TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về trường mầm non Thành công A

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình với. Tuần này nhà mình chuyển sang ở tại khu chung cư 27 Huỳnh Thúc Kháng. Và mình đang lúng túng trong việc cho con đi học ở đâu quá. Hỏi thăm thì được nhiều người nói khu này có 2 trường được là trường Thành Công A và Hoa Sen tuy nhiên xin được vào là rất rất khó. Khó thì cũng phải xin thôi chứ biết làm sao. Có mẹ nào hiện đang cho con học ở hai trường đó cho mình một số thông tin với. Để mình còn so sánh và quyết định cho con học ở trường nào. (Bé nhà mình đến 25 tháng này là tròn 2 tuổi ) Hoặc ai biết có trường nào khác chất lượng tốt ở gần khu vực đó thì mách giúp mình với nhé. Gấp gấp giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Có trường VietKid, Mitsu ơi ! Đó là trường mầm non tư thục chất lượng Cao, ở phố Vũ Ngọc Phan, cuối đường Nguyên Hồng, về phía Nam Thành Công ấy ! Trường đó chi phí hơi cao nhưng chất lượng tốt : 1.000.000 / tháng !
    Vậy là Mitsu cũng là hàng xóm hơi hơi gần của mình rồi đấy, nhà mình ở Vũ Ngọc Phan

Ngoài ra còn có trường mẫu giáo Tuổi Hoa, trên đường Hoàng Ngọc Phách, nằm giữa, song song với Vũ Ngọc Phan và Huỳnh Thúc Kháng. Nhưng trường Hoa Sen có vẻ tốt, nhiều người khen lắm !
    BinKem
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình học Hoa Sen 2 năm rồi, từ khi đi nhà trẻ.
    Giáo viên: Cô thì ở đâu cũng vậy, có người thế này thế kia. Nếu bé ở độ tuổi này thì sẽ vào lớp nhà trẻ, chỉ có 2 lớp thôi. Nếu xin được vào thì nên xin vào lớp bác Bích, các cô rất tận tình.
    Cơ sở vật chất: tương đối tốt vì là trường của Bộ, sân chơi rộng thoáng, lớp học rộng rãi, sạch sẽ, có các góc đồ chơi theo chủ đề (Mẫu giáo) mỗi lớp có 1 khu VS liền kề trông rất sạch sẽ.
    Vào thời điểm này mỗi lớp sẽ có khoảng 10 cô sinh viên thực tập như vậy con mình cũng được để ý hơn.
    Buổi sáng các cháu ăn sáng, uống sữa tại trường rồi tập thể dục (lớp MG thì xuống sân), buổi sáng các cháu được học theo các chủ đề, ăn trưa rồi đi ngủ. Buổi chiều ngủ dậy sau khi ăn chiều (nhà trẻ thì ăn cháo) thì chơi theo từng nhóm (nhà trẻ) và chơi theo chủ đề, vẽ... (MG)
    Học phí rẻ, chỉ khoảng hơn 300k/tháng, đầu năm thì đóng góp thêm 200k xây dựng trường, cả năm khoảng 200k tiền học phẩm...
    Mình cho con học ở đó thấy cũng ổn. Tất nhiên nếu có điều kiện thì có thể gửi ở những trường xịn hơn, có xe đưa đón như các mẹ khác đã giới thiệu nhưng hoàn cảnh kinh tế mình chỉ có thể cho con học trường công thôi nên thấy trường Hoa Sen là tốt so với các trường công.
    TRường Thành Công A cũng tốt đấy, gần đó ở chỗ Ngọc Khánh có trường Tuổi Thơ nữa.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Mẹ Bin ơi, quan liêu rồi. Mẫu giáo Tuổi hoa đập đi xây lại từ thời tám hoánh nào rồi, từ khi Gấu còn nằm trong bụng mẹ cơ
    Khi nào Gấu 18 tháng sẽ gửi vào Vietkid còn khi nào đủ tuổi thì đi mẫu giáo Tuổi hoa. Ngày trước thằng em mình gửi ở đó rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hi hi thế bây giờ trường mẫu giáo Tuổi Hoa nó nằm ở đâu hả chị? Vietkid ngay cạnh nhà em đấy, cách ngõ nhà em có 1-2 nhà thôi ! Chiều nào Bin cũng sang đấy chơi, cứ mở cổng là phi thẳng ra nhà trẻ, chạy phăm phăm...
