TIN TÀI TRỢ.

Con bất ngờ bị Chú Quang - hiệu trưởng mầm non bbk đuổi học, lý do : mẹ ‘’ khủng bố ‘’ cô giáo !

• 4 Lượt chia sẻ
  • 33.8K Lượt đọc
  • 192 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 586 Bài viết

• 2,119 Được cảm ơn

:Sad:Em ngồi viết bài này trong một tâm trạng bàng hòang . Trong lòng em cảm thấy rất khó chịu, thôi thì em viết ra đây nhà mình cho em ý kiến nhé.Nếu là em sai thì em sẽ DT cảm ơn chú Q đã làm đúng, là em trách sai chú vậy.
    Trường bbk nằm khá xa nhà em, để con đến được bbk học cả nhà em đã phải cố gắng râ t nhiều, vượt qua quãng đường địa lý xa xôi, vượt qua sự e ngại về một ngôi trừơng mới mở,còn nhiều bỡ ngỡ ... Vì thật sự lúc đó em cảm thấy chú Q là người có học lại có tâm,em rất mong mỏi con em được theo chú ấy học tập.
    Sau đó xảy nhiều chuyện. Em ko muốn kể ra đây chi tiết những gì làm em cảm thấy bất an, chỉ biết nói là khi đang rất hoang mang thì con em đi học về với một cái mặt bị trầy trụa. Hỏi cô giáo thì nói con đùa với bạn và bị bạn cào thôi,em cũng nghĩ trẻ con nghịch nhau là thường, nhưng về nhà xem lại mấy vết xước rất nhiều và sâu, thực tình em rất lo, em có nhắn trên topic của trường bbk đề nghị mẹ kouki cắt móng tay thừơng xuyên cho bé, vậy thôi .Hôm sau con em đi học , đến chiều cô giáo DT nói con sốt và trớ, mẹ đến đón con về đi, em giật mình nhớ lại có ph bbk nói hôm qua bbk có bạn ngã cầu thang đấy!Liệu có phải con mình không? Nên em hỏi cô ‘’ trẻ con té ngã cũng ko sao, nhưng nếu luân là bạn bị ngã cầu thang thì cô cho mẹ luân biết để còn đưa con đi khám kiểm tra , cô giáo trả lời ‘’ bạn ngã là bạn khác, không phải Luân’’ . Đến trường hỏi lại một lần nữa,lại nghe cô nói ‘’ Không có bạn nào ngã hết, chỉ có Tuệ ( con trai chú Q) cô giúp việc trông ngã trên phòng thôi.Con đang sốt nên em tranh thủ hỏi thăm mấy câu xong em chào cô, chào chú Q rồi đưa con về .Về đến nhà con sốt li bì, đột nhiên nhận được DT của chú Q, chú ấy nói em khủng bố cô giáo, ko tin bbk là nơi an tòan thì cho con nghỉ học đi… em mới vâng vâng và cầm DT chạy ra khỏi phòng vì sợ con thức dậy thì chú ấy nói tíêp ‘’ mai mẹ khỏi đưa con đến trừơng nữa, chú Q quyết định cho con nghỉ học rồi ‘’ rồi cúp máy, em chóang tòan tập ko nói được câu nào. Em DT hỏi cô giáo , vì sợ cô giáo nói gì gây hiểu lầm cho chú Q thì mới biết cô giáo còn rất ngạc nhiên trước thái độ của chú Q, chú Q chủ động hỏi mẹ luân nói gì với cô , cô trả lời xong thì đùng đùng vác DT gọi cho em, còn nói ‘’ không phải việc của cô ‘’ khi cô giáo can ‘’ có gì anh bình tĩnh ’’. Và em tin cô giáo nói đúng vì thái độ cô rất tốt với nhà em. Luân nghỉ học cô còn nói buồn lắm tự nhiên ko hiểu mẹ Luân và Chú Q người lớn bên trong xích mích gì mà để trẻ con vào cuộc(Về phía emthì đương nhiên em chẳng có xích mích gì hết, nếu xích mích em sao dám gửi con cho chú Q?), cô còn mong em và chú Q nói chuyện với nhau để luân khỏi phải thay đổi môi trường học, sợ Luân shock ,một người như thế ko thể là người xúc xiểm để chú Q hiểu lầm gì ghê gớm đến mức đuổi học con em được. Chưa kể em và cô giáo thường xuyên DT trao đổi rất tình cảm và quý nhau.
    Em nghĩ mãi,vì mấy hôm nay trao đổi với nhiều PH khác thấy có nhiều vấn đề bất ổn,có PH còn gửi email cho em kể rất rõ những điều ko ổn trong bbk , nhưng em rất tôn trọng chú Q, biết chú ấy đang bận nhiều việc chuẩn bị khai trường nên cũng ko hỏi gì chú( định là để qua khai trường mới hỏi- mới góp ý để trường con mình tốt lên),ko ngờ xảy ra chuyện như vậy.
    Nếu các mẹ là em, các mẹ sẽ làm gì đây?sẽ nghĩ thế nào cho đúng đây . Tự nhiên một đứa bé con bị đuổi học lãng xẹt như thế, thử hỏi là con các mẹ, các mẹ sẽ nghĩ thế nào?Em ngồi nhìn con sốt li bì mà nước mắt cứ trào ra, cứ băn khoăn em đã làm gì sai ?Có người khuyên em nên im lặng ra đi, nhưn g em nghĩ im lặng như thế chẳng khác gì mình tíêp tay cho cái sai, để sau này lại có những bé con như con mình bị tống cổ vô cớ thế à? Đó là lý do em đưa chuyện này lên đây! Liệu có phải cứ là chủ trường thì không thích, ko hài lòng, ko vừa ý là đuổi không?Một trường quốc lập là nơi đã mang tiếng là thầy cô quan liêu lắm rồi mà khi muốn đuổi học một học sinh cũng phải họp BGH, phải cân nhắc đúng ko các mẹ?Chú Q mở trường tư, bỏ qua hết những lời hoa mĩ là coi các bé như con đi, nhưng nếu chú ấy có chút tôn trọng thôi với bé và gia đình thì cũng ko thể cư xử như thế được. Có lần em đọc bên pee club chú ấy đã từng viết ‘’ bây giờ trường bbk đông rồi, ko cần mẹ quan tâm đâu, đã đến lúc bbk lựa chon phụ huynh rồi ‘’ khi một mẹ nào đó lăn tăn hỏi thăm về trường có đầy đủ các biện pháp an tòan chưa. Em thật hối hận vì lúc đó lại đánh giá quá đơn giản chỉ là chú Q nóng tính nên nói bừa mà quên rằng ngôn ngữ là vỏ của tư duy- nghĩ thế nào nói như vậy thôi.Càng nghĩ càng ức các mẹ ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Mình không biết câu chuyện có khúc mắc gì không. Nhưng mình thương bé! Mình không tin là người lớn có thể đối xử với trẻ con như vậy, thực sự không tin? Mẹ bé có thể xung khắc với chủ trường, với giáo viên, nhưng hai bên ít nhất cần ngồi nói chuyện cụ thể với nhau mặt đối mặt để tìm ra và công nhận sự bất đồng, để kể cả nhà trường có từ chối nhận bé tiếp, cũng phải cho gia đình bé một thời gian để đổi sang chỗ mới, không thể từ chối bất thình lình vậy được.

