TIN TÀI TRỢ.

Mầm non Việt Pháp (Hoàng Cầu)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi chuyển từ Việt Kid sang. Các cô giáo ở đây nhiệt tình yêu trẻ,rất thương các bé. Trường có chỗ để xe đón con rộng.
    Vì học trường này con ngày nào cũng đòi tới trường, không cho đi học là khóc nên muốn giới thiệu với các bạn mà không quảng cáo.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao cac ban
    Mình cũng gửi 2 con nhà mình ở Việt Pháp, thấy các con vui vẻ khi đi học là mình mừng rồi. Có lẽ bọn mình cũng phải lập Hội phụ huynh đi nhỉ. Hôm qua thấy trường tổ chức Trung thu cho con vui quá, bố mẹ cũng thấy phấn khởi.
    Đề nghị có mẹ nào có con gửi ở Việt Pháp vào đây trao đổi kinh nghiệm nhé.

Mẹ hai con
    • 495 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng là một trong những phụ huynh tối qua có cho con đến dự Trung thu với trường đây. BabeChun có phải là bố của bé Phan Anh không?
    Mình cũng đồng tình với ý kiến của 2 bố mẹ vừa đưa ra, Trường Việt Pháp thực sự là trường mần non có cơ sở vật chất và chất lượng giáo dục xứng đáng với số tiền phụ huynh bỏ ra mỗi tháng cho con đi học.
    Minh chỉ là 1 phu huynh của trường, 2 vợ chồng mình đã tìm kiếm, thao khảo gần 20 trường mầm non trong địa bàn Hà Nội gần 2 tháng nay mà vẫn chưa tim được trường nào ưng ý cho đến khi tình cờ đến thăm trường mầm non Việt Pháp.
    Trường mới nên cơ sở vật chất rất đẹp, sạch sẽ, đồ chơi đắt tiền: nhà bóng to, cầu trượt, ô tô, xây dựng...
    Phòng học rộng rãi, thoáng mát (15 cháu 1 lớp khoảng 30m), các cô tự trang trí rất màu sắc, hợp lý. Toa let cũng rộng rãi, rất sạch sẽ, có thiết kế bồn rửa tay phù hợp với lứa tuổi mẫu giáo.
    Các cô rất yêu bé, con mình hôm nào đi học về cũng đòi hôm sau lại đến lớp. Hỏi con có yêu cô giáo không, con bảo có. Cô có yêu con không: có. (Con mình chưa đến 3 tuổi, chắc chưa biết nói dối)
    Một trong những điều mình rất hài lòng về trường Việt Pháp là học phí rõ ràng:
    - Dưới 3 tuổi: 120USD/1 tháng bao gồm cả tiền ôtô đưa đón tại nhà từng bé, học từ thứ 2 đến thứ 7, đồng phục cho các con, học năng khiếu, đi dã ngoại 1 năm 2 lần... (trường ko nghỉ hè và ko có tách riêng học phí nếu ko học ngày thứ 7).
    - Từ 3 tuổi -> 6 tuổi: 110USD các dịch vụ như trên.
    Ngoài ra phụ huynh không phải đóng bất kỳ khoản tiền xây dựng trường nào khi nhập học cũng như trong quá trình con học ở đây ( khoản này ở các trường khác mình thấy rất vô lý, nhất là chuyện phải đóng hàng năm).
    Phụ huynh còn có quyền lựa chọn gói học phí cho các con, nếu không muốn tham gia dịch vụ đưa đón tại nhà, mua đồng phục, đi dã ngoại, học năng khhiếu (nhất là đối với những cháu còn nhỏ dưới 3 tuổi), thì học phí chỉ còn như sau:
    - Dưới 3 tuổi: 90USD
    - Từ 3 -> 6 tuổi: 80 USD
    Tối qua, nhà trường mời tất cả phụ huynh và các con tham dự tiệc trung thu tại trường, có cả rượu và tiệc buffet mà phụ huynh không phải đóng bất kỳ khoản phí nào.
    :Smiling: Mình không quảng cáo cho trường vì chỉ là một phụ huynh, mong muốn nêu ra những ưu điểm của trường để có bố mẹ nào đang vất vả lựa chọn trường học cho con như vợ chồng mình cách đây 2 tháng có được sự tham khảo tốt nhất.
    @ Mẹ hai con và babechun: mình lập hội phụ huynh nhé. Em bé của Mehai con học lớp Hươu Cao Cổ hay Lớp Gà con, bé tên gì vậy bạn?
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

