TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ náo gửi con ở Chích Bông - Trung Tự

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.03K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me nao co con hoc o truong t­u thuc Chich Bong o Trung Tu thi tu van cho Meducbi voi
    E dang co y dinh cho cu Bi nha em (28 thang) di hoc nhung con dang ban khoan khong biet g­ui truong nao? Nha E o Phuong Mai
    E cam on cac me truoc nhe
    HA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Bé Bi mới đựoc 18 tháng thội Mình mới cho Bi đi học được 1 tuần ở đó thì bị ốm nghỉ 1 tuần Hôm nay đi khai giảng lại khóc nhiều lắm Mình lo quá Không biết phải làm sao. Các mẹ cho con đi trẻ có kinh nghiệm gì cho mình biết với.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc đi em à. Bây giờ thì bé Đức đã chuyển sang trường Minh Hải rồi.
    https://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=4485&highlight=
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hường ơi, tệ quá đây. Hường đã đọc bài của meDucbị chưa, bé nhà chị ấy cũng gửi ở CB và vừa rồi bị cô Nga đanh lằn lưng cô bảo là đái dầm hay ị đùn gì đấy nên đánh để lần sau sửa chữa khuyết điêm. Mình khuyên meDucbi nên gặp cô giáo trao đổi rõ ràng vì đây là trường tư thục tiếng nói của mình rất có trọng lương. Nhưng mình nhầm thật chăm sóc cháu như vậy thì nên chuyển trường đi. Này nhà giàu tìm trường cao cấp cho con mà hoc.. Quanh đấy có nhiều trường cao cấp lăm. Con mình mà khoẻ mạnh, ăn tốt thì gửi đâu cũng được không phải va chạm những chuyện như vậy, còn khó như Minchu nên tìm trường cao cấp mà gưi. Thử xem Vietkids xem, có sợ con đi học xa quá không, không thì gửi ở trường của BitBot đi. Có ô tô đón tận nhà ma. Được cái ở trường này các cô nhồi ăn giỏi lắm quan trọng là các cháu bị trớ là các cô bù sữa enfa ngay. Mình thấy ở trường Bit nhiều bé trong tình trạng của Minchu lắm nhưng hầu như là bố mẹ đều yên tâm.
    thuy
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Pham Huong oi E cho chau hoc duoc 1 tuan thi chuyen tu Chich Bong sang Minh Hai (chi doc bai: Cho Meuducbi 1 loi khuyen se hieu vi sao), ben truong nay phu huynh duoc len lop trao doi voi co giao ve tinh hinh sinh hoat cua con minh, che do an co ve tot hon ben Chich Bong nhung chi toi truong hoi nho, khong duoc rong rai va mat me nhu ben Chich Bong, buoi chieu len don chau chi ngoi may phut ma uot dam mo hoi, truong lai khong lap dieu hoa. Mot lop cua cac chau nha tre thi co 1 co giao va mot co cham soc nhung chi cu gui con vai ngay roi se thay truong nao cung vay thoi thai do cua co giao o lop cua con em hoc lam nhieu phu huynh khong hai long (E thi thay khong co gi), co mot so phu huynh noi: Khi minh den hoi thi niem no, vui ve lam nhung khi gui con duoc vai ngay thi thai do cua co giao lanh lung co ve khong duoc yeu tre lam va rat hay keu ca phan nan ve con lam nhu minh la nguoi co loi. Va mot dieu nua la ben truong Minh Hai ve khoan qua cap khong duoc nghiem nhu ben Chich Bong nen E thay cung khong on lam vi neu cac me cu dua nhau dua qua cho co thi se thanh tien le, neu gia dinh kha gia thi khong sao nhung gia dinh nao kho khan thi la ca mot van de, luc do con cua ho se duoc doi xu nhu the nao?
    Cung vi tu ai ma E chuyen truong cho con, nhung theo em da co y dinh chuyen truong cho con thi chuyen den truong cao cap mot chut, E dang tim hieu ve truong Vietkids day, neu chi co y dinh thi minh cho cac con cung di o day, chi toi hoi xa mot chut nhi
    Chi cu suy nghi di co gi nhan cho E nhe!
