TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã và đang cho con học ở trường K300( Hoàng Quốc Việt)???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,335 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

Em đang xin cho cháu vào đó, không biết có mẹ nào đã cho con học ở đó rồi cho em xin 1 chút kinh nghiệm ạ?? ( đó là trường cuả quân đội thuộc bộ tổng Tham mưu)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

mình là người trong quân đội nên có đôi chút ý kiến thế này (xin mạn phép các mẹ):
    trường của quân đội, được cái là chăm sóc các cháu cũng có nền nếp là tốt, không bị thương mại hóa, trường K300 cũng là trường điểm nữa, lại ở vị trí rất thuận tiện, theo báo cáo của trường thì trẻ đạt kênh A gần như 100% (thành phố thì đương nhiên nhỉ),, chi phí cũng thấp thôi, chủ yếu phục vụ con em trong ngành mà.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • P2P
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 709 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hàng xóm nhà em cũng cho con học ở đây, thấy bảo là các cô được quân đội trả lương, phụ huynh hình như đóng thêm để bồi dưỡng cho cô 8k/tháng,chỉ đógn mỗi thế thôi, ngoài ra chẳng thấy thu gì hết, không có ăn sáng, toàn thấy 7h đã đi học rồi, (con nhà em thì 7h30 mới dậy đánh răng). Mỗi tội là thấy nói lớp đông lắm mà chỉ có 2 cô, thế thì hơi ít cô nhỉ. À, hè nếu cháu nào muốn đi học thì đóng thêm 200k nữa là xong.
    ATTVm8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,335 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

em nộp đơn vào thấy bảo 1-8 đưa con đi học :-(..bảo chuẩn bị đầy đủ mọi thứ) em chả kip hỏi giờ học giờ ăn thế nào nữa..mà 7h học thì llàm sao mà đi được cơ chứ, cơ quan em 8h mơí làm.. Chi phí thì không thành vấn đề, vấn đề là việc dạy dỗ các cháu không biết như thế nào, chứ thành tính bây j lấy dễ mà..hix .có lẽ phải quay lại hỏi lại kỹ các cô đã...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HaOng Xem bài viết
    em nộp đơn vào thấy bảo 1-8 đưa con đi học :-(..bảo chuẩn bị đầy đủ mọi thứ) em chả kip hỏi giờ học giờ ăn thế nào nữa..mà 7h học thì llàm sao mà đi được cơ chứ, cơ quan em 8h mơí làm.. Chi phí thì không thành vấn đề, vấn đề là việc dạy dỗ các cháu không biết như thế nào, chứ thành tính bây j lấy dễ mà..hix .có lẽ phải quay lại hỏi lại kỹ các cô đã...
    B nhà mình mới vào trường từ đầu tháng 6 nhưng chủ yếu là bà ngoại lo nên mình cũng chẳng biết nhiều lắm, post lên vài thông tin để mẹ nó tham khảo thôi nhé:

- Buổi sáng: Nhận học sinh từ 7h đến 8h.

- 10h30: Ăn trưa (cháo, phở, bún, cơm + tráng miệng)

- 11h30 - 14h00: Ngủ trưa

- 15h00: Ăn chiều (cháo, phở, bún, cơm + tráng miệng)

- 15h45 đến 16h45: Trả học sinh.

Đang trong thời gian nghỉ hè thì lịch học rất ít, chủ yếu là vui chơi. Vào trong năm thì sẽ có các chương trình học tập. Nếu con bạn vào lớp nhà trẻ thì sẽ có 2 cô giáo trông khoảng hơn 30 cháu. Đến giờ ăn và ngủ sẽ có thêm cô giáo khác giúp.

Trộm vía, con mình mới đi học được 3 tuần nhưng cháu cũng biết thêm được nhiều thứ, các cô giáo thì nhiệt tình nên mình cũng thấy yên tâm.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường này là ơ chỗ nào hả các mẹ ơi. em đang định cho con đi học mà không biết chọn trường nào đây. Có mẹ nào biết trường nào gần Phùng chí Kiên mà tốt không bảo em với nhé. Thks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutechicbong Xem bài viết
    Trường này là ơ chỗ nào hả các mẹ ơi. em đang định cho con đi học mà không biết chọn trường nào đây. Có mẹ nào biết trường nào gần Phùng chí Kiên mà tốt không bảo em với nhé. Thks các mẹ
    mẹ nó ơi trường này ngay gần Phùng Chí Kiên mà.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ. E cũng đang có ý định xin cho con vào K300 vì ở gần nhà. Có mẹ nào biết thủ tục xin cho con vào đó như thế nào k? Có yêu cầu là phải là con em trong ngành k? Học phí mỗi tháng bao nhiêu? Họ nhận trông bé từ bao nhiêu tháng tuổi. Cho e biết với nhé. Tks
    Doctor_Tom's Mama
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctor_Tom Xem bài viết
    Xin chào các mẹ. E cũng đang có ý định xin cho con vào K300 vì ở gần nhà. Có mẹ nào biết thủ tục xin cho con vào đó như thế nào k? Có yêu cầu là phải là con em trong ngành k? Học phí mỗi tháng bao nhiêu? Họ nhận trông bé từ bao nhiêu tháng tuổi. Cho e biết với nhé. Tks
    Không cần phải con em trong ngành đâu. Nếu con em trong ngành thì từ 1 tuổi, còn ngoài ngành thì 2 tuổi là bắt đầu nhận. Học phí được bao cấp 1 phần nên cũng rẻ lắm, tháng đầu tiên con mình nhập trường, chỉ phải nộp hơn 400K thôi (bao gồm tiền học, ăn, cơ sở vật chất, phụ phí học hè: 100K/tháng).
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,335 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

Hôm mình đến xin cho con phải có giấy giơí thiệu cuả bộ tổng tham mưu với chữ ký cuả ông Thủ trửởng đấy. Ma bên K300 đông lắm, họ định ko nhận nhưng