TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội - Tìm trường mầm non, mẫu giáo cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có biết trường mầm non tư thục nào tốt ở khu vực Thụy Khuê, Võng Thị, Lạc Long Quân không ạ? Các mẹ mách cho em với, nhóc nhà em sắp phải cho đi học rùi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 714 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồng tiểu muội Xem bài viết
    Các mẹ có biết trường mầm non tư thục nào tốt ở khu vực Thụy Khuê, Võng Thị, Lạc Long Quân không ạ? Các mẹ mách cho em với, nhóc nhà em sắp phải cho đi học rùi.
    Theo mình thì ở mạn đấy mới chỉ có trường công lập Bình Minh thôi bạn ạ!mấy trường tư thục Hoàng Phương ở bên Bái ân,đối diện Võng Thị bạn có thể đến tham khảo,còn đi được xa hẳn thì lên trường Quảng An.Ko có nhiều trường tư thục OK ở mạn này đâu! à còn một trường gì đó dọc đường Thuỵ Khuê tớ quên tên rùi!Vài thông tin mong sẽ bổ ích cho bạn!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lợn con Xem bài viết
    Theo mình thì ở mạn đấy mới chỉ có trường công lập Bình Minh thôi bạn ạ!mấy trường tư thục Hoàng Phương ở bên Bái ân,đối diện Võng Thị bạn có thể đến tham khảo,còn đi được xa hẳn thì lên trường Quảng An.Ko có nhiều trường tư thục OK ở mạn này đâu! à còn một trường gì đó dọc đường Thuỵ Khuê tớ quên tên rùi!Vài thông tin mong sẽ bổ ích cho bạn!
    lợn con ơi, tớ ở Quảng An, nghe nói là tốt lắm, nhưng là công lập hay tư thục nhỉ
    nếu duyệt được thì hay quá, con chim hư hư khỏi phải đi xa
    lợn con biết thông tin về trường này thì cho mình biết nhé
    cảm ơn nhiều
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu Xem bài viết
    Truong nay la truong Cong lap, chau em dang hoc o day. Em da di hop phu huynh cho chau 1 lan, thay co so vat chat rat tot, phong hoc day de tien nghi: ti vi, dieu hoa, tham, vi tinh..... Truong diem cua quan Tay Ho day.
    ôi thanh kiu mizu nhiều nhiều
    sướng bất ngờ, hai bà cháu dắt nhau đi bộ đi học đc rồi
    cách có 1km thôi,may quá
    nhưng bà bảo 3 tuổi mới đi mẫu giáo cơ
    không biết trường này có lớp nhà trẻ không nữa
    tớ đang muốn cho con chim hư hư đi học lúc 18-20 tháng mà bà chưa cho,
    trường gần nhà thì thích quá, hai bà cháu tha hồ đi chơi
    từ giờ đến ra tết còn phải thuyết phục bà cái đã
    thanh kiu các mẹ nhé, em tìm đc trường cho con em rồi hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 714 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư Xem bài viết
    ôi thanh kiu mizu nhiều nhiều
    sướng bất ngờ, hai bà cháu dắt nhau đi bộ đi học đc rồi
    cách có 1km thôi,may quá
    nhưng bà bảo 3 tuổi mới đi mẫu giáo cơ
    không biết trường này có lớp nhà trẻ không nữa
    tớ đang muốn cho con chim hư hư đi học lúc 18-20 tháng mà bà chưa cho,
    trường gần nhà thì thích quá, hai bà cháu tha hồ đi chơi
    từ giờ đến ra tết còn phải thuyết phục bà cái đã
    thanh kiu các mẹ nhé, em tìm đc trường cho con em rồi hihihi
    Có lớp nhà trẻ đấy bạn ạ!Cho con đi học sớm có nhiều mặt lợi nếu con bạn đã có thể tự xúc cơm ăn,đi vệ sinh biết gọi...tớ là gvien mn nên có kinh nghiệm như vậy.nếu nhóc chưa biết những việc tối thiểu đó thì nên tập cho bé trước khi đi mẫu giáo!Chúc bạn vui!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 133 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết nhà HTM ở đâu ? Gần nhà mình có trường Mầm non Xuân La đấy ! Đây là trường công lập, đứa cháu mình cũng đang học ở đấy rồi ! Địa chỉ ở ngõ 28 Xuân La ( trên đường Lạc Long Quân, rẽ xuống dốc Xuân La 1 đoạn khoảng 300m bên tay phải là ngõ 28 Xuân La ý ) Mẹ cháu thử hỏi xem nếu tiện đường nhé !
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lợn con Xem bài viết
    Có lớp nhà trẻ đấy bạn ạ!Cho con đi học sớm có nhiều mặt lợi nếu con bạn đã có thể tự xúc cơm ăn,đi vệ sinh biết gọi...tớ là gvien mn nên có kinh nghiệm như vậy.nếu nhóc chưa biết những việc tối thiểu đó thì nên tập cho bé trước khi đi mẫu giáo!Chúc bạn vui!
    lợn con là cô giáo mn à, thích quá, ở đây có chuyên gia tư vấn rồi
    con chim hư hư nhà tớ thì kém lắm, giờ vẫn chưa chịu nói gì đâu, cứ ê a cả ngày, mà nói nhiều nói to lắm cơ, mỗi tội không ai hiểu gì
    mà vẫn tè ị thiên nhiên, nên mùa đông phải đóng bỉm cả ngày í
    mùa hè thì còn chịu xi với ngồi bô, chứ từ ngày lạnh là chịu rồi
    chắc phải đợi đến mùa hè mới luyện đc vụ gọi tè gọi ị này
    mà ăn thì vẫn ăn cháo, không biết tự xúc đâu, hư lắm í, mà ăn uống khó khăn lắm í, nên cũng muốn cho con đi học sớm để các cô rèn cho nết ăn nết ngủ
    à mà ngủ cũng hư nữa, ru mỏi cả tay, rồi đêm cứ thức dậy mấy lần
    tớ biết có bé 11-12 tháng đi trẻ mà ngoan hẳn, ăn ngoan ngủ ngoan nên mẹ cháu muốn cho con đi trẻ lắm, nghe các mẹ kể con đi nhà trẻ cô xúc cho ăn mà cứ ngồi im há mồm ăn nhé, ngủ thì tự ôm gối đi ngủ, ôi sao mà thèm thế, con chim hư hư mà ăn ngủ như thế thì thiên đường của tớ là đây rồi còn gì
    mỗi tội bà không cho đi học sớm,
    mí lại con còn bé thì tớ muốn cho đi học trường tư, ít cháu các cô còn chăm được cho con nhiều hơn
    còn bà thì thích cái trường Quảng An từ hồi mới chuyển về khu này cơ, bà hay đi bộ ở đấy mà, nên thấy trường to đẹp sách sẽ, các cô cũng nhiệt tình, bà bảo có trường cho cháu học rồi, mà hồi đấy chưa có người yêu luôn í,
    nhưng bà bảo 3 tuổi mới đi học
    mà con chim hư hư thì thích các bạn lắm, thích chơi với các bạn nữa, hic, nếu trong khu đó mà có trường tư thì chắc chắn là tớ gửi đi rồi í, ít ra thì cũng cho sang đấy chơi với học với các bạn, và để các cô rèn rũa cho, chứ ở nhà với mẹ với bà hư quá
    • 993 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