    HA
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

To Mẹ Phạm Hương.
    Mẹ Hương ơi, trước khi gửi Bi ở trường CB mình cũng đã qua trường Minh Hải vì mình nghe nói trường MH tốt hơn nhưng ở trường MH họ chỉ nhận từ 2 tuổi trở ra. Mình thấy nan giải quá. Bé Bi nhà mình cũng giống Châu, rất hay nôn (chứ không chỉ là trớ đâu), Bi bị viêm VA mà còn rất lười ăn nữa. Vậy mà ngày nào mình hỏi các cô cũng nói con ăn hết !!!!. MÌnh cũng rất băn khoăn khi mà con đi trẻ mình lại không được thăm phòng học của con, các cô cũng không trao đổi kỹ khi cháu mới đến lớp. Với lịch ăn ở lớp như vậy mình chưa gửi đồ ăn cho Bi, hoa quả ở lớp chắc là Bi chẳng ăn được mấy vì ở nhà chuối, đu đủ phải nạo, dưa hấu phải xay ở lớp chẳng ai mà phục vụ cho con mình như thế đâu. Mẹ Hương thường gửi gì cho con ăn thêm ở lớp? Bé Châu học lớp nào? Cô nào phụ trách lớp? Chiều nay mình qua trường để nộp tiền học cho con đây. Mẹ Hương xem tình hình thế nào tiếp tục trao đổi nhé. Để tìm được nơi gửi cho yên tâm sao mà khó quá.
    Nan giải quá các mẹ ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cac mẹ trẻ ơi , về khoản này thì chị phải bênh các cô giáo một tý vậy. thế này nhé , ngaỳ đầu tiên đón các cháu thì các cô sẽ phaỉ niềm nở dịu dàng ân cần để làm yên lòng bố mẹ các cháu. Nhưng rồi khi đã vào nếp thì các cô cũng đã mệt lừ với 20-30-40 bé với đủ mọi tính nết khác nhau. Nên chiều đến nhanh nhanh các cô cần phải nghỉ ngơi mệt mệt lắm. Nếu cứ 20-40 phụ huynh nào mà cô cũng phải trả lời bé ăn thế nào bé ngủ thế nào...thì chắc chết mất. Các cô nhanh trả các con về cho từng mẹ và trông những bé chưa được đón. Nôm na là như vậy nên các mẹ phải hết sức thông cảm với các cô. Các cô cũng như các bác sĩ mà mẹ đưa bé đến khám ý , các mẹ than là bs chả nói rõ ràng tỉ mỉ gì cả , ko nói được mệt rồi hàng ngày biết bao nhiêu bệnh nhân tôi mà trả lời chắc hết ngày.....hì hì
    Còn khi đã đưa bé đi học thì khoản ăn uống đôi khi các mẹ lại đừng đòi hỏi quá cao như vậy. Làm sao mà có thể cho ăn thêm theo yêu cầu của từng phụ huynh đựoc , rồi các mẹ có nghĩ đến khi các bé hiểu biết thì thấy bạn này ăn thêm gì bạn kia ko có sẽ sao đây trong suy nghĩ non nớt của trẻ. Thôi thì điều quan trọng nhất là điều kiện ăn ngủ của trường tốt , cô giáo tốt là được rồi. Các mẹ cố gắng kiềm chế nhiều mong muốn của mình ko thì lại thất vọng đấy.
    Cô giáo có kêu là chuyện thường ngày ở huyện đấy. Hội phụ huynh có con lớn đi học như bọn chị thường nói : Cái vỗ vai của cô giáo trị giá phong bì là :...ĐVN đấy. Lời kêu ca của cô trị giá....
    Thôi xấu hổ lắm.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Huong oi ben Minh Hai phu huynh duoc len lop don con va trao doi ve tinh hinh sinh hoat cua con, lop hoc trong cung sach se nhung truong khong co san choi dau chi nhe. Be Duc di hoc o do duoc may ngay roi nhung van con khoc ghe lam, sang ra dua con di hoc la ca mot van de nhung van phai co gang cho be di hoc deu cho quen.
