TIN TÀI TRỢ.

Mẫu giáo Tràng An và MG khác gần trường DH Văn hóa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.89K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình sắp chuyển về Đê La Thành gần trường Văn Hóa (cùng phía) nên muốn tìm trường Mẫu giáo cho Jim - 3 tuổi. Đi lượn lờ phía đó thấy dưới Hào Nam có hai trường, một trường là Tư thục Hoa Thủy Tiên nhưng nhỏ, xấu, tối tối. Một trường là Mầm non Mầm Xanh thì nhìn ngoài có vẻ ổn, không biết trong ntn?

Có mẹ nào biết trường đó không cho mình xin ít thông tin với! Trường Mầm Xanh đó sĩ số lớp bao nhiêu nhỉ? Nuôi nấng chăm sóc có tốt không? Híc, mình chỉ cần các cô yêu trẻ, lớp in ít thôi để cô còn có sức để yêu nữa, hihi...

Thực ra mình vẫn rất thích các trường tư thục chất lượng cao. Không hiểu có trường nào có điểm đưa đón gần nhà mình (trường ĐH Văn hóa) thì các mẹ cũng mách hộ với nhé! Đang đau đầu với con quá!

Cám ơn mọi người đã quan tâm. :LoveStruc:
    Ngày mai là một ngày mới!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi trường Tràng An ở đối diện siêu thị Intimex cũng được đấy
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Bạn ơi trường Tràng An ở đối diện siêu thị Intimex cũng được đấy
    Híc, sao tớ không thấy trường Tràng An nhỉ? Đối diện là bên kia đường hả bạn? Bạn có thể nói thêm cho mình biết về trường đó kg? Một lớp bao nhiêu cháu nhỉ?

Cám ơn bạn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cu Bon nhà mình được gần 2.5 tuổi rồi nên mình cũng chuẩn bị cho bé đi nhà trẻ. Nhà mình cũng gần ĐH Văn hoá nên đã tham khảo một số trường quanh đấy rồi như:

- trường sao xanh (không gian hơi bị hạn chế), trường Vietkids (đã nhận đủ cháu từ đầu năm, học phí là 1.4 triệu đồng, trường mầm xanh (trường công nhưng đã ngừng tuyển sinh từ 1/7).
    - Mình đã vào và đăng ký trường Tràng An. Thấy cơ sở vật chất tạm ổn, có sân chơi, chế độ ăn tương đối khoa học. Một lớp trung bình 20 cháu, 1 cô trông từ 6-8 cháu. Các cô đều tốt nghiệp cao đẳng sư phạm.

Chỉ băn khoăn một việc là trường có thông báo có thể theo dõi con em qua camera thông qua mạng internet nhưng minh truy cập vào mãi không được. Bạn có thể vào web site của trường là mamnontrangan.com để tham khảo thêm
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBon Xem bài viết
    Cu Bon nhà mình được gần 2.5 tuổi rồi nên mình cũng chuẩn bị cho bé đi nhà trẻ. Nhà mình cũng gần ĐH Văn hoá nên đã tham khảo một số trường quanh đấy rồi như:

- trường sao xanh (không gian hơi bị hạn chế), trường Vietkids (đã nhận đủ cháu từ đầu năm, học phí là 1.4 triệu đồng, trường mầm xanh (trường công nhưng đã ngừng tuyển sinh từ 1/7).
    - Mình đã vào và đăng ký trường Tràng An. Thấy cơ sở vật chất tạm ổn, có sân chơi, chế độ ăn tương đối khoa học. Một lớp trung bình 20 cháu, 1 cô trông từ 6-8 cháu. Các cô đều tốt nghiệp cao đẳng sư phạm.

Chỉ băn khoăn một việc là trường có thông báo có thể theo dõi con em qua camera thông qua mạng internet nhưng minh truy cập vào mãi không được. Bạn có thể vào web site của trường là mamnontrangan.com để tham khảo thêm
    Cám ơn bạn quá, mình vừa ngó qua web của Tràng An thấy cũng khá ưng. Tuần sau về HN lại sẽ đi xem ngay.

Bạn có thể cho mình biết thêm về học phí, tiền ăn... của Tràng An kg?
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi B&J Xem bài viết
    Cám ơn bạn quá, mình vừa ngó qua web của Tràng An thấy cũng khá ưng. Tuần sau về HN lại sẽ đi xem ngay.

