Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mời các mẹ có con học trường Chuông nhỏ - Joybell Kids ở Hoàng cầu vào thảo luận nhé!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình 2 tuổi, mới học ở trường được 2 tháng nay, lớp Bee. Vì không có điều kiện đón bé lúc về (đây là thời gian có thể gặp gỡ và giao lưu với các mẹ) nên mình muốn mở topic này để phụ huynh chúng ta có thể trao đổi với nhau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mình đây. Nhưng con mình học ở lớp Chick, mới được 1 tháng. Vậy bé nhà bạn học lớp cô Uyên rồi. Mình cũng đã mở một topic về trường hy vọng được gặp gỡ trao đổi với các mẹ khác nhưng không gặp được ai. Hy vọng mẹ nó mát tay, lôi kéo được các mẹ vào đây trao đổi.
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì, cô Uyên đã nghỉ dạy gần 1 tháng rùi bạn ạ. Thằng nhà mình từ ngày đi học là biết chào hỏi rõ ràng. Hôm qua 2 mẹ con đi bộ ra nhà trẻ Quang trung gần nhà chơi cầu trượt, gặp 1 chú hỏi đường mà cu cậu cứ "Cháu chào chú ạ" liên tục. Nhưng mình ko có điều kiện đón cháu nên ko thể lên lớp xem con đang làm gì. Lúc ăn thế nào. Muốn xem con qua webcam mà trường lại ko có. Thế cảm tưởng của mẹ cháu thế nào ,chia sẻ với mình nhé.
    • 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình đi học ở đó mới được hơn 1 tháng, tgian đầu tới đón mình vẫn gặp bác Uyên mà. Bé nhà mình thì sợ bác ấy lắm. Con mới đi học nên mình vẫn còn chưa có đánh giá được chuẩn xác. Cô Hồng thì nhiệt tình, hướng mở, tiếp thu ý kiến đóng góp của phụ huynh tích cực. Mô hình trường ổn. Nhưng đó mới chỉ là vỏ ngoài, còn là nằm ở chính giáo viên. Mình vẫn đang trong quá trình đánh giá, cũng có một số cái thấy lăn tăn nhưng có lẽ là khó tránh khỏi. Đợt này bé nhà mình sáng nào cũng đòi ở nhà, không chịu đến trường, chắc bị cô phạt nhiều nên hoảng. Mà cu cậu còn khó ăn, hay trớ, nghịch nữa. Bé gần nhất lớp nên không theo kịp các bạn lớn, càng nhiều lỗi, càng bị phạt. Khổ lắm, tại mẹ cứ bon chen cho con học đúng tháng tuổi, chứ theo năm thì lại theo các bạn lít nhít. Mong sao một thời gian nữa con ngoan hơn cho các cô đỡ bực mình, mẹ cũng sướng. Được cái đi học về cứ đòi tự xúc rồi hỏi "mẹ quên à, cô dặn là về nhà phải xúc lấy mà". :Smiling: Chơi xong đồ cũng biết tự dọn. Thế là khá hơn trước chút xíu rồi.
    Mình cũng thèm xem webcam lắm, nhưng vụ đấy chắc chỉ là nhu cầu giai đoạn đầu hoặc khi con ốm thôi. Liệu đề nghị cô Hồng có lắp không bạn nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 347 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

tớ cũng đag tìm trg chuyển học cho con,con e đc 32 tháng sẽ đc vào lớp nào các mẹ nhỉ.e muốn hỏi thêm là học phí 1 tháng và tiền ăn....ngoài ra các con độ tuổi này đc học tập những j nhỉ?và ko biết giờ giấc sinh hoạt trong ngày của các con như nào các mẹ nhỉ?
