TIN TÀI TRỢ.

Đã có mẹ nào cho con học ở Green Garden chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 83.1K Lượt đọc
  • 1.38K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định cho bé con nhà mình học ở Green Garden vì nghe kể trường này tốt lắm: từ dịch vụ chăm sóc đến dạy dỗ và các hoạt động ngoại khóa. Nhà mình hơi ngược đường nên chắc phải đăng ký xe đưa đón. Có mẹ nào cho con học ở đó rồi thì à ơi cho mình hỏi thăm thêm nhé.
    Mẹ nào muốn tham khảo thì có website đây: http://greengarden.com.vn
    Có mẹ nào biết thì lên tiếng sớm nhé, cảm ơn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

mình cũng đang định mai đầu tuần đến thăm quan trường và xin cho bé hóc green garden vì gần nhà nhất , mẹ nào đã cho bé học ở green gaden rồi cho mình xin chút thông tin.
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 514 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThucAnh2005
    mình cũng đang định mai đầu tuần đến thăm quan trường và xin cho bé hóc green garden vì gần nhà nhất , mẹ nào đã cho bé học ở green gaden rồi cho mình xin chút thông tin.
    Nhà ThucAnh đã qua thăm trường chưa? Nhà mình cuối năm nay cũng nhận nhà và sẽ định gửi ở trường đó. Các mẹ nào có bé học ở trường thì loa lên để chúng mình cùng giao lưu nhé.
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Chào mẹ Hương Lúa , mình đã quyết định cho bé học ở green gaden rồi , bé đã đi học đc 3 buổi ,tạm thời thấy rất yên tâm ,quan sát qua camera thấy cô quan tâm đến cháu ,cháu mới đi học môi trường còn lạ nhưng cũng không bị khóc nhiều , cơ sở vật chất cũng rất thích ,trương trình học tuy lớp con mình toàn 18,19 tháng còn bé nhưng đã đc các cô đánh đàn cho nghe và đc dạy nhiều thứ mà ở nhà mình không thể dạy cháu như vậy đc, (mà với mình lựa chọn trường thì cái này quan trọng nhất ) ,nhưng thực đơn hơi ít ,không uống sữa mẹ nào thích thì phải gửi sữa cho cô.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 777 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi nhờ một chút.
    Học phí là 800K/tháng
    tiền ăn 10K/ngày = 260K
    ăn sáng 4K = 104K
    Xây dựng trường 100K (chia cho 9 tháng/năm)
    Vậy tổng cộng 1 tháng là khoảng 1,2T/cháu đúng kg nhỉ???
    • 514 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tram_hb
    Các mẹ ơi cho mình hỏi nhờ một chút.
    Học phí là 800K/tháng
    tiền ăn 10K/ngày = 260K
    ăn sáng 4K = 104K
    Xây dựng trường 100K (chia cho 9 tháng/năm)
    Vậy tổng cộng 1 tháng là khoảng 1,2T/cháu đúng kg nhỉ???
    Học phí
    Theo trang web của trường thì các bạn mẫu giáo đâu có nghỉ hè nên các bạn vẫn cứ học 12T/1 năm mà.
    Tiền xây dựng trường thì mình nghĩ trường nào cũng phải đóng cho khoản này lúc đầu vào bạn ạ. Vậy nên mình sẽ chỉ cộng tiền học và tiền ăn (điều hoà nếu có) để trả cho từng tháng thôi.
    @ Thục Anh đã gửi ở đó rồi à? Bé có thích đi học không? Lớp nhà trẻ mà bé đã được học nhiều như thế là tốt lắm đấy. Quan trọng là bé cảm thấy thích môi trường ở đó và thích đi học là OK rồi mẹ nó ạ.
    Không biết chương trình học ngoại khoá của các bạn mẫu giáo là thế nào nhỉ (học vẽ, học tiếng anh or học múa)?
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