Chữ "tình" ở đâu hết rồi vậy trời?

Ac1gEJpAc1gp7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 359 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

em chẳng biết trường này, em học tên trường mẹ ấy viết tắt cũng ko hiểu tên thế nào nhưng em bực mình quá. Một ngôi trường thế này thì mẹ nó hãy chuyển con tới một ngôi trường tốt hơn ạ, vì thật sự trường tư bây giờ rất nhiều, bé sẽ sock thời gian đầu nhưng rồi sẽ qua, mẹ nó đừng bảo bé bị đổi chỉ tìm một lí do khác nói bé chuyển trường thôi. Đây là lần đầu tiên em thấy trường tư đuổi học sinh, em bức xúc quá, sr các mẹ nếu nói gì ko phải
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 586 Bài viết

• 2,119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tấm and Cám Xem bài viết
    Chuyện BBK quyết định cho Luân nghỉ học đã xong và đã xóa tên Luân khỏi danh sách. Lý do đơn giản là BBK không phải là mô hình phù hợp cho Gia đình Luân. Hy vọng mẹ Luân tìm được môi trường phù hợp cho con.
    Đó là trả lời của chú ấy, topic của trường đây ạ:
    https://www.webtretho.com/forum/f385/...l#post20326344
    Đây là link topic trường, vấn đề ko phải em ko biết cho con em đi đâu mà là em bức xúc hành vi của chủ trừơng, chú ấy làm giáo dục mà cư xử kiểu này sao?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,104 Bài viết