    Mẹ táu là mẹ táu iu táu nhứt trên đời í ạh:Kiss:
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Chiakhoavang: Trước bé nhà mình học lớp cô Uyên, mới học nên hay khóc, nhưng khi cô Uyên đón thì im re. Có lần mình đón bé về buổi trưa, lúc cô Uyên dắt bé xuống nhà, mình nghe thấy tiếng con khóc và cô thì mắng "Ngậm mồm chưa". Mình chưa kip phản ánh lại với cô Hồng hoặc bà Hà thì cô đã nghỉ. Đúng như bạn nói, mình rất thích phương pháp giáo dục mới theo kiểu Mỹ mà cô Hồng giới thiệu, trường thì toàn cô trẻ nên mình nghĩ việc tiếp thu những cái mới sẽ dễ dàng hơn, tuy nhiên các cô thường chưa có gia đình nên sẽ còn nhiều trở ngại khi tiếp xúc và giáo dục trẻ. Trước mình cũng hỏi việc nhà trường sao ko lắp camera thì được trả lời là các bé học tập rất linh hoạt, ko cố định ở 1 phòng mà di chuyển từng phòng chủ đề nên việc theo dõi qua camera là ko tiện. Vì thế mình mới yêu cầu cô quay lại video 1 ngày sinh hoạt của con để có thể nắm rõ được, nhưng cũng chỉ là xem để biết thôi chứ cái này phải theo dõi thường xuyên liên tục cơ. Nhưng thôi thì có còn hơn không. À, nếu bạn có nick YM thì add nick của mình vào để tiện trao đổi nhé: phuonghienttc
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Me tomcua: Bạn có thể vào trang web của trường tham khảo nhé. http://www.joybellkids.com/
    • 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Hiền à, minh có nick YH nhưng rất rất ít khi vào mở, thi thoảng cần dùng hòm thư thì offline lại hiện ra mới đọc nên toàn bị mọi người trách.:Smiling:. Thôi thì chứ trao đổi trên đây vậy, cũng là để up topic lên nữa hy vọng lôi kéo các mẹ vào đây thêm tám chuyện. Về mục tiêu thì mô hình cô Hồng đặt ra là khá ổn đối với nuôi dạy trẻ, nhưng thực tế áp dụng và phương pháp thực hành mới là quan trọng. Trường mới, các cô mới nên còn chập chững là khó tránh khỏi. Nhưng mô hình nào thì cũng là các cô nhà mình cả, cô Hồng chắc còn phải tham gia gần cận, sát thực hơn nữa và hao tâm tổn sức hơn nữa thì ý tưởng của cô mới vận hành trơn tru được. Bé nhà mình trước đã từng theo học trường có mô hình mở, phương pháp mở, tiên tiến nên mình hiểu. Thôi thì mong rằng theo thời gian con sẽ ngoan và bắt kịp các bạn, rồi con còn chiến đấu ở cấp I nữa. Chỉ buồn là từ ngày nhập ngũ của trường, con bị tụt cân gớm quá,mẹ nhìn mà xót ruột, chỉ mong đến ngày con hồi phục lại như cũ dù vẫn bé như cái kẹo. Nhìn các bạn khác của lớp bụ bẫm mà thèm quá. Con của mẹ Hiền có bụ bẫm không thế.
    • 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meTomCua Xem bài viết
    tớ cũng đag tìm trg chuyển học cho con,con e đc 32 tháng sẽ đc vào lớp nào các mẹ nhỉ.e muốn hỏi thêm là học phí 1 tháng và tiền ăn....ngoài ra các con độ tuổi này đc học tập những j nhỉ?và ko biết giờ giấc sinh hoạt trong ngày của các con như nào các mẹ nhỉ?
    Con của bạn có lẽ sẽ vào lớp 24-36 tháng, lớp Bee thì phải. Các cô của trường trẻ trung, gần gũi và rất thiện ý tiếp thu ý kiến. Học phí như của lớp con mình là 2.1tr, tiền ăn là 30k/ngày. Nếu bạn gửi thêm T7 nữa thì đóng riêng (sinh hoạt CLB). Bạn có thể cho bé đến thử học trước khi quyết định cũng được. Còn nhiều câu hỏi khác của bạn được giải đáp hết trong web của trường đấy. Thế làm sao mà mẹ TomCua lại chuyển trường cho con thế?
