TIN TÀI TRỢ.

Cùng bé đến học ở trường mầm non Hoa Hồng-Nghĩa Tân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.5K Lượt đọc
  • 343 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ của bé !
    Con trai mình năm nay 4 tuổi mình mói cho đi học mẫu giáo, mình đang định cho bé học ở trường Hoa Hồng trong khu vực Nghĩa Tân ( ở ngay gần nhà mình ), các mẹ ơi có mẹ nào cho con học trường này cho mình biết thủ tục nhập học cho bé thế nào với. Các mẹ giúp mình nhanh nhé !
    Cảm ơn các mẹ nhiều !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,911 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhcns
    Chào các mẹ của bé !
    Con trai mình năm nay 4 tuổi mình mói cho đi học mẫu giáo, mình đang định cho bé học ở trường Hoa Hồng trong khu vực Nghĩa Tân ( ở ngay gần nhà mình ), các mẹ ơi có mẹ nào cho con học trường này cho mình biết thủ tục nhập học cho bé thế nào với. Các mẹ giúp mình nhanh nhé !
    Cảm ơn các mẹ nhiều !
    Hì, nhà bà ngoại tớ sát vách trường này nhưng con tớ lại k học nên k giúp gì bạn được. Có mẹ Ếch con cho con học trường này mấy năm rồi đấy, bạn nhắn tin cho chị ấy mà hỏi.

Zf9wp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Cuối cùng mình cũng quyết định cho con đi học khi bé được gần 2 tuổi. Thực ra mình không khó khăn về người trông bé, nhưng ông xã muốn con bé đến trường sớm.... Mình rất lo lắng và căng thẳng. Không biết trên DD này có mẹ nào cho con đi học ở Hoa Hồng Nghĩa Tân không? Mình nên chuẩn bị cho ngày đi học dầu tiên của con như thế nào? Bé nhà mình là đứa rất nhát tính, hay ốm và lười ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyXiu
    Cuối cùng mình cũng quyết định cho con đi học khi bé được gần 2 tuổi. Thực ra mình không khó khăn về người trông bé, nhưng ông xã muốn con bé đến trường sớm.... Mình rất lo lắng và căng thẳng. Không biết trên DD này có mẹ nào cho con đi học ở Hoa Hồng Nghĩa Tân không? Mình nên chuẩn bị cho ngày đi học dầu tiên của con như thế nào? Bé nhà mình là đứa rất nhát tính, hay ốm và lười ăn.
    Bạn ơi, mình thấy nói trường Hoa Hồng tốt lắm đấy, mà lại khó xin nữa, bạn xin vào đó chắc yên tâm rồi. Mình cũng đang muốn xin cho con minh đây mà khó quá, vì m trái tuyến mà. Trường đó cơ sở vật chất đẹp, chất lượng các cô tốt, trường đạt chuẩn quốc gia mà.
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Có bé nhà mình đã học trường Hoa hồng gần 2 năm đây. Bé nhà Tyxiu 2 tuổi chắc học lớp nhà trẻ đúng ko? Về cơ bản thì mình rất happy vì các cô cũng nhiệt tình và tốt bụng, nếu mình chịu khó chăm sóc các cô thì chắc ko có gì phải lo đâu.
    .................
    • 2,412 Bài viết

• 7,655 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Có bé nhà mình đã học trường Hoa hồng gần 2 năm đây. Bé nhà Tyxiu 2 tuổi chắc học lớp nhà trẻ đúng ko? Về cơ bản thì mình rất happy vì các cô cũng nhiệt tình và tốt bụng, nếu mình chịu khó chăm sóc các cô thì chắc ko có gì phải lo đâu.
    Trường mầm non HH này nằm ở vị trí nào các mẹ nhỉ, nếu nó nằm trên đường từ Cầu Diễn đi vào (đường đi vào Hoả lò ý, nhưng gần Cầu Diễn hơn) thì tốt quá. Em thấy có 1 trường cũng mang tên Hoa Hồng ở đó, ko biết có phải trường này ko?