• 3,122 Được cảm ơn

Không chỉ riêng nhà Luân mà tất cả các Gia đình nào nếu tháy BBK không phải là môi trường an toàn đều được chú Quang khuyên nghỉ học BBK. Và trong các trường hợp không thể hợp tác được thì sẽ buộc thôi học BBK.
    Em xin góp một chút ý kiến ạ, em cảm thấy nguyên tắc của bố Tấm cám hơi cứng nhắc và có phần không phù hợp lắm với thực tiễn giáo dục ạ. Nghề GDMN là một nghề có tính rủi ro rất cao. Đôi khi các con bị té ngã, trầy xước không hoàn toàn vì các cô bất cẩn, bởi trẻ con có sẵn tính hiếu động, ở nhà một mẹ một con nhiều khi còn xảy ra những điều đáng tiếc. Quan trọng hơn là kỹ năng ứng xử và phối hợp giải quyết vấn đề của giáo viên, người quản lý và phụ huynh để tìm ra những giải pháp tốt nhất vì sự well-being của các con.
    Không một trường mầm non nào trên thế giới dám vỗ ngực nói rằng tôi đem lại cho trẻ một môi trường an toàn tuyệt đối vì lý do đó. Chính vì thế ở Mỹ mọi giáo viên mầm non đều bắt buộc phải có chứng chỉ sơ cấp cứu nhi ban đầu, chứng chỉ phải được renew mỗi hai năm để đảm bảo giáo viên biết cách ứng phó khi trẻ xảy ra vấn đề, dù là bé nào ngã té bởi vì đứa trẻ nào cũng có cha mẹ, nếu giả sử bé té ngã là con bố TC thì bố cháu cũng sẽ có chung tâm trạng thôi ạ.
    Em không dám can thiệp vào chuyện riêng nhà BBK nhưng em cho rằng việc xử lý vấn đề phát sinh ở trường mầm non luôn phải đặt đứa trẻ làm yếu tố ưu tiên hàng đầu. Việc đuổi học thực sự không phải là một giải pháp tốt, nó chỉ là giải pháp "cuối cùng" cho bất cứ một vấn đề nào liên quan đến giáo dục trẻ em.
    • 586 Bài viết

• 2,119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ;20327154
    Không chỉ riêng nhà Luân mà tất cả các Gia đình nào nếu tháy BBK không phải là môi trường an toàn đều được chú Quang khuyên nghỉ học BBK. Và trong các trường hợp không thể hợp tác được thì sẽ buộc thôi học BBK.

Em có rất nhiều điều lo lắng nhưng em tôn trọng anh nên đợi anh khai trường xong mới góp ý, ko hiểu em đã làm gì để anh xếp em vào loại không thể hợp tác được.
    Em xin phép đăng lên đây 1 email của một ph bbk khác nhận xét về trường sau khi lên trường học với con vài ngày nhé! Nếu anh đang ở vị trí PH, anh sẽ nghĩ sao?Và anh cho em hỏi em đã làm gì để 5 phút trước chào nhau vui vẻ ra về, 5 phút sau anh DT công bố em đừng đưa Luân đừng đến trường học nữa? em don't care cô giáo đã nói gì. em tin cô rất yêu quý luân và gia đình nhưng kể cả trong trường hợp cô nói gì anh cũng phải gọi em lên trường nói rõ một buổi rồi cho Luân nghỉ học cũng ko sao. Anh vẫn nghĩ anh làm đúng a?
    Em xin phép đăng lên đây bức mail đó, để mọi người đánh giá tòan diện hơn nhé!
    [QUOTE= 1. Tình trạng giáo viên bất ổn: Trong vòng một tháng vừa qua em thấy BBK có quá nhiều sự thay đổi về giáo viên- các cô giáo như cô Ngân cô Huyền đều đã nghỉ hiện tại lớp lớn chỉ có cô Thơ đảm trách chính vào buổi chiều với quân số có vẻ như là hơn 20 cháu còn lớp HPL thì có mỗi cô Hồng vì cô Tiên đi học thạc sĩ nửa ngày- cô Hiên thì phải chạy qua lại giữa hai lớp HQA và HPL và sĩ số của HPL giờ cũng là 20 cháu. Ít cô nhiều cháu mà có tới 2 cô phải theo xe về nên có vẻ buổi nhiều cứ nháo nhào cả lên. Giáo viên tiếng Anh giờ cũng chỉ có thầy Dan và cô Quyên dì của Hà Chi. Bên cạnh đó đội ngũ nấu bếp cũng thay đổi. Bác nấu cũ em rất thích vì bác ý thân thiện và biết dỗ bọn trẻ con và nấu ăn có vẻ cũng ngon hơn còn bác bếp mới thì trông không được như vậy chưa kể hôm em đến BBk thấy bác ý tức cái gì ném cái khay bê uỳnh một cái mà các cháu ở ngay đó và lúc đó hình như Hến quay sang bảo em là tiếng gì vậy nhỉ???

