TIN TÀI TRỢ.

Ohana, Koalahouse, Sunzie trường nào nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.59K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Mẹ cháu đã đắn đo rất nhiều về chuyện trường cho con. Về bàn với A xã thì anh ý bảo: Xem trường nào chất lượng tốt thì gửi. Dự đinh của mẹ cháu là muốn đầu tư cho con từ bây giờ để sau nay con có thể vào học ở các trường như: Thực nghiệm, nguyễn siêu,QT. Nhưng lại nghĩ con còn nhỏ mà mình kỳ vọng quá liệu có gây áp lực tâm lý cho con k? Mình cũng nói điều đó với bố của chiếp chiếp anh ý bảo:trường học không thành vấn đề nhưng phải xem khả năng của con thế nào? Mà mình thấy con mình đâu đến nỗi nào( 20 tháng tuổi: biết đếm từ 1-10, biết biệt các mầu cơ bản, biết phân biệt các hình khối đơn giản như : tròn, vuông, tam giác, CN, tứ giác, rất thích vẽ mặc dù chỉ vẽ linh tinh có khi ảnh hưởng của bố vì bố cháu là KTS mà). Cũng phát triển bình thường đấy chứ.
    Mình đã nghe tư vấn của rất nhiều mẹ, cảm ơn các mẹ nhiều nhe. Bây giờ minh chỉ chốt lại 3 trường: Ohana, Koalahouse, Sunzine. Ohana minh mới chỉ trao đổi trên điện thoại thôi chưa đến tận nơi để xem như thế nào, nhưng chắc cũng như Koalahouse thôi đúng không cùng một mẹ tách ra mà.
    Mình muốn các mẹ tư vấn cho giùm:
    Chất lượng giáo dục ở 3 trường này trường nào ok hơn?
    Cơ sở vật chất, chăm sóc trẻ trường nào 0k?
    Mình sẽ đặt tiêu chí chất lượng giáo dục lên hàng đầu. Còn về cơ sơ vật chất và chăm sóc thì chỉ hơn kém nhau một chút thôi phải không, tiêu chí này (cũng rất quan trọng) nhưng mình sẽ dành sự quan tâm thứ 2.
    Các mẹ thấy thế nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E cũng đã đến thăm quan cả 3 trường và em thấy OHANA là được hơn cả mặc dù các giáo viên ở OHANA ko được thân thiện như ở KH và SR. Em sẽ cho cháu đi học ở OHANA vào tháng 7, chị đã quyết định trường nào chưa?
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunvarua Xem bài viết
    E cũng đã đến thăm quan cả 3 trường và em thấy OHANA là được hơn cả mặc dù các giáo viên ở OHANA ko được thân thiện như ở KH và SR. Em sẽ cho cháu đi học ở OHANA vào tháng 7, chị đã quyết định trường nào chưa?
    Mình đã đi tìm hiểu thì thấy OHN là được nhất trong 3 trường đó. Nhưng mình vẫn đang băn khoăn dậy song ngữ như vậy thì có ảnh hưởng đến khả năng tiếng mẹ đẻ của con không. Con mình mới nói được 3-4 từ.
    Minh đã nghe có người nói: Có trẻ học mô hình như vậy khi đi học về mẹ bảo chào ông, con chào ông không nói gì, con bảo với mẹ " sao nó không nói gì, nó không hiểu à". Bạn biết rồi đấy tiếng anh chỉ có 2 ngôi còn tiếng việt thì nhiều: cô, bác, chú , gì...Nêu con mình về mà như vậy thì chắc ... Mình con nghe thấy mấy chuyện nữa cơ mà kể ra đây thì dài quá. Nghe nhiều đâm sợ nhụt chí luôn chắc sẽ phải xem lại kỹ hơn. Mình con 3tháng để quyết định cơ mà
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 736 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bé nhà tớ đang học ở Ohana, cả nhà tớ lúc đầu còn băn khoăn, nhưng bây giờ thì ai cũng thấy quyết định rất đúng đắn. Bé thay đổi nhiều, mạnh dạn tự tin hơn, biết nhiều hơn, và đặc biệt rất yêu trường. Mình mới tham gia 1 buổi họp phụ huynh của lớp và nhận xét chung của tất cả phụ huynh là điều thành công nhất là tất cả các cháu đều thích đi học, không hề sợ hay ngại đi học. Còn 2 trường kia thì mình không biết chất lượng thế nào nên không có ý kiến gì.
    2bFJ
    jXB6
    • 251 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

