TIN TÀI TRỢ.

Hoi ve trương Bình minh ngõ 281 đường lạc long quan

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.38K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao mọi người.
    Minh co mót be sinh nam 2003 nam nay bắt đầu đi học mẫu giáo bé. Mình định xin cho cháu vào lớp mẫu giáo bé của Trường Bình Minh (ngõ 281 đuóng Lạc Long Quân) vì đây là trường công mới xây dựng sân chơi rất rộng lớp học thoáng mát nên mình rất thích. Chỉ có điều năm nay nhà trường chỉ tuyển cho các cháu có hộ khẩu thuộc quận Tây Hồ thôi mà mình lại không có hộ khẩu ở đó. Mình đang không biết làm thế nào để xin được. Mọi người ai biết cô hiệu trưởng hoặc cô hiệu phó trường này không? cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại để mình đến năn nỉ xin học cho bé có được không???
    Mình xin cảm ơn nhiều
    yen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 115 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen
    Chao mọi người.
    Minh co mót be sinh nam 2003 nam nay bắt đầu đi học mẫu giáo bé. Mình định xin cho cháu vào lớp mẫu giáo bé của Trường Bình Minh (ngõ 281 đuóng Lạc Long Quân) vì đây là trường công mới xây dựng sân chơi rất rộng lớp học thoáng mát nên mình rất thích. Chỉ có điều năm nay nhà trường chỉ tuyển cho các cháu có hộ khẩu thuộc quận Tây Hồ thôi mà mình lại không có hộ khẩu ở đó. Mình đang không biết làm thế nào để xin được. Mọi người ai biết cô hiệu trưởng hoặc cô hiệu phó trường này không? cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại để mình đến năn nỉ xin học cho bé có được không???
    Mình xin cảm ơn nhiều
    Mẹ Hoangyen ơi, cảm ơn bạn rất nhiều về thông tin này nhé. Con mình cũng sinh 2003 và định cho vào học trường Bình Minh đấy. Mình lo quá, nếu quả thật như vậy, nhà mình cũng ở gần trường, nhưng không có hộ khẩu ở đây. Ngày trước, đứa lớn nhà mình học mà xin vào dễ như không, vì hồi đó trường mới xây, nên vắng học sinh lắm.

Thế này phải làm sao bây giờ nhỉ, nhà mình lại chả quen ai, nhất lại là cô hiệu trưởng, hiệu phó nữa. Thế Hoangyen ơi, bạn có biết bao giờ thì trường bán đơn không? Nếu bạn có thông tin gì thì báo cho tớ với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 671 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Minh đc biết là theo chỉ đạo của phòng GD thì tất cả các trường mầm non trên đia bàn quận Tay Hồ đều chỉ đc nhận trẻ đúng tuyến. Nhưng chắc nếu quen thì không có vấn đề gì đau. Mình sẽ về hỏi số điện thoai hộ các mẹ. Chờ tin nhé.
    Đừng bao giờ nói không thể nếu chưa thực sự cố gắng, bé yêu nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 115 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baokhoi
    Minh đc biết là theo chỉ đạo của phòng GD thì tất cả các trường mầm non trên đia bàn quận Tay Hồ đều chỉ đc nhận trẻ đúng tuyến. Nhưng chắc nếu quen thì không có vấn đề gì đau. Mình sẽ về hỏi số điện thoai hộ các mẹ. Chờ tin nhé.
    Ừ, mẹ Bảo Khôi hỏi hộ tớ với nhé, tớ chả quen ai cả, thế mới nguy chứ.

Tớ vừa từ trường về xong, đúng là họ chỉ nhận trẻ có Hộ khẩu ở Bưởi thôi , khổ thế nhỉ, thế con mình tạm trú ở đây, họ không nhận thì tớ cho học ở đâu bây giờ .

Mẹ Bảo Khôi hỏi hộ tớ với nhé, mà năm nay họ chỉ nhân trẻ sinh năm 2003 (lớp mẫu giáo bé) là 50 cháu thôi đấy. Có gì Mẹ Bảo Khôi PM cho tớ nhé, tớ đang rối cả ruột lên đây. Cảm ơn trước nhé.

