Chào các mẹ,

Chả là nhà mình có cho con đi học ở trường Bimbon Định Công, con được 24 tháng rùi. Con mơi đi học được 3 ngày mà thấy con buồn lắm. Cũng khóc suốt ấy, hôm đầu thì chưa biết nên con chơi buổi sáng ở đó không khóc, trưa bà ra cho con ngủ rồi chơi vs con 1 lúc xong 2 bà cháu về thì không sao. Sang hôm thứ 2 con biết rồi thấy bà về là khóc lắm, buổi trưa mình sốt ruột cũng chạy qua xem thế nào mà cũng thấy con vừa ăn vừa khóc. Rồi ngày thứ 3 thì không chịu ăn gì luôn. Mình thấy lo lắng quá, hỏi các cô thì các cô bảo bạn này vẫn còn trộm vía chán nhiều bạn còn khóc hơn. Nhưng tối về thấy con buồn buồn không được vui vẻ như mọi ngày. mà mẹ nhắc đến đi lớp là lại tỏ ra bực mình càu gắt ấy, không muốn mẹ nhắc đến nữa cơ.

Còn về trường Bimbon, học phí của con thuộc top trường khá cao là 3tr9/ tháng không tính trông ngày thứ bảy. Lúc nghe các cô nói thì hay lắm tốt lắm nên mình cũng cố để cho con môi trường đi học ban đầu. Tuy nhiên sau vài ngày nghe bà kể thì mình thấy thất vọng. Con đóng tiền nhập học 1 triệu mà không có đồ dùng mới, chăn đệm vẫn dùng đồ cũ, kể cả bát và cốc cũng vậy. Nhà trường nói bát vs cốc được đánh dấu riêng từng bạn mà bà bảo có thấy vậy đâu. Và 1 điều quan trọng là trường ko cho xem camera nên nhiều lúc mình cũng hoài nghi. Con về 2 đêm nay đêm nào cũng khó ngủ và đang ngủ lại dậy khóc. Rồi học tiếng anh thì nói 4 buổi/ tuần mà bà bảo học được có 10 -15 phút à, rồi cô giáo thì có cái ipad bé tẹo bằng cais bàn tay mở ra cho con học trên đó, trong khi phòng học có ti vi kết nối mà ko cho các con xem tivi....Rồi bà mình có hỏi các cô trông ở đó lương được bao nhiêu, các cô bảo đc có 4tr/ tháng thôi, mình bảo sao ít vậy, không bằng học phí của 1 cháu. Cô bảo cô hiệu trưởng vs hiệu phó ăn hết rồi. Mình thực sự thấy lo lắng vì các cô là người trực tiếp chăm con mình mà có suy nghĩ như vậy thì liệu có chăm tốt được không. Camera thì không được xem nên mình đang suy nghĩ không biết có nên cho con học trường khác hay cứ để con học 1 tháng xem đã.
Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với!!!!