TIN TÀI TRỢ.

nhà trẻ/nhóm trẻ gia đình khu Linh Đàm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.9K Lượt đọc
  • 370 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết bà nào ở khu Linh đàm (bán đảo hoặc Bắc LĐ) nhận trông 1-2 trẻ không, hoặc có nhóm trẻ gia đình nào tốt k? mình đang cần tìm gấp. Cảm ơn nhiều.
    120005021u7Qap7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 383 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghe bảo ở Linh đàm có nhà trẻ bán công nào cũng khá tốt mà? Mình đang định tìm hiểu để sau cho Piu đi.
    NQM (HN)
    • 238 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em ở khu Linh Đàm đây, ngay gần Trường Mầm non bán công Linh Đàm luôn. Con nhà em hai tuổi, cách đây hơn một tháng cho cháu đi bộ đội ở đấy. Cũng biết là đứa trẻ nào mới đi cũng quấy khóc nhưng mà các cô cũng phải có phương pháp với các cháu chứ. Chả hiểu các cô dạy dỗ cháu thế nào thì ngoài việc cháu sút cân ra, cháu ốm suốt hơn một tháng trời, đến giờ vẫn chưa khỏi, uống bao nhiêu là thuốc, đêm nào cũng bị hoảng loạn, khóc lóc gào thét, nửa đêm giật mình đùng đùng, tính tình thì ngày càng ngang bướng. Ăn thì cả ngày ở nhà trẻ không ăn được gì, toàn trớ hết ra. Mà các cô ở đấy không có trách nhiệm đâu, nhiều phụ huynh kêu ca lắm rồi. Tận mắt em nhìn thấy khi có mình ở đấy cô nào cũng tử tế, nhưng mà mình đi rồi (hôm đấy em ở lại bí mật rình xem nó thế nào), các cô chả dỗ cháu gì hết (nó đang gào khóc khan cả tiếng), lại còn đẩy nó ngã lăn ra đất vì can tội khóc nhiều quá. Còn nhiều vấn đề lắm nhưng không thể nói hết ra được. Kết luận là em đã cho nó nghỉ ở nhà hai tuần nay để cho khỏi ốm và hết bị hoảng loạn. Khuyên các mẹ nếu con còn nhỏ thì đừng cho đi nhà trẻ đấy, đợi nó lớn lên, biết kể chuyện là hôm nay làm những gì, cô dạy thế nào đã thì hãy cho nó vào trường đấy.
    Mẹ Bo và Sushi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trời ạ, đang định cuối năm bé được 2 tuổi cho đi trẻ thì đọc bài này sợ quá. Mình chưa hỏi được ai về nhà trẻ này, cứ tưởng là tốt.
    Đợi đến khi bé nói được thi cũng phải 2,5-3 tuổi, lâu quá, k hiểu có đợi được không nữa.
    Quân khu Linh Đàm có vẻ ít người quá nhỉ. Mình để ý mới thấy có Muỗm, bé Piu, Nghiasata78. Hôm nào gặp nhau trao đổi kinh nghiệm đê...
    120005021u7Qap7
    • 238 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít711
    Quân khu Linh Đàm có vẻ ít người quá nhỉ. Mình để ý mới thấy có Muỗm, bé Piu, Nghiasata78. Hôm nào gặp nhau trao đổi kinh nghiệm đê...
    Có cả Meminhngoc nữa đấy Mít711 ạ, mình cũng đang nghĩ như thế, nhà Mít711 ở bán đảo hay bắc Linh Đàm? Nhà mình ở Bắc Linh Đàm, gần siêu thị Rosa. Hôm nào tập trung để cho lũ trẻ con được chơi với nhau, còn các mẹ tha hồ mà tâm sự về nhà trẻ và trường học :4: :4:. Các mẹ ở Linh Đàm có ủng hộ không cho ý kiến đi nhé.
    Mẹ Bo và Sushi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hôm nay mình vào trường BCTH Linh Đàm, gặp cô Hiệu trưởng và hiệu phó, qua tiếp xúc thấy các cô chả như mẹ hiền tẹo nào. Còn vào thăm lớp thì cô nào cũng thấy nice, thấy cô hiệu phó vào dặn dò các cô này nọ có vẻ quan tâm lắm, chả hiểu vì có khách thì thế hay không.
    Mình cũng thăm quan cả trường tư thục Sunrise liền đó, thì thấy lớp 20 tháng trở xuống đứa nằm đứa ngồi, chả thấy có hoạt động gì, mà nhiều đứa đi lâu rồi vẫn chưa biết nói. Mà mục đích của mình là cho bé đi để biết nói nhanh.
    Bé nhà mình mới 18 tháng, đang băn khoăn không biết nên gửi từ bây giờ hay đợi đến tháng 8-9 cho thời tiết dịu hơn.