2. Các chương trình dã ngoại- ngoại khóa chưa do trường tự tổ chức độc lập và phụ huynh vẫn hoàn toàn chịu chi phí ví như hôm tới vào bảo tàng DTH em cũng không rõ nhà trường tự tổ chức ntn và các con có được khu riêng không vì hàng năm bảo tàng đều tổ chức và đông đúc vô cùng đi vào toàn người chen người thui. Em nghĩ là chi phí đi xa đắt đỏ phụ huynh chịu là đương nhiên nhưng có vẻ như những lần đi chơi mà tổ chức như vậy việc đều dồn sang những phụ huynh nhiệt tình tất cả mọi công tác tổ chức sắp xếp bố trí và cả chương trình nữa.

3. Chương trình học tiếng việt không có gì và giáo viên có vẻ như thiếu chuyên nghiệp: Em thấy tất cả các tuần chương trình nhận được về tiếng Việt vô cùng sơ sài và không bài bản mà theo những gì em thấy từ chương trình của bộ giáo dục mình thôi và những gì hôm trước mẹ Thảo gửi cho các phụ huynh thì có rất nhiều kĩ năng các con không được đào tạo có lịch trình chuyên nghiệp và bài bản mà giống như một cái gì đó biết nói thế nào nhỉ "tạm bợ" (xin lỗi nếu hơi quá vì em chưa nghĩ ra từ). Giống như kiểu các cô lấy quyển sách tuyển tập thơ truyện cho trẻ mầm non rùi đọc cho các cháu nghe mà không hề có phần ngôn ngữ cơ thể hay những con rối để học trực quan. Hoạt động tạo hình cũng làm không hệ thống như cách cầm bút- di màu- xé dán-nặn con thú... Hay các hoạt động vận động theo nhạc... Thực tế chưa thực hiện đúng với lịch học tập đưa ra. Bản thân cô giáo rất thụ động với chương trình. Rất nhiều lần em đặt câu hỏi về chương trình trong tuần trong ngày với cô Hiên nhưng hầu như cô không nắm rõ mà cứ việc đến tay thì làm- em thấy như thế không ổn lắm vì chương trình các cô nên biết trước và chuẩn bị tâm thế giống như chuẩn bị giáo án trước cho các con hoặc ít ra là thuộc giáo án chứ cứ theo kiểu đến trường việc đến tay là làm thì cũng mệt.

4. Phần học tiếng Anh như em xem clip thì các con sẽ bị ảnh hưởng bởi phát âm của cô giáo hơn là thầy giáo nước ngoài vì như em quan sát trong clip thầy nói nhưng cô lại là người nói gần tai con nhất và yêu cầu con nhắc lại. Không phải em chê các cô nhưng em không nghĩ tất cả các cô đều giỏi tiếng anh và nói chuẩn để hướng dẫn các con nên em cũng cảm thấy hơi thất vọng. Cộng thêm như em nhìn thấy trong clip thì vì có 1 thầy- các con lại chia nhóm nhỏ nên khi 1 nhóm học các bạn còn lại cứ chơi tự do dài mà không có cô ở đó hướng dẫn chơi hay đọc truyện hay ít nhất là có chơi thì cũng nên là hoạt động góc có chủ đích theo chủ đề nào đó và cuối cùng các con phải có sản phẩm show and tell để khoảng thời gian đó có ý nghĩa hơn.