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chiechiakhoavang Xem bài viết
    Mẹ Hiền à, minh có nick YH nhưng rất rất ít khi vào mở, thi thoảng cần dùng hòm thư thì offline lại hiện ra mới đọc nên toàn bị mọi người trách.:Smiling:. Thôi thì chứ trao đổi trên đây vậy, cũng là để up topic lên nữa hy vọng lôi kéo các mẹ vào đây thêm tám chuyện. Về mục tiêu thì mô hình cô Hồng đặt ra là khá ổn đối với nuôi dạy trẻ, nhưng thực tế áp dụng và phương pháp thực hành mới là quan trọng. Trường mới, các cô mới nên còn chập chững là khó tránh khỏi. Nhưng mô hình nào thì cũng là các cô nhà mình cả, cô Hồng chắc còn phải tham gia gần cận, sát thực hơn nữa và hao tâm tổn sức hơn nữa thì ý tưởng của cô mới vận hành trơn tru được. Bé nhà mình trước đã từng theo học trường có mô hình mở, phương pháp mở, tiên tiến nên mình hiểu. Thôi thì mong rằng theo thời gian con sẽ ngoan và bắt kịp các bạn, rồi con còn chiến đấu ở cấp I nữa. Chỉ buồn là từ ngày nhập ngũ của trường, con bị tụt cân gớm quá,mẹ nhìn mà xót ruột, chỉ mong đến ngày con hồi phục lại như cũ dù vẫn bé như cái kẹo. Nhìn các bạn khác của lớp bụ bẫm mà thèm quá. Con của mẹ Hiền có bụ bẫm không thế.
    Trộm vía, bạn à. Bé nhà mình cũng ham ăn từ bé, lúc nào cũng đòi Măm măm. Đi học thì cô giáo kể là tự xúc ăn được 3,4 bát cơm (chắc bát cơm cũng chỉ tí tẹo thôi) rồi còn đòi thêm, ăn đến bị trớ nữa :Silly:. Cô còn dặn là tháng này mẹ nhớ cân cho con xem có tăng cân không nữa cơ.
    Vụ nhờ cô quay video của mình bị thất bại rồi. Hôm qua cô viết sổ về là cô bận rộn quá nên ko thể quay được, chỉ chụp ảnh thôi, mong gd thông cảm.
    Trước bé nhà bạn hoc ở đâu vậy? Sao lại chuyển trường? Nhà bạn có gần trường ko?
    • 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quanh đi quẩn lại chỉ có 2 bọn mình nói chuyện, mãi chả có mẹ nào tham gia nhỉ:Smiling:. Bé mà ham ăn là đã thành công 50% nuôi con rồi bạn nhỉ. Mình thì stress cái vụ ăn cơm này của hắn lắm nên toàn phải cho con ăn sáng ở nhà rồi đành đi làm muộn, đến lớp 3 bữa ăn kiểu đó thì tội các cô lắm. Càng ép ăn thì hắn càng chán ăn, đợt này hắn tụt cân thấy rõ nên mẹ cũng không dám đặt lên cân. Sờ chân tay lưng mà xót hết cả ruột.
    Trước bé nhà mình học ở Giảng Võ, xa nhà quá, đi lại vất vả cho cả mẹ và con. Phần nữa là muốn cho con học theo tháng tuổi chứ theo năm sinh thì con vẫn phải học ở lớp nhỏ nên cứ lèo nhèo giống các em bé hơn. Con nhà mình thì chỉ được cái học theo cái lạ, cái xấu rất nhanh nên đi trường về là mẹ biết hết ngày hôm đấy có những gì, hắn học theo nhanh lắm. Mấy hôm đầu đi học về, nói ngọng mà bố mẹ lăn ra cười, nhưng cũng may hết ngay rồi. Đúng là trẻ con, vẽ gì thành nấy vậy.
    À, thứ Sáu này trường có chương trình đánh giá về tâm lý, vận động của trẻ đấy. Do 3 chuyên gia thực hiện. Mẹ Hiền có tham gia cùng bé không?