@Mitmatmitdai: mẹ nó có thể cho địa chỉ, số điện thoại và trang web của trường (nếu có) được không?
    Trường này ở đoạn nào của Hoàng Cầu mẹ nó nhỉ?
    Tên trường là Việt Pháp, vậy có yếu tố Pháp gì ở đây không, có các môn năng khiếu bổ sung cho các bé >3 tuổi?
    Cảm ơn đã chia sẻ thông tin nhé
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 833 Bài viết

• 1,456 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cả nhà ơi, cho tớ hỏi, địa chỉ của trường này với!!
    Cám ơn nhiều
    qRDp
    • 495 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box Xem bài viết
    @Mitmatmitdai: mẹ nó có thể cho địa chỉ, số điện thoại và trang web của trường (nếu có) được không?
    Trường này ở đoạn nào của Hoàng Cầu mẹ nó nhỉ?
    Tên trường là Việt Pháp, vậy có yếu tố Pháp gì ở đây không, có các môn năng khiếu bổ sung cho các bé >3 tuổi?
    Cảm ơn đã chia sẻ thông tin nhé
    - Trường Mầm non Việt Pháp: B18 tổ 91 Hoàng Cầu, Ô Chợ Dừa (cạnh sân vận động Hoàng Cầu)
    - ĐT: 2121392-2133021 / 0904667997
    - Mail: vietphap.school@yahoo.com.vn
    - Trường có hiệu trưởng là người Pháp, ngày nào chú hiệu trưởng cũng đến từng lớp nói chuyện với các con, dạy các con chào hỏi bằng Tiếng Pháp. Cháu nào cũng thích chú người Pháp này.
    - Các môn năng khiếu lựa chọn: học đàn, Tiếng Anh, Tiếng Pháp, các bộ môn nghệ thuật... (cái này nhà trường có in trong tờ rơi gửi phụ huynh, mình ko nhớ chính xác vì có rất nhiều mục)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 181 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nghe các Mẹ nói mà thích quá. Nhà chồng mình thì ở Thái Hà nhưng hiện tại vì Bố cháu đi công tác xa nên 3 mẹ con ở dưới bà ngoại, ở Bách Khoa. Các Mẹ cho mình hỏi với là trường có xe đưa đón các cháu theo những tuyến đường nào ạ? Trường có dạy thêm ngoại ngữ ngoài giờ không ạ? Vì thứ 7 và CN thì mình có thể đưa cháu đến đó học được chứ ngày thường thì lại ngược đường mình đi làm xa quá. Xin các Mẹ chia sẻ với mình! Many tks!
    • 356 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, trường nhận các bé ở lứa tuổi bé nhất là bao nhiêu tháng? Mình chỉ thấy các mẹ giới thiệu là dưới 3 tuổi thôi. Cảm ơn các mẹ nhiều !

