TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào gửi con ở Trường mầm non 3-2 ở TX Hà Đông không??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.56K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vào đề tài này nhưng không thấy có mẹ nào cho con học ở trường MN 3-2 ở Hà Đông cả, vì nhà mình ở khu vực đó nên định gửi con ở trường này, các mẹ nào cho con học ở đây chưa cho mình hỏi kinh nghiệm với?????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhà bạn ở gần trường 3/2 a? Nhà mình cũng ở gàn đấy, năm ngoái, con nhà minh được 3 tuổi, mình đã rất mất công đến trường, gặp cô Hiệu phó và xin cho con vào trường này, vì muốn cho con đi học gần nhà. Nhưng con mình chỉ đi học đúng có 3 ngày, sau đó minh cho nghỉ luôn vì con mình không thể thích nghi được vơi môi trường mới, lớp thì đông ơi là đông (hơn 50 cháu/1 lớp), có 3 cô trông, nhưng thường chỉ có 2 cô thôi, con mình mới đi học, chưa quen, nhưng các cô cũng chẳng quan tâm được nhiều lắm, thành ra cu cậu ăn thi oẹ hết cả ra, ngủ chẳng ngủ được, về nhà bị khủng hoảng tâm lý nặng nề. Mình phải đấu tranh với ông chồng mình, vì ông ấy nhất quyết muốn cho con đi học, còn mình thì thương con quá, mà không biết có phải hồi mình cho con mình học vẫn chưa vào năm học mới nên các cô cũng chẳng dạy hát múa, học hành gì cả, cứ bật cái tivi cho băng Tom và Jery vào cho các cháu ngồi xem. Buổi chiều đến đón con, mình thương kinh khủng vì thấy ngồi thui thủi, mặt buồn thiu, và nói với một bạn ngồi cạnh là : Chị ơi, chị đưa em về nhà nhé (Chẳng là bạn ngồi bên cạnh lớn hơn mà). Còn chuyện ngủ của các con thì các cô kê một cái phản, các cháu nằm san sát cạnh nhau, có khi cấu chí nhau, đạp nhau, đái vào nhau các cô cũng chẳng biết. Hôm thứ ba đi học, con mình thấy một vết xước ở má, còn tay thì bị cắn lằn hết cả răng thế mà mẹ hỏi, không dám nói gì, chỉ dám nói là con bị muỗi đốt, xong khóc. (Mình đoán có khi bạn doạ không được mách cô hay sao nên cu cậu mới thế). Sau 3 hôm, mẹ và con đèu mất ngủ đêm, vì đêm cu cậu quấy và khóc lóc con không đi học đâu, mình và chồng đã cãi nhau một trận kịch liệt, mình quyết định cho con nghỉ học, còn chồng mình thì bảo là không thể thương con kiểu đấy được, phải cho nó đi học để nó còn rèn luyện chứ. May mà ông bà nội đồng ý trông cháu thêm một năm nữa, nhưng vẫn nói với mình là ông bà đồng ý trông cháu, còn chuyện vợ chồng cãi nhau hay xung đột thế nào thì ông bà không chịu trách nhiệm. May mà sau đó chồng mình không có ý kiến gì nữa, nhưng bảo với mình là sẽ không tham gia vào chuyện học hành của con nữa, tự mình phải quyết định.
    Mình tâm sự với bạn hơi nhiều vì mình "hơi bị ấn tượng" về trường 3/2 này sau 3 ngày đi học của con trai mình.
    Còn năm nay, tháng 7 vừa rồi, mình đã xin học cho con trai mình ở trường Vietkids - 58 Nguyễn Khuyến, mặc dù đi thì hơi xa, nhưng gần cơ quan mình làm, nói chung đến giờ hơn 1 tháng đi học, trộm vía mình thấy mọi chuyện rất OK, con trai mình buổi sáng đi học vẫn hơi mếu nhưng yêu trường, thích các cô và các bạn, chiều nào mẹ đến đón cũng không chịu về. Chỉ có điều, vì xa (gần 10 cây số), nên nhưng hôm mưa gió và sắp tới trời lạnh sẽ rất vất vả, nhưng bù lại trường này cũng rất gần nhà bố mẹ đẻ của mình, nên có thể ở nhà bố mẹ đẻ mình.
    Vì ấn tượng về trường 3/2 thế, cho nên có lẽ mình cũng sẽ không cho con mình học ở Hà Đông kể cả sau này vào cấp 1.
    Mình kể với bạn chỉ có ý tâm sự là chính, còn cũng tùy vào con nhà bạn, có khi dễ thích nghi, hoặc co thể gặp được lớp tốt, cô tốt hơn. Và ở trong Hà Đông, có thể có những trường tốt mà mình không biết để giới thiệu cho bạn.
    Chúc bạn nhanh tìm được trường học tốt cho con.
    Mẹ cu Tít (Hà Nội)
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Quỳnh Vân
    Còn năm nay, tháng 7 vừa rồi, mình đã xin học cho con trai mình ở trường Vietkids - 58 Nguyễn Khuyến, mặc dù đi thì hơi xa, nhưng gần cơ quan mình làm, nói chung đến giờ hơn 1 tháng đi học, trộm vía mình thấy mọi chuyện rất OK, con trai mình buổi sáng đi học vẫn hơi mếu nhưng yêu trường, thích các cô và các bạn, chiều nào mẹ đến đón cũng không chịu về. Chỉ có điều, vì xa (gần 10 cây số), nên nhưng hôm mưa gió và sắp tới trời lạnh sẽ rất vất vả, nhưng bù lại trường này cũng rất gần nhà bố mẹ đẻ của mình, nên có thể ở nhà bố mẹ đẻ mình.
    Vì ấn tượng về trường 3/2 thế, cho nên có lẽ mình cũng sẽ không cho con mình học ở Hà Đông kể cả sau này vào cấp 1.
    Mình kể với bạn chỉ có ý tâm sự là chính, còn cũng tùy vào con nhà bạn, có khi dễ thích nghi, hoặc co thể gặp được lớp tốt, cô tốt hơn. Và ở trong Hà Đông, có thể có những trường tốt mà mình không biết để giới thiệu cho bạn.
    Nhà mẹ này giống mình thế. Con gái mình thì học ở tư thục CC1 gần chỗ mẹ làm, trước đây ở với bà ngoại nên đi học chả vấn đề gì. Từ đầu tháng 5 cả nhà chuyển về ở với bà nội ở HĐ, cũng tìm kiếm mãi nhưng chả thấy ưng trường nào cả nên hàng ngày vẫn hành quân 10km đi học cùng bố mẹ...
    Bà nội cũng phản đối ghê lắm, nhưng gần đây đến lượt chị chồng mình cũng phải cho con đi học ở HN nên bà đành chấp nhận vậy :4:
    Hôm nào mưa gió bão lũ hay ốm đau thì nghỉ ở nhà, vẫn có bà nội và bà giúp việc trông mà, nhưng nghỉ học là rất hạn chế thôi.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 1,091 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May qua, chị Vân ơi chi đang gửi con ở Vietkid Nguyễn Khuyến hả chị? Em cũng đang dịnh cho nhóc nhà em học ở dó mà chưa biết hỏi ai xem chất lượng như thế nào. Chị cho em thông tin với nhé :1:
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu bạn định cho con học ở Vietkids thì bạn có thể yên tâm, vì theo ý kiến của riêng mình, Trường nói chung là rất chuyên nghiệp, lớp học chỉ khoảng 15 - 18 cháu/lớp có 2 cô, các cô thì nhẹ nhàng và chăm các cháu, lớp có chương trình học, kể cả với các cháu bé, thực đơn cũng có rõ ràng 2 tuần trước để phát cho bố mẹ các cháu. Lớp học rộng rãi, sạch sẽ, co toilet ở trong phòng. Hàng ngày có sổ liên lạc, cô giáo ghi tình hình học tập cũng như các hoạt động của con, sức khỏe có gì bất thường... Nói chung, mình thấy rất là OK, con mình chỉ mấy ngày là quen với trường lớp, đến đón là không thích về, toàn xin ở lại chơi thêm (mặc dù sáng nào cũng lè nhè và nhắc mẹ chiều đón con về sớm, nhưng đến lớp là vui vẻ ngay). Trước khi có ý định cho con mình học Vietkids, mình cũng tham khảo một số trường (Kể cả Chíp chíp 2 gần ngay Vietkids..., song mình nhận thấy và độ chuyên nghiệp thì hơn hẳn. Mình cũng phải chờ từ tháng 4 đến tháng 7 - tuyển sinh năm học mới, con mình mới vào học. Nếu bạn có ý định cho con học ở đây thì phải nhanh liên lạc, vì trường cũng chỉ nhận số học sinh nhất định, chậm có thể sẽ hết chỗ.
    Mẹ cu Tít (Hà Nội)
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Quỳnh Vân
    Nhà bạn ở gần trường 3/2 a? Nhà mình cũng ở gàn đấy, năm ngoái, con nhà minh được 3 tuổi, mình đã rất mất công đến trường, gặp cô Hiệu phó và xin cho con vào trường này, vì muốn cho con đi học gần nhà. Nhưng con mình chỉ đi học đúng có 3 ngày, sau đó minh cho nghỉ luôn vì con mình không thể thích nghi được vơi môi trường mới, lớp thì đông ơi là đông (hơn 50 cháu/1 lớp), có 3 cô trông, nhưng thường chỉ có 2 cô thôi, con mình mới đi học, chưa quen, nhưng các cô cũng chẳng quan tâm được nhiều lắm, thành ra cu cậu ăn thi oẹ hết cả ra, ngủ chẳng ngủ được, về nhà bị khủng hoảng tâm lý nặng nề. Mình phải đấu tranh với ông chồng mình, vì ông ấy nhất quyết muốn cho con đi học, còn mình thì thương con quá, mà không biết có phải hồi mình cho con mình học vẫn chưa vào năm học mới nên các cô cũng chẳng dạy hát múa, học hành gì cả, cứ bật cái tivi cho băng Tom và Jery vào cho các cháu ngồi xem. Buổi chiều đến đón con, mình thương kinh khủng vì thấy ngồi thui thủi, mặt buồn thiu, và nói với một bạn ngồi cạnh là : Chị ơi, chị đưa em về nhà nhé (Chẳng là bạn ngồi bên cạnh lớn hơn mà). Còn chuyện ngủ của các con thì các cô kê một cái phản, các cháu nằm san sát cạnh nhau, có khi cấu chí nhau, đạp nhau, đái vào nhau các cô cũng chẳng biết. Hôm thứ ba đi học, con mình thấy một vết xước ở má, còn tay thì bị cắn lằn hết cả răng thế mà mẹ hỏi, không dám nói gì, chỉ dám nói là con bị muỗi đốt, xong khóc. (Mình đoán có khi bạn doạ không được mách cô hay sao nên cu cậu mới thế). Sau 3 hôm, mẹ và con đèu mất ngủ đêm, vì đêm cu cậu quấy và khóc lóc con không đi học đâu, mình và chồng đã cãi nhau một trận kịch liệt, mình quyết định cho con nghỉ học, còn chồng mình thì bảo là không thể thương con kiểu đấy được, phải cho nó đi học để nó còn rèn luyện chứ. May mà ông bà nội đồng ý trông cháu thêm một năm nữa, nhưng vẫn nói với mình là ông bà đồng ý trông cháu, còn chuyện vợ chồng cãi nhau hay xung đột thế nào thì ông bà không chịu trách nhiệm. May mà sau đó chồng mình không có ý kiến gì nữa, nhưng bảo với mình là sẽ không tham gia vào chuyện học hành của con nữa, tự mình phải quyết định.
    Mình tâm sự với bạn hơi nhiều vì mình "hơi bị ấn tượng" về trường 3/2 này sau 3 ngày đi học của con trai mình.

Ôi, đọc được bài của bạn mình thấy buồn ghê, hôm nay là buổi thứ 2 con gái đi học ở 3-2 đây, sáng chuẩn bị đồ cho con đi mà thấy thương con quá, con cứ bảo mẹ cho con đi chơi 1 vòng thôi không đi lớp đâu. Chiều qua đến đón thấy con đang ngồi buồn thiu, cô giáo bảo ăn được ít, ngủ cũng ít, chiều về cho con ăn bù thấy ăn được nhiều mình thấy sót hết cả ruột.
    Mình cũng suy nghĩ nhiều về chuyện cho con đi học ở ngoài Hà Nội, mình phải chủ động cho con đi học rồi đón con về, rồi những hôm mưa gió nũa chứ huhuhu vì mình ở cùng ông bà nội nên cho cháu đi ở gần nhà thì để cho bà đưa đón cháu đikhi cháu đã quen trường lớp rồi
    Mình thì nghĩ vậy nhưng thấy thương con quá. Các mẹ cho mình thêm kinh nghiệm nữa đi. Thanks các mẹ.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuối tuần này mình chuyển xuống làng Vạn Phúc ở, mà định xin cho con vào trường Vạn Phúc, trường đó là trường công, mình không bít có xin được ko? nếu ko xin được chắc là cho con học ở trường Hoa Trạng Nguyên, thấy mọi người bảo trường đó cũng tốt chỉ tội học phí hơi cao thôi. Xuống ở Hà Đông mà cũng thây lo wa, ko bít trường nào tốt, các mẹ tư vấn giúp?