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sau hai tuần lùng sục xung quanh khu vực nhà ở mình vẫn chưa biết có thể gửi Mit su ở đâu. Trường Hoa Sen là OK nhất thì phải đến đầu năm với vào được, nghĩa là phải chờ 3 tháng nữa. Trường VietKids thì được đấy nhưng giá cao quá, không phù hợp với đồng lương nhà nước của gia đình mình. Mấy trường tư thục quanh nhà như Hướng Dương, Thuỳ Dương, Việt Phương, Bình Minh... thi thấy không ổn lắm. Có ai biết trường nào khác chất lượng tốt, giá cả phải chăng (500-600 ngàn là cùng), và có thể gửi bé được ngay thì mách giúp mình với. Mấy trường công như Hoạ Mi, Thành Công A... cũng bảo phải chờ (chắc là mình vào chưa đúng cửa rồi). Đi hơi xa xa một chút cũng được. Lần trược mình nghe ai đó nói trường MNTT Thái Hà cũng được lắm nhưng chưa biết nó ở chỗ nào. Ai biết chỉ giùm mình với nhé. Ôi, bơ phờ hết cả người vì đi tìm trường cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình nghe nói có trường Bắc Hà trong khu Hoàng Cầu cũng tốt đó mẹ Mitsu, mà từ Huỳnh Thúc Kháng ra Hoàng Cầu thì không xa đâu, bạn thử tìm hiểu xem nhé. Mình cũng chưa tới trưòng này nhưng biết nó nằm ngay gần hồ Hoàng Cầu, dễ tìm lắm, bạn tìm thêm trong mục giáo dục có bài của các mẹ khác về trường này đấy.
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ban minh co 2 con dang hoc truong Hoa Sen. Khen thi co ma che cung co, noi chung thi truong nao cung the thoi. Nhung van de dau vao sao ma kho qua vay, vi minh hoi thi ban minh chang quen ai ca, cu truc tiep toi phong hieu truong trinh bay va qua cap + phong bi 200 000 cho dua dau. Nhung toi dua thu 2 thi phong bi nang hon 500 000 vi xin vao giua chung. Me Mit su thu lam cach ay xem
    Chuc me som tim duoc truong vua y cho con
    BE GOOD !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ BongBang nhé. Mình cũng đã làm theo cách của mẹ BongBang mách rồi nhưng chưa đạt kết quả gì. Cô hiệu trưởng tiếp đón rất thân mật nhưng cô bảo lớp bây giờ đông các cháu quá rồi không thể nhận thêm vào nữa. Chỉ còn một cách là chờ xem có cháu nào gia đình thương xót cho nghỉ ở nhà thì cô sẽ cho con mình thế vào thôi. Cô không nhận phong bì (1triệu) và bảo cứ yên tâm có cháu nào nghỉ thì sẽ nhận ngay con mình. Nhưng mà yên tâm làm sao được, biết đến bao giờ mới có cháu nghỉ cơ chứ. Giá mà cô nhận phong bì thì mình còn chút hy vọng. Tình trạng trường Thành Công A cũng vậy. Lớp đông quá rồi. Mình chưa đến gặp cô hiệu trưởg trường Thành Công A chỉ mới nghe thông tin từ một cô giáo trong trường như vậy thôi. Ai có "cửa xịn" nào không chỉ giúp mình với.
    Trường Bắc Hà mình cũng đã đến rồi nhưng đường đi không thuận tiện lắm (đường thì nhỏ mà gập ghềnh quá, chỉ sợ ngã xuống hồ thôi). Ai biết trường TH Thái Hà ở đâu không nhi? Mình hỏi mãi mà không được.
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Khong hieu me Mitsu da xin hoc cho con duoc chua. Neu chua thi thu co them lan nay nua nhe. Minh co noi chuyen voi ban minh va duoc khuyen me Mitsu thu den nha co Tam hieu truong xem sao: Dia chi 91B to 6 Ngo 2 Giang vo ( Doi dien UBND Giang vo. DT 831 1328. Hien nay truong nay han che nhan hoc sinh giua chung vi truong co y dinh xay dung truong vao nam toi. Hon nua thuong thi co Tam chi nhan cac chau vao 2 dot: 1 la dau nam hoc hai la sau tet am lich. Ban minh khuyen, co xin vao dot nay di vi thoi gian nay cac chau nghi hoc nhieu do thoi tiet hay bi om, nen se co nhieu co hoi hon.
    Nhu ban minh noi phong bi 1T la hoi nhieu day.
    Tiec la chang giup duoc me Mitsu nhieu hon.
    BE GOOD !!!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 668 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mình không biết bạn đi làm đường nào, nhưng nhà mình ở chugn cư Vinaconex chỗ Trung hoà -Nhân chính ấy thì thấy mọi người ở đó hay gửi con ở trường Sơn ca trên đường Trần Duy Hưng ấy cũng thấy có vẻ ổn. Xin vào thì cũng dễ thôi, chỉ cần một tờ đơn của trường + giấy khai sinh của bé + phong bì cho cô hiệu trưởng khoảng 300 là được. Bạn thử qua đó tham khảo xem nếu thấy tiện
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ha ha, các mẹ chúc mừng mẹ con Mitsu đi nào. Mitsu đã được đi học ở trường Hoa Sen từ hôm qua rồi. Mình theo đúng như cách mẹ BongBang chỉ đấy. Thế là thở phào vì Mitsu đã có chỗ gửi gắm rồi. Mitsu được học lớp cô Bích đúng như chị Vân mách. Nhưng mà mình chưa yên tâm lắm vì lớp đông quá khó hỏi được tình hình của con ở lớp ntn, có ăn được nhiều không...v.v Đầu giờ sáng mang con đến lớp thì có các cô thực tập đón vào đến trưa đón con về (cô giáo yêu cầu thế) thì chỉ có các cô thực tập ngồi đó, và bảo em không trực tiếp cho cháu ăn nên không biết.