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bạn ạ. Mình đăng ký vào 10h30-11h. Mình thấy chương trình này chỉ được áp dụng ở các trường công và trường tư cao cấp thôi đấy. Bé nhà mình đợt này lại bị viêm A và viêm tai giữa nên trưa phải đón về nhà cho uống thuốc, sắp tới còn phải nạo cả VA nữa. Đêm toàn quấy khóc nhưng ngày vẫn ngoan đi học bình thường. Mình giờ muốn con đi học vì đã vào nếp, lại ăn uống đúng giờ. Ở trường cũng có nhiều hoạt đông khá thú vị, ví dụ như hôm qua cô cho các con tập nặn bánh trôi, thấy cô kể là cu nhà mình tranh thủ gặm luôn 1 miếng đường. Hì hì. Vụ ăn uống thì giờ mình cũng đang mệt lắm vì bữa tối con chỉ đòi ăn cơm không và húp nước canh riêng chứ nhất định không ăn nếu thấy mẹ trộn thịt, tôm gì vào bát. Rõ stress. Đêm thì dậy 2 lần lúc 2h và 5h đòi ăn sữa (150ml/lần). Thế bé nhà bạn tên gì thế? Cả bạn nữa. Nhỡ đâu lại gặp nhau hôm thứ 6 nhỉ?
    • 155 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cũng xem qua website về trường và thấy khá ưng trường này. Bây giờ mình chỉ còn lăn tăn về vấn để học phí cho con. 2 mẹ cho mình hỏi, mức học phí 2T1 là đã bao gồm ăn chưa, hay tiền ăn tính riêng? Tks 2 mẹ nhiều !
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @trung thong: bạn ơi 2.1tr là học phí hàng tháng, còn nếu ăn thì 30k/ngày. Nhưng bạn cứ đến tận trường mà xem cơ sở vật chất và nói chuyện với cô quản lý để tìm hiểu. Vì mình cũng là người khó tính, mình đã đi hết tất cả các trường mầm non trong khu Hoàng cầu (Việt Pháp, Pink House, Cozy House, Việt Úc, Bắc Hà) nhưng cá nhân mình thấy mỗi trường đáp ứng những yêu cầu của mình: không gian thoáng, sạch sẽ, các phòng học liên thông, cơ sở vật chất hiện đại, số học sinh vừa phải, phương pháp đào tạo mới theo chương trình của Mỹ (mình thấy bé nhà mình được tham gia rất nhiều hoạt động thú vị), các cô thì trẻ và khá nhiệt tình, bà hiệu trưởng là người rất có kinh nghiệm và khá kỹ tính... nên mình tính sau có chuyển nhà đi thì sẽ vẫn cố cho con học tiếp trường này.
    • 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cơ quan mình hỏng mạng tới giờ mới có. Mẹ Hiền trả lời rồi nên mình xin phép thôi trungthong nhé.
    Mẹ Hiền à, bé nhà mình tên Dế, nghịch lắm. Cũng hy vọng ngày mai được các bác chuyên gia đọc ra bệnh nghịch dại và có thuốc chữa cho hắn đỡ bớt. Mình đăng ký lúc 8h30-9h nên không gặp được mẹ nó rồi. Bé nhà bạn đang trong độ tuổi VA hoành hành đấy, nếu ảnh hưởng quá thì phải nạo. Bé nhà mình hồi 1T cũng bị viêm tai giữa mấy lần, rồi thì mũi họng liên miên, vậy mà bs nhi và bs TMH quen thân nhất định không cho nạo vét chi hết, cứ một mực khuyên chịu khó để qua 3T sẽ đỡ nhiều. Bước sang tuổi 2 thì VA nặng khủng khiếp, chỉ từ T3 tới T12 mà hắn bị 9 lần kháng sinh, VA, Amidan, sốt... Nhưng đúng là sang đến 3T thì đỡ hẳn, đợt rồi lại bị VA tiếp nhưng nhẹ, không phải dùng kháng sinh nữa, chỉ chữa nhì nhằng. Bạn định cho bé nạo VA ở đâu, khi nào thế.