Ui, em vừa gọi ĐT, ko phải rồi, trường này nằm ở chỗ nào ý nhỉ? Và mẹ nào có người quen có thể giúp em cho cháu vào học ở đây với được ko?
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trường này nằm trong khu Nghĩa Tân, gần công viên Nghĩa Đô ấy. Bây giờ mới xin thì sợ hơi muộn rồi. Tiếc quá mình ko ở nhà để có thể giới thiệu cho bạn được. Thử hỏi các mẹ khác xem nhé.
    .................
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Mẹ John's mom ơi, thật ngại quá khi phải hỏi chị chuyện này, quan tâm đến các cô thì như thế nào là vừa đủ chị nhỉ. Em cũng nghĩ là nên có, nhưng không biết như thế nào đây?

Vào trường Hoa Hồng thời điểm hiện nay là muộn vì hôm thứ năm tuần trước em là người nộp hồ sơ cuối cùng. Ngày trước xin vào học không khó lắm, không hiều sao bây giờ lại khó thế. Thực ra quanh khu vực Nghĩa Tân cũng có rất nhiều trường tốt, các mẹ có thể lựa chọn mà! :3:
    • 2,412 Bài viết

• 7,655 Được cảm ơn

Vào trường Hoa Hồng thời điểm hiện nay là muộn vì hôm thứ năm tuần trước em là người nộp hồ sơ cuối cùng. Ngày trước xin vào học không khó lắm, không hiều sao bây giờ lại khó thế. Thực ra quanh khu vực Nghĩa Tân cũng có rất nhiều trường tốt, các mẹ có thể lựa chọn mà! :3:
    Chắc tại dân số gia tăng nhanh quá

Cảm ơn chị John's mom nhé. Em cũng lo chuyện vụ chuyển trường cho con quá.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuột con
    Trường mầm non HH này nằm ở vị trí nào các mẹ nhỉ, nếu nó nằm trên đường từ Cầu Diễn đi vào (đường đi vào Hoả lò ý, nhưng gần Cầu Diễn hơn) thì tốt quá. Em thấy có 1 trường cũng mang tên Hoa Hồng ở đó, ko biết có phải trường này ko?

Ui, em vừa gọi ĐT, ko phải rồi, trường này nằm ở chỗ nào ý nhỉ? Và mẹ nào có người quen có thể giúp em cho cháu vào học ở đây với được ko?
    Các bác vào đây để biết địa diểm trường: http://wikimapia.org/#y=21042545&x=1...9&z=18&l=0&m=a
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình ở khu TT Nghĩa Tân đây. Đi xin học mẫu giáo cho con mà buồn quá các mẹ ạ. Nhà trường (Ánh Sao) yêu cầu phải có hộ khẩu hà nội (mà mình thì không) và cũng hết hồ sơ rồi.
    Mình muốn cho con mình đi mẫu giáo, cháu 3 tuổi rồi, biết ltn bây giờ. Có mẹ nào biết có trường nào tốt gần đó cho mình biết với nhé.
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Mit
    Mình ở khu TT Nghĩa Tân đây. Đi xin học mẫu giáo cho con mà buồn quá các mẹ ạ. Nhà trường (Ánh Sao) yêu cầu phải có hộ khẩu hà nội (mà mình thì không) và cũng hết hồ sơ rồi.
    Mình muốn cho con mình đi mẫu giáo, cháu 3 tuổi rồi, biết ltn bây giờ. Có mẹ nào biết có trường nào tốt gần đó cho mình biết với nhé.
    Bạn có thể gửi cháu ở trường tư thục Hoa Linh, chỉ có điều học phí khá là cao, còn chất lượng chị có thể tham khảo ý kiến mẹ Nhím_MA, chị ý hình như cũng gửi bé ở đó mà. Mong chị và bé sớm tìm được trường học như mong muốn!
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia đình Ốc XXX
    Các bác vào đây để biết địa diểm trường: http://wikimapia.org/#y=21042545&x=1...9&z=18&l=0&m=a
    Tớ nghĩ chỉ cần hỏi đường đến chợ Nghĩa Tân rồi hỏi trường Hoa Hồng thì ai cũng biết mà! Ở khu vực này có một trường khá gần với trường Hoa Hồng là Ánh sao. Nhà nào ở khu vực này đều biết cả!
    Tớ chỉ thắc mắc không biết Ánh sao hay Hoa hồng, trường nào tốt hơn các mẹ nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể gửi cháu ở trường tư thục Hoa Linh, chỉ có điều học phí khá là cao, còn chất lượng chị có thể tham khảo ý kiến mẹ Nhím_MA, chị ý hình như cũng gửi bé ở đó mà. Mong chị và bé sớm tìm được trường học như mong muốn!
    Cám ơn TyXiu. Sáng nay mình đã qua trường Hoa Linh nhưng cô giáo nói hiện đã không còn chỗ cho bé 3 tuổi, đành đăng ký tên để khi nào có chỗ/lớp cô sẽ gọi.