    Chị Vân ơi cho em hỏi tí, thông thường mọi người có gửi phong bì biếu cô hàng tháng hay không? và nếu có thì bao nhiêu hả chị? Em thấy cô Bích cũng vui vẻ lắm nhưng lúc nào cũng vội vàng, nhận phiếu vào lớp của Mitsu xong, chưa kịp nghe em "dặn dò" vài câu về tình hình của con thì đã đi làm việc khác rồi. Nên em cũng lo lắng lắm. May mà còn có các cô thực tập. Sáng nay Mitsu được hai cô chăm sóc, dỗ cho ăn cháo.
    Thôi đành, cũng phải để cho các con được rèn luyện, tự phấn đấu chứ.
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

The la on roi me Mitsu ha. Xin chuc mung 2 me con. Thoi gian dau be di hoc se vat va hon, vi phai lam quen co moi, ban moi, hon nua co giao cung se vat va hon vi be nha ban chua quen voi quy cu cua lop va se anh huong toi hoat dong chung cua lop day. Ban cu noi thang than noi chuyen voi co giao de nho co giup do uon nan chau them ( cho tang phan quan trong cua co i ma). Dung noi vao dau gio, vi dung that cac co rat ban de kip cho chau an sang xong roi con tap the duc nua.
    BE GOOD !!!!
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Mitsu ơi, Em nên đến gặp cô Bích vào giữa chừng hoặc khi đón bé sẽ trao đổi được nhiều hơn. Chị chẳng gửi tiền hàng tháng đâu, khi nào có dịp mới biếu các cô thôi và nhớ biếu quà và tiền khi mới vào với lý do cháu mới nhờ các cô quan tâm.
    Chúc mừng nhé.
    • 1,305 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lớp nhà trẻ là bắt đầu từ 12 tháng hả các mẹ? Nếu thế chắc mình cho Kem vào đó thôi... trường 20/10 chán lắm, lủng củng mãi chẳng xây dựng gì... Kem Mút đi gửi tư cũng ổn nhưng o ngoan,... mình muốn cho đi nhà trẻ ngay thôi. Trường Hoa Sen... số ĐT của cô Tâm là của trường Hoa Sen đấy hả mấy mẹ?
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Loan ơi, Hoa Sen nhận lớp nhà trẻ từ 18 tháng cơ. Cả trường chỉ có 2 lớp nhà trẻ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Có mẹ nào gửi con ở trường Thành Công A không ạ? Em nghe nói để mua được đơn xin cho con vào trường này phụ huynh phải xếp hàng từ 3h sáng...! Em đang muốn tìm hiểu về trường này trước khi cho Tũn đi bộ đội... Các mẹ giúp em với nhé!
    Quanh khu Thành Công còn có trường Hoạ Mi, trường Mẫu giáo số 7 nhưng có vẻ không "điểm" bằng... Các mẹ giúp em với...!
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tuncoi ơi,
    Bé lớn nhà mình đang học năm cuối ở đó, nói chung mình thấy học ở đó rất được: cơ sở vật chất tốt, chương trình học phong phú, cô giáo cũng rất nhiệt tình... Nếu bạn chờ bán đơn để mua thì chắc không đến lượt đâu, tốt hơn hết là tìm xem có ai quen cô giáo nào ở trong trường không thì nhờ, mỗi cô đều có một suất đấy,nhưng phải nhanh chân lên không có không còn đâu.
    Chúc Tuncoi được vào đó học nhé.
    Me yeu BinBo
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ BinBo nhé!. Nhưng quen thì hiện tại em chưa quen ai...(em sẽ về tìm hiểu và cố làm quen).....hihi. Mà trường đó chỉ nhận trẻ từ 18 tháng trở lên và nhận theo năm học thôi phải không chị?. Em chỉ muốn cho Tũn đi nhà trẻ ngay thôi vì bây giờ bà đang ốm mà phải trông Tũn thì mệt lắm. Nhà em hộ khẩu ở khu Thành Công thì có được ưu tiên hơn không chị nhỉ.
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nói chung là chỉ nhận đầu năm thôi, giữa năm thì còn tuỳ vào quan hệ. Hàng năm trường đều có chỉ tiêu để bán đơn, nhưng nói chung chờ mua đơn thì khó lắm. Vấn đề là làm thế nào để có được một suất, còn hộ khẩu hay không cũng thế,chỉ khác phần đóng góp lúc đầu 2 chút thôi
    Me yeu BinBo
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3