5. Bố trí sắp xếp ngoại khóa và vận động tại trường: Em thấy là các buổi học karate trong giờ học do thầy Dũng là môn sinh gì đó của thầy Bằng đưa đến- theo như ban đầu thì có vẻ như vừa có thầy Bằng và vừa có một số môn sinh của thầy nhưng cuối cùng chỉ có mỗi một thầy Dũng giọng có vẻ hơi nhỏ và thiếu dứt khoát hướng dẫn và các cô lại phải chỉnh sửa mà em không rõ nếu không học karate thì chỉnh sửa có đúng được không nữa. Và chương trình học karate của các con vào buổi sáng chạy theo kiểu lớp HPL học karate ở trong thì lớp HLV ra ngoài vận động rùi lại vào học karate sau đó lại đổi ngược lại- có vẻ như vận động quá nhiều mà em nghĩ thay vào đó nên là nghỉ ngơi hoặc thư giãn theo nhạc hoặc trò chuyện ôn bài gì gì đó. 1 tháng 8 buổi karate vào giờ học bố mẹ đã đóng tiền vậy cứ giống như đóng học phí 2 lần vậy (cái này hơi quá nhưng..). Phải thừa nhận là vận động ngoại trời là lợi thế của BBK mà nhiều trường tư không có được nhưng em thấy cách bố trí có vẻ chưa hợp lí thời gian hơi quá nhiều thì phải có hôm em thấy các con vận động ngoài trời tới 45 phút rùi vào ăn cơm trưa hôm đó là lúc 10: 30

6. Hoạt động giám sát: tình hình là vào năm học rùi mà hình như cả hai vợ chồng nhà bác Quang đều biên chế giáo viên nhà nước nên em không rõ là nếu cả 2 bác đều đi dạy thì ai sẽ quản lý ở trường??? .[/QUOTE]
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Mình tưởng BBK đủ cháu rồi mà mẹ bé? Nhớ đọc ở đâu là trường chỉ nhận 35 cháu thôi mà. Như email của các mẹ gì ở trên mà bạn post thì trường đã có 40 cháu rồi, vậy chắc nên đúng như mẹ bé quote chú Q nói là "giờ BBK chọn phụ huynh" rồi.

Bé nhà mẹ đã đỡ sốt chưa?

Ac1gEJpAc1gp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 129 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

có phải đây chú Q gì ko ah?Đây là giọng điệu của 1 hiệu trưởng trường MN sao?Sao giống dân chợ búa thế?Mình không hiểu câu chuyện lắm nhưng nếu đúng đây là chú Q gì đó thì thật là chúc mừng chủ top là "được đuổi" ra khỏi trường đó sớm. Mình không liên quan tới câu chuyện mà nghe "chú Q" phát biểu là đã quá hãi rồi.Không có tư cách người làm nghề giáo!Thế thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 857 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

ôi xời, là cái trường học thôi mà, có phải thiên đường đâu mà ko cho con mình vào không được. Trường công xin thì khó mới phải tiếc chứ trường tư thục thì thiếu giống gì, ko học trường này thì học trường khác, cả tp Hn có mỗi một trường BBK đâu. Nói thật, con mình mà học trường nào có nhiều nghi vấn mập mờ thì trường có dát vàng tớ cũng cho nghỉ, và cũng chỉ nói chuyện nhẹ nhàng một lần thôi, hiệu trưởng tinh tướng thì cũng xin kiếu cả anh cả trường anh luôn, lên mạng nói ầm lên cho người khác biết mà tránh cái kiểu "phở đuổi, cháo chửi" luôn. Con mình đi học có đóng tiền chứ có ăn xin từ thiện các ông các bà đâu. Nói thẳng ra, phụ huynh không phải bố đời, nhưng trường học có tồn tại đc hay ko thì lại dựa vào cái hầu bao của phụ huynh. Có thể nơi khác cơ sở vật chất ko tốt bằng, nhưng riêng kiểu con mình có vấn đề mà nhà trường sồn sồn lên để át vía người khác thì đánh giá nhà trường quá kém trong công tác giao tiếp. Kém thế thì dạy dỗ trẻ làm sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,198 Bài viết

• 1,633 Được cảm ơn

Đọc xong mấy bài cmt của hiệu trưởng mà mình choáng luôn. Ko nghĩ là 1 ngừoi làm giáo dục lại có cách hành xử như thế này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 857 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

nói thế nào nhỉ, trong truyện Tootsochan cô bé ngồi bên của sổ, và hiệu trưởng Dumberdore, điểm chung duy nhất giữa 2 vị hiệu trưởng khả kính đó là "Luôn luôn lắng nghe", đó là tư chất quan trọng để phân biệt đâu là một vị hiệu trưởng có tâm và đâu là con buôn giáo dục.
    Tớ thấy rằng việc phụ huynh có thắc mắc về hoạt động của trẻ khi ở trường là việc cũng cần thiết. Việc trao đổi giữa phụ huynh và cô giáo cũng là hoạt động bình thường. Mẹ bé luân còn nặng về phần trình bày và cách trình bày cũng nhẹ nhàng, chủ trường thì rất chi là "cháo chửi bún đuổi"

Góp ý với chủ top: có thể trong trường gọi nhau theo tính chất tình cảm ko sao, nhưng khi gặp việc thì phải là Anh, Tôi, chứ cứ 1 điều chú 2 điều chú, tự nhiên cái thế của mình thấp hơn hẳn so với người ta, người ta thành ra vai vế trên của mình ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Vì đây là bố T&C viết, nên em phải viết lại...