    Neu chi co y dinh chuyen con sang Minh Hai thi den tham quan truong nhe! Truong nay con mot co so ben Hoang Cau lop hoc rat rong va nhieu do choi, cac con duoc hoc theo chuong trinh cua Bo GDDT.
    HA
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Mẹ Hương ơi, buổi chiều thường bố và bà đón bé Bi vì mình đi làm về muộn lắm. Trước khi cho Bi đi mình đã hỏi hết rồi : Trường Đống Đa nhận từ 2,5 tuổi còn trường Kim Liên nhận từ 18 tháng nhưng phải biết ăn cơm nát. Bé MC đã ăn được cơm nát chưa? Thôi có lẽ vẫn phải đóng tiền học tháng này rồi tính tiếp Hương ạ. MC và Bi học cùng 1 lớp đấy. Mình lo quá. Trước mắt mình đành gặp nhau qua điện thoại vậy nhé. Điện thoại của mình CQ : 8.317920; NR : 5.725268
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Mẹ Huờng ơi, hôm qua về nhà thấy Bi bị vết tím đỏ bên thái dương và về xứơc ở má, mình gọi điện định hỏi cô thì gặp bà chủ trường bà hỏi có vấn đề gì mình nói cháu định hỏi cô Vân Anh xem ở lớp cháu Bi làm sao mà bị... như thế, bà nói sáng nay sẽ hỏi sớm. Đến khi mình cho Bi đi học có cả bà, cả cô chẳng ai nói vì sao mà cô Vân Anh chỉ nói với mình 1 câu "Em thấy Bà nói...Ngại quá" và bế cháu lên lớp luôn. Mình băn khoăn quá Mẹ Huờng à. Mình cũng chưa thực sự yên tâm khi cho con đi học. Hôm nào cô cũng bảo ăn được, không làm sao nhưng về nhà nhìn quần áo con thay mình cũng đoán được phần nào tình hình của con. Mà Bi nhà mình ngủ trưa còn hay tè dầm nữa cô cũng không xi hay sao ý mà hầu như hôm nào cũng bị ướt cả áo. Mình nhờ cô dùng riêng khăn cho Bi (Vì mắt cháu có dỉ) nhưng cô cũng không dùng...Nan giải quá.
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hường và Quế ơi, mình thấy các bạn còn băn khoăn nỗi gì mà không tìm ngay trường để chuyển cho con. Chuyên giáo dục mầm non mà thế thì sao mà đươc.. T­ừ cấp lãnh đạo trở xuống đều vô trách nhiệm như vậy thì không nên tiếc đâu. ở thêm ngay nào là các bé khổ thêm ngày ấy mà mình lại càng thêm bưc. Vẫn chưa tìm được trường hả Hường ơi. Không thì sang chỗ Tìt học ây. Mình cũng không biết rõ lắm về trường đấy nhưng thấy ông bà tạm hài long chỉ tội hôm nào cháu cũng ăn hết suất nhưng vẫn không lên cân....
    Mình thấy trường Vietkids cũng vừa phải đấy Hường a.. Bố mẹ ăn ít đi, bớt chi tiêu đi một tí nhưng con được sống, vui chơi, chăm sóc trong môi trường đầy đủ thì tuyêt.. Vợ chồng mình, cả bố mẹ chồng đều có phương châm như vậy đây. Ông bà nội của Minchu thì có ý kiến gì không? à này H sang nhà ông bà ngoại Bìt lấy quần áo đi, bắt đầu vào thu rôi.
    thuy
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Xin lỗi nhé, vì không dấu nên mình gọi nhầm tên H phải không. Nếu mẹ MC tìm được trường mới thông báo cho mình biết với nhé. Lấy ngã tư KL - ĐCV làm tâm cách khoảng 1,5-2km và mức học phí trong khả năng cho phép (Vì mình làm CQ nhà nước mà :P :P :P).
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chausa2004
    Chào các mẹ!
    Bé nhà em được 18 tháng hiện nay không có ai trông đang chuẩn bị cho cháu đi nhà trẻ. Em đã hỏi rất nhiều trường thì xa nhà (Nhà ở Văn Miếu) có trường lại chưa mở lớp mới đăng ký Vietkids - Nguyễn Khuyến nhưng chưa khai giảng lớp 18-24 tháng. Hiện nay em định chọn trường Chích Bông gần nhà bà ngoại nhưng khi đến thăm thấy cơ sở vật chất rất bình thường mặt khác các chi phí thu không hợp lý (tiền học: 600K + tiền ăn thì lại ít quá ăn 7k/buổi. Tiền nhập học và quỹ sinh nhật khoảng 1 triệu khi đăng ký). Giáo viên 4 cô/20 cháu (nếu được thế thì tốt quá) nghe không hợp lý lắm. Thái độ của giáo viên và người phụ trách không cởi mở, mình mới hỏi thủ tục cô phụ trách nói luôn "trường này chỉ gia đình có điều kiện mới học được" nghe không được lọt tai lắm.
    Em rất muốn xin cháu và Vietkids, nếu mẹ nào quen biết giới thiệu cho bé Chausa chen ngang với. Email: Hansa7805@yahoo.com.vn
    Rất mong các mẹ hồi âm sớm./.
    Nhà ở Văn Miếu sao mẹ bé không ghé thử Chíp chíp cơ sở 2 ở 19 Ngô Tất Tố đấy, tuy nhiên học phí đắt 1200M/tháng (cả học cả ăn, ăn 15/ngày/3bữa), tiền nộp đầu vào thì chỉ 600K thôi.
    Mẹ nó vào topic của CC2 mà tham khảo ý kiến các mẹ ở đấy nhá.
    P/s: chít dở, mình lại PR ko công rồi :3: :4:
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 703 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chausa2004
    Chào các mẹ!
    Bé nhà em được 18 tháng hiện nay không có ai trông đang chuẩn bị cho cháu đi nhà trẻ. Em đã hỏi rất nhiều trường thì xa nhà (Nhà ở Văn Miếu) có trường lại chưa mở lớp mới đăng ký Vietkids - Nguyễn Khuyến nhưng chưa khai giảng lớp 18-24 tháng. Hiện nay em định chọn trường Chích Bông gần nhà bà ngoại nhưng khi đến thăm thấy cơ sở vật chất rất bình thường mặt khác các chi phí thu không hợp lý (tiền học: 600K + tiền ăn thì lại ít quá ăn 7k/buổi. Tiền nhập học và quỹ sinh nhật khoảng 1 triệu khi đăng ký). Giáo viên 4 cô/20 cháu (nếu được thế thì tốt quá) nghe không hợp lý lắm. Thái độ của giáo viên và người phụ trách không cởi mở, mình mới hỏi thủ tục cô phụ trách nói luôn "trường này chỉ gia đình có điều kiện mới học được" nghe không được lọt tai lắm.
    Em rất muốn xin cháu và Vietkids, nếu mẹ nào quen biết giới thiệu cho bé Chausa chen ngang với. Email: Hansa7805@yahoo.com.vn
    Rất mong các mẹ hồi âm sớm./.
    Nhà mình trước đây rất gần trường này, xin có vài ý kiến :

Không nên gửi con vào Chích Bông. Hiệu trưởng (hay là chủ?) Chích Bông trả lương các cô rất thấp, thay giáo viên liên tục.

Lớp học thì ko được thoáng đãng sạch sẽ, mặc dù nhìn ngoài thì biệt thự đẹp.

Hiệu trưởng rất hạn chế cho phụ huynh thăm lớp. Đưa, đón toàn bắt phụ huynh dừng ở cổng, rồi gọi loa cô mang cháu xuống.
    Bống Bông
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ.
    Em đã chọn được trường ChipChíp 2 cho bé rồi sang tuần cháu sẽ nhận lớp chắc là vất vả đây.
    • 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào Các Bác trong Diễn Đàn, Rất mong các bác tư vấn hộ 1 việc
    Tôi có cháu nhỏ đã gửi tại Chích Bông (Trung Tự) hơn 1năm, hồi đầu thấy cũng chấp nhận được tuy cơ sở hơi chật. Cách đây 2 ngày bà Thịnh Hiệu trưởng gởi tới các phụ huynh thông báo sẽ tăng học phí lên thêm từ 30 - 50% cụ thể các cháu lớp nhỡ và lớn phải đóng 350k/tháng tiền học phí (chưa gồm tiền ăn 7k/ngày, tiền điều hoà 25k/tháng + học phẩm + Xây dựng trường). các cháu lớp nhà trẻ nộp 500k - 700k/tháng. Với số tiền phải đóng và những gì con mình nhận được tôi không thể chịu được nổi nữa rồi . Rất mong các Bác chỉ dẫn xem có chỗ nào rẻ hơn không để gửi con vào.
    Muốn vào Việt TRiều, Đống Đa... (các trường nhà nước) nhưng không biết làm cách nào.
    Help me !!!
    Tôi ky bo hay tiền học cao quá?
    Cám ơn nhiều
    GaoRangers
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meducbi Xem bài viết
    Pham Huong oi E cho chau hoc duoc 1 tuan thi chuyen tu Chich Bong sang Minh Hai (chi doc bai: Cho Meuducbi 1 loi khuyen se hieu vi sao), ben truong nay phu huynh duoc len lop trao doi voi co giao ve tinh hinh sinh hoat cua con minh, che do an co ve tot hon ben Chich Bong nhung chi toi truong hoi nho, khong duoc rong rai va mat me nhu ben Chich Bong, buoi chieu len don chau chi ngoi may phut ma uot dam mo hoi, truong lai khong lap dieu hoa. Mot lop cua cac chau nha tre thi co 1 co giao va mot co cham soc nhung chi cu gui con vai ngay roi se thay truong nao cung vay thoi thai do cua co giao o lop cua con em hoc lam nhieu phu huynh khong hai long (E thi thay khong co gi), co mot so phu huynh noi: Khi minh den hoi thi niem no, vui ve lam nhung khi gui con duoc vai ngay thi thai do cua co giao lanh lung co ve khong duoc yeu tre lam va rat hay keu ca phan nan ve con lam nhu minh la nguoi co loi. Va mot dieu nua la ben truong Minh Hai ve khoan qua cap khong duoc nghiem nhu ben Chich Bong nen E thay cung khong on lam vi neu cac me cu dua nhau dua qua cho co thi se thanh tien le, neu gia dinh kha gia thi khong sao nhung gia dinh nao kho khan thi la ca mot van de, luc do con cua ho se duoc doi xu nhu the nao?!
    Chị ơi chị còn gửi con ở trường Minh Hải nữa không? em đang gửi con ở đấy, mới được 1-2 tuần, chưa biết thực hư các cô yêu cháu không nhưng mà sự thực là trường diện tích hẹp, lớp nhỏ xíu mà nhét tận 25-30 cháu mầm non với chỉ 2 cô trông thôi, em e ngại cho con quá!
    Em chưa quà cáp gì cho các cô cả, cũng ko có ý định "nuông chiều" này nhưng ko hiểu ở đây có "tệ nạn" này không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình có 2 đứa con đã từng học ở mầm non tư thục Chích bông và mình muốn chia sẻ với các mẹ có con học trường CB một số kinh nghiệm và suy nghĩ của mình.
    Cháu lớn nhà mình học CB từ lúc cháu được 2 tuổi cho đến khi vào lớp 1 (2000-2004). Phải nói là về chăm sóc thì mình thấy các cô giáo trường CB cũng được, điều duy nhất mình hơi băn khoăn là về trình độ của bà chủ trường. (chữ của bà rất xấu và cách bà quản lý giáo viên cũng như tiếp chuyện PH học sinh cứ thế nào ấy, không hiểu các mẹ có cảm thấy như thế không?). Tuy nhiên mình đã không chuyển trường cho cháu vì ngại phải đi xin xỏ ở các trường công lập.
    Nhưng về cách dạy các cháu thì mình quả thật thấy cần phải xem lại. Con trai mình là đứa nhanh nhẹn, cháu được các cô dạy chữ và biết đọc từ lớp mẫu giáo lớn. Nếu chỉ thế thì chả có chuyện gì, phải không các mẹ? Nhưng ở CB, các cháu phải tập viết rất sớm. Con trai mình phải đã biết viết chính tả (chữ 2 ly) cả một đoạn văn dài từ mẫu giáo. Mình nhớ là hồi đó mình đã rất vất vả vì tối nào cũng phải ngồi ốp cháu viết cho xong các bài chính tả mà các cô mẫu giáo giao về nhà. Nhưng điều đáng nói là khi cháu thực sự vào lớp 1, mình đã chết dở vì phải sửa chữ cho cháu. Các cô giáo mẫu giáo dạy cháu viết không chuẩn theo ly, cỡ của lớp 1. Mà cháu thì đã quen với cách viết ở mẫu giáo nên rất khó sửa. Khi bị mình mắng cháu đã nói rằng : tại sao ngày trước mẹ và cô giáo MG lại dạy con viết như thế, bấy giờ con quen rồi, không sửa được.
    Rút kinh nghiệm từ ông anh, đến cô em ,(vì cháu bé quá, lại khó ăn uống nên mình cho cháu vào CB với hy vọng các cô sẽ chăm sóc cháu tốt hơn trường công lập) mình chỉ cháu học đến 5 tuổi rồi xin cho cháu về trường công lập (bây giờ cháu nhà mình học trường Hoa Hồng - Thịnh Yên). Và bây giờ thì mình cảm thấy rất hài lòng vì mình đã quyết định đúng. Từ ngày về trường công lập mình thấy cháu nề nếp hẳn và biết ăn rất nhiều món mới. Cháu lên cân và khỏe mạnh hẳn ra và bây giờ thì mình nghĩ rằng chưa chắc các cô trường dân lập chăm sóc các cháu đã tốt hơn trường công lập đâu.
    Mình tiếc vì đã không chuyển cháu về công lập sớm hơn
    Trên đây là kinh nghiệm thực của chính mình. Theo mình các mẹ nên xem xét kỹ khi gửi con, các trường dân lập thường rất hay nặng về hình thức và tiếp thị hình ảnh , mà điều đó đôi khi lại làm hại các bé đấy!
    Thân ái và chúc các mẹ chọn được trường tốt cho các con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,có ai cho con học ở trường MNTT Chích Bông mà bà chủ trường là vợ hai Cụ Trần Xuân Bách thì cho em ý kiến với. Em định cho con vào trường đấy nhưng nghe nhiều nguồn dư luận nên cũng hơi choáng. :Surprise: :Surprise: :Surprise: Các mẹ nhanh nhanh cho em biết với nhé. Thanh sờ kiu ssss ạrooling:
    :570: :570: Ẩn trong nụ cười thiên thần của bé
    Là sự cố gắng hết mình của cha ...
    Và tình thương bao la của mẹ ...::
    :Rose: :Rose: :Rose: :557: :557: :557:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 624 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vịt&Gà Xem bài viết
    Các mẹ ơi,có ai cho con học ở trường MNTT Chích Bông mà bà chủ trường là vợ hai Cụ Trần Xuân Bách thì cho em ý kiến với. Em định cho con vào trường đấy nhưng nghe nhiều nguồn dư luận nên cũng hơi choáng. :Surprise: :Surprise: :Surprise: Các mẹ nhanh nhanh cho em biết với nhé. Thanh sờ kiu ssss ạrooling:
    Dư luận gì vậy mẹ nó, mình có con chị bạn cũng gửi ở đấy, chị ý khen lắm mà.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2