Bạn có thể cho mình biết thêm về học phí, tiền ăn... của Tràng An kg?
    Hihi, mình đẩy topic lên tí, vẫn đang tìm hiểu ai có thông tin gì cho mình xin nhá! Cám ơn nhiều nhiều! :LoveStruc: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Chị nói trường Mầm xanh trong ngõ Đông các hả chị? Trường đó là trường công, chắc là ko tuyển nữa rồi. Gần gần trường MX có trường Kid'sLand đấy, chị tìm hiểu chưa? Còn gần hồ đống đa thì có trường Bắc Hà và trường Minh Hải cũng tốt.
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit Xem bài viết
    Chị nói trường Mầm xanh trong ngõ Đông các hả chị? Trường đó là trường công, chắc là ko tuyển nữa rồi. Gần gần trường MX có trường Kid'sLand đấy, chị tìm hiểu chưa? Còn gần hồ đống đa thì có trường Bắc Hà và trường Minh Hải cũng tốt.
    Em có thông tin gì về Kid'sLan kg? chị chán trường công rồi, nên sẽ không hỏi Mầm xanh nữa, hihi. Còn phía hồ Đống Đa thì không tiện đi lại của chị , nên cũng không thích lắm.
    • 2,436 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&J Xem bài viết
    Nhà mình sắp chuyển về Đê La Thành gần trường Văn Hóa (cùng phía) nên muốn tìm trường Mẫu giáo cho Jim - 3 tuổi. Đi lượn lờ phía đó thấy dưới Hào Nam có hai trường, một trường là Tư thục Hoa Thủy Tiên nhưng nhỏ, xấu, tối tối. Một trường là Mầm non Mầm Xanh thì nhìn ngoài có vẻ ổn, không biết trong ntn?

Có mẹ nào biết trường đó không cho mình xin ít thông tin với! Trường Mầm Xanh đó sĩ số lớp bao nhiêu nhỉ? Nuôi nấng chăm sóc có tốt không? Híc, mình chỉ cần các cô yêu trẻ, lớp in ít thôi để cô còn có sức để yêu nữa, hihi...

Thực ra mình vẫn rất thích các trường tư thục chất lượng cao. Không hiểu có trường nào có điểm đưa đón gần nhà mình (trường ĐH Văn hóa) thì các mẹ cũng mách hộ với nhé! Đang đau đầu với con quá!

Cám ơn mọi người đã quan tâm. :LoveStruc:
    Em thấy em Thu ở hội mẹ béo gửi con ở Tràng An thấy OK lắm bác ạ, nick của em ấy là dominhthu78 hay bác vào topic Các mẹ béo xinh pm cho em ấy hỏi xem sao.
    o9XUo9XUp7
    cOOfs1XcOOfp7
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vịt Xem bài viết
    Em thấy em Thu ở hội mẹ béo gửi con ở Tràng An thấy OK lắm bác ạ, nick của em ấy là dominhthu78 hay bác vào topic Các mẹ béo xinh pm cho em ấy hỏi xem sao.
    Giời ạ nhắc đến Tào Tháo, Tào Tháo có mặt ngay, khổ quá tìm mãi chả có ai là phụ huynh của trường Tràng An cả, giờ mới thấy có. Nói chung là theo ý của mình là ổn, trường hơi nhỏ tý (nếu so với trường công thì không địch nổi về diện tích sân chơi) nhưng các cô thì ổn, cô Nga hiệu trưởng và chị Oanh hiệu phó thì có tâm. Con em học lớp Chích Bông có 3 cô giáo thì cô nào cũng chăm chút các cháu, học phí 900k/tháng, tiền ăn 20k/ngày. Gửi thêm thứ bảy thì thêm xiền. Tiền điều hoà 20k/tháng từ tháng 6-9 thì phải. Em gửi con từ 9/4/2007 đến nay hơn năm rồi thấy vẫn ok. Nhưng em là đứa dễ tính, phổi bò, hời hợt chả hiểu các bác kỹ tính thì nhận xét ra sao nên em chỉ mon men phát biểu tí ti thôi ạ.
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang định cho con đi học Tràng An. Cảm nhận ban đầulà trường nhỏ nhưng cơ sở VC cũng ko đến nỗi, nhưng còn cô giáo, việc dạy các cháu, ăn uống thế nào cũng chưa rõ. Bạn Dominhthu78 và các mẹ có con đã học Tràng An cho mình hỏi tý:

1. Ăn uống ở đấy thế nào? 20K/1ngày như trường thu có ổn với các bé ko? bé nhà các mẹ có tăng cân ko?
    2. Cô giáo dạy thế nào? các bé có thích đi học ko? có thấy tiến bộ hơn so với ở nhà ko? Thấy các cô có vẻ nhẹ nhàng nhưng trình độ dạy học thế nào????
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtuti Xem bài viết
    Mình cũng đang định cho con đi học Tràng An. Cảm nhận ban đầulà trường nhỏ nhưng cơ sở VC cũng ko đến nỗi, nhưng còn cô giáo, việc dạy các cháu, ăn uống thế nào cũng chưa rõ. Bạn Dominhthu78 và các mẹ có con đã học Tràng An cho mình hỏi tý:

1. Ăn uống ở đấy thế nào? 20K/1ngày như trường thu có ổn với các bé ko? bé nhà các mẹ có tăng cân ko?
    2. Cô giáo dạy thế nào? các bé có thích đi học ko? có thấy tiến bộ hơn so với ở nhà ko? Thấy các cô có vẻ nhẹ nhàng nhưng trình độ dạy học thế nào????
    Con nhà khác có tăng cân nhưng con nhà tớ bị hẹp van động mạch phổi uống thuốc nhiều hơn ăn cơm nên chuyện tăng và giảm cân song song với nhau. Ăn uống thì tớ thấy hợp vệ sinh, các cô giáo cố gắng bón hết cho con. Con tớ đi học hơn một năm rồi, tự tin lên, chưa hề có biểu hiện bị các cô đánh hay làm gì chấn động tinh thần. Nhà tớ hoàn cảnh nên con tớ nhạy cảm nên tớ càng care chuyện các cô đối xử với con mình thế nào. Nhưng tớ chỉ dám comment lớp chích bông của con tớ thôi đấy nhé!
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dominhthu78 Xem bài viết
    Con nhà khác có tăng cân nhưng con nhà tớ bị hẹp van động mạch phổi uống thuốc nhiều hơn ăn cơm nên chuyện tăng và giảm cân song song với nhau. Ăn uống thì tớ thấy hợp vệ sinh, các cô giáo cố gắng bón hết cho con. Con tớ đi học hơn một năm rồi, tự tin lên, chưa hề có biểu hiện bị các cô đánh hay làm gì chấn động tinh thần. Nhà tớ hoàn cảnh nên con tớ nhạy cảm nên tớ càng care chuyện các cô đối xử với con mình thế nào. Nhưng tớ chỉ dám comment lớp chích bông của con tớ thôi đấy nhé!
    Ôi, hay quá, thế bé nhà bạn cũng học lớp Chích bông à? Con bé nhà mình cũng vừa xin vào lớp Chích bông đây. Được 3 ngày rồi, mới chỉ cho nàng đi học tý buổi sáng, trưa đón về ăn ngủ, chiều lại sang chơi tý. Hôm qua trộm vía đã có vẻ ổn ổn rồi, không khóc nữa. Bé nhà bạn tên gì vậy? Hôm nào gặp nhau tý nhỉ.

Ah, mình cũng hay vào camera của lớp để xem nhưng camera giật quá nhỉ, cứ như là xem ảnh tĩnh, hay là tại mạng chỗ mình chậm??
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtuti Xem bài viết
    Ôi, hay quá, thế bé nhà bạn cũng học lớp Chích bông à? Con bé nhà mình cũng vừa xin vào lớp Chích bông đây. Được 3 ngày rồi, mới chỉ cho nàng đi học tý buổi sáng, trưa đón về ăn ngủ, chiều lại sang chơi tý. Hôm qua trộm vía đã có vẻ ổn ổn rồi, không khóc nữa. Bé nhà bạn tên gì vậy? Hôm nào gặp nhau tý nhỉ.

Ah, mình cũng hay vào camera của lớp để xem nhưng camera giật quá nhỉ, cứ như là xem ảnh tĩnh, hay là tại mạng chỗ mình chậm??
    Bạn còn xem được là may đó, tớ còn chả xem được, bạn cứ nhìn thấy thằng nào còi nhất lớp, bám cô Tâm nhất lớp thì đó đích thị là con giai tớ, hỏi thằng Kiến lớp Chích bông cả trường biết vì nó "tai tiếng" nhất chuyện hờn và theo cả cô Tâm khi cô vào toa lét. Cả đến bà bảo vệ còn biết tiếng nó mà.
    nJKq2kNap7
    • lys
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trường Mầm xanh - Hào Nam đang tuyển sinh. có mẹ nào đã cho con học ở đây cho mình xin ít thông tin được ko? về các cô, về chế độ dinh dưỡng có tốt ko ạ, nếu con đi học ở đây nên chú ý điều gì ko hả các mẹ? nói chung là muốn tìm hiểu các thông tin về trường. Mẹ nào biết chỉ giùm nhé. Thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,278 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

gần đó hình như có cả trường Việt Pháp nữa bạn ạ
    You are my sunshine!

47467611@N00
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 417 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lys Xem bài viết
    Trường Mầm xanh - Hào Nam đang tuyển sinh. có mẹ nào đã cho con học ở đây cho mình xin ít thông tin được ko? về các cô, về chế độ dinh dưỡng có tốt ko ạ, nếu con đi học ở đây nên chú ý điều gì ko hả các mẹ? nói chung là muốn tìm hiểu các thông tin về trường. Mẹ nào biết chỉ giùm nhé. Thanks!
    mình cũng đang định cho cu tí sang trường này học cho gần nhà. mà thấy hơn 100 tổ dân phố mà tuyển sinh có 45 cháu lớp mẫu giáo. chả hiểu bé nhà mình ko quen biết, ko phong bì có chen chân nổi không đây. mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với, bé nhà mình học tư thục tháng mất toi 1.4tr mà dạo này tình hình tài chính của mình ko cho phép nên phải chuyển vào công lập thui.
    • lys
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tuyển sinh ít như thế này, chắc phải đi xếp hàng thật sớm để lấy số bạn ạ. Năm trước thấy bảo 6-7 g sáng đã hết số rồi, có khi xếp từ đêm :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 679 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

có bố mẹ nào biết về trường mầm non Việt Pháp và Bắc Hà cho mình xin tý ý kiến với, tháng 9 này mình định gửi con nên muốn tìm hiểu về mấy trường gần nhà (nhà mình cũng trong ĐHVH)
    XWavqQTXWavp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào cho con đi học ở trường mẫu giáo tràng an hào nam ko?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2