nhà em cũng ở uận Tây Hồ, ở trên đường Nghi Tàm, em có con gái hơn 2 tuổi, em gửi cháu ở trường mầm non tư thục Little Sun, ở trên đường Nghi Tàm, gần chợ Yên Phụ, em gửi con ở đây thấy yên tâm lắm lắm, đây là trường mâm non chất lượng cao, có nhiều trẻ em người nước ngoài học lắm, các cô ở đây thì rất nhiệt tình mã gần gũi lắm,học phí cũng tương đối ,khoảng 1,5 triệu 1 tháng, nếu nhà chị ở xa thì có ô tô đưa đón tận nhà. Chị thử đến đó thăm quan nhé. Chúc chị tìm được trường tốt cho cháu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 461 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ở đây nhận em bé từ bao nhiêu tháng thế mẹ nó ơi?
    Con mình hơn 6 tháng rồi nhà ở Long Biên bố mẹ thì làm ở Bờ Hồ đang càn tìm Tư thục trông em bé từ 6 tháng đây nếu có ai trông trẻ tư tốt mà mát tay càng tốt trông ít nữa nhờ các mẹ cho tớ xin địa chỉ hết tháng 2 tớ đi làm rồi.
    8721999; 0918721999 - Hương
    Cho đi là còn mãi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu Xem bài viết
    Truong nay la truong Cong lap, chau em dang hoc o day. Em da di hop phu huynh cho chau 1 lan, thay co so vat chat rat tot, phong hoc day de tien nghi: ti vi, dieu hoa, tham, vi tinh..... Truong diem cua quan Tay Ho day.
    Bạn có thể cho mình biết địa chỉ của trường Quảng An ko? mình cũng thấy mọi người khen trường này lắm. Cám ơn trước nhé
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tuấn Minh Xem bài viết
    Bạn có thể cho mình biết địa chỉ của trường Quảng An ko? mình cũng thấy mọi người khen trường này lắm. Cám ơn trước nhé
    Mẹ Tuấn Minh ơi, mình không nhớ địa chỉ nhưng đường đi thì như thế này: Đi vào đường Tô Ngọc Vân khoảng 150 m, thấy biển khách sạn Công Đoàn Quảng Bá thì rẽ trái theo hướng dẫn của mũi tên. Đến khách Sạn Công Đoàn Quảng Bá sẽ thấy một ngõ nhỏ phía tay trái, rẽ vào, đi khoảng 20 m sẽ thấy trường mầm non Quảng An.