    Bo nói thạo chưa. Bé nhà mình còn chưa nói được, chỉ được vài từ nên chắc chắn chưa thể mách được những gì xảy ra ở lớp.
    ĐT của Nghiasata là gì thế? ĐT mình: 641 2099 (mình ở Bắc LĐ)
    120005021u7Qap7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 383 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé Piu ở bên Đại kim nhà quê cơ
    Mấy hôm trước ỏ cạnh nhà mình vừa mở một cái nhà trẻ tư thục. Thực ra chỉ là 1 cái nhà 4 tầng diện tích sàn 48 m2 xây giống hệt nhà để ở thôi. Có 1 cái cầu trượt nhựa bé tí ở tầng 1, gọi là cao cấp hơn nhóm trẻ gia đình 1 chút. Chắc là lúc bí quá thì cũng có thể gửi tạm, được cái gần nhà ông bà có thể đảo qua giám sát được. Chẳng có bác nào xây cái biệt thự 200m2 để trông trẻ nhỉ?
    NQM (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Không hiểu nhà trẻ Đại Từ/Đại Kim (đường đi từ ngoài vào chợ) có tốt không Bé Piu nhỉ?
    120005021u7Qap7
    • 238 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không hiểu nhà trẻ Đại Từ/Đại Kim (đường đi từ ngoài vào chợ) có tốt không Bé Piu nhỉ?
    Tớ thấy mọi người bảo Nhà trẻ đấy tuy cơ sở vật chất không bằng nhưng mà các cô thì có kinh nghiệm hơn, chăm các cháu tốt hơn nhiều. Có khi cho bọn trẻ con đi bộ đội ở đấy lại hay đấy các mẹ ạ
    Mẹ Bo và Sushi
    • 2,861 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mình ở khu Bắc Linh Đàm đây, Bé nhà mình 27 tháng tuổi rồi nhưng mình chưa cho đi lớp vì có Ông Bà nội trông, minh cũng dự định cho bé đi học vào đúng tuổi khi được 3 tuổi, mà cũng chưa tìm hiểu kỹ về mấy trường lắm, nhưng nghe Nghĩa nói thì trường đó tệ quá. Bọn mình hôm nào gặp nhau đi, buổi tối ý, mình cho bọn trẻ đi dạo ở sân siêu thị Rosa....được chứ các mẹ?
    To NGhĩa: ox về chưa vậy? có share........ ko? mình đang mong ox về quá mà hổng thấy về.
    Tel: 9182500 (Hải)
    ------------------------------- ----------------------
    Mẹ yêu Ngọc chíp nhất đời
    • 2,861 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

To Nghiasata78 : Nghĩa ơi, ox về chưa vậy? trưa nay có đi off ở Huế Ngự Bình không?
    ----------------------
    Mẹ Minh Ngọc (Hải)
    • 238 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ĐT của Nghiasata là gì thế? ĐT mình: 641 2099 (mình ở Bắc LĐ)
    Phone nhà mình: 6412014. Thình thoảng cho Mít sang nhà mình chơi với Bo đi, Bo nói nhiều lắm đấy, biết đâu chúng nó lại học nhau mà nhanh biết nói cũng nên. Đừng quá lo lắng, nếu nó nghe và hiếu được thì ko sao đâu. Có nhiều đứa trẻ cũng chậm nói nhưng mà đến lúc nói được thì thôi rồi.
    Mẹ Bo và Sushi
    • 238 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ minh ngọc
    To Nghiasata78 : Nghĩa ơi, ox về chưa vậy? trưa nay có đi off ở Huế Ngự Bình không?
    ----------------------
    Mẹ Minh Ngọc (Hải)
    Có đấy, con bà ốm thế có đi được không? Cố gắng đi một lát cho vui nhé
    Mẹ Bo và Sushi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,512 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trời ơi vào đọc thấy ai cũng tìm nhà trẻ cho con, thôi chắc mai em đổi nghề chuyển sang giữ trẻ vừa trông được con lại vừa có tiền... Nhà em ở Ga Giáp Bát đây, hôm nào các mẹ cho bé đi chơi công viên Linh Đàm đê...
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Trời ơi, nghe các mẹ Linh Đàm than mà buồn quá. Hiếu nhà mình giờ cũng 22.5 tháng rồi, đang trong giai đoạn bướng và lì lợm lắm, cũng đang muốn cho đi bộ đội đây. Thế mà các mẹ phản ánh thế này thì biết đi học ở đâu bây giờ???.
    Ở trong bán đảo thì cũng có hai lớp trông trẻ tư thục, Hoàng Phương và Hướng Dương, mỗi lớp khoảng mười mấy, hai mươi cháu, diện tích có hơn 80 m2. Các mẹ thử tham khảo xem thế nào, chứ cái kiểu như Nhà trẻ bán công Bắc Linh đàm thì hãi quá.
    Sao trước mọi người trong khu nhà mình khen thế nhỉ?!!
    • 2,861 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun
    Trời ơi vào đọc thấy ai cũng tìm nhà trẻ cho con, thôi chắc mai em đổi nghề chuyển sang giữ trẻ vừa trông được con lại vừa có tiền... Nhà em ở Ga Giáp Bát đây, hôm nào các mẹ cho bé đi chơi công viên Linh Đàm đê...
    Hôm nào cho bé đi chơi đi, bọn mình hẹn nhau rồi alo nhé!
    ĐT NR tôi là: 6412 680
    City: 9182500
    ___________________ ------------------
    Mẹ Minh Ngọc (Hải)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nhà trẻ BC Linh Đàm chỉ tốt cách đây vài năm, khi mới thành lập, đang cần chiêu sinh và còn ít học sinh thôi. Giờ các cô kiêu rồi. Chỉ nhìn hiệu trưởng hiệu phó thì biết :-(( Nghe nói muốn xin học khi bé thiếu tháng còn phải đưa HT 500.000/1 triệu gì đó cơ :-(
    120005021u7Qap7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình cho bé đi nhà trẻ tư thục Sunrise ở cạnh nhà trẻ bán công LĐ rồi, cũng thấy tạm ổn. Có điều thời gian ăn chưa hợp lý lắm: sáng từ 7h30-8h ăn sáng, 9h30 uống sữa (chỉ hơn 100ml thôi), trua tầm 11h 30 lại ăn cháo, 12 h ngủ trua. chiều 2h30-3h ăn cháo, 4h30 uống sữa. Thời gian ăn buổi sáng hơi gần nhau quá. Có hai lớp lớn và bé thì đều ăn cháo nấu từ gạo xay vỡ, hơi loãng (loãng hơn cháo mình nấu ở nhà). Hai lớp đều ăn như nhau, cô hiệu trưởng bảo cứ ăn như thế đến khi nào ăn cơm thì chuyển thẳng lên cơm chứ không chuyển dần dần (chạo gạo xay--cháo đặc- cơm)
    Mình đang không biết nên góp ý thế nào với cô.
    Có điều k thấy bé khóc hay giật mình sợ hãi lúc ngủ. chắc là ở lớp OK, k bị "Bạo hành".
    Nghiasata78 ơi, mình thấy gửi đây cũng đwocj đấy, rồi đợi bé lớn hơn chút và biết mách thì gửi bán công. Bán công LĐ thì rộng rãi, nhiều đồ chơi hơn, có khuôn viên.

Cuối tuần này hẹn cho các bé gặp nhau đi các mẹ ơi? Chủ nhật nhé?
    120005021u7Qap7
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Mẹ Mít ơi, đúng là cho con đi bộ đội ngại nhất là cái khoản giờ ăn ngủ không hợp lí đấy nhỉ. Giờ ăn ở đấy quả thật là hơi bị khác với nhà mình, ba bữa cháo liền nhau thế, khó ăn bỏ xừ. Mà sao dạo này mình đi qua chỗ Sunrise, chẳng thấy treo biển nữa nhỉ?!!
    Nhà mẹ Mít ở trong bán đảo đúng không? Nơ mấy vậy? Mình ở Nơ1B đây.
    Mẹ Nghĩa ơi, con giai thế nào rồi, đỡ chưa?!! Mình có anh bạn quen thân với cô hiệu trưởng bên trường bán công Linh Đàm, anh ấy cứ bảo cho con đi học đi, để anh xin cho, sẽ nằm trong diện dịch vụ, họ không dám đối xử tệ với con em đâu, vì MQH với anh. Nhưng quả thật, nghe Nghĩa kể chuyện mình thấy ngán quá, cô giáo mà tệ thế thì khổ thân bọn trẻ lắm, Nghĩa cho con giai nghỉ là đúng rồi.
    Khắp nới đang có dịch sốt siêu vi và viêm đường hô hấp trên, các mẹ nhà mình đừng cho con tụ tập chỗ đông người hay nghịch ngợm lê la. Hiếu đang ốm đây, hẹn lúc nào khỏe sẽ gặp các mẹ và các bẹn Linh Đàm nhà mình nhé. Thế các mẹ Linh Đàm có ý định offline gì không? Có kế hoạch gì thì ới nhau nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

nhà trẻ Sunrise thuê địa điểm mới ở chỗ gần đấy rồi mẹ Hiếu ngoan ạ ( trên trục lối rẽ giữa siêu thị Rosa và dãy nhà biệt thự mà Sunrise thuê cũ).
    Bé mình cũng đang sổ mũi và ho, viêm thanh quản.
    Hẹn các mẹ offline khi các bé khoẻ nhé.
    120005021u7Qap7