TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào gửi con ở trường mầm non tuổi thơ Ngọc Khánh không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.61K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đang băn khoăn về chuyện gửi con đi trẻ quá, muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ khi gửi con đi nhà trẻ thì bồi dưỡng cho các cô như thế nào cho hợp lý. Hôm qua đi xin học cho con, gặp một chị hỏi thăm được biết mỗi tháng chị ấy bồi dưỡng cho 3 cô, mỗi cô 100.000vnd. Các mẹ tư vấn giùm mình với vì thứ hai này cháu bắt đầu đi học buổi đâu tiên rồi. Chẳng biết con có ngoan không vì bình thường con lười ăn lắm, hồi hộp quá đi thôi. Hy vọng con trai của mẹ sẽ ngoan, chịu ăn và hòa nhập tốt với các bạn. Chắc mẹ phải xin nghỉ để đưa đón con ngày đầu tiên vậy, thế mới yên tâm được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có con học ở đó nhưng con mình năm nay học mấu giáo lớn rồi. Thỉnh thoảng mình cũng có bồi dưỡng cho các cô nhưng không phải hàng tháng, thường là: rằm trung thu, 20/11, tết dương lich, âm lịch, 8/3. Con mình rất lười ăn, còi gần nhất lớp, được các cô rất quan tâm như ngồi bàn ăn riêng với các bạn ăm chậm, năm ngoái (mẫu giáo nhỡ) cô vẫn xúc cho ăn vì ăn chậm quá và có vấn đề gì đều thông báo với mình.
    Năm đầu học mấu giáo bé, lớp có 4 cô mình thường bồi dưỡng 100.00/cô mỗi lần. Lên mấu giáo nhỡ lớp chỉ có 2 cô mà thấy cô chăm quá nên mình tăng lên 200n, nhưng chỉ vào mấy dịp đó thôi chứ khônng phải hàng tháng đâu nhé.
    Mình cũng chẳng biết thế là nhiều hay ít nhưng thấy con được chăm sóc tốt là ok rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mừng quá, đã có 2 mẹ gửi con ở trường Tuổi Thơ Ngọc Khánh rồi. Tớ đang dự định gửi con ở đây nhưng chưa rõ về trường này lắm. Các mẹ cho tớ hỏi các cô ở đây có ân cần không, điều kiện cơ sở vật chất có tốt không, chế độ ăn uống thế nào, các con có thích đến lớp không... Tớ còn muốn biết nhiều thứ nữa nhưng sợ hỏi tiếp các mẹ lại chóng mặt mất nên đành hãm lại đã.

Cảm ơn mẹ Xuân và mẹ BongcoiNTT nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào chuẩn bị cho con học ở tuổi thơ ngọc khánh vào tháng 8/08 này không????
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 288 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi trường này nằm ở đâu vậy? có phải thuộc phường Ngọc Khánh không?
    Yêu anh và các con hơn mỗi ngày!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 144 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_chip Xem bài viết
    có mẹ nào chuẩn bị cho con học ở tuổi thơ ngọc khánh vào tháng 8/08 này không????
    Có mẹ cháu đây :Kiss:. Tháng 8 này nhóc thứ 2 nhà mình sẽ gia nhập hội sinh viên Tuổi thơ Ngọc Khánh.
    Bé nhà bạn học MG hay NT?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 144 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi june20may Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi trường này nằm ở đâu vậy? có phải thuộc phường Ngọc Khánh không?
    Trường này ở sau trường Cấp II - Phan chu Trinh bạn ạ, thuộc P ngọc khánh đấy :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meruoibia Xem bài viết
    Có mẹ cháu đây :Kiss:. Tháng 8 này nhóc thứ 2 nhà mình sẽ gia nhập hội sinh viên Tuổi thơ Ngọc Khánh.
    Bé nhà bạn học MG hay NT?
    me ruoi bia oi, be nha minh hoc lop 2-3 tuoi ay, hoi lo vi be coi qua. the be nha chi duoc phan lop chua?, me ruoi trau add nick tocnaumoitram80@yahoo.com cua em nhe co gi nhan ofline
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình là mẹ cháu Tom. Cháu Tom nhà mình cũng mới đi học được mấy hôm. Mới đi nên cháu sợ đến lớp lắm. Sáng dậy là khóc bảo con không đi học.
    Con mình được gần 3 tuổi, cũng còi và lười ăn lắm. chẳng biết đi học thế nào, có chịu ăn không, các cô có chăm con mình không?
    Mình cũng rất băn khoăn về việc biếu quà cho các cô hàng tháng và cũng không biết là nên thế nào cả. Thực ra từ trước đến giờ mình không có ý định nịnh nọt kiểu như thế, thấy ngại lắm. Mà nếu mọi người làm mình không làm thì không được, sợ các cô lại không quan tâm đến con mình, cũng chết.
    Các mẹ có cao kiến gì không?
    con mình học lớp C1.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 170 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhóc nhà em cũng mới đi học ở Tuổi Thơ Ngọc Khánh được...2 ngày, theo nhận xét của em thấy là trường rộng rãi, thoáng mát, cơ sở vật chất khá ổn, các cô lớp con nhà em học thì nhẹ nhàng. Hôm qua cháu đi học đúng ngày 20/10 nên mẹ cháu cũng phong bì các cô, ko nhiều lắm nhưng có tấm lòng gọi là.. có mẹ nào có con bằng tuổi con nhà em học lớp C2 ko?
    Love :Kiss:
    • 762 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trường này nằm trên đường nào hả các mẹ? là trường công hay tư thế ? trường có nhận bé vào giữa kỳ không ? vì mình định ra Tết cho bé nhà mình đi trẻ, bé nhà mình nhút nhát lắm, phải cho đi lớp để mạnh dạn hơn. Tks các mẹ nhiều nhé
    chika11 :Rose: Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con:Rose:chika10