To các mẹ:
    Em cũng thích các trường như WL,KL,OH nhưng AX lại không thích. Kết trường MX mới lạ chứ. Em phải theo ý cho học thử 10 ngày đấy các mẹ ạ, hy vọng là con em sẽ vui vẻ với lựa chọn của bố
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi trường Ohana đ/c ở đâu, học phí thế nào, có đt liên lạc cho mẹ cháu với. Tks!
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoanguyen Xem bài viết
    Lại gặp mẹ cháu ở đây rồi! OH ở 20 Phạm huy Thông, có xe đưa đón đấy! (Tel 7718864) Học phí là 12$/ ngày (trung bình khoảng >200$/tháng), mình cũng ko chắc lắm vì chỉ nghe bạn mình là GV ở đó nói lại thôi.
    Oài, cao thế, chịu thôi, chịu thôi :Talktothe
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi trường Ohana có website không ạ? Em search google mãi mà không thấy.
    Con em mới 15 tháng, đang dự kiến 18 tháng cho đi bộ đội nên cũng đang tìm trường. Bố mẹ cháu cũng đang nhắm Koala, Ohana vì tương đối gần nhà.
    Các bố mẹ có thông tin thêm gì về 2 trường này thì chia sẻ cho em với ạ.
    Thanks cả nhà
    e0lJp7
    PWDCp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. thế còn trường Kinder-world thì thế nào có mẹ nào biết gì ko? Rainbow nữa??? hình như có cả cơ sở khác ở Huế - SG đúng ko??
    mẹ cháu định bon chen Ohana mà bố thì lại bảo kiểm tra xem kinderworld xem thế nào, mà tìm mãi chả thấy ai nói đến nó cả... :Sad: :Sad:
    Ohana thấy bảo bây giờ thu về 1 mối ở Phạm huy Thông rồi phải ko? Và chương trình có cả học bơi ở Daewoo nữa à?

nhưng mà cứ cho mẹ cháu hỏi vụ Kinder-world và Rainbow đi
    Mẹ Motilium

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 146 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các trường khác mình ko biết nhưng với O'Hana con mình đã từng học ở đó nên mình có một số nhận xét như sau:

Điểm được:
    - Chương trình học và hoạt động trong một ngày của các con vừa kín thời gian và rất toàn diện cả hoạt động thể chất lẫn trí tuệ, cả hoạt động có cô hướng dẫn lẫn hoạt động tự do. Các con được khuyến khích sáng tạo rất nhiều, tự làm được rất nhiều sản phẩm. Mình từng ở với con cả 1 ngày ở trường thấy ko lúc nào cô giáo và các con ngồi không. Ở O'Hana không có cảnh các cô ngồi trên tán chuyện, các con xếp hàng ngồi dưới ko được làm gì chỉ được tán ngẫu.
    - Các cô rất nhẹ nhàng với các con, chỉ phân tích phải trái, nặng nhất là nghiêm giọng, không bao giờ quát mắng. Các cô quan sát các con rất cẩn thận, nếu có vấn đề gì (về sức khỏe, hành vi...)ngay lập tức sẽ trao đổi riêng với gia đình để cùng giải quyết.
    - Đồ chơi, sách truyện và học cụ rất đầy đủ, đa dạng và là loại chất lượng cao.
    - Phòng học nhà vệ sinh rất sạch sẽ, thoáng mát (mình rất thích nhà vệ sinh ở đấy vì cái gì cũng bé teo teo rất vừa với các con). Các con cũng được cô huấn luyện tự rửa tay, đánh răng vài lần 1 ngày.
    - Thực đơn hàng ngày đa dạng, nấu ăn tương đối ngon, sạch sẽ.

Điểm chưa được:
    - Thông thường 1 lớp có 2 cô giáo (người Việt cả) nhưng 1 cô chỉ nói tiếng Việt, cô còn lại chỉ nói tiếng Anh. Nhưng cô giáo nói tiếng Anh thì phát âm chán lắm (còn chán hơn cả mẹ cháu ở nhà) nên rất có nguy cơ là làm hỏng hết ngữ âm Tiếng Anh của con.
    - Các cô quá khuôn phép khi rèn hành vi cho các cháu nên có thể không phù hợp với một số trẻ. Ví dụ là con trai mình thường hay biểu hiện tình cảm hơi nồng nhiệt, yêu bạn đôi khi cháu hay ôm ghì lấy bạn là bị cô nhắc nhở hoặc để thể hiện sự vui thích cháu hét to và nhảy tưng tưng lên là bị cô stop. Nói chung là các cô thường chỉ đồng tình với những hành vi hết sức chuẩn mực, khác đi là bị nhắc nên mình cảm thấy nó không tốt cho sự phát triển cá tính của con.
    - O'Hana ở Phạm Huy Thông nằm ở ngay góc hồ Ngọc Khánh, những hôm đổi gió cá chết rất nhiều mà toàn dạt về phía trường nên mùi rất khó chịu. Mình cũng từng comment với trường về việc này nhưng cũng ko giải quyết được.
    - Các report hàng kỳ về các con rất hoành tráng, hàng xấp giấy nhưng mang tính hình thức nhiều hơn. Chi tiết thì mình ko nhớ rõ nhưng đại khái là cho điểm từng trẻ nhưng ko nói được rằng điểm như vậy có tốt không và so với các trẻ khác cùng tuổi cùng lớp, cùng trường như thế nào.

