TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào cho con đi nhà trẻ Nemogarden trong KTT 34 Trần Phú chưa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 241 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình 23 tháng , Oshin ăn cắp nên cho nghỉ rồi , giờ không ai trông nên phải cho đi nhà trẻ .
    Hôm qua 2 mẹ con lang thang vào KTT Tràn Phú thông sang Lý Nam Đế để xem trường Dreamhouse - cũng tương đối ưng nhưng lớp bé thì lại hết chỗ ...đang lếch thếch dắt nhau về thì nhìn thấy biển chỉ dẫn "Trường mầm non CLC Nemogarden" , vào xem thấy CSVC cũng ổn , mà trường lại mới tinh - vừa mở đầu tháng 8 - học phí thì siêu rẻ : 9 trăm mấy/tháng ý nhưng "khai trương giảm 50%" , vì mới nên hãy còn ít hs : 2 cô chăm 5 cháu - Mình đánh liều đóng học thử từ mai (thứ Hai) cho bé đến hết tháng 8 ! Nghĩ cũng lo lo... Có mẹ nào đang gửi con ở đây chưa nhỉ ? feed back cho mình cái nhé :Rose: :Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,031 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zế Xem bài viết
    Bé nhà mình 23 tháng , Oshin ăn cắp nên cho nghỉ rồi , giờ không ai trông nên phải cho đi nhà trẻ .
    Hôm qua 2 mẹ con lang thang vào KTT Tràn Phú thông sang Lý Nam Đế để xem trường Dreamhouse - cũng tương đối ưng nhưng lớp bé thì lại hết chỗ ...đang lếch thếch dắt nhau về thì nhìn thấy biển chỉ dẫn "Trường mầm non CLC Nemogarden" , vào xem thấy CSVC cũng ổn , mà trường lại mới tinh - vừa mở đầu tháng 8 - học phí thì siêu rẻ : 9 trăm mấy/tháng ý nhưng "khai trương giảm 50%" , vì mới nên hãy còn ít hs : 2 cô chăm 5 cháu - Mình đánh liều đóng học thử từ mai (thứ Hai) cho bé đến hết tháng 8 ! ĩ cũng lo lo... Có mẹ nào đang gửi con ở đây chưa nhỉ ? feed back cho mình cái nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    Trường này có gần Dream House không hả mẹ nó??? Mẹ nó cho con đi học xem thế nào rồi post thông tin nhé. Tks mẹ nó nhiều nhiều...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông gòn Xem bài viết
    Trường này có gần Dream House không hả mẹ nó??? Mẹ nó cho con đi học xem thế nào rồi post thông tin nhé. Tks mẹ nó nhiều nhiều...
    Gần Dreamhouse lắm mẹ nó ạ , mình đi bộ từ DH tiếp vào trong khu tập thể thì ngay ngã rẽ thứ 2 là vào trường Nemo rồi .
    Để mình thám thính tình hình thé nào rồi chia sẻ nhé ..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị! Em cũng mới cho con di học ở trường Nemogarden. Con em 28 tháng, chưa đi học bao giờ. Em đã cho chau di thử nghiệm được 1/2buổi ngày t6 và 1 buổi ngày t7 tuan truoc. Lý do em cho con di học tại trường: trường mới, sạch sẽ, ít học sinh nên cô có thể chăm cho cháu nhiều hơn, học phí hiện tại là hợp lý (980K/tháng tiền học, chưa kể tiền ăn; nếu tính tổng thì vào khoảng 1400K/tháng). Các mẹ có con học cùng trường thì cùng vào bàn luận nhé.
    (Con em hôm nay đã nghỉ học ở nhà vì bị sổ mũi,...)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomchua Xem bài viết
    Chào các chị! Em cũng mới cho con di học ở trường Nemogarden. Con em 28 tháng, chưa đi học bao giờ. Em đã cho chau di thử nghiệm được 1/2buổi ngày t6 và 1 buổi ngày t7 tuan truoc. Lý do em cho con di học tại trường: trường mới, sạch sẽ, ít học sinh nên cô có thể chăm cho cháu nhiều hơn, học phí hiện tại là hợp lý (980K/tháng tiền học, chưa kể tiền ăn; nếu tính tổng thì vào khoảng 1400K/tháng). Các mẹ có con học cùng trường thì cùng vào bàn luận nhé.