GjFAp7

NB: 3,5kg - 1M: 5kg - 2M: 6kg - 3M14D: 7,4kg - 4M: 7,8kg - Lẫy - 4,5M: 8kg - 9M: 9kg 70cm vịn và đứng dựa tường -13,5M- đi vài bước rồi bò cho nhanh, 10kg non vì ốm ho quặt quẹo 2 tuần
    Qd4dp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hicac bac, chau nha em da di hoc duoc 4 hom roai`, homnao di cung khoc, nhung den lop thi nin, chau nha em hoc lop D1, co chau nao hoc cung lop ko?:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

truong tuoi tho ngoc khanh duoc cai khong gian dep, sach se, sap duoc la truong chuan quoc gia dau tien cua quan Ba Dinh ( kho cac chau ve sau hoc, cang chuan cang lam $ thoi )
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường địa chỉ cụ thể ở đâu hả các mẹ, để hôm nào em qua xem, với cả có mẹ nào biết trường nhận cháu từ bao tuổi ko nhỉ? Mà đây là trường công hay tư vậy? Thanks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

truong nay o trong duong nguyen cong hoan i, cu di vao nguyen cong hoan roi hoi tuoi tho la ai cung biet, truong cong.2695507512_ec2ba85b35_m
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, sao chẳng thấy mẹ nào có con học lớp C1 thế nhỉ để còn hỏi han tý?
    Con mình đi học được 10 hôm. Ốm, lại nghỉ 1 tuần. Còi quá, lại cho ở nhà tĩnh dưỡng 1 tuần. Định đi học thì trời lại bão, lụt, không đi được. Lại nghỉ thêm 1 tuần. Sang tuần sau, chẳng biết có chuyện gì xảy ra nữa không?
    Chán quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

con mình cũng đang học trường này đây. 13 năm trước thằng anh nó cũng học ở đây. Cảm nhận của mình là trường này tốt, cô hiệu trưởng rất tâm đắc với nghề, các cô giáo đều yêu trẻ và có phương pháp sư phạm. Hôm trước đi họp phụ huynh thấy nói trường đang phấn đấu để sang năm đạt trường chuẩn quốc gia (đầu tiên trong quận Ba đình - giống như mẹ nào đã nói ở trên ấy).
    Mình nghĩ là các mẹ có con học ở trường này thì cứ yên tâm, con mới đi học bao giờ mà chả khóc nhg các cô có khả năng dỗ trẻ nên chỉ 1 thời gian là sẽ ok thôi mà. Con gái mình phải nghỉ học mấy hôm mà còn nói "mẹ ơi, mai cho con đi học, con nhớ cô giáo lắm"
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em phải lôi cái topic này lên mới được. Các mẹ có con học trường này cho em hởi với. Đây chắc là trường công đúng ko a. Nếu thế chắc là khó xin vào với cả ko biết trường nhận cháu từ mấy tháng nhỉ, tỉ lệ là mấy cô mấy cháu. Thanks các mẹ nhiều
    • 1,757 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang Thảo Vy Xem bài viết
    Em phải lôi cái topic này lên mới được. Các mẹ có con học trường này cho em hởi với. Đây chắc là trường công đúng ko a. Nếu thế chắc là khó xin vào với cả ko biết trường nhận cháu từ mấy tháng nhỉ, tỉ lệ là mấy cô mấy cháu. Thanks các mẹ nhiều
    Up cái topic này lên nào ! Cũng đang định xin cho cu Bi vào trường này. Các bố mẹ cho ít kinh nghiệm xin học nhé. Hôm nay qua hỏi thì họ nói đến tháng bảy mới bán đơn học. cu Bi ở bên đống đa nên trái tuyến. Vậy nên bố cháu phải nghiên cứu từ trước.
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn xin con vào trường này đây, nhưng thông tin về nó thì mình biết ít quá, mẹ nào có thông tin gì cho mình xin ít nhé. cụ thể là lớp học có đông không, bao nhiêu cháu một lớp. Một lớp có mấy cô. vì mình cũng đình xin cho bé nhà mình học trường công ở gần nhà nhưng nghe đến sĩ số lớp mà mình thấy choáng. Một lớp có 3 cô giáo mà những 70 cháu học mà con mình mới đi học lần dâu nên mình rất lo lắng... Mọi người bảo xin vào đó thì chỉ được dỗ chứ không được dạy gì đâu vì lớp quá đông mà.
    Mình cũng thấy nhiều mẹ khen về trường này lắm, được cái ở đó thoáng mát. Cảnh quan đẹp nhưng về chất lượng thì mình không được rõ lắm.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3