    Đúng là Joybell hơn hẳn mấy trường quanh khu vực đó thật. Trước khi nhập học chính thức, mình cũng lượn xem hết khu vực Hoàng Cầu, Thái Hà, Trung Tự rồi cuối cùng chọn Joybell. Giờ thì mẹ an tâm phần nào. Thích nhất là cô Hồng có tư tưởng hiện đại, tiên tiến mà nhẹ nhàng, thân thiện. Mình cũng đã trao đổi với cô một vài lần về trường hợp con mình và kết quả thực sự tích cực. Mong là nhà trường cứ tiếp tục phát huy để nhiều mẹ khác có cùng suy nghĩ và đánh giá giống bọn mình.
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Dế ơi. Bạn thấy kết quả hôm kiểm tra đó thế nào? Riêng cá nhân mình thì thấy thế này:
    Vì mình hẹn vào cuối giờ sáng nên chắc lúc đó các cô cũng mệt nên kiểm tra khá nhanh và hơi sơ sài (theo mình cảm nhận là thế), thời gian kiểm tra 30 phút nhưng cô chỉ cho con mình test vài động tác như vẽ hình rồi hỏi con đây là hình gì, ycầu con tự vẽ theo cô, xếp chồng hình khối và tập đi theo đường thẳng (chắc chỉ mất chừng 10 phút) nên mình hơi thất vọng.
    Chưa biết kết quả kiểm tra sẽ thông báo ntn với phụ huynh nữa. Mình rất thắc mắc bước tiếp theo của việc đánh giá là gì.
    Mà 1 tuần nay mình thấy bé nhà mình có dấu hiệu hư lắm: hay đánh chị, tranh giành đồ chơi và ăn vạ khủng khiếp. Có lúc nó lăn xả vào chị giật tóc mà mình kéo ra không được. Đến là buồn. Mình thấy bảo khủng hoảng tuổi lên 3 khi bé chỉ muốn làm những gì mình thích mà ko nghe lời người lớn, nhưng giờ con lên 2 mà mình đã thấy những dấu hiệu như thế rồi. Không biết có phải đi học mà bắt chước bạn làm những việc đó ko nữa. Mẹ Dế thấy sao? Cho mình xin ý kiến với
    • 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã có bảng đánh giá kết quả kiểm tra rồi. Bé nhà mình lúc tới thấy không khí lạ so với mọi khi, cả mẹ lên lớp theo nên cảnh giác và không chịu rời mẹ nên mẹ ngồi cùng một lúc, nhưng sau đó hắn không chịu tập trung vào câu hỏi của bác chiên gia nên mình để bé ở lại với các cô nên không nắm được quy trình thực hiện thế nào. Do mình ghi rõ trong phiếu đăng ký là bé quá hiếu động, ít tập trung nên trong bảng kết quả đánh giá, bác chiên gia ấy cũng tập trung vào 2 khía cạnh đó nhiều và đưa ra những biện pháp, cách thức mẹ và cô cần làm. Cái này có thể hiểu là lý thuyết áp dụng chung đối với những bé có tính cách đó. Nhưng có một điểm buồn cười là bé nhà mình không bám mẹ, nhưng do lúc mới tiếp xúc thấy lạ nên không chịu rời mẹ nên bác ấy ghi là mối liên kết mẹ và bé chặt quá, cần tách mẹ :Laughing:. Nói túm lại là mình thấy việc đánh giá này nghiêng về lý thuyết nhiều hơn.