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,060 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Mẹ cháu cũng đang ngó nghiêng mấy trường cho con đi học, thấy các bố mẹ bàn luận về trường này thấy thích quá, vì gần nhà, điều kiện lại khá tốt nữa, mai mẹ cháu sẽ lò dò qua đấy thám thính truớc, các ơn các bố mẹ đã chia sẻ nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các bậc phụ huynh,
    Mình là Thủy Ly, quản lý chung của Mam non Viet - Phap, trả lời mọi thông tin từ các bậc phụ huynh.
    Phụ huynh có cháu nhà ở Thái Hà, có thể cho mình biết thông tin về cháu được không? (Tên, tuổi, ngày sinh, địa chỉ chính xác, ....)
    Mầm non Việt - Pháp sẽ bố trí tuyến đường xe thích hợp và tiện lợi tạo điều kiện cho cháu.
    Xin chân thành cảm ơn.
    Thay mặt BGH
    Hình đính kèm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào Hạnh Nguyễn,
    Mầm non Việt Pháp cảm ơn bạn đã quan tâm đến Mầm non Việt - Pháp. Mầm non Việt - Pháp tuyển sinh các cháu từ 12 tháng tuổi - 60 tháng tuổi. Hiện Việt - Pháp vẫn trong thời gian tuyển sinh.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Chúc bạn một ngày làm việc vui vẻ và thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 171 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cac mẹ ơi, mình đang chuẩn bị gửi con vào lớp gà con ở Việt Phap, có mẹ nào gửi con ở đấy mình muốn đề nghị thế nè. Thực ra ăn cháo cũng tốt nhưng một ngày với lứa tuổi con mình thì nên có một bữa cơm xay, vừa đủ khẩu vị lại vừa đỡ mất dĩnh dưỡng (vì cơm xay k phải ninh nấu như cháo). Mìmh đã hỏi nhà trường và được trả lời là nếu đa phần phụ huynh trong lớp đề nghị thì sẽ đáp ứng.
    Cơm xay xay nhuyễn ra như cháo dẽ ăn và ngon lém các mẹ ạ. Bé nhà mình trộm viắ từ hồi ăn cơm xay ăn tốt hơn, chắc ăn cháo lấu rùi nên chán. CÁc mẹ thử nghiên cứu nhé. !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Thấy các mẹ khen trường nên em cũng qua xem thử: chương trình học, chế độ ăn uống, ...
    Nói chung, nếu đúng như chương trình học mà trường đưa ra thì cũng được. Nhưng về chế độ ăn thì về phần sữa cho uống theo em thì hơi ít có 120ml thôi (em quan tâm nhất là phần này vì con em ở nhà thường ăn hơn 200ml) ở trường Smartkids (Nguyễn Bình Khiêm) cho trẻ uống 150ml, các trường khác em hỏi cũng cho trẻ uống tương tự như thế.
    Còn một điều nữa, nếu 15 cháu một phòng thì phòng học ở trường hơi bé mà chỉ có 2 cô thôi (các trường khác thì 3 cô) (trẻ ở độ tuổi < 3 tuổi)
    Em chỉ có một vài thắc mắc nhỏ thế thôi, các mẹ cho ý kiến nhé.
    squsqusbu20051029_-8_My+child+is
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Nhà em ở rất gần đây, em đi qua ngó nghiêng thấy trường này rồi nhưng vì mới quá nên em cũng chưa biết thế nào. Các mẹ đã gửi bé ở đó rồi share thêm thông tin cho em với, tks ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 171 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy trường Việt Pháp như bây giờ thì tạm ổn, nhưng nếu trường nhận thêm học sinh thì sẽ kém cạnh tranh vì lớp học hơi nhỏ chỉ khoảng 20m2, theo tiêu chuẩn tối thiểu 1 cháu 2m2. Như vậy nếu 1 lớp 2 cô 15 cháu trong phòng học 20m2 và với mức học phí như vậy k có sức cạnh tranh tí nào. Vả lại, quanh trường hơi ít cây xanh, đây cũng là một điểm mình thấy hơi đuối, tại sao trường k trồng cây trong chậu để ở ban công nhỉ.?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,793 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe-o Xem bài viết
