TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào gửi con ở Mầm non tư thục tuổi thơ A-27 Yen Phụ khong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.94K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình mới 21 tháng đang chuẩn bị đi gửi trẻ ở truờng này, trong có vẻ đuợc chỉ khong biết dạy dỗ thế nào. Có mẹ nào có kinh nghiệm khong chỉ bảo giúp với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhkhue
    Con mình mới 21 tháng đang chuẩn bị đi gửi trẻ ở truờng này, trong có vẻ đuợc chỉ khong biết dạy dỗ thế nào. Có mẹ nào có kinh nghiệm khong chỉ bảo giúp với.
    Có mình đây.Con mình gửi ở đây từ tháng 12/2005 đến nay. Thực ra mình cũng không ưng ý lắm đâu nhưng con gái mình còn nhỏ nếu đi xa phải dậy sớm về muộn nhất là mùa đông thì tội quá nên mình gửi ở đây cho gần nhà và tiện đường đi làm . Theo ý kiến riêng của mình thì thấy trường cũng có kinh nghiệm dạy và tổ chức( con gái mình thuộc khá nhiều bài hát và múa do các cô dậy), các cô giáo có vẻ nhẹ nhàng và cởi mở nhưng phòng học hơi nhỏ và không thoáng lắm( nhất là khu vệ sinh chật tối và hơi bẩn) mà lại nhận đông lớp ít chỗ chơi cho các cháu. Nhà trường thỉnh thoảng mới tổ chức cho các cháu đi chơi ở ngoài. Tuy vậy so với các trường công thì thời gian ở đây rất thoải mái cho những gia đình không có người đón sớm như mình hơn nữa mình có thể thoải mái lên lớp xem các cô dậy thế nào, giờ các cháu ănngủ ra sao... Hơn nữa với mức phí chỉ khoảng 400-500k có lẽ chỉ được có vậy
    A26e3bFtp7
    7eikize7eikp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cam on mẹ Ớt cay nhé, đó cũng chính là điều minh ban khoan, quan trọng là con minh đuợc dạy dỗ tốt là đuợc. Mình có đi tham quan may noi, nói chung trừ truờng cong lập ra có san choi rieng, còn hầu hết đều khong có chỗ choi cho các cháu.
    Bé nhà mẹ Ớt may tuối rồi, chac phải học trên lớp bé nhà tớ rồi. Bé nhà tớ cũng thich múa hát lắm nên chac chau sẽ thich đi học.
    Chỉ có đieu mình cũng hơi lo vì các cháu ngủ nằm chiếu ở đất sợ lạnh và bếp ăn hơi bẩn.
    Các trường tư khác thì học phí quá cao-150USD/tháng thì chắc bố cháu nuôi mẹ cháu ở nhà trong cháu vậy.
    Chắc nhà bạn ở Yên phụ à, Nhà mình ở Phúc xá, hơi ngược một tí, chủ yếu để ông nội chau đưa đón thôi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 705 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Con nhà mình hồi 15 tháng đã từng học ở đây đấy, sau phải nghỉ vì bé ốm quá (có lẽ vì cũng còn bé) nên mình phải cho nghỉ. Các cô tiếp thị có vẻ hay lắm nhưng có hôm mình đến xem con ngủ thế nào thấy xót quá vì thấy con ngủ nằm sấp giữa nền nhà (trẻ con thường hay nằm sấp mà) thế mà chẳng thấy cô nào bế vào ngủ trên chiếu cả. Mình ấn tượng luôn về trường và chẳng bao giờ nghĩ là cho con vào học ở đấy nữa. Con nhà bạn 21 tháng rồi thì học ở đấy cũng được vì bé đã lớn sức đề kháng tốt hơn rồi.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: https://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã cho con nghỉ mat rồi vì cháu đi đuợc có 3 ngày đã ho khản tiếng, sau đó lại bị viem VA biến chứng sang tai giuo, giờ chau phải nghỉ ở nhà duỡng suc rồi, đau quá. chắc phải tạm biệt nhà trẻ thôi. Nam sau chau lon thì đi sau vậy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình cũng đang phân vân ko biết có nên cho con học "mầm non tuổi thơ A " không nữa, hôm trước mình cũng đi thăm quan lớp thấy cũng được, nhưng ko biết dạy dỗ thế nào, mình đã tiếp xúc với cô giáo thì thấy nói năng cũng lưu loát ra phết..... và học phí là 1.250.000 và đóng tiền xây dựng là 250.000 vào tháng 2 và tháng 9 ... chẳng biết dạy thực chất ra sao