em bé nhà mình đi học mấy buooir đầu cũng khóc dữ lắm ,nhưng mẹ đi khỏi là nín ngay ,cũng không nhèo nhẽo lắm ,nhưng lúc mẹ đón thì hờn dỗi mẹ lắm ,đặc tính con gái mà.Minh có nói chuyện với cô Tuất ,các bé mẫu giáo cũng đc làm quen với tiếng anh ,múa hát vi tính là có hết.Lop nào cũng có tivi ,cứ cuối giờ chiều là thấy cô bật đĩa dạy tiếng anh cho các cháu tập nghe và tập phát âm.Lop bé nhà mình là lớp bé nên mình cũng chưa hỏi tỉ mỉ lắm về phần năng khiếu hát múa ,hương lúa cứ đến tận trường hỏi cho chính xác nhé,và cũng để thăm quan trường luôn
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình sắp chuyển xuống khu Mỹ đình - Sông đà nên đang tìm trường để chuyển cho Mun nhà mình. Mình thấy có trường Greengarden ở khu CT4, mình xem qua trang web của trường cũng thấy khá nhiều thông tin. (www.greengarden.com.vn). Nhưng mình cũng chưa quyết định vì thấy quy mô của trường nhỏ và chắc cũng ít học sinh. Không biết có mẹ nào đã gửi con ở trường này chưa, chia sẻ cho mình một ít kinh nghiệm và thông tin về cơ sở vật chất, giáo viên... với. Mình cảm ơn nhiều nhé.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Chào các mẹ, do mình chuyển địa điểm công tác nên Tũn nhà mình cũng mới chuyển sang GG từ đầu tuần này, bạn ấy cũng hơi phụng phịu khi mới đến, làm nũng bắt mẹ vào lớp cho ăn sáng rồi mới bye bye mẹ. Nói chung mình cảm nhận thấy các cô cũng dễ thương và yêu trẻ, nên mình cũng yên tâm phần nào. À, Tũn nhà mình học lớp Hướng Dương (Mẫu giáo bé), các mẹ chịu khó vào đây trao đổi tình hình các con nhé.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stress Xem bài viết
    Mình cũng cho bé đi học ở GG từ tuần trước, cũng ở lớp Hướng Dương đấy. Mình thấy bé nhà mình về rất happy với trường mới mặc dù lúc đi hôm nào cũng phụng phịu đòi mẹ phải đưa lên phòng ăn, cởi đồ cho.
    Trường đang có mở lớp TA - không biết có nên cho con đi học không nhỉ, thực ra mấy hôm trước mình định ko cho đi nhưng hôm qua về tự dưng cậu chỉ vào sữa bảo mẹ phải nói là miu cơ . Làm mẹ đang nghĩ lại. Các mẹ cho ý kiến với để về mẹ cháu còn thuyết phục bố hi hi.
    Hình như muốn theo dõi camera sáng nào cũng phải log vào từ đầu hay sao ý nhỉ.
    Ôi bọn trẻ này giống nhau thế nhỉ, hình như stress cũng tham gia hội Dê 6 tháng cuối năm 2003 đúng không, dạo này con trai (con gái?) thế nào rồi, à mà Cá cơm tên là gì để về hỏi Tũn xem nào...
    Tũn chắc chắn sẽ học lớp tiếng Anh của thầy Chris đấy, mình định để hết tuần này cho Tũn quen hẳn với trường mới bạn mới đã.
    Mình quên mất chưa hỏi vụ log in để xem camera online như thế nào, mấy hôm nay chỉ gọi điện hỏi thăm cô giáo thôi, lớp HD hiện có 13 bạn và đang có 2 cô giáo cô Hương và cô Nhung, Tũn cũng nhắc cô Khuê nữa...
    Các cô khen là con gái rất mạnh dạn, chơi với bạn vui vẻ, hát múa nhún nhảy rất điệu, chỉ còn mỗi cái màn nhõng nhẽo đầu giờ sáng nữa thôi, mong là con sẽ sớm thích nghi hoàn toàn với môi trường mới.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Hôm qua về làm công tác tư tưởng cho con gái, trộm vía sáng nay đến lớp là tự động chào mẹ rồi vào lớp, chả ý kiến ý cò gì nữa, mong con gái cứ thế phát huy
    @Cá cơm: nhà HT ở đâu thế, đi học có gần không vậy, con trai hơi nhỏ con nhưng trộm vía rắn rỏi và nhanh nhẹn nhỉ
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Các mẹ phụ huynh GG ít vào đây buôn bán nhỉ
    @stress: Tũn cũng tùy hôm thôi, hôm trước khen ngoan thì hôm sau lại phụng phịu mít ướt rồi, mà chắc vẫn còn bất ổn tâm lý do thay đổi môi trường nên 2 hôm nay tự nhiên lại quay lại thời "dấm đài" xa xưa nữa, đêm ngủ cũng không ngon và sâu giấc như mọi khi, thôi hy vọng thời gian làm quen này qua mau.
    @các mẹ GG: Tũn nhà mình đã 1,5 năm đi học ở 1 trường mầm non tư thục khác, trường đó thành lập lâu hơn và lại có 1 bà hiệu trưởng hết sức chuyên nghiệp và tận tâm (lúc nào bà cũng trực chiến ở trường nhé, từ 7h30 sáng đến 5h30 chiều); thế nên có vẻ như nề nếp và quy củ hơn GG rất nhiều.
    Mình cũng biết là GG vừa mới thành lập nên còn cần thời gian để chỉnh trang mọi thứ, nhưng vẫn muốn có 1 số comment nêu ra dưới đây, mong các mẹ có con học GG cùng góp sức để xây dựng môi trường học tập cho con cái chúng ta ngày càng tốt hơn nhé:
    - Thứ nhất: mong là bà/cô Hiệu trưởng sẽ có mặt thường xuyên ở trường để chấn chỉnh mọi thứ theo quy củ, dự giờ thường xuyên ở các lớp để có những đóng góp về chuyên môn và phương pháp giảng dậy cho các cô.
    - Thứ hai: những gì mà trường cam kết với phụ huynh cần được thực hiện triệt để và duy trì thường xuyên, lâu dài (Đơn cử 1 việc rất nhỏ: bạn Tũn nhập học 1 tuần rồi nhưng vẫn chưa nhận được sổ liên lạc, balô đồng phục, tài liệu giới thiệu về nội quy của trường,...)
    - Thứ ba: vào cuối mỗi tuần, trường nên photo 1 bản thực đơn tuần sau để bố mẹ tiện theo dõi, biết ở trường con đã ăn gì để tối về nhà cho con ăn tránh trúng lặp. Thực đơn treo ở trường bố mẹ đưa/đón nhiều khi ko có thời gian để xem và cũng không nhớ được hết.
    - Thứ tư: Trong Sổ liên lạc của con, nên kẻ ô theo ngày cho từng tuần, ghi chép để bố mẹ biết sáng/trưa/chiều con ăn uống thế nào (1 bát, 2 bát, hết xuất?) con ngủ được bao lâu, có hiện tượng gì bất thường không (tè dầm, đi ị nhiều lần, nôn trớ, ho,....) để bố mẹ phối hợp cùng theo dõi và chăm sóc con. Cuối mỗi tuần cô nên tổng kết lại xem tuần này con được học chủ điểm gì, thái độ học tập ra sao, bố mẹ cần nhắc nhở thêm con về vấn đề gì,....
    (Hic, cả tuần nay mẹ Tũn phải sử dụng SLL của trường cũ để trao đổi với các cô giáo, cũng chỉ biết chung chung là con ăn hết xuất, ngủ ngon, học ngoan tuy vẫn còn tè dầm; không được cụ thể thông tin như ở trường cũ...).

