TIN TÀI TRỢ.

Nhà trẻ tư thục Thần Tiên ở Thái Thịnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.37K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Loa loa, các mẹ ơi có mẹ nào gửi con ở nhà trẻ tư thục Thần Tiên ở Thái Thịnh không cho mình xin vài ý kiến với. Mình định cho nhóc nhà mình đi trẻ ở đó nhưng chưa biết chất lượng thế nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 483 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doan Cam Tu
    Loa loa, các mẹ ơi có mẹ nào gửi con ở nhà trẻ tư thục Thần Tiên ở Thái Thịnh không cho mình xin vài ý kiến với. Mình định cho nhóc nhà mình đi trẻ ở đó nhưng chưa biết chất lượng thế nào.
    Chị dâu mình có gửi con ở đó và khen lắm. Về chất lượng dạy, chăm sóc và học thì đều ổn cả, mình thấy so với Chíp chíp là nơi con mình đang học cũng tương đương nhau. Trường có lắp camera, PH có thể ngồi ở ngoài xem con mình đang làm gì trong lớp với cô và các bạn. Cô giáo nice, có trách nhiệm, nhiệt tình. Tiền học thì rẻ (khoảng 600k/tháng kể cả Thứ 7, 3-4 cháu/ cô). Thực đơn cũng khoa học, phong phú.Túm lại rất OK.
    Mẹ không thể sống đời, sống kiếp với con được. Người phụ nữ con chọn mới là người sống hết cuộc đời này với con, người đó chăm sóc, yêu thương con, thì mẹ phải cảm ơn người đó, phải thương yêu người đó! --> Tớ rất tâm đắc với câu nói của MC 1 bạn trong WTT này --> mục tiêu phấn đấu của tớ khi có con dâu!

IMG_0191IMG_0211IMG_0206
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi địa chỉ chính xác của nhà trẻ đó được không. Thanhks
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    ticker5
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mây xanh
    Bạn ơi cho mình hỏi địa chỉ chính xác của nhà trẻ đó được không. Thanhks
    Mình không nhớ địa chỉ chính xác. Bạn đi đến cửa hàng áo cưới Phượng Anh trên đường Thái Thịnh thì rẽ vào ngõ ngay bên cạnh. Đi khoảng 50m bạn sẽ nhìn thấy nhà trẻ đó ở bên tay phải, dễ tìm lắm. Hôm qua mình cũng đã qua xem thử mình thấy là ở đó hơi nhỏ và không có sân chơi ngoài trời cho các con. Phòng học thì cũng nhỏ vì là sử dụng lại nhà ở. Thấy họ nói là cơ sở bên Pháo Đài Láng thì rộng hơn nhiều. Học phí ở đó thì 700 nghìn/tháng nhưng lại phải đóng phí xây dựng trường 1triệu/năm ( năm nào cũng phải đóng) có nghĩa là học phí của các con sẽ khoảng 800nghìn/tháng, không bao gồm ăn sáng, một tuần chỉ có 2 bữa uống sữa thôi ( không biết sữa gì). Được mỗi ưu điểm là 1 cô phụ trách 3 con thôi nên có lẽ các con sẽ được chăm sóc cẩn thận hơn và có camera để khi bố mẹ đến thăm các con thì sẽ được xem qua màn hình mà không cần vào lớp (cái này thì theo mình cũng không quan trọng lắm). Nói chung là so với Vietkids thì không bằng đâu các mẹ ạ, Vietkids không tuyển sinh nữa thì đành chịu thôi....
    Mình cũng đang phân vân lắm không biết cho con đi học trường nào, cùng lắm thì lại cho đi Hoa Hồng rồi gửi gắm cho các cô vậy, híc híc.
    • 14 năm
    • 483 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình không nhớ địa chỉ chính xác. Bạn đi đến cửa hàng áo cưới Phượng Anh trên đường Thái Thịnh thì rẽ vào ngõ ngay bên cạnh. Đi khoảng 50m bạn sẽ nhìn thấy nhà trẻ đó ở bên tay phải, dễ tìm lắm. Hôm qua mình cũng đã qua xem thử mình thấy là ở đó hơi nhỏ và không có sân chơi ngoài trời cho các con. Phòng học thì cũng nhỏ vì là sử dụng lại nhà ở. Thấy họ nói là cơ sở bên Pháo Đài Láng thì rộng hơn nhiều. Học phí ở đó thì 700 nghìn/tháng nhưng lại phải đóng phí xây dựng trường 1triệu/năm ( năm nào cũng phải đóng) có nghĩa là học phí của các con sẽ khoảng 800nghìn/tháng, không bao gồm ăn sáng, một tuần chỉ có 2 bữa uống sữa thôi ( không biết sữa gì). Được mỗi ưu điểm là 1 cô phụ trách 3 con thôi nên có lẽ các con sẽ được chăm sóc cẩn thận hơn và có camera để khi bố mẹ đến thăm các con thì sẽ được xem qua màn hình mà không cần vào lớp (cái này thì theo mình cũng không quan trọng lắm). Nói chung là so với Vietkids thì không bằng đâu các mẹ ạ, Vietkids không tuyển sinh nữa thì đành chịu thôi....
    Mình cũng đang phân vân lắm không biết cho con đi học trường nào, cùng lắm thì lại cho đi Hoa Hồng rồi gửi gắm cho các cô vậy, híc híc.
    Sữa thì ở trường nào tớ thấy cũng phải gửi đến nhờ các cô cho uống thêm. Còn phí xây dựng trường tớ tưởng trường nào cũng phải đóng nhỉ?
    Mẹ không thể sống đời, sống kiếp với con được. Người phụ nữ con chọn mới là người sống hết cuộc đời này với con, người đó chăm sóc, yêu thương con, thì mẹ phải cảm ơn người đó, phải thương yêu người đó! --> Tớ rất tâm đắc với câu nói của MC 1 bạn trong WTT này --> mục tiêu phấn đấu của tớ khi có con dâu!