Thế mẹ Bảo Khôi có chon con giai học trường Bình Minh không đấy.

Mẹ Hoangyen co cao kiến gì trong vụ này không?????
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaisyF
    Ừ, mẹ Bảo Khôi hỏi hộ tớ với nhé, tớ chả quen ai cả, thế mới nguy chứ.

Tớ vừa từ trường về xong, đúng là họ chỉ nhận trẻ có Hộ khẩu ở Bưởi thôi , khổ thế nhỉ, thế con mình tạm trú ở đây, họ không nhận thì tớ cho học ở đâu bây giờ .

Mẹ Bảo Khôi hỏi hộ tớ với nhé, mà năm nay họ chỉ nhân trẻ sinh năm 2003 (lớp mẫu giáo bé) là 50 cháu thôi đấy. Có gì Mẹ Bảo Khôi PM cho tớ nhé, tớ đang rối cả ruột lên đây. Cảm ơn trước nhé.

Thế mẹ Bảo Khôi có chon con giai học trường Bình Minh không đấy.

Mẹ Hoangyen co cao kiến gì trong vụ này không?????
    Nếu không có hộ khẩu thì đóng tiền xây dựng trường (tự nguyện) 1 triệu bạn ạ (giống hệt trường HHT). Trường đấy rộng rãi, thoáng mát, chế độ dinh dưỡng rất được, mấy bé hàng xóm nhà tớ đều học ở đấy (tuy nhiên cô hiệu trưởng và cô hiệu phó rất khó tiếp cận đấy, mặt cô nào cũng khó đăm đăm). Năm ngoái xin dễ hơn năm nay nhiều (tình trạng giống trường Hoa Thuỷ Tiên - CĐ SPMGTW) hồi mới khai trương và bây giờ.
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Hoangyen ơi, cảm ơn bạn rất nhiều về thông tin này nhé. Con mình cũng sinh 2003 và định cho vào học trường Bình Minh đấy. Mình lo quá, nếu quả thật như vậy, nhà mình cũng ở gần trường, nhưng không có hộ khẩu ở đây. Ngày trước, đứa lớn nhà mình học mà xin vào dễ như không, vì hồi đó trường mới xây, nên vắng học sinh lắm.

Thế này phải làm sao bây giờ nhỉ, nhà mình lại chả quen ai, nhất lại là cô hiệu trưởng, hiệu phó nữa. Thế Hoangyen ơi, bạn có biết bao giờ thì trường bán đơn không? Nếu bạn có thông tin gì thì báo cho tớ với nhé.
    3 và 4/7 trường Bình Minh bán đơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 115 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhoBichPhuong
    3 và 4/7 trường Bình Minh bán đơn.
    Cảm ơn PhoBichPhuong về các thông tin của bạn. Tớ cũng biết là nếu con mình là học sinh trái tuyến thì sẽ đóng góp tiền xây dựng trường, nhưng không biết lúc bán đơn thì họ có nhận tiền luôn không nhỉ.

Tớ là dân thường thì làm sao mà tớ quen được cô Hiệu trưởng, Hiệu phó, hả bạn? Tớ về hỏi mọi người trong nhà, nhưng cũng chả lần ra đầu mối nào cả .

Hôm tớ ra trường hỏi, có gặp một cô (hơi beo béo), cô ấy bảo: đến học sinh của phường Bưởi còn không có đủ chỗ để học, huống chi là học sinh trái tuyến. . Tớ nẫu cả người mà đang chả biết làm thế nào đây.

PS. Con gái bạn xinh quá đi thôi (trộm vía), năm nay bé học trường nào hả bạn?
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn PhoBichPhuong về các thông tin của bạn. Tớ cũng biết là nếu con mình là học sinh trái tuyến thì sẽ đóng góp tiền xây dựng trường, nhưng không biết lúc bán đơn thì họ có nhận tiền luôn không nhỉ.