Theo em hiểu thì đúng là có uẩn khúc, nhưng anh - là chủ trường có lẽ nên có hồi đáp đi thẳng vào vấn đề, để các phụ huynh của anh cũng như những ông bố/bà mẹ khác như chúng em cũng đánh giá được sự thật vấn đề. Điều đó cũng ảnh hưởng danh tiếng trường anh mà, chẳng lẽ anh không quan tâm?

Câu trả lời anh dùng post của mẹ lamgiangnhim là chưa thỏa đáng, mẹ ý chỉ nói được đúng những câu này về sự việc:

"nhưng e là người chứng kiến giây phút trao đổi giữa cô giáo với anh Quang và giữa anh Quang với mẹ Luân (qua điện thoại). Quả thực quá nhiều cảm xúc giữa các cuộc nói chuyện làm cho mọi người không bình tĩnh để nói, nghe, hiểu và cảm thông cho nhau."

còn lại là cảm giác cá nhân, nhận xét chung về sự yêu mến với trường. Chứ mẹ ấy đâu có dám nói về cảm nhận cá nhân khi chứng kiến những gì anh trao đổi với cô giáo và những gì anh nói trên điện thoại với mẹ bé Luân?

Em cũng gặp anh sơ sơ một lần hồi PEE sơ khai rồi, em cũng đánh giá cao những gì anh đã làm cho con anh và các bé BBK. Nhưng sự việc này thực sự em chưa hiểu. Để tránh có những comment tiêu cực cho BBK, em hy vọng anh hồi đáp sự việc trực diện và rõ ràng hơn.

Ac1gEJpAc1gp7
    • 586 Bài viết

• 2,119 Được cảm ơn

Em cũng đoán ra ngay chú Q hiểu lầm nghĩ em là người viết bức mail này nên mới xảy ra chuyện như vậy.Em ko hề phủ nhận những ưu điểm của bbbk nhưng mở trường, nhận con người ta vào học thì cũng phải có trách nhiệm, ko thể thích là làm được.
    • 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Xin lỗi, tớ không tham gia vào chuyện của mẹ bé Luân và chú Quang, vì tớ không hiểu chuyện của hai người nên không dám có ý kiến.

Nhưng tớ thấy đoạn trích vừa rồi chú Quang chỉ muốn đưa ra vấn đề để mọi người suy nghĩ một chút về động cơ gì khiến chú Quang đưa ra quyết định như vậy thôi, tớ chả thấy giọng văn có vấn đề gì cả .