Tất cả những comment trên mẹ Tũn cũng sẽ chuyển đến cô HT của trường GG, mong các mẹ cho ý kiến và bổ sung thêm nhé...
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box Xem bài viết
    Các mẹ phụ huynh GG ít vào đây buôn bán nhỉ
    @stress: Tũn cũng tùy hôm thôi, hôm trước khen ngoan thì hôm sau lại phụng phịu mít ướt rồi, mà chắc vẫn còn bất ổn tâm lý do thay đổi môi trường nên 2 hôm nay tự nhiên lại quay lại thời "dấm đài" xa xưa nữa, đêm ngủ cũng không ngon và sâu giấc như mọi khi, thôi hy vọng thời gian làm quen này qua mau.
    @các mẹ GG: Tũn nhà mình đã 1,5 năm đi học ở 1 trường mầm non tư thục khác, trường đó thành lập lâu hơn và lại có 1 bà hiệu trưởng hết sức chuyên nghiệp và tận tâm (lúc nào bà cũng trực chiến ở trường nhé, từ 7h30 sáng đến 5h30 chiều); thế nên có vẻ như nề nếp và quy củ hơn GG rất nhiều.
    Mình cũng biết là GG vừa mới thành lập nên còn cần thời gian để chỉnh trang mọi thứ, nhưng vẫn muốn có 1 số comment nêu ra dưới đây, mong các mẹ có con học GG cùng góp sức để xây dựng môi trường học tập cho con cái chúng ta ngày càng tốt hơn nhé:
    - Thứ nhất: mong là bà/cô Hiệu trưởng sẽ có mặt thường xuyên ở trường để chấn chỉnh mọi thứ theo quy củ, dự giờ thường xuyên ở các lớp để có những đóng góp về chuyên môn và phương pháp giảng dậy cho các cô.
    - Thứ hai: những gì mà trường cam kết với phụ huynh cần được thực hiện triệt để và duy trì thường xuyên, lâu dài (Đơn cử 1 việc rất nhỏ: bạn Tũn nhập học 1 tuần rồi nhưng vẫn chưa nhận được sổ liên lạc, balô đồng phục, tài liệu giới thiệu về nội quy của trường,...)
    - Thứ ba: vào cuối mỗi tuần, trường nên photo 1 bản thực đơn tuần sau để bố mẹ tiện theo dõi, biết ở trường con đã ăn gì để tối về nhà cho con ăn tránh trúng lặp. Thực đơn treo ở trường bố mẹ đưa/đón nhiều khi ko có thời gian để xem và cũng không nhớ được hết.
    - Thứ tư: Trong Sổ liên lạc của con, nên kẻ ô theo ngày cho từng tuần, ghi chép để bố mẹ biết sáng/trưa/chiều con ăn uống thế nào (1 bát, 2 bát, hết xuất?) con ngủ được bao lâu, có hiện tượng gì bất thường không (tè dầm, đi ị nhiều lần, nôn trớ, ho,....) để bố mẹ phối hợp cùng theo dõi và chăm sóc con. Cuối mỗi tuần cô nên tổng kết lại xem tuần này con được học chủ điểm gì, thái độ học tập ra sao, bố mẹ cần nhắc nhở thêm con về vấn đề gì,....
    (Hic, cả tuần nay mẹ Tũn phải sử dụng SLL của trường cũ để trao đổi với các cô giáo, cũng chỉ biết chung chung là con ăn hết xuất, ngủ ngon, học ngoan tuy vẫn còn tè dầm; không được cụ thể thông tin như ở trường cũ...).