    Còn tính cách của bé nhà bạn thay đổi như vậy chắc chắn là học theo các bạn khác ở lớp đấy. Tuổi này là tuổi học nhanh lắm. Hồi bé nhà mình mới đi học (trường cũ, cực tốt), bị học ở lớp nhỏ (vì sinh đầu năm nên vẫn phải theo học lớp 2008, chứ theo tháng thì già nhất lớp), về nhà toàn các động tác mè nheo của các bé đóng bỉm thôi. Nhưng được cái hồi học ở đó Dế nhà mình không có đoạn đánh hay đẩy bạn, cấu véo chi hết. Về đây, gia nhập đội quân già đời hơn, kỹ năng chiến đấu nâng cao rõ rệt và áp dụng được ngay từ những ngày đầu nhập quân. Các cô thì phản ánh là con hay đánh bạn nhưng mình hiểu là con học chính từ các bạn trong lớp. Dạo này còn mất gần hết thói quen chào hỏi, cảm ơn hay xin lỗi từ trường cũ. Mẹ buồn nhưng vẫn chấp nhận vì không thể cho con trong môi trường tốt mãi được. Cá nhân mình đánh giá từ thực tiễn là Joybell tốt so với mô hình tư thục, có xu hướng tiến và cầu thị. Các cô nhẹ nhàng, tiếp thu rất tích cực. Bạn đừng nản và buồn quá, phải chấp nhận thực tế thôi. Nếu ở JB mà bé còn như thế, ở trường tư thục khác chắc chắn bé sẽ như thế và hơn thế. Cái này cũng một phần là ở tính cách của con (thích học cái tốt hơn hay cái xấu hơn). À, mình hơi chủ quan khi khẳng định vội như vậy khi chưa biết về cô của con bạn. Bạn cũng nên trao đổi với các cô, phản ánh biểu hiện của con đi để các cô rèn các con về cách cư xử trong lớp với nhau, và cũng trao đổi với cô Hồng hoặc cô Hà nữa. Phần mình, sau những lần trao đổi, mình thấy con có khá hơn chút. Cũng không dám đòi hỏi nhiều. Mai sau cậu ấy còn tiếp xúc nhiều với các cách chiến đấu khác nữa mà. Mẹ Hiền trao đổi rồi theo dõi con thêm nhé. Có đóng góp ý kiến, có phản hồi thông tin về bé, các cô sẽ lưu tâm hơn. Mà đoạn ăn ngủ của bé nhà bạn ok quá rồi thì vấn đề kia các cô phải chú trọng chứ nhỉ.
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến hôm nay mình cũng chưa nhận được kết quả đánh giá của con. Trưa đón bé về mình cũng có hỏi nhưng chị Hồng không ở đó nên các cô khác không biết. Mà em họ của bé nhà mình cũng học ở trường nhưng lớp bé hơn, gần đây cũng có dấu hiệu giống bé nhà mình là hay ăn vạ và đánh chị ruột của bé. Mình có hỏi trực tiếp cô giáo của lớp con nhưng cô bảo cháu thỉnh thoảng chỉ tranh đồ chơi với bạn thôi chứ không đánh nhau gì hết. Thôi thì mình cố gắng theo dõi xem thế nào vậy. Tính thằng nhà mình cũng hay mè nheo từ bé rồi. Hì
    • 217 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Hiền à, bạn đã nhận được thông báo tăng học phí chưa. Mức tăng cũng khá là đột ngột, giờ tổng chi phí một tháng của bé lên gần 3.3tr. Mà hè nóng rồi, không biết lớp nhỏ của bé nhà bạn có được bật điều hòa không, chứ hôm qua mình đến đón sớm, không khí trong lớp và tòa nhà tuy có gió nhưng ngột ngạt và nóng bức. Lúc đó cũng gần 5h rồi. Mặt cu nhà mình mẩn hết má trái, lưng tối gãi vì mọc rôm. Chả hiểu các cô có bật điều hòa lúc các bé ngủ không nữa. Hỏi thì mỗi cô trả lời một kiểu. Buồn quá mẹ Hiền à. Mẹ ở cơ quan điều hòa chạy suốt ngày, bước ra hành lang thấy như chảo lửa úp vào người, vậy mà con phải chịu không khí ngột ngạt, nóng bức 37o này. Bé nhà Hiền thế nào rồi. Lâu lắm bọn mình chả động gì đến topic này gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,059 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

e cũng đang thích trường này mà nghe các mẹ nói thế e lại băn khoăn!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3