Túm lại, trên đây là ý kiến của riêng bản thân mình, muốn chia sẻ giúp các mẹ có thêm thông tin để cân nhắc chọn trường cho con.
    Everything's possible
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ MiQuay đã cho Quậy đi học chưa ạ? Em thấy chị có vẻ tìm hiểu rất kỹ về mấy trường này rồi. Em muốn hỏi thêm chút xíu về lớp cho bé 18-24 tháng: các cô có xúc cho cháu ăn hết khẩu phần không (vì các bé độ tuổi này em nghĩ là chưa thể tự ăn được), việc đại tiểu tiện thì như thế nào (vì có bé đã biết gọi có bé không)? Em rất muốn hỏi nhiều thứ nhưng tiện các mẹ có nhiều kinh nghiệm mẹ cháu cứ hỏi trước, còn thế nào cũng phải đến tận trường mấy lần ấy chứ ạ.
    Cảm ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ MiQuay đã cho Quậy đi học chưa ạ? Em thấy chị có vẻ tìm hiểu rất kỹ về mấy trường này rồi. Em muốn hỏi thêm chút xíu về lớp cho bé 18-24 tháng: các cô có xúc cho cháu ăn hết khẩu phần không (vì các bé độ tuổi này em nghĩ là chưa thể tự ăn được), việc đại tiểu tiện thì như thế nào (vì có bé đã biết gọi có bé không)? Em rất muốn hỏi nhiều thứ nhưng tiện các mẹ có nhiều kinh nghiệm mẹ cháu cứ hỏi trước, còn thế nào cũng phải đến tận trường mấy lần ấy chứ ạ.
    Cảm ơn các mẹ.
    • 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi website của Ohana để tham khảo thông tin vì em chưa có thời gian đến tận nơi tham quan trường. Em đã qua Koala House ở Giảng Võ vì tiện gần chỗ làm. Em thấy không gian ở đó rất được vì nhìn ra hồ và có sân chơi cho trẻ. Cu tí nhà em đang đi học nhà trẻ lớp 2-3 tuổi ở một trường công gần nhà bà ngoại. Em đang dự định sang năm lên lớp 3 tuổi sẽ cho sang học các trường như KH vì em thấy trường này rất hay. Em chưa đến KH ở Láng Hạ nhưng chắc em sẽ chọn KH vì Ohana không tiện đường đi làm. Tuy nhiên em vẫn muốn tham khảo nên nếu mẹ nào biết trang web của trường thì share cho em với. Thanks các mẹ nhiều.
    Thiên thần bé nhỏ của mẹ. Con là sự kết tinh của tình yêu, sinh lực và trí tuệ của ba mẹ.

OTc2p7

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,104 Bài viết

• 28,631 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ý kiến riêng của mình là mấy trường này na ná như nhau mà thôi, đủ tiềm lực kinh tế thì chứ nhằm trường nào gần nhà nhất mà học. Các mẹ đừng mất công kén chọ quá làm gì, cũng đừng nghe mọi người dọa dẫm này kia. Cuối cùng cũng đừng nên quá kỳ vọng. Trường nào thì các cô cũng từ cùng một lò giáo dục của VN ra mà thôi, có đào tạo tập huấn thì cũng không thay đổi ngày một ngày hai đc đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 282 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Ý kiến riêng của mình là mấy trường này na ná như nhau mà thôi, đủ tiềm lực kinh tế thì chứ nhằm trường nào gần nhà nhất mà học. Các mẹ đừng mất công kén chọ quá làm gì, cũng đừng nghe mọi người dọa dẫm này kia. Cuối cùng cũng đừng nên quá kỳ vọng. Trường nào thì các cô cũng từ cùng một lò giáo dục của VN ra mà thôi, có đào tạo tập huấn thì cũng không thay đổi ngày một ngày hai đc đâu.
    Đúng rùi, trường nào gần nhà thì học.
    CmMEp7