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinhgd Xem bài viết
    có phải đây chú Q gì ko ah?Đây là giọng điệu của 1 hiệu trưởng trường MN sao?Sao giống dân chợ búa thế?Mình không hiểu câu chuyện lắm nhưng nếu đúng đây là chú Q gì đó thì thật là chúc mừng chủ top là "được đuổi" ra khỏi trường đó sớm. Mình không liên quan tới câu chuyện mà nghe "chú Q" phát biểu là đã quá hãi rồi.Không có tư cách người làm nghề giáo!Thế thôi.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cách giao tiếp cư xử của chú Q như thế là có vấn đề. không chỉ đơn thuần là một xích mích nhỏ đâu, mà chắ là có uẩn khúc bên trong. nhưng bé luân thì đâu có lỗi gì mà lại đuổi bé. nhưng mình nghĩ đúa trẻ cần môi trường trong sáng và thân thiện để phát triển, có thể đây cũng là cơ hội để mẹ tìm cho bé một môi trường giáo dục tốt hơn cho bé.
    • 258 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mẹ Luân và mẹ nào muốn biết tại sao BBK là mô hình không phù hợp với Gia đình Luân thì xin mời đến văn phòng BBK có người có trách nhiệm giải thích. CHú Quang không giải thích trên diễn đàn. Mong mẹ Luân không nên gọi điện làm phiền BBK vì toàn BBK đang tranh thủ tập luyện thứ Bảy này Đại hội thể thao tại Sân vận động Quốc gia Mỹ Đình. Chúc cho những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với Luân. Hết.
    Cảm ơ cô Giang vì những dòng trên. Người trong ngành cô hiểu hơn ai hết. Quan điểm của BBK luôn đặt trẻ lên hàng đầu và giải pháp cuối cùng mới đến việc buộc thôi học. Chưa nói gì đến việc BBK là mô hình tư thục, tự cung tự cấp hoàn toàn và nói theo ngôn ngữ kinh tế là bán hàng được bao nhiêu sản phẩm sẽ có ăn bấy nhiêu, không bán được hàng thì nhịn đói. Thế mà BBK đành phải chấp nhận buộc thôi học 1 bé thì quả là mâu thuẫn phải không? Buộc thôi học 1 bé thì BBK sẽ bị thâm hụt mất gần 6 triệu/tháng và đủ trả lương cho 1 cô giáo phụ rồi đấy ạ. Tại sao BBK quyết định buộc thôi học bé Luân? BBK còn đang trên đường đi tìm kiếm khách hàng tiềm năng thế mà lại phải ngừng cung cấp dịch vụ cho 1 khách hàng hiện tại? Quá mâu thuẫn phải không. .
    Giời ạ, ngôn ngữ của giáo viên mầm non, hàng ngày dạy ăn dạy nói cho các bé đây sao, chả biết đầu cua tai nheo thế nào nhg cách trả lời phụ huynh thế này thì cũng biết “trình” của “chú” này đến mức nào. Hiệu trưởng của 1 trường mà lại nói giáo dục là bán hàng, là sản phẩm, nào là ko bán được thì nhịn đói, mà tính bài toán kinh tế ra nhanh thế. Nếu nói theo ngôn ngữ kinh tế thì chú cũng nên biết là để bán được hàng thì phải thế nào, ko phải cứ khách hàng ko hài lòng, góp ý về “sản phẩm” thì đuổi đi, cho rằng người ta chả hiểu quái gì cái sản phẩm cao quý của mình cả, đến khi sản phẩm nổi tiếng, nhiều người biết rồi thì ta là vua nhé, thích bán cho ai thì bán, cấm kêu ca phàn nàn, hic, thời đại nào thía ạ.
    Mà chả biết “chú” đã làm cha làm mẹ chưa, nếu rồi thì cũng phải hiểu tâm lý phụ huynh chứ, đã đành là ko thể bảo đảm an toàn 100%, nhg đã là cha mẹ thì con bị 1 vết xước cũng phải biết nguyên nhân là gì, tại sao, khách quan hay chủ quan, nếu 1 vài lần có thể là khách quan nhg quá nhiều lần cũng phải xem lại cách các cô quản con đã chặt chưa. Như con bạn mình mới chỉ lẫm chẫm biết đi nhg các cô thường xuyên cho chơi ở chân cầu thang, trơn trượt, ngã xây xát, thì ko thể đổ cho khách quan được.
    Mà thôi, mẹ bé cũng nên lấy làm mừng vì sự việc xảy ra sớm khi con còn chưa gắn bó với trường lắm. Với cách xử lý cảm t ính như chú này thì cũng chả nên tiếc làm gì
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 857 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