Tất cả những comment trên mẹ Tũn cũng sẽ chuyển đến cô HT của trường GG, mong các mẹ cho ý kiến và bổ sung thêm nhé...
    mẹ Tũn&box nói rất đúng ,con mình cũng đã học đc 4 tháng ,đây cũng là những điều mình băn khoăn , -
    -mình bổ xung thêm : qua trang web giới thiệu của trừong thì có cả dịch vụ trực tuyến , nhưng mỗi lần truy cập thì phải gọi điện đến để hỏi pass , mỗi lần online xem con chỉ đc 10ph , mình cũng đã thắc mắc và cô Mai (con dâu cô hiệu trửong ) giải thích để đảm bảo tính an toàn cho các cháu ( mình suy nghĩ mãi và thấy không logic lắm) .
    Mình không hiểu sổ liên lạc các cô phát cho phụ huynh thì có tác dụng gì, mình ghi mãi cũng chán ,chẳng thấy các cô có ý kiến gì ,bấy giờ sổ liên lac nhóc con nhà mình để ở nhà để vẽ linh tinh
    Và còn nhiều vấn đề khác mà mình không tiện nói ra , những gì trên trang web của trừong giới thiệu chuyên nghiệp bao nhiều thì thực tế mình thấy không chuyên bấy nhiêu .
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