    Mình thấy trường Việt Pháp như bây giờ thì tạm ổn, nhưng nếu trường nhận thêm học sinh thì sẽ kém cạnh tranh vì lớp học hơi nhỏ chỉ khoảng 20m2, theo tiêu chuẩn tối thiểu 1 cháu 2m2. Như vậy nếu 1 lớp 2 cô 15 cháu trong phòng học 20m2 và với mức học phí như vậy k có sức cạnh tranh tí nào. Vả lại, quanh trường hơi ít cây xanh, đây cũng là một điểm mình thấy hơi đuối, tại sao trường k trồng cây trong chậu để ở ban công nhỉ.?
    Nghe các mẹ nói có vẻ thấy thích quá. Mình cũng đang tìm trường để đổi trường cho cu Bi nhà mình. Mình sẽ qua tham quan và so sánh xem chất lượng thế nào? :Thinking:
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    Con là tình yêu của mẹ, yêu con nhất trên đời.:LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết các mẹ có sử dụng dịch vụ gửi trọn gói (bao gồm cả đưa đón trẻ) không? Em hỏi kỹ ra thì những trẻ nào sử dụng dịch vụ này đều bị nhà trường cho ăn sớm lên 15h30 và 15h45 là chuẩn bị lên đường trả trẻ. Như vậy là quá sớm. Thế thì trẻ ngủ dậy một lúc là ăn, ăn xong một tí là chuẩn bị lên đường về nhà à? có những trẻ phải rong ruổi theo xe otô đưa hết bạn này đến bạn khác về nhà mãi đến 17h30 mới về được nhà thì trẻ sẽ rất mệt. Như thế, vô hình dung là cả buổi chiều trẻ chẳng được vui chơi hay tham gia hoạt động gì ngoài ăn và đi trên xe ô tô thôi à?
    Em thấy như thế là không ổn. Các mẹ thấy thế nào?
    Còn một việc nữa là trường không có phòng ăn riêng cho trẻ, trẻ ăn ngay tại phòng. Như thế có mùi không nhỉ?
    squsqusbu20051029_-8_My+child+is
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Mình thì trường gần nhà, nếu gửi bé ở đây thì mình không sử dụng dịch vụ đưa đón bé. Nhưng thật sự mà thế thì cũng không ổn lắm cho các bé.
    Cho mình hỏi các mẹ có con ở đây thì trường có dịch vụ cho bé ăn tối và ở lại muộn ko nhỉ ?
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình cũng có con học ở lớp Hươu Cao Cổ ở VP đây. Mình rất hài lòng với việc gửi con ở trường vì ở đây các cô rất nhiệt tình, yêu thương các con, trang thiết bị ổn, ăn uống đảm bảo, quản lý tương đối chuyên nghiệp. Mình cũng rất ấn tượng với Đêm Trung thu của trường với sự có mặt của nhiều phụ huynh và các con đã chơi rất vui.

Tuy nhiên, mình cũng thấy là trong trường không có cây xanh, và xung quanh khuôn viên cũng rất hiếm cây xanh.

Trường đã có trang web để phụ huynh có thể theo dõi được con mình nhưng chất lượng của hình ảnh đang kém, các chuyển động bị giật và đặc biệt là rất nhanh bị time out.

Các mẹ khác có ý kiến gì thì mình cùng đóng góp để trường của con ngày càng tốt hơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 171 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cac me oi, minh cung gui con o Viet phap day, minh co de nghi la nen doi bua chao buoi trua thanh bua com xay,(com xay nhuyen nhu chao, cac be tu 11th la co the an dc rui) cac me thay the nao. chu an toan chao rat chan mieng ma lai it dinh duong nua. Neu cac me dong tinh thi de nghi voi van phong nhe.
    Diem thu 2 la nha truong sap lap tivi cho cac lop, minh thay neu lap tivi tinh the long thi tot chu tivi kia rat hai suc khoe, cu den gio an cac co bat len thi k on ti nao. cac me tham khao nhe!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6