Tớ là dân thường thì làm sao mà tớ quen được cô Hiệu trưởng, Hiệu phó, hả bạn? Tớ về hỏi mọi người trong nhà, nhưng cũng chả lần ra đầu mối nào cả .

Hôm tớ ra trường hỏi, có gặp một cô (hơi beo béo), cô ấy bảo: đến học sinh của phường Bưởi còn không có đủ chỗ để học, huống chi là học sinh trái tuyến. . Tớ nẫu cả người mà đang chả biết làm thế nào đây.

PS. Con gái bạn xinh quá đi thôi (trộm vía), năm nay bé học trường nào hả bạn?
    Kinh nghiệm là cứ xông thẳng vào phòng cô Hiệu trưởng bạn ạ. Nếu không có gì thay đổi con tớ năm nay cũng học Bình Minh. Con nhà tớ đã xin được học Hoa Sen và Hoa Thuỷ Tiên rồi nhưng sau khi xét lại, tớ thích cho học gần nhà hơn. 2 trường Hoa Sen và HTT đều có người quen, còn trưòng Bình Minh cũng chẳng quen ai. HTT thì xin chầy vẩy vì tận cuối tháng 5 tớ mới nhờ xin, gần được rồi thì lại bỏ, Hoa Sen cũng thế, được vào lớp ít cháu rồi cũng thôi. Nghĩ lại cũng thấy buồn cười, trẻ con bé tý mà phải xin dự phòng tận 3 trường cho con, cứ như là đi thi đại học ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen
    Chao mọi người.
    Mình xin cảm ơn nhiều
    Mình biết cô hiệu trưởng và hiệu phó
    Mình có thể giúp bạn nếu bạn muốn
    Con mình cũng 3 tuổi, mình đang gửi trường Mầm Xanh ngõ 191 Lạc Long Quân
    Lúc đầu mình chỉ định cho con mình học tạm ở đấy, nhưng sau thấy chất lượng dạy và học ở Mầm xanh tốt nên mình quyết định cho con mình học ở Mầm Xanh luôn.
    Cô hiệu trưởng và hiệu phó trường Bình Minh là người nhà của mình đấy
    Thân
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To DaisyF: Bạn đã xin được cho bé chưa?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cha Pedro Xem bài viết
    Mình biết cô hiệu trưởng và hiệu phó
    Mình có thể giúp bạn nếu bạn muốn
    Con mình cũng 3 tuổi, mình đang gửi trường Mầm Xanh ngõ 191 Lạc Long Quân
    Lúc đầu mình chỉ định cho con mình học tạm ở đấy, nhưng sau thấy chất lượng dạy và học ở Mầm xanh tốt nên mình quyết định cho con mình học ở Mầm Xanh luôn.
    Cô hiệu trưởng và hiệu phó trường Bình Minh là người nhà của mình đấy
    Thân
    Cha Pedro oi,
    Mik dang muon to chuc mot ngay hoi lam dep cho cac co nhan ngay 20/11 va muon chon dia diem to chuc truong Binh Minh, ko bik Cha Pedro co the cho minh xin sdt lien lac cua co hieu truong ko?
    Mik la dai dien ben My pham Thien nhien Thuy Dien Oriflame. mik cung da tung to chuc cac hoi thao truoc do o Mam non Hoa Thuy Tien, Mai Dong... va rat duoc moi nguoi ung ho nen mik muon gioi thieu rong rai hon nua.
    Xin cam on Cha Pedro truoc nha ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 107 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đang muốn xin cho bé 5 tuổi vào học trường Bình Minh vào tháng 1/2013 (nhà mình ở Phường Xuân La), mà chưa biết đường đi nước bước thế nào. Các mẹ đi trước có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với. Hoặc nếu ai có số của cô Hiệu trưởng thì cho mình xin nhé! Cảm ơn sự giúp đỡ của các mẹ!
    Thức cùng xuân để biết lòng xuân!