Ấn tượng của mình là trường rất rộng (có lẽ là trường mầm non rộng nhất ở Hà Nội mà mình biết). Cơ sở vật chất rất tốt. Nhiều đu quay, cầu trượt, lại có cả bể bơi nữa. Lớp học có điều hòa nhiệt độ. Mình chỉ nhìn từ bên ngoài nên chỉ miêu tả được đến vậy. À, có ghi số điện thoại nhé: 8238613. Hồi xưa, mình đi ăn ở Nhà hàng Đầm Sen Quảng Bá gần đấy, đi qua trường đã thấy rất ấn tượng về cơ sở vật chất rồi. Thấy các bé vui chơi, có cả nhạc nhẽo sôi nổi lắm. Có một chị ở cùng cơ quan anh xã cũng gửi con ở đấy, bảo là tốt lắm mà có 600k/ tháng thôi. Nói chung là nếu con bạn trên 3 tuổi thì yên tâm gửi ở đó.

Mình cũng đã đi một vòng các trường để tìm trường cho Cún Chi. Hic, nhưng Cún nhà mình mới có 9 tháng rưỡi thôi nên phải tìm nhà trẻ tư thục để gửi lúc 1 tuổi. Mình đang nghiên cứu Little Sun ở Nghi Tàm. Các trường còn lại là Morning star và Rainbow thì đắt quá!!!

Mẹ nào biết trường tư thục gửi trẻ từ 1 tuổi giá khoảng trên dưới 2 triệu thì giới thiệu cho mình với nhé. Mình muốn tìm trường gần nhà (Xuân Diệu, gần Sheraton)....
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=huonglien_lt;791887]Mẹ Tuấn Minh ơi, mình không nhớ địa chỉ nhưng đường đi thì như thế này: Đi vào đường Tô Ngọc Vân khoảng 150 m, thấy biển khách sạn Công Đoàn Quảng Bá thì rẽ trái theo hướng dẫn của mũi tên. Đến khách Sạn Công Đoàn Quảng Bá sẽ thấy một ngõ nhỏ phía tay trái, rẽ vào, đi khoảng 20 m sẽ thấy trường mầm non Quảng An.

Cảm ơn bạn nhé. Nhà mình ở An Dương, đầu đường Thanh niên, ko hiểu đèo Tí lòng vòng sang Quảng Bá thì có xa quá ko nhỉ. Hay là lại nghiên cứu Little Sun vậy, mặc dù nghe tả trường Quảng An thấy rất thèm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Mẹ Tuấn Minh;792179]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglien_lt Xem bài viết
    Mẹ Tuấn Minh ơi, mình không nhớ địa chỉ nhưng đường đi thì như thế này: Đi vào đường Tô Ngọc Vân khoảng 150 m, thấy biển khách sạn Công Đoàn Quảng Bá thì rẽ trái theo hướng dẫn của mũi tên. Đến khách Sạn Công Đoàn Quảng Bá sẽ thấy một ngõ nhỏ phía tay trái, rẽ vào, đi khoảng 20 m sẽ thấy trường mầm non Quảng An.

Cảm ơn bạn nhé. Nhà mình ở An Dương, đầu đường Thanh niên, ko hiểu đèo Tí lòng vòng sang Quảng Bá thì có xa quá ko nhỉ. Hay là lại nghiên cứu Little Sun vậy, mặc dù nghe tả trường Quảng An thấy rất thèm
    nhưng chị à em thấy bảo trường đó khó xin vào lắm ở phường khác là phải quen cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglien_lt Xem bài viết

Ấn tượng của mình là trường rất rộng (có lẽ là trường mầm non rộng nhất ở Hà Nội mà mình biết). Cơ sở vật chất rất tốt. Nhiều đu quay, cầu trượt, lại có cả bể bơi nữa. Lớp học có điều hòa nhiệt độ. Mình chỉ nhìn từ bên ngoài nên chỉ miêu tả được đến vậy. À, có ghi số điện thoại nhé: 8238613. Hồi xưa, mình đi ăn ở Nhà hàng Đầm Sen Quảng Bá gần đấy, đi qua trường đã thấy rất ấn tượng về cơ sở vật chất rồi. Thấy các bé vui chơi, có cả nhạc nhẽo sôi nổi lắm. Có một chị ở cùng cơ quan anh xã cũng gửi con ở đấy, bảo là tốt lắm mà có 600k/ tháng thôi. Nói chung là nếu con bạn trên 3 tuổi thì yên tâm gửi ở đó.

Mình cũng đã đi một vòng các trường để tìm trường cho Cún Chi. Hic, nhưng Cún nhà mình mới có 9 tháng rưỡi thôi nên phải tìm nhà trẻ tư thục để gửi lúc 1 tuổi. Mình đang nghiên cứu Little Sun ở Nghi Tàm. Các trường còn lại là Morning star và Rainbow thì đắt quá!!!

Mẹ nào biết trường tư thục gửi trẻ từ 1 tuổi giá khoảng trên dưới 2 triệu thì giới thiệu cho mình với nhé. Mình muốn tìm trường gần nhà (Xuân Diệu, gần Sheraton)....
    chan thật ở gần nhà mình chẳng có trường mấy chị nhỉ .em đang tham khảo trường thiên thần nhỏ ở ngô tất tố đây. họ có cả e đưa đón hs trên mạn nhà mình đấy ạ . hình như học phí 1tr2 xe đưa đón là 550/1th chị thư xem sao. nhà chị còn gần hơn em
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 119 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình sắp gửi bé nhà mình đi học ở trường Hoa Lan - ngõ 180 Thái Thịnh. MÌnh mới chỉ nghe cô hiệu trưởng giới thiệu thôi, có mẹ nào đã gửi con ở đó cho mình chút thông tin với. Có yên tâm được không nhỉ? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 217 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tronxoay Xem bài viết
    Mình sắp gửi bé nhà mình đi học ở trường Hoa Lan - ngõ 180 Thái Thịnh. MÌnh mới chỉ nghe cô hiệu trưởng giới thiệu thôi, có mẹ nào đã gửi con ở đó cho mình chút thông tin với. Có yên tâm được không nhỉ? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Có tớ đây.

Con tớ học ở đó 2 năm , h thì thôi rồi vì tớ chuyển nhà. Áy cứ hỏi bà hiệu trưởng về Ốc Lâm Duy là bà sẽ nhớ đấy.

Trường này chắc cũng yên tâm thôi, cơ sở vc thì bình thường nhưng các cô thì cũng được, bé học được nhiều thứ phết.

Bạn cứ xác định trước là khoog nên so sánh trường với các trng chất lượng cao là được, hihi.

Nhưng hình như thì hầu hết thứ 7 bữa quà chiều toàn là mỳ tôm
    Mẹ bé Ốc và Sóc - Album của Ốc và Sóc đây !

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có Mẹ nào đến xem cơ sở vật chất trường New Star Kids ở Làng Quốc tế Thăng Long chưa? Em định cho con đi học, trường đó ở gần nhà em. Ở đó có khuôn viên rất đẹp, rộng, có cả mô hình giao thông cho các con nữa. Trông hay lắm!!
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử đến Mầm non Tu thục Mầm Xanh ngõ 291/số nhà 141 Lạc Long Quân đi (Điện thoại: 04-2914166 - Gặp cô Diệp) , mình cũng đang gửi bé ở đấy, nói chung là rất ok và phù hợp với điều kiện của mình. Hy vọng bạn sớm tìm được trường tốt cho bé.
    Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhà em cũng ở Tây Hồ, đoạn Hoàng Hoa Thám (gần nhà máy bia HN). Có mẹ nào biết trường nào tốt một tý ở đoạn này hoặc Thụy Khuê không chỉ cho em biết với. Tý nhà em 2,5 tuổi rồi, em cũng đang định cho đi học.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,587 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanque Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nhà em cũng ở Tây Hồ, đoạn Hoàng Hoa Thám (gần nhà máy bia HN). Có mẹ nào biết trường nào tốt một tý ở đoạn này hoặc Thụy Khuê không chỉ cho em biết với. Tý nhà em 2,5 tuổi rồi, em cũng đang định cho đi học.
    Nghe bạn tả thì nhà mình và nhà bạn có khi gần nhau, bé nhà minh đc 32 tháng , cũng đang tìm truờng cho bé đi học mẫu giáo đây, hôm truớc mình tìm đc truong MN B Thụy Khuê, nó nằm ở ngõ 196 thì phải, truờng nằm ngay cạnh Hồ Tây, bạn đã tìm đc truờng nào cho bé chưa, chia sẻ thông tin với mình nhé