháp về, mình ở Versailles
    • Pup
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 246 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đi qua trường Sesame 2 thì thấy nó sát cạnh 1 quán bia hơi to. Các mẹ thấy có ngại không, em thì sợ đông đúc ồn ào và mùi không trong lành bay vào lớp. Không hiểu sao ngta lại thuê làm trường học ở chỗ như thế nhỉ, sao ko thuê ở ngõ vừa rẻ hơn vừa yên tĩnh...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tr­­ường Sesame 2 hôm nay treo biển rồi đấy mẹ leha_leha à. Hôm trước mình cũng đã qua tham quan ở Liễu Giai 2 nhưng mình thấy ko thích lắm vì lớp cho bọn nhà trẻ như con mình thì học lớp bé lắm, trần có vẻ hơi thấp. Mình thì cũng rất cảm tình với Sesame 2 rồi, định đầu tháng 9 mới cho bé đi, khi đó bé tròn 2 tuổi.
    Bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi? Nếu bạn có thông tin thêm về trường thì cho mình biết nhé.
    Chào bạn, mình là Ngọc làm ở Trường Baby Stars số 123 Trung Kính, mời bạn qua tham quan trường để có thể lựa chọn được trường tốt nhất cho con mình. Hẹn gặp lại bạn.
    Tel: 04-7832.668
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

[QUOTE=mn_babystars;960421]Chào bạn, mình là Ngọc làm ở Trường Baby Stars số 123 Trung Kính, mời bạn qua tham quan trường để có thể lựa chọn được trường tốt nhất cho con mình. Hẹn gặp lại bạn.
    Tel: 04-7832.668
    Quảng cáo quá.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ vào đây để biết thông tin về trường Wonderland nhé:
    https://www.webtretho.com/forum/f385/truong-wonderland-47-49-huynh-thuc-khang-46953/

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoai Xem bài viết
    Mẹ cu Tèo ơi WL là trường gì vậy địa chỉ ở đâu, mẹ nó có thể cho biết thêm một số thông tin như học phí, CSVC được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ leha_leha ơi, có lẽ Bi Tồ cũng chuyển về trường 2 đấy. Nhà bà ngoại ở gần đó mà. Mẹ vẫn chưa cho con đi học à?
    Hôm vừa rồi mình cũng qua thăm quan CS2, thấy to đẹp hơn bên này. Lớp 18 tháng mới chỉ có 2 bạn gái mà có đủ 3 cô, ngoan ơi là ngoan. Cô Lưu ở lớp Bi Tồ cũng chuyển sang bên đó rồi.
    Mình cũng hỏi cô Hảo về quán bia bên cạnh, cô ấy bảo cả ngày chẳng có người ra người vào, đến giờ có khách thì các cháu đã đi học về rồi. Mình đến vào lúc gần trưa, quán bia vẫn chưa mở cửa thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebito Xem bài viết
    Mẹ leha_leha ơi, có lẽ Bi Tồ cũng chuyển về trường 2 đấy. Nhà bà ngoại ở gần đó mà. Mẹ vẫn chưa cho con đi học à?
    Hôm vừa rồi mình cũng qua thăm quan CS2, thấy to đẹp hơn bên này. Lớp 18 tháng mới chỉ có 2 bạn gái mà có đủ 3 cô, ngoan ơi là ngoan. Cô Lưu ở lớp Bi Tồ cũng chuyển sang bên đó rồi.
    Mình cũng hỏi cô Hảo về quán bia bên cạnh, cô ấy bảo cả ngày chẳng có người ra người vào, đến giờ có khách thì các cháu đã đi học về rồi. Mình đến vào lúc gần trưa, quán bia vẫn chưa mở cửa thật.
    Đầu tháng 7 bé nhà mình mới đi học. Nghe mẹ nói về lớp 18 tháng thấy ổn quá nhỉ. Trẻ con tuổi này đi học lúc lớp còn vắng tốt nhất nhỉ vì được các cô chăm chút nhiều hơn.
    Mình chưa bao giờ băn khoăn về quán bia cả, vì lần nào đến cũng chẳng thấy có tiếng ồn nào vọng sang trường. Lúc đầu chỉ băn khoăn một tí về con sông thôi.
    Còn lý tưởng nhất vẫn là không gian ở trường 1, trông sang sân vườn đại sứ quán xanh mướt mắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@mebito: Bé nhà bạn đã đi học bên này chưa? Mình định lùi lại thêm tháng nữa vì nóng quá. Có một chuyện mình muốn hỏi, mình mấy lần đến trường gặp một cô béo béo, mình cứ tưởng là cô Hảo, nhưng lần cuối cùng đến trường thấy có 1 cô giáo gọi cô ấy là chị Nga. :Thinking: :Sigh: Làm sao để gặp được cô hiệu trưởng nhỉ
    • 14 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@mebito: Bé nhà bạn đã đi học bên này chưa? Mình định lùi lại thêm tháng nữa vì nóng quá. Có một chuyện mình muốn hỏi, mình mấy lần đến trường gặp một cô béo béo, mình cứ tưởng là cô Hảo, nhưng lần cuối cùng đến trường thấy có 1 cô giáo gọi cô ấy là chị Nga. :Thinking: :Sigh: Làm sao để gặp được cô hiệu trưởng nhỉ
    Mẹ leha_leha ơi, bé nhà mình cũng định đầu T9 sẽ đi học, bây giờ chắc phải đăng ký giữ chỗ trước nhỉ. Bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi, chắc hy vọng ít nữa sẽ học chung lớp. Cu nhà mình sinh 2005, cô Hảo bảo các cháu 2005 sẽ học chung một lớp, trước mắt nhà trường sẽ chỉ mở tất cả 4 lớp thôi, lớp 2005 hiện đang có 5 bé rồi.
    Con nhà mình vẫn đang uống sữa phải dùng bình, chưa chịu uống cốc, chắc lúc đi học các cô sẽ rèn cho.
    Các cô có cho bố mẹ lên tham quan lớp lúc giữa giờ ko nhỉ!!!