    Ôi thế hình như hôm t7 mình gặp tomchua ở bàn đăng ký hay sao ý ..
    Bi nhà mình hôm nay buổi đầu cũng cho học nửa buổi thôi . nhìn chung không có gì phàn nàn , lớp mới sạch sẽ thoáng đãng..,con khóc 1 ít lúc mẹ mới về , và lúc ăn trưa. Mỗi tội các cô lau mũi mạnh quá hay sao ý mà mũi con bây giờ đỏ rộp (đỏ như bị sổ mũi/lau mũi 1 tuần trời ý)
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá thế là mẹ Mickey có các mẹ khác làm hàng xóm trao đổi rồi. Mẹ Mickey được người quen giới thiệu vì cái chị mở trường là hàng xóm Mickey mừ. Nhận xét chung là trường xinh xắn trông rất dễ thương, vị trí cũng tạm ổn ở nơi nói chung là có thể yên tâm về mặt an ninh và vệ sinh. Nói chung là trường mới mở nên các giáo viên cũng nhiệt tình không biết sau này đông thế nào:Thinking: . Mickey là học sinh đầu tiên của trường đấy híc híc...Vừa rồi cô hiệu trưởng nói là sẽ giảm nửa tiền học cho các cháu nhân dịp trường khai trương. Nói chung ở mức giá đấy là có thể chấp nhận được. Không biết sau này thế nào chứ công nhận từ ngày cháu đi học em thấy cháu ngoan hẳn đỡ mệt bao nhiêu...có gì khi nào trường đi đông đông chị em minh di off cái nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MickeyMother Xem bài viết
    Hay quá thế là mẹ Mickey có các mẹ khác làm hàng xóm trao đổi rồi. Mẹ Mickey được người quen giới thiệu vì cái chị mở trường là hàng xóm Mickey mừ. Nhận xét chung là trường xinh xắn trông rất dễ thương, vị trí cũng tạm ổn ở nơi nói chung là có thể yên tâm về mặt an ninh và vệ sinh. Nói chung là trường mới mở nên các giáo viên cũng nhiệt tình không biết sau này đông thế nào:Thinking: . Mickey là học sinh đầu tiên của trường đấy híc híc...Vừa rồi cô hiệu trưởng nói là sẽ giảm nửa tiền học cho các cháu nhân dịp trường khai trương. Nói chung ở mức giá đấy là có thể chấp nhận được. Không biết sau này thế nào chứ công nhận từ ngày cháu đi học em thấy cháu ngoan hẳn đỡ mệt bao nhiêu...có gì khi nào trường đi đông đông chị em minh di off cái nhỉ
    Ôi thế là cũng có mấy mẹ rồi nhỉ - hôm trước mình cũng nghe cô gọi Mickey. Bi nhà mình hôm nay đi buổi thứ 2 vẫn khóc lắm thương quá đi mất.