chủ trường gì mà chảnh chọe thấy ớn, thiếu cả phép lịch sự tối thiểu với phụ huynh học sinh. Ai đời nói chuyện với phụ huynh mà 1 điều chú 2 điều chú.
    Nói thẳng ra, giáo dục thì cũng vẫn là dịch vụ bởi bản chất nó là quan hệ dựa trên tiền bạc sòng phẳng nên đôi bên đều có trách nhiệm với nhau. Ông thu tiền của người ta mà cứ như làm ơn làm phước, cái kiểu trường tôi thế đấy học đc thì học chẳng học thì biến, mà phụ huynh có lòng chủ trường ko ưa thì cũng biến.
    Tớ quan điểm đã là giáo dục thì có cư xử tốt chất lượng sản phẩm mới tốt được. Kể cả trường đẹp bằng giời, học miễn phí, mà con tớ làm sao tớ ko có quyền được phản ảnh được góp ý thì cũng xin chào bác em ngược :Nottalkin: kể cả con ở nhà cũng được chứ đừng nói chả thiếu nơi lựa chọn, nhất là thấy việc học hành của bé với chị chủ top ko dễ dàng gì, nhà xa rồi này nọ, người ta cũng có lòng tin với chủ trường mà cố vượt khó để gửi gắm con vào nơi tin tưởng. Còn ông ăn nói vỗ toẹt vào mặt người ta như thế :Nottalkin::Nottalkin:
    nghĩ ít ra mở ra một môi trường giáo dục thì cũng phải là người có văn hóa hơn mấy người bán hàng ngoài chợ
    ấy thế mà bây giờ mình phải thừa nhận là có những ng làm về giáo dục mà chả có tị văn hóa nào, đây là lần thứ 2 mình gặp trường hợp kiểu này rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơ cô Giang vì những dòng trên. Người trong ngành cô hiểu hơn ai hết. Quan điểm của BBK luôn đặt trẻ lên hàng đầu và giải pháp cuối cùng mới đến việc buộc thôi học. Chưa nói gì đến việc BBK là mô hình tư thục, tự cung tự cấp hoàn toàn và nói theo ngôn ngữ kinh tế là bán hàng được bao nhiêu sản phẩm sẽ có ăn bấy nhiêu, không bán được hàng thì nhịn đói. Thế mà BBK đành phải chấp nhận buộc thôi học 1 bé thì quả là mâu thuẫn phải không? Buộc thôi học 1 bé thì BBK sẽ bị thâm hụt mất gần 6 triệu/tháng và đủ trả lương cho 1 cô giáo phụ rồi đấy ạ. Tại sao BBK quyết định buộc thôi học bé Luân? BBK còn đang trên đường đi tìm kiếm khách hàng tiềm năng thế mà lại phải ngừng cung cấp dịch vụ cho 1 khách hàng hiện tại? Quá mâu thuẫn phải không.
    Chủ trường BEEs và BBK động viên nhau đi, vì chỉ có các chủ trường mới thông cảm cho nhau, chứ phụ huynh nghe câu chuyện này thì không chấp nhận được.
    • 586 Bài viết

• 2,119 Được cảm ơn

Em đăng chuyện này lên đây cũng chỉ để làm rõ chuyện này thôi, ko muốn ra đi kiểu này. Nếu có khúc mắc gì chú Q cứ việc nói ra, em tiếp thu hết dù em chuyển trường cho con là điều đương nhiên, chú ấy nói kiểu hỏi ngược lại thế em hoàn toàn không hiểu nổi. Chẳng lẽ khi có chuyện gì thì mọi người phải nghĩ '' chắc nó phải làm gì thì mới bị như thế ah''. Thế con trai em làm gì mà đang bệnh sốt li bì em chưa rõ nguyên do thì nhận được chuyện này?
    Trường học mở ra theo em nghĩ phải có phần tiếp thu ý kiến, ko thể chỉ muốn nghe lời tâng bôc.Vẫn biết trường nào cũng có mặt hạn chế nhưng phải lắng nghe chứ. Từ ngày con vào bbk học cứ có góp ý gì từ gia đình là chú Q tỏ thái độ ko bằng lòng ngay mà ko nghĩ là chỉ là ý tốt PH muốn hoàn thiện cho trường.Nhiều PH góp ý em tính chú Q cố chấp lắm nếu còn muốn con theo học thì đừng nói gì, và bản thân em khi góp ý gì đều rất cân nhắc. Dù thế nào em cũng mong chú Q đừng cư xử với bất cứ bé nào trong bbk như đối với con em nữa thôi chứ nghe chú ấy nói '' không riêng nhà Luân........'' em buồn quá!
    Chú Q có biết chuyện chú nói với mẹ Tuệ Anh '' nếu thấy bbk không an toàn thì cho Tuê Anh nghỉ học đi'' em được nghe kể lại nhưng còn ko tin, nay tận mắt được chứng kiến, lại đúng vào con em thì em ko biết phải nói sao nữa rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Nhưng tớ thấy đoạn trích vừa rồi chú Quang chỉ muốn đưa ra vấn đề để mọi người suy nghĩ một chút về động cơ gì khiến chú Quang đưa ra quyết định như vậy thôi, tớ chả thấy giọng văn có vấn đề gì cả .
    Em cũng nghĩ như chị, nhưng chắc hơi chậm hiểu chút nên vẫn chưa biết "động cơ gì" cả, chị có biết không ạ?

Mà gì thì gì đi nữa, em sẽ rất bức xúc nếu nhà trường cho con em nghỉ học qua điện thoại. Không biết mebeluan thế nào, chứ nhà em là cả hai vợ chồng sẽ lên trường đề nghị chủ trường tiếp và trao đổi thẳng thắn đấy. Trường có bận đến đâu cũng phải gặp. Đó là sự tôn trọng nhau tối thiểu từ cả hai phía!!!

Ac1gEJpAc1gp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)