IMG_0191IMG_0211IMG_0206
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Vic
    Sữa thì ở trường nào tớ thấy cũng phải gửi đến nhờ các cô cho uống thêm. Còn phí xây dựng trường tớ tưởng trường nào cũng phải đóng nhỉ?
    Uh, nhưng hôm trước tớ qua Vietkids thì thấy là các con được uống sữa Gain vào buổi sáng, còn muốn cho uống thêm thì tất nhiên là vẫn phải gửi rồi. Còn phí xây dựng thì tớ thấy các trường khác chỉ phải đóng một lần khi nhập học thôi chứ không phải năm nào cũng đóng
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uh, nhưng hôm trước tớ qua Vietkids thì thấy là các con được uống sữa Gain vào buổi sáng, còn muốn cho uống thêm thì tất nhiên là vẫn phải gửi rồi. Còn phí xây dựng thì tớ thấy các trường khác chỉ phải đóng một lần khi nhập học thôi chứ không phải năm nào cũng đóng
    Nhà ấy đã gửi Vietkids chưa? cơ sở vật chất thế nào? tớ cũng đang định cho con gái đi bên đó nhưng chưa có thời gian qua xem, mới gọi điện hỏi sơ sơ thôi. các cô có níce ko? ăn uông có ok ko?
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zinette
    Nhà ấy đã gửi Vietkids chưa? cơ sở vật chất thế nào? tớ cũng đang định cho con gái đi bên đó nhưng chưa có thời gian qua xem, mới gọi điện hỏi sơ sơ thôi. các cô có níce ko? ăn uông có ok ko?
    Híc híc, tớ cũng đang muốn cho con đi Vietkids đây nhưng hôm trước qua hỏi thấy nói là chưa biết bao giờ mới tuyển sinh. Ở bên đó thì rộng rãi và cơ sở vật chất tương đối tốt, nói chung là tớ hài lòng nhất so với các trường tư thục. Thực đơn ăn uống của các con thì được ghi trên bảng để cho bố mẹ theo dõi. Ở trên này các mẹ cũng khen trường đó lắm, mỗi tội là bây giờ họ không tuyển sinh nữa. Nếu bạn ở gần Nguyễn Khuyến thì qua đó hỏi thử xem chứ ở Vũ Ngọc Phan thì không rồi. Thế mới buồn chứ
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Phí đóng 1 lần là phí nhập học
    Còn phí xây dựng trường thì năm nào chả phải đóng, có trường ít trường nhiều thôi.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy hả, thế thì để mình tìm hiểu lại vì hôm trước qua Vietkids thấy nói là chỉ phải đóng phí nhập học và sau đó là đóng học phí hàng tháng thôi ngoài ra không phải đóng thêm một khoản tiền nào cả. Để mình xem lại nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghe nói có nhà trẻ tư thục rất tốt ở gần Văn miếu, có ai biết nhà trẻ đó không vậy bảo cho mình với. Nhà mình ở Nguyễn Thái Học muốn gửi bé ở gần nhà thôi.
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • 14 năm
    • 483 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooncake
    Mình nghe nói có nhà trẻ tư thục rất tốt ở gần Văn miếu, có ai biết nhà trẻ đó không vậy bảo cho mình với. Nhà mình ở Nguyễn Thái Học muốn gửi bé ở gần nhà thôi.
    Có 2 trường tư thục:
    1- Trường Chíp chíp: Ngô Tất Tố
    2- Trường Vietkids: Nguyễn Khuyến
    Cả 2 trường đó đều tốt cả.

IMG_0191IMG_0211IMG_0206
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho mình hỏi địa chỉ nhà trẻ tư thục này với, mình đang định cho bé khoảng 15 tháng đi trẻ. Cám on các mẹ nhé.
    Diệu An, Mai An ngoan, bố yêu, mẹ yêu
    • MMS
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 81 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo thêm ở link này nhé https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=12667
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm

Số nhà 36 ngõ 67 phố Thái Thịnh- HN.
    Em đã đến trường này và suýt đóng tiền nhập học lớp nhà trẻ cho con em nhưng rồi lại thôi vì:
    - Trường sạch, 1 cô trông khoảng 4-5 cháu: OK
    - Ko có sân chơi, tận dụng tầng 1 để chơi cầu trượt : OK
    - Cô giáo có vẻ không chuyên môn (em thấy như mấy cô ở quê ra trông trẻ ý) : Ko ổn tẹo nào.
    - Tiền học phí nhà trẻ khoảng 600K - 700 K/ tháng (ko kể tiền nhập học và xây dựng trường), nhưng ko có ăn sáng. Nếu ăn sáng thì đóng thêm 120K/ tháng nhưng em nhìn bát cháo sáng của các cháu rồi (nói xin lỗi các mẹ, ko thể mê được). Thực đơn nghèo nàn, quanh đi quẩn lại toàn cháo thịt , làm sao mà trẻ ăn được (mà hình như là 10K tiền ăn/ ngày) Một tuần có 2 -3 bữa sữa vào tầm 9h sáng là sữa Nuti.
    Cô phụ trách bảo là nếu muốn thì phụ huynh có thể gửi sữa thêm. Suy ra tiền đóng ko tương xứng với những gì trẻ nhận được cả về ăn uống và vui chơi.
    Cô Lan Anh phụ trách có vẻ hơi điêu (em xin lỗi nhưng đây là cảm nhận riêng của em.).

Đây chỉ là vài NX của cá nhân em, các mẹ cứ tham khảo thêm các mẹ khác
    Uh, đúng rồi đấy mình cũng có nhận xét giống như mẹ, các cô ở đây cứ thấy điêu điêu thế nào ý và mức học phí cũng cao so với những gì mà các con được hưởng
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Vic
    Có 2 trường tư thục:
    1- Trường Chíp chíp: Ngô Tất Tố
    2- Trường Vietkids: Nguyễn Khuyến
    Cả 2 trường đó đều tốt cả.
    Cám ơn nhiều, thế Phố Ngô Tất Tố ở đâu vậy
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooncake
    Cám ơn nhiều, thế Phố Ngô Tất Tố ở đâu vậy
    Ở gần khu vực Quốc Tử Giám ấy, mình không nhớ chính xác
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh chị cũng gần khu e, e thấy trường Ban Mai ở phố VĨnh HỒ gần nhà e này hàng xóm gửi con khen lắm, thấy bảo cháu nào cũng bụ bẫm lên. Sắp tới vợ chồng e cũng đang ướm vào đây cho cháu. Share thông tin cho các bố mẹ tahm khảo

https://www.facebook.com/TruongMamNonBanMai