    À mẹ Mickey ơi , cô hiệu trưởng là ai thế ? tên là cô gì ? mình chỉ biết có 2 cô ngồi dưới là cô Đức và cô nào nói giọng Nam , tóc ngắn ý
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo em được biết thì hình như cô Đức là hiệu trưởng, cái chị tóc ngắn nói giọng miền Nam là cổ đông lớn của nhà trẻ. Con em hôm nay di học lại khóc nhiều hơn. Cũng chẳng biết làm thế nào? Em cũng rất vui vì có các mẹ để chia sẻ thông tin nhằm tạo môi trường học tập và chăm sóc tốt cho các con của chúng ta.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cháu của các chi Tomchua và Ze về nhà hay khóc hả..thế không biết vì làm sao nhỉ? hay là vì các cháu mới đi học nên chưa quen. Hồi đầu đứa đầu nhà mình cũng hay khóc lắm phải mất gần 2 tuần cháu nó mới quen dần. Mickey nhà mình thì từ hôm đi học ngoan hơn ở nhà ít khóc, nhưng buổi tối nằm hay mơ ..(hỏi mấy cô nói chắc là vui đùa nhiều nên tối hay mơ)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tom nhà em hôm đầu đi học còn đỡ. Hai hôm nay cháu đi học khóc rất nhiều. Tất nhiên là lúc bố mẹ về rồi thì cháu không khóc nữa. Nhưng có vẻ cháu rất căng thẳng. Tối về rủ cháu đi chơi thì không dám đi vì sợ bố mẹ đưa đi học. Thú Thật là vợ chồng em đang bị stress vì vụ con đi học như vậy. Không biết khi nào thì cháu hết khóc nhỉ...?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tom nhà em hôm đầu đi học còn đỡ. Hai hôm nay cháu đi học khóc rất nhiều. Tất nhiên là lúc bố mẹ về rồi thì cháu không khóc nữa. Nhưng có vẻ cháu rất căng thẳng. Tối về rủ cháu đi chơi thì không dám đi vì sợ bố mẹ đưa đi học. Thú Thật là vợ chồng em đang bị stress vì vụ con đi học như vậy. Không biết khi nào thì cháu hết khóc nhỉ...?
    Bé Tom đi học cả buổi hay nửa buổi hả mẹ nó ?
    Bi nhà mình đi có nửa buổi mà cũng đang căg thẳng quá đây ! ngồi nhìn camera thấy con ngồi cũng ngoan nhưng mà căng thẳng lắm. Ngồi im thì không sao , cô cứ xúc 1 thìa vào mồm là lại ngoác ra khóc , cô thôi lại im , đưa thìa vào lại khóc ..chán thế chứ lại
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Tom đi học cả buổi hay nửa buổi hả mẹ nó ?
    Bi nhà mình đi có nửa buổi mà cũng đang căg thẳng quá đây ! ngồi nhìn camera thấy con ngồi cũng ngoan nhưng mà căng thẳng lắm. Ngồi im thì không sao , cô cứ xúc 1 thìa vào mồm là lại ngoác ra khóc , cô thôi lại im , đưa thìa vào lại khóc ..chán thế chứ lại
    ừ trẻ con mới đi nhà trẻ cũng hay thế lắm, đứa bạo dạn thì không sao chứ mấy cháu nhút nhát ít tiếp xúc thì mới đến trường thường hay khóc. Mẹ Tôm cứ yên tâm đi..chịu khó một thời gian là cháu nó quen ngay ý mà chứ ko cho cháu nó đi hoc sau này khi tiếp xúc với người lạ là cháu thiếu tự tin đấy. Bé Mickey nhà mình thì ngược lại thích nghi nhanh lắm đùa nghịch nhiều quá nên mấy hôm nay ốm :Sad: :Sad: không đi học được chắc sang tuần mới có thể tiếp tục đi đươc.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm nay web down nên không vào được hôm trước mình có nói với cô hiệu trưởng về việc mẹ Zế than phiền là các cô lau mũi cho cháu mạnh quá. Cô Đức nói là sẽ rút kinh nghiệm...híc híc các mẹ có than phiền gì nếu cảm thấy nói không tiện thì cứ post lên đấy nhá. Trường của cô bạn thân mới mở nên chắc còn nhiều thiếu sót mong các mẹ đóng góp để trường có thể ngày càng tốt hơn. Buồn cuời quá hôm trước nói chuyện với cô bạn mở trường nói là toàn các cháu nam mà chưa có cháu gái nào cho trường nó cân bằng :d
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đến thời điểm này em cũng thấy tình hình tạm ổn. cu Tom nhà em đi học không khóc nữa, về nhà biết kể tên anh Ổi, bạn Mickey. Các cô ở trường chăm sóc bé cũng tốt, có vẻ rất quý các con. Tạm thời em thấy yên tâm với ngôi trường nhỏ bé này các chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MickeyMother Xem bài viết
    Mấy hôm nay web down nên không vào được hôm trước mình có nói với cô hiệu trưởng về việc mẹ Zế than phiền là các cô lau mũi cho cháu mạnh quá. Cô Đức nói là sẽ rút kinh nghiệm...híc híc các mẹ có than phiền gì nếu cảm thấy nói không tiện thì cứ post lên đấy nhá. Trường của cô bạn thân mới mở nên chắc còn nhiều thiếu sót mong các mẹ đóng góp để trường có thể ngày càng tốt hơn. Buồn cuời quá hôm trước nói chuyện với cô bạn mở trường nói là toàn các cháu nam mà chưa có cháu gái nào cho trường nó cân bằng :d
    Cảm ơn mẹ nó góp ý nhé ,
    Mình cũng chỉ thấy đúng hôm đầu tiên bị đỏ mũi thôi còn lại các hôm sau con vẫn khóc nhưng mũi ko hề bị sao nữa ...
    Bi nhà mình vẫn khóc , nhưng cũng có vẻ quen dần và về cũng kể chuyện các cô các bạn .
    À hôm nay có thêm 1 bạn gái mới rồi đấy các mẹ ạ, bạn ý khóc kinh khủng hơn Bi nhà mình ..
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 145 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thì biết ngôi trường đó từ khi họ bắt đầu sửa ngôi nhà đó để trở thành nhà trẻ. Vì con mình gửi nhà bác giữ trẻ đối diện với nhà trẻ đó, chiều nào đi đón con cũng cho thằng bé nhà mình ra ngồi xích đu. Mình thì không có ý định cho con vào trường đó vì đợi khi nào bé nhà mình ba tuổi cho vào trường mầm non 28Điện Biên luôn. Mình cũng thấy các cô giáo cũng dễ thương phết đó, vì chiều nào các bé ở trong khu đó vào nhà nhà trẻ đó chơi một lúc mà, dạo này thì thôi vì trường cũng đông học sinh hơn thì phải. Còn bác trông con mình thì tuyệt vời, mình gửi nhóc nhà mình từ hồi 1,5 tuổi, trộm vía đứa nào bác trông cũng ngoan và ăn uống tốt. Lúc mình đi công tác còn nhờ bác ý tắm rửa và cho ăn tối xong thì bà ngoại mới sang đón. Các mẹ đón con buổi chiều thể nào cũng gặp bác ý trông vài đứa trẻ. Trường đó về kinh phí nghe có vẻ ổn đó các mẹ ạ, an ninh trong khu mình thì tương đối tốt nên yên tâm.
    Bim
    • 227 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

các mẹ làm ơn cho em xin địa chỉ với nha
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkyhuynh Xem bài viết
    các mẹ làm ơn cho em xin địa chỉ với nha
    số 9 ngách 34A/24 Trần Phú - HN
    Hoặc mẹ nó đi ngõ 30 Lý Nam Đế vào cho dễ tìm
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

số 9 ngách 34A/24 Trần Phú - HN
    Hoặc mẹ nó đi ngõ 30 Lý Nam Đế vào cho dễ tìm
    Mẹ nó cứ đi vào thẳng ngõ 34 Trần phú có biển chỉ dẫn ngay cũng dễ tìm thôi mà, ngày trước nếu chưa có biển thì cũng hơi khó tìm. Trường hiện nay mới chỉ có một bé gái giá như có nhiều thì tốt hơn..cho nó cân bằng.
    :Applause: :Applause: :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói về trường Nemo hôm thứ bẩy mình cũng đến tham quan rồi. Nói chung về cơ sở vật chất của trường tạm ổn,học phí ko quá cao, các cô giáo cũng có vẻ ân cần. Sáng nay mình cho em bé đi học buổi đầu tiên đây. Nói chung là khóc ác lắm. Ngồi dưới nhà nghe con khóc mà sót ruột. Nhưng cô Đức hiệu trưởng bảo phải kiên trì thôi. Nên mẹ cháu đành đến cơ quan đã. Có gì trưa phải ghé lại xem sao. Trẻcon đi học buổi đàu tiên đứa nào cũng thế hả các mẹ. Rất mong các mẹ có con học ở Nemo thường xuyên trao đổi với nhau để biết thêm thông tin về lớp và các cô giao của các con nhé
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: