TIN TÀI TRỢ.

Một trường tốt mà ít người biết ở Mai Dịch- Cầu Giấy, trường mầm non SOS

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.03K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,

Mình biết một trường theo mình là khá tốt so với mặt bằng chung, giá cả thì càng tốt so vơi chất lượng của trường. Trường mầm non trong làng trẻ SOS, trước đây trường này chỉ trông trẻ trong làng thôi nhưng sau này để tăng thu nhập có mở ra trông cả các bé bên ngoài. Trường do UNICEF tài trợ nên chất lượng phải nói là tốt hơn hẳn các trường xung quanh. Tất cả giáo trình học cũng như chương trình học, ăn uống,... đều công khai và dưới sự giám sát của UNICEF. Các cô giáo đều tốt trừ một cô , mình quên phéng tên mất rồi nhưng cứ vào hỏi là chắc có người chỉ tên ngay, tránh lớp cô giáo đó là được .
    Có một cô giáo rất tốt và theo mình là hiếm gặp đó là cô Hiền , con mình đã từng học cô giáo đó, và tất cả mọi người nhận xét là cô rất tốt, có trách nhiệm và chuyên môn cao. Nên chọn lớp cô giáo đó nhưng theo mình biết thì các cô luân chuyển theo năm, ko cố định một lớp.
    Các phụ huynh có thể đến kiểm tra bất kì lúc nào cũng được, mỗi tội ko có camera.
    Ăn uống thì yên tâm, đúng chuẩn lắm nhưng ko có sữa. Môi trường trong làng trẻ thì có lẽ ở VN này có một không hai, toàn cây xanh, mọi thứ đều là của làng SOS nên yên tâm về chất lượng, các bé được tham gia trong môi trường trong lành và mát mẻ, sạch sẽ.

Nói chung đây là một trường theo mình là chất lượng cao và giá thì lại rất tốt đâu khoàng 4-500 ngàn/ tháng.

Nếu ai có nhu cầu thì nên tham khao qua, mình chuyển vào SG rồi mà vẫn thấy tiếc cho cô con gái, tìm ở trong này mỏi cả mắt mà chả đc trường nào ra hồn, kể cả bỏ ra mấy triẹu một tháng cũng ko ăn thua.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 116 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ôi, bố TiTi chu đáo với con gái quá nhỉ. Anh có thể nói chi tiết địa chỉ của trường này được không! Sang năm con gái em được 2 tuổi không biết trường có nhận bé ở tuổi đó không nữa, với lại còn vấn đề hộ khẩu, không biết có bị trái tuyến trái tiếc gì không? Nhưng thấy anh ca tụng như thế thì cũng thấy yên tâm lắm. Từ giờ đến lúc con được gần 2 tuổi em phải đi tham quan một vòng mới được. Cảm ơn anh nhé!
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố titi cho mình hỏi là trường này là trường nào, mình cũng ở khu Đồng Xa, mình muốn hỏi trường này có nhận trẻ em 12 tháng tuổi không ? con mình 13 tháng rồi mà không biết gửi ở nhà trẻ nào tốt ở khu này
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 695 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehuyen2008 Xem bài viết
    Bố titi cho mình hỏi là trường này là trường nào, mình cũng ở khu Đồng Xa, mình muốn hỏi trường này có nhận trẻ em 12 tháng tuổi không ? con mình 13 tháng rồi mà không biết gửi ở nhà trẻ nào tốt ở khu này
    Trường này chính là Làng trẻ SOS đó mờ mẹ nó!
    MÌnh cũng thích cho con học trong môi trường như vậy nhưng hình như đầu vào hơi khó khăn hay sao ý hở bố Titi?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nói chung là chẳng có gì là khó khăn trong việc đăng kí học cả, miễn là trước khi khai giảng. Ở đây không phải là trường nhà nước mà là dạng bán công (cũng chẳng rõ có đúng không :Laughing nhưng ko sợ việc tuyến này tuyến nọ, hộ khẩu cũng chả quan trọng. Trường này không nhận bé hình như là dưới 2,5 tuổi, vì không đủ gv và hình như cũng không chủ trương nhận. Nếu các mẹ có con quá nhỏ thì đành chịu vậy:Sick:!

Trường nằm trong làng trẻ SOS, mọi người hay nhầm lẫn với làng trẻ Birla. Nên hỏi đường trước khi đưa con vào! Nói chung là ai đã có con qua nhiều trường như mình và sâu xát với con trong việc gửi trẻ thì đây là địa chỉ ko nên bỏ qua. Oái! mình cứ như là đi quảng cáo ấy nhỉ

Vài lời chân thành!
    • 196 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Có còn bố mẹ nào cho con học trường SOS nữa không, lên tiếng cho nhà em hỏi thăm tình hình học hành, trường lớp với ạ?Em xin chân thành cảm ơn.
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các bố mẹ ơi.con em 18 tháng tuổi. ở SOS có nhận không nhỉ.có ai bít địa chỉ hoặc điện thoaij thì post lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 195 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyenkts Xem bài viết
    các bố mẹ ơi.con em 18 tháng tuổi. ở SOS có nhận không nhỉ.có ai bít địa chỉ hoặc điện thoaij thì post lên nhé.
    Em cũng quan tâm như mẹ nó, nhưng em đọc hình như chủ topic nói trên này rồi là không nhận trẻ dưới 2.5 tuổi mẹ nó ạ, tiếc quá nhỉ, để em thử gọi điện vào trường xem sao.
    • 1,109 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trường SOS trước kia rất tốt, giờ không còn tốt nữa :Angel:. Lý do chủ yếu là nguồn kinh phí hỗ trợ không còn, trường phải tự hạch toán như các trường tư khác. Tớ ở ngay trong khu TT Thủy Sản, trước trẻ con khu tớ học đó khá nhiều, giờ thì không.
    Đồng ý là khuôn viên của trường thoáng đãng, nhiều cây xanh (trừ nhưng hôm mưa thì bất tiện vì nền trường hơi trũng)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các mẹ ở khu vực Cầu giấy mà quan tâm đến Trường tư thục có thể cho các con đến Trường mầm Non Fullhouse(cơ sở 1 ở Ngõ tuổi trẻ-cơ sở 2 mới mở ở gần lối giao cắt Phố Nguyễn Tấn Tài và Trần Quốc Hoàn).
    Ngày trước mình đi tìm trường cho con cũng tham khảo các mẹ đấy.Mình định gửi con ở Babybear cũng ở gàn đó nhưng học phí cáo quá mình ko chịu nổi.Nhưng phải nói thật là Babybear mới, đẹp, rông, có camera.Mình là người cũng kỹ tính nên trước khi đưa con đến trường mình mang con đến cho con làm quen và thăm trường luôn.Lúc đầu đến lớp mình nhìn quanh thì thấy con mình bé, còm nhất lớp(25 tháng-12.5 kg).Thấy các cô chăm sóc các con tốt nên mình quyết định gửi.Sau 6 tháng con mình lên dược 2.5kg(trộm vía 100 lần),ăn ngon, ngủ ngoan,bạo dạn,tóm lại là tiến bộ.
    Mình vui lắm và cũng mong tát cả những ông bố bà mẹ có con đi tìm lớp ở khu vực này tham khảo.
    Minh chỉ là phụ huynh thấy trường mới thì giới thiệu thôi không phải PR gì đâu nhe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào biết trường SOS có trông trẻ ngoài giờ không nhi? mình đi làm về 5h30 thì các cô có trông không nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Bố mẹ của bé!
    Các bố mẹ có bé chuẩn bị đi học, đang đi học tham khảo trường Mầm non Apple ở Khu Cầu Giấy nhé.

MẦM NON SONG NGỮ APPLE
    Email: mamnonapple@gmail.com
    Website: mamnonapple.com
    Đ/C : Số 6 -Tổ 12 – Ngõ 381/77 Đường Nguyễn Khang - P. Yên Hòa – Cầu Giấy – Hà Nội
    ĐT: 04.3782.4099 - 01696.06.1975
    Tập tin đính kèm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào đang cho con học ở trường SOS ko ạ, cho em thêm thông tin về trường với. Trường bây giờ học hành thế nào ạ, có tốt ko?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 178 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc về trườnga ày đây. vừa đọc thì có bạn bảo trường ko tốt nữa, không tốt vì bên UNICEF cắt nguồn tài trợ nên học phí cao (Hiện giờ là bao nhiêu ạ) hay không tốt về chất lưộng, day. Ai có thông tin gì cho mình bít với nhé, vì trường gần nhà nên đang muốn cho con học. Cám ơn nhiều
    • 169 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính gửi con ở đây. Bố mẹ nào có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé. Thanks!
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học phí năm tới 350k/ 1 tháng, tiền ăn 20k/ 1 ngày. Em thấy ghi trong phiếu tuyển sinh là 20 cháu sinh năm 2009. em chỉ biết thế thôi, các mẹ có thông tin gì thêm thì chia sẻ cho mọi người với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trường mầm non SOS có phải trường mầm non Hoa Sữa nằm trong làng trẻ SOS không hả các mẹ? Nếu là trường này thì mình nghĩ là không được tốt như các mẹ mong muốn đâu. Nhà mình cũng đã gửi 3 bạn vào đó rồi, trường chỉ có 3 lớp: bé, nhỡ và lớn. Mỗi lớp 2 cô và trung bình khoảng 20 bé trở lên. Các cô trông đến muộn nhất là 16h30, có lần mình đến muộn, các cô và các bạn về hết. Hoảng quá, mình đi tìm bé nhà mình thì thấy đang ngồi khóc ở xích đu vì sợ quá! Khổ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi medaudo_v2 Xem bài viết
    Mình cũng đang thắc mắc về trườnga ày đây. vừa đọc thì có bạn bảo trường ko tốt nữa, không tốt vì bên UNICEF cắt nguồn tài trợ nên học phí cao (Hiện giờ là bao nhiêu ạ) hay không tốt về chất lưộng, day. Ai có thông tin gì cho mình bít với nhé, vì trường gần nhà nên đang muốn cho con học. Cám ơn nhiều
    Trường này lên báo này các mẹ: http://vtc.vn/538-355165/giao-duc/ho...n-dong-nao.htm
    có ai biết trường nào ở khu trần thái tông - xuân thủy giáo trình giảng dạy cho bé vào lớp 1 tốt không ạ.
    • 103 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonda1 Xem bài viết
    Trường này lên báo này các mẹ: http://vtc.vn/538-355165/giao-duc/ho...n-dong-nao.htm
    có ai biết trường nào ở khu trần thái tông - xuân thủy giáo trình giảng dạy cho bé vào lớp 1 tốt không ạ.
    Tớ thấy Dịch vọng ổn đó bạn
    • 46 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào đang cho con học trường này thì cho mình ít thông tin về chất lượng của trường với. Nhà mình ngay gần đây, định cho con học ở đây