@các mẹ GG: chúng ta đều rất thông cảm cho BGH nhà trường vì trường mới thành lập, quy mô còn nhỏ, SL học sinh còn ít trong khi nhiều khoản chi phí phải trang trải. Tuy vậy, để công tác quảng cáo có hiệu quả hơn, nhiều h/s đến với trường hơn thì dần dần hoạt động của trường phải đi vào nề nếp 1 cách thực chất. Mình không muốn so sánh nhưng trường cũ của Tũn (Chipchip - TXSoạn) đã làm rất tốt công tác lắng nghe ý kiến đóng góp của phụ huynh và cải tiến hiệu quả hoạt động của trường, do đó mình và các PH khác cực kỳ yên tâm khi gửi con ở đó. Bác chủ trường CC, đồng thời cũng là Tổng phụ trách luôn có mặt ở trường cùng với bà Hiệu trưởng để chấn chỉnh mọi thứ, thậm chí chị ấy còn thường xuyên online trên WTT này để thầm lặng theo dõi topic của PH trường CC và kịp thời điều chỉnh những vấn đề mà thấy là hợp lý...
    Dẫu sao CC cũng có thâm niên hoạt động lâu hơn GG, chắc là thời gian đầu mới set up thì ở đâu cũng giống nhau cả thôi. Mình mong là các mẹ GG sẽ đóng góp thêm nhiều ý kiến tích cực nữa để mình hoàn chỉnh Bản đóng góp gửi đến cô HT của GG.
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Không khí 8/3 rộn ràng náo nức quá nhỉ :4:
    Thay mặt cho bố và em trai của Khả Hân, chúc mừng nồng nhiệt tới các cô giáo trường GG và các mẹ phụ huynh GG

Sáng nay mẹ Tũn cũng đã thay bố Tũn gửi tặng hoa và bánh ngọt Pháp tới trường để các cô cùng liên hoan cho vui. Không biết là "tiền lệ" ở GG những dịp lễ tết có phong bì riêng cho các cô giáo không hả các mẹ?

Thông báo tới các mẹ là chiều qua mẹ cháu cũng tranh thủ ít phút nói chuyện với cô Mai (hình như cô Mai cũng là Hiệu phó phụ trách chuyên môn?), tuy nhiên cuộc nói chuyện ngắt quãng liên tục vì có nhiều phụ huynh đến tặng hoa các cô quá , tóm lại mình nắm được tinh thần và một số quan điểm chính từ phía nhà trường như thế này ạ:
    - Sổ liên lạc chỉ được trao đổi hàng ngày trong 1-2 tuần đầu khi cháu mới đi học, còn sau đó chỉ ghi vào cuối tháng; khi có kết quả kiểm tra sức khỏe hoặc khi có những sự kiện đặc biệt thôi (VD: theo nhà trường thì việc trẻ con nôn trớ khi ăn là chuyện hết sức bình thường nên ko cần phải thông báo cho PH ). Nếu quy định các cô ghi chi tiết tình hình con hàng ngày thì sẽ thêm việc cho các cô nhiều quá, mà nhà trường muốn các cô tập trung vào công tác chuyên môn chính.
    - Thực đơn và chủ điểm, chương trình học tập đều đã treo ở lớp/cửa trường nên không cần gửi cho PH nữa. Theo cô Mai thì thời gian đầu trường gửi đều đặn nhưng có nhiều PH ko quan tâm gì đến cả, vì vậy QĐ là sẽ ko gửi nữa...
    .....
    Có một số điểm mình sẽ tiếp tục trao đổi thêm với cô Mai, mình nghĩ là nhà trường cũng cần có cuộc họp với PH hoặc đại diện PH để có có những cải tiến trên cơ sở đóng góp thiết thực.
    Không biết các PH cũ đã được dự cuộc họp PH nào chưa ạ? (Ở trường cũ của Tũn nhà mình thì 1 năm họp PH 2 lần, 1 lần vào đầu năm học và 1 lần cuối năm, cuối năm có report cụ thể về tình hình phát triển của con: sức khỏe, đồ thị cân nặng - chiều cao, phát triển ngôn ngữ, kỹ năng vận động, biểu hiện cảm xúc trí tuệ, giao tiếp xã hội...).
    Có 1 điểm nho nhỏ là mình ko khoái cách thu tiền viết Phiếu thu hiện nay của GG, mình đã đưa cho cô Thảo mẫu Phiếu thu của trường cũ để trường tham khảo và áp dụng từ tháng sau cho thuận tiện với PH hơn...
    Các mẹ GG chịu khó vào đây cập nhật thông tin, kể chuyện các con và làm quen với nhau nhé
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

thế thì nhà em đã gặp nhà tun&box rồi , hôm qua đang trao đổi với cô Thảo thì gặp mẹ Tun&box tặng cô hoa và bánh ngọt
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThucAnh2005 Xem bài viết
    thế thì nhà em đã gặp nhà tun&box rồi , hôm qua đang trao đổi với cô Thảo thì gặp mẹ Tun&box tặng cô hoa và bánh ngọt
    Hi hi, hóa ra là mẹ ThucAnh đó à, tiếc quá không biết, hôm nào gặp sẽ "buôn bán" thêm nhé :4:
    À bé nhà cậu học lớp Lan Chuông phải không? Em trai của Tũn đến tháng 5 này cũng bắt đầu nhập học, nếu cùng lớp thì "dìu dắt" bạn Bốc với nhé
    @stress: con trai học tiếng Anh thế nào, thấy Tũn nhà mình hào hứng lắm, về kể chuyện thầy Chris rất vui, cô Huệ (trợ giảng) khi gặp mình cũng khen "con gái chị học nhanh lắm và bắt chước tốt, phát âm chuẩn". Còn cô Hương cô Nhung ở lớp Hướng Dương cũng bảo "trộm vía con gái học ở lớp tiếp thu nhanh, cô chỉ dậy 1 lần là nhớ ngay", gớm, làm mẹ đỡ lo hẳn, cứ lăn tăn mãi về vụ chuyển trường mới sợ con không quen....
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

He he, mỗi mình độc thoại ở đây :4:
    Tuần trước Tũn về nhà đọc bài thơ này: Chiếc cầu mới
    Trên dòng sông trắng
    Cầu mới dựng lên
    Nhân dân đi bên
    Tầu xe chạy giữa
    Tu tu xe lửa
    Xình xịch qua cầu

... (chỗ này mẹ cháu quên tiệt, để tối về hỏi lại con gái đã :3: )
    Đoàn người đi bộ
    Cùng cười hớn hở
    Nhìn chiếc cầu dài
    Tấm tắc khen tài
    Công nhân xây dựng

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stress Xem bài viết
    Có nhà em đây
    Cái ...nó là : Khách ngồi trên tầu
    Hôm trước em thấy trong balo của T có cái chương trình có bài này về ktra con.
    T thì nhát lắm, cho đi học TA thấy cậu thì có vẻ hào hứng lắm có điều cô nói nhát quá, cho nghỉ luôn . Cu cậu về rất buồn hình như cũng ko thích chê, sáng hôm sau còn ko chịu đi lớp khóc lóc một hồi, cảm giác cô N hơi nặng khi nói với nó thế. Chiều hôm sau chả hiểu co H an ủi thế nào về cậu bảo là con đi học sau cũng được. Nhưng vấn đề nhút nhát của con em thì đúng là big problem chị ạ. Em hiểu là ko phải nó ko biết nhưng nó ko dám nói ơởlớp đâu . Ở nhà và ở lớp nó như hai con người khác nhau ý.
    À đúng rồi, có thấy tờ chương trình học nhưng về đến nhà thì cậu em xé mất nên mẹ chưa kịp xem nó có gì...
    Hôm trước có đọc bài của mẹ T bên toppic Tự tin, chia sẻ nhé. Thực ra trước khi Tũn đi học cũng thế đấy, có khi còn nhát hơn cả T, khách lạ đến nhà hoặc là đi trốn, hoặc là khóc ầm lên, may mà mẹ QĐ cho đi học sớm (từ 22 tháng) nên sau hơn 1 năm đi học tình hình khá khẩm hơn nhiều, trộm vía.
    Về việc cô N "chê" con trước mặt bé đúng là không được sư phạm lắm, dù sao các cô cũng đã sửa sai rồi nhỉ...
    Cũng phải dần dần, có thời gian để con có thể tiến bộ như bố mẹ kỳ vọng
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box Xem bài viết
    He he, mỗi mình độc thoại ở đây :4:
    Tuần trước Tũn về nhà đọc bài thơ này: Chiếc cầu mới
    Trên dòng sông trắng
    Cầu mới dựng lên
    Nhân dân đi bên
    Tầu xe chạy giữa
    Tu tu xe lửa
    Xình xịch qua cầu

... (chỗ này mẹ cháu quên tiệt, để tối về hỏi lại con gái đã :3: )
    Đoàn người đi bộ
    Cùng cười hớn hở
    Nhìn chiếc cầu dài
    Tấm tắc khen tài
    Công nhân xây dựng

....
    Khách ngồi trên tàu
    .....

Nhân tiện mẹ Tũn cho hỏi về trường của con gái (Green Garden) như thế nào với (học phí, các dịch vụ, nhận xét về cô , trường...) Mình đang tìm trường cho đứa cháu. Tks bạn
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)