Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Học trường KIDLINK Liễu Giai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 172 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tấm
    Các mẹ cho mình hỏi chút, Kidlink có xe đưa đón các cháu ko nhỉ?
    Em có hỏi hôm vừa rồi, trường đang tập hợp nhu cầu của phụ huynh để lên lịch đưa đón. Nhà chị có ở xa không? Nhà em ở khu 7,2 ha nên không cần dịch vụ này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vit_Bi
    Em có hỏi hôm vừa rồi, trường đang tập hợp nhu cầu của phụ huynh để lên lịch đưa đón. Nhà chị có ở xa không? Nhà em ở khu 7,2 ha nên không cần dịch vụ này.
    em cũng không cần dịch vụ này vì nhà em ở Ngọc Khánh. Sáng ra đưa cu cậu đi học rồi em đi tập luôn sau đó mới đến cửa hàng :4:. Đấy là ý định thế nhưng chẳng biết có thực hiện được không
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,649 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho biết chi tiết 1 chút về trường được không? các bé phải thi tuyển ntn?...
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Golden
    Các mẹ ơi, cho biết chi tiết 1 chút về trường được không? các bé phải thi tuyển ntn?...
    Trường này mới mở, cơ sở vật chất cũng được vì mới mà. Thằng cu nhà mình đi học lần đầu nên cũng chẳng biết thế nào. Theo mình thì với tiền học khoảng 1 triệu / 1 tháng thì thế là được rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 330 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinhsontung
    Xin chào các mẹ, mình là newcomer của WTT đây. Con gái mình cũng đang học ở Kidlinks Bắc Thành công được hơn 1 tháng nay rồi. Nói chung là minh thấy được lớp ít học sinh, cô giáo trẻ nhiệt tình chăm sóc các con (Nhà trẻ tỷ lệ cô cháu là 1:5). Nhà trẻ tối đa 15 cháu còn mẫu giáo là 20, nhưng thấy cô HT bảo lớp mg có thể giảm bớt số hsinh đấy.
    Học phí lớp nhà trẻ là 991.000dd/tháng cả ăn sáng và học cả thứ bảy cong mẫu giáo la 892.000dd/tháng, lớp nào cũng có điếu hoà. Con gái chỉ đi học một tháng là đã mê đi học rồi sáng rất tự giác, nên mẹ cũng an tâm.
    Có một chi tiết của trường mà chắc mẹ nào cho con đi học cũng khoái đó là ở lớp các con có camera nên mẹ dù ở cq cũng có thể vào net truy cập vào trang web của trường là có thể xem con mình đang lam gì, hay lắm
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với:
    -Ngoài khoản học phí hàng tháng quy định như trên thì có phải đóng thêm khoản lặt vặt nào nữa không. Khoản học phí nêu trên đã là trọn gói chưa?
    -Giờ sớm nhất có thể gửi cháu và giờ muộn nhất phải đón cháu là mấy giờ. Tức là, tối đa có thể gửi từ mấy giờ tới mấy giờ?
    -Hàng ngày cháu ăn những bữa nào ở trường?
    -Bố mẹ có thể xem camera trực tiếp bất cứ giờ nào trong ngày, hay là chỉ trong khoảng thời gian quy định mới xem được thôi?
    Các mẹ làm ơn chỉ cho mình với nhé. Sắp tới cũng đang định gửi con mà :1: Nhà mình cũng gần KIDLINK Liễu Giai lắm.
    Nhiều việc, mệt quá
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunMe
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với:
    -Ngoài khoản học phí hàng tháng quy định như trên thì có phải đóng thêm khoản lặt vặt nào nữa không. Khoản học phí nêu trên đã là trọn gói chưa?
    -Giờ sớm nhất có thể gửi cháu và giờ muộn nhất phải đón cháu là mấy giờ. Tức là, tối đa có thể gửi từ mấy giờ tới mấy giờ?
    -Hàng ngày cháu ăn những bữa nào ở trường?
    -Bố mẹ có thể xem camera trực tiếp bất cứ giờ nào trong ngày, hay là chỉ trong khoảng thời gian quy định mới xem được thôi?
    Các mẹ làm ơn chỉ cho mình với nhé. Sắp tới cũng đang định gửi con mà :1: Nhà mình cũng gần KIDLINK Liễu Giai lắm.
    Qua tìm hiểu của mình, xin chia sẻ một số thông tin như sau:

- Có thể gửi con vào lúc 7:00' hàng ngày. Giờ đón là 5:30' PM (nếu cần gửi đến 7:00' or 9:00' PM thì đăng ký với trường)
    - Các cháu được ăn 3 bữa
    - Mình có xem camera bên Thành Công thì không gặp cản trở gì.

Tạm thời mình chỉ có các thông tin như vậy. Bạn có thể hỏi thêm thông tin ở trường hoặc vào website của trường.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 330 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Vit_Bi nhiều nhé. Mình xem website của trường rồi, nhưng thấy hơi sơ sài và chưa đủ thông tin cần thiết, nên hỏi các mẹ trên này cho nhanh. :1:
    Nhiều việc, mệt quá
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có con học o trường Kidlinks Liễu Giai oi ! Hôm nay các con đi học là buổi thứ 2 rồi đấy, ko biết các bé thế nào nhìn các con khóc tội nghiệp quá các mẹ ạ, mà sao camera ko xem được nhỉ?
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

hôm nay bi nhà em đi học là buổi đầu tiên. Lúc các cô đón thì chào mẹ , không khóc nhưng chắc một lúc là khóc ngay thôi vì đây là lần đầu cu cậu đi học mà. Chắc là cũng phải khóc vài hôm mới quen.
    • h2y
      Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 243 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi2004
    hôm nay bi nhà em đi học là buổi đầu tiên. Lúc các cô đón thì chào mẹ , không khóc nhưng chắc một lúc là khóc ngay thôi vì đây là lần đầu cu cậu đi học mà. Chắc là cũng phải khóc vài hôm mới quen.
    Chào các chị,
    Cho em gia nhập CLB phụ huynh Kidlinks Liễu Giai với. Bé Bin nhà em học lớp Văn Miếu, bạn Bi2004 chắc cũng học cùng lớp bạn Bin phải không. Bi nhà chị là bé nào đấy, tả qua để xem em nhớ ra không. Có phải là bé sáng nay mới đến lớp không, cả 2 bố mẹ đưa đi không. Lớp mới khai giảng được 2 ngày nên các phụ huynh chưa có dịp nói chuyện với nhau nhiều. Hôm qua mới đi học thì em còn lên lớp cho cháu ăn sáng xong rồi đi. Hôm nay, cô đón cháu luôn từ dưới cổng rồi, dặn mẹ tạm ở dưới cho cháu đỡ theo, nên cháu cũng mếu mếu một tí.
    Cũng hơi sốt ruột vì camera mãi không xem được. Tâm trạng của bọn chị thế nào, em thì hồi hộp lắm. Không biết con thế nào, chứ mẹ thì hồi hộp lắm, cả ngày đi làm cứ thấp thỏm xem con ăn uống ngủ nghê thế nào. Trộm vía hôm qua cô giáo nói con ăn ngủ được. Em cũng đỡ lo phần nào.
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

cu bi nhà tớ học lớp Đặng thái Sơn cô Hà. Cũng bồn chồn lắm chắc chiều nay xin về sớm đến lớp với con thôi. Nhà tớ chỉ có mẹ đưa đi học thôi thằng Bi thì lùn và còi nhất lớp 2 hôm nữa sinh nhật các cô cho học lớp các bạn từ 24 đến 36 tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,395 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình là Trang, sinh năm 78. Xíu bé nhà mình cũng học lớp Văn Miếu đây. Bạn Bi2004 có phải là cái bạn trai to to được 23 tháng mà hôm khai giảng, mẹ cứ dặn cô mãi là cháu hay đánh bạn không :4: ? (vì thấy mẹ bi ghi là bi sinh tháng 9 nên nghĩ vậy)

Mẹ bi2004 và mẹ kn giới thiệu về mình và con đi. Chúng mình thường xuyên trao đổi để học tập cách chăm sóc con khi đi học và có gì thì cùng góp ý với cô giáo và nhà trường nhé.

Xíu hôm qua đi học, mẹ có gửi cô thêm cho Xíu 1 bữa sữa (180ml)ăn lúc ngủ trưa dậy. Nhưng cô nói Xíu chỉ ăn được khoảng 160 rồi bảo với cô là "không ăn nữa" nên cô thôi. Ở nhà với bà thì bà còn ép ăn hết những 240 cơ đấy. Xíu nhà mình bị cái tật hay trớ nên chắc cô cũng chẳng dám ép. Tối qua từ lúc đi học về đến khi đi ngủ, mẹ cháu nhồi thêm được 1/2 hộp sữa chua Vinamilk, 1 gói bimbim, một bát cháo đầy và 1 cốc 240ml sữa. Mẹ lúc nào cũng lo lo ở trường con không ăn được nhiều.

Sáng nay đi học bắt đầu mếu rồi, sốt ruột quá mà không xem được webcam.
    3922

9WsgbkwYp7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,395 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thế thì không phải Bi này rồi. Đúng rồi vì Bi sinh tháng 8 (ban nãy nhìn nhầm thế nào thành tháng 9) nên được 24 tháng rồi. Xíu và bạn Bin còn chưa đủ 24 tháng nên học lớp Văn Miếu.
    3922

9WsgbkwYp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Tom nhà em học lớp Đặng Thái Sơn cô Hồng và cô Mười. Hôm qua đi học thì ko khóc hôm nay thì vừa vào lớp đã gào lên rồi. Mẹ cu Bi ơi bé Bi cũng học lớp Đặng Thái Sơn à nhưng sao lại là cô Hà nhỉ (lớp 24- 36 tháng là cô Hồng và cô Mười chứ nhỉ)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi nhà trường thông báo là đến 2h30 chiều mới xem được camera cơ chắc sợ phụ huynh nhìn thấy con cái khóc hay sao y nhỉ?
    • h2y
      Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 243 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekn
    Các mẹ ơi nhà trường thông báo là đến 2h30 chiều mới xem được camera cơ chắc sợ phụ huynh nhìn thấy con cái khóc hay sao y nhỉ?
    Nhiều Bi nhiều Bin quá nên nhầm lớp Văn miếu cũng có Bi, chị Xíu nhỉ.
    Chuyện camera chắc đúng như mekn đoán thật. Có khi sợ bố mẹ thấy con khóc lại xót. Sao hôm qua 2 rưỡi, hôm nay cũng 2 rưỡi.

Các chị ơi, ở nhà các bé có ăn sữa buổi sáng không. Sao em thấy nhà trường cho ăn sáng một báo cháo, đến 9h lại sữa, thì 10h30 có ăn được cháo nữa không nhỉ. Thằng bé nhà em hay trớ nên lúc nào cũng sợ con không ăn được, khổ thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho các Me kg thấy Con khóc khỏi xót thôi mà. Thôi các Mẹ chú tâm vào công việc đi đừng thấp thỏm nhiều. Rồi các Con sẽ ngoan thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi2004
    Hôm nay chưa lo đâu, mai mới biết tay nhau! Chúc bé Bi đi học ngoan nhe!
    • h2y
      Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 243 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xíu-Xìu
    Cho các Me kg thấy Con khóc khỏi xót thôi mà. Thôi các Mẹ chú tâm vào công việc đi đừng thấp thỏm nhiều. Rồi các Con sẽ ngoan thôi.
    Thực ra thì cũng không đến nỗi xót con, em đã xác định tư tưởng rồi, đi học mấy ngày đầu thế nào cũng khóc, mà có khóc thì cũng chỉ một lúc rồi sẽ thôi. Vấn đề là mẹ vẫn muốn xem con học hành ăn ngủ thế nào cho yên tâm, và có gì còn phối hợp với các cô giúp con học hành tốt hơn. Thực ra chính những ngày đầu cho con đi học là mong xem con nhất, chứ sau con đã vào khuôn phép rồi thì còn xem làm gì nữa đâu. Vậy mà mấy ngày đầu hệ thống của trg lại cứ trục trặc thế này, cũng hơi chán.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 330 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Các con đi học được hai buổi rồi nhỉ . Tình hình trường lớp thế nào, các con đi học có ngoan và vui không?
    Mong các mẹ vào trao đổi thông tin, thảo luận,... để tớ còn tham khảo tình hình với.
    Nhiều việc, mệt quá
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9