Trường Hoa Hồng thì nghe nói xin khó hơn cả Ánh Sao, mà mình cũng không biết Hoa Hồng ở đâu quanh khu Nghĩa Tân, hôm nay về lại đi hỏi vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ nghĩ chỉ cần hỏi đường đến chợ Nghĩa Tân rồi hỏi trường Hoa Hồng thì ai cũng biết mà! Ở khu vực này có một trường khá gần với trường Hoa Hồng là Ánh sao. Nhà nào ở khu vực này đều biết cả!
    Tớ chỉ thắc mắc không biết Ánh sao hay Hoa hồng, trường nào tốt hơn các mẹ nhỉ!
    Mẹ Tyxiu ơi, trường Hoa hồng ngay gần chỗ tượng đài liệt sỹ rẽ vào nhỉ, mà mình nghe nói trường đó tốt lắm đấy, đạt chuẩn quốc gia mà còn trường Ánh sao thì năm nay cũng làm điểm, nói chung cả hai trường xin đều khó. Bạn đã xin cho con bạn vào Hoa Hồng rồi mà, bạn đã cho cháu nhập học chưa. Cách làm thủ tục thế nào bạn cho m biết với nhé, hôm trước m ra hỏi a bảo vệ thì nói các cháu mới tuyển sinh thì phải tháng 9 mới nhập học. Mình sốt ruột quá vì không biết làm thủ tục thể nào cả, vì m xin cũng là xin trái tuyến mà. Mong thông tin của bạn.
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon05
    Mẹ Tyxiu ơi, trường Hoa hồng ngay gần chỗ tượng đài liệt sỹ rẽ vào nhỉ, mà mình nghe nói trường đó tốt lắm đấy, đạt chuẩn quốc gia mà còn trường Ánh sao thì năm nay cũng làm điểm, nói chung cả hai trường xin đều khó. Bạn đã xin cho con bạn vào Hoa Hồng rồi mà, bạn đã cho cháu nhập học chưa. Cách làm thủ tục thế nào bạn cho m biết với nhé, hôm trước m ra hỏi a bảo vệ thì nói các cháu mới tuyển sinh thì phải tháng 9 mới nhập học. Mình sốt ruột quá vì không biết làm thủ tục thể nào cả, vì m xin cũng là xin trái tuyến mà. Mong thông tin của bạn.
    Mình đã nộp đơn nhập học vào trừơng, cũng thuộc diện trái tuyến. Đầu tháng 9 cô hiêu trưởng hẹn đến trường! Ngoài ra mình không nắm được thông tin gì hơn!

Có lẽ mẹ nó cũng đã xin được cho Mèo Con vào học rùi phải không? Mình nghĩ là khoảng mồng 5 khai giảng rồi cho bé đi lớp! Bé nhà mình vào lớp nhà trẻ vì mới có 22 tháng thôi!

Mình cũng thấy ngoài cổng trường có biển "...chuẩn quốc gia" nhưng mọi người xung quanh chỗ mình bảo Ánh sao hay hơn....Cũng chẳng biết như thế nào!

Nói chung cho con đi học sớm căng thẳng lắm! Mình cũng dự định khoảng 3 tuổi mới cho con đi, nhưng ông xã không muốn......Mong được chia sẻ với meocon05 nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã nộp đơn nhập học vào trừơng, cũng thuộc diện trái tuyến. Đầu tháng 9 cô hiêu trưởng hẹn đến trường! Ngoài ra mình không nắm được thông tin gì hơn!

Có lẽ mẹ nó cũng đã xin được cho Mèo Con vào học rùi phải không? Mình nghĩ là khoảng mồng 5 khai giảng rồi cho bé đi lớp! Bé nhà mình vào lớp nhà trẻ vì mới có 22 tháng thôi!

Mình cũng thấy ngoài cổng trường có biển "...chuẩn quốc gia" nhưng mọi người xung quanh chỗ mình bảo Ánh sao hay hơn....Cũng chẳng biết như thế nào!

Nói chung cho con đi học sớm căng thẳng lắm! Mình cũng dự định khoảng 3 tuổi mới cho con đi, nhưng ông xã không muốn......Mong được chia sẻ với meocon05 nhiều!
    Mẹ Tyxiu nộp đơn rồi à, còn m thì vẫn chưa gặp được cô ht để làm thủ tục cho con, chẳng hiểu thế nào nữa.
    Đợt vừa rồi m đi xin học cho con thì biết, trường Hoa hồng xin khó vô cùng, trường Ánh sao thì nghe nói năm nay cũng làm chuẩn quốc gia, m đã nhờ xin cả hai trường đến phút chót thì chọn trường Hoa hồng đấy.
    Theo bạn m nói thì trường Hoa hồng chất lượng giáo viên tốt, cơ sở vật chất tốt, m thấy trường đó mát hơn trường Ánh Sao (trường Ánh sao tuy rộng hơn), mà trường HH năm nay tuyển sinh ít lắm bạn ạ.
    Mình nghĩ bạn nên yên tâm khi cho con đi học, mà bạn xin học nhà trẻ vẫn dễ hơn mẫu giáo đấy.
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trường Hoa Hồng theo mình biết thì là tốt hơn trường Ánh Sao đấy, cơ sở vật chất cũng khang trang nữa.

Sorry Tyxiu vì mình trả lời bạn muộn nhé, nhưng bé cũng chưa nhập học mà. Chuyện quan tâm tới các cô thì đầu năm bé nhập học thì nên phong bì cho các cô để các cô chú ý hơn tới bé (mỗi cô 50k-100k tuỳ bạn). Sau đó thì các ngày lễ tết cũng nên quan tâm tới các cô một chút. Quan điểm của mình thì mình rất thông cảm với các cô vì các cô trông các bé cũng rất vất vả mà lương cũng chẳng cao lắm nên bố mẹ chịu khó quan tâm tới các cô thì chắc chắn các cô sẽ happy và làm việc tốt hơn thôi.

Thế bé nhà Tyxiu học mẫu giáo thì năm nay có những cô nào, cớ 1 lớp hay là 2 lớp. Mình rất ưng cô Thuỷ, cô Huệ, cô Mai và cô Giới lớp nhà trẻ của John năm trước, các cô rất nhiệt tình và chịu khó.
    .................
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

mecon05 Thế Mèo con đi học lớp mẫu giáo à. Nếu mà mẹ nó đã nhờ được người quen thì cứ yên tâm đầu tháng 9 này đến nhập học. Đừng lo lắng nhé.

Jonh's mom Chị cho em hỏi liệu có chọn được lớp cho các bé học nhà trẻ không nhỉ. Đây là lần đầu tiên em cho bé đi lớp nên ...Có chút kinh nghiệm chị truyền lại giúp em đi. Cảm ơn mẹ Jonh!
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ đang và sắp có con đi học trường Hoa Hồng, Nghĩa Tân!

Cháu nhà em cũng đã đăng kí được vào trường hôm 3/7, cô hiệu trưởng hẹn 1/9 đến tập trung và sẽ bắt đầu học từ 5/9.
    Tuy nhiên hàng xóm nhà em cũng có con đi học HH thì nói rằng tuy đăng kí rồi nhưng phải có người quen thì mới chính thức được vào học (đại loại là họ sẽ ghi vào một danh sách đặc biệt gì đó..) nên em cũng không biết liệu con mình có được vào học thật không? Nhà em lại không có người quen nào trong trường cả. Mẹ nào có thông tin rõ ràng hơn thì có thể cho em biết được không ạ?
    Lần đầu cho con đi học, con lại nhát (nhưng rất nghịch) và lười ăn, em rất lo lắng. Cháu nhà em 32 tháng thì học lớp mầm non hay mẫu giáo hả các mẹ?
    Phải dùng chiêu gì để cu cậu đi học mà không khóc nhè đây? Có thể cho con mang theo đồ ăn để ăn thêm không? Học lớp cô nào thì tốt???
    Các mẹ đã có thâm niên cho con đi học HH hãy cho em biết với, cảm ơn các mẹ nhiều và hẹn gặp các mẹ vào tháng 9 nhé!