Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng chia sẻ kinh nghiệm lần đầu cho con đi trẻ

• 5 Lượt chia sẻ
  • 946 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lần đầu cho con đi nhà trẻ, tớ cũng giống các mẹ không tránh khỏi những lo lắng. Quan điểm của mình lúc đầu là cho bé "đi học" để học tính tự giác và kỉ luật cũng như phát triển các kỹ năng xã hội khác nên lại càng cảm thấy khó khăn khi chọn được một trường ưng ý. Trường được như nguyện vọng thì học phí lại quá cao, trường có học phsi thấp thì lại không yên tâm về chất lượng.
    Cuối cùng, mình cũng nhắm mắt đưa chân cho con đi học một trường gần nhà, lại mới mở (hichic, đang chiêu sinh nên rất vắng bé). Chất lượng các cô trông trẻ thì chưa bít thế nào, nhưng cơ sở vật chất thì tạm ổn.
    Chiều nay bắt đầu cho con đến làm quen với lớp và các cô như hướng dẫn của cô quản lý trường. Định 2-3 ngày nữa cho con đi lớp chính thức. Tớ lo lắm các mẹ à. Có mẹ nào có hoàn cảnh giống tớ thì chúng mình cùng chia sẻ kinh nghiệm cũng như an ủi nhau để qua cải ải học hành này nha:553:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,048 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Em cũng chuẩn bị cho con đi học đây, đau hết cả đầu vụ chọn trường cho con. Thực ra theo như tham khảo thì ở tuổi của con mình bây giờ các con cũng chả học hành được gì mấy đâu, chủ yếu là phần chăm con ăn thôi. Trường tốt thì cao tiền quá (riêng học phí đã là 2,5tr rồi, cả ăn nữa là khoảng 3,5tr). Trường rẻ thì cũng chả yên tâm. Ôi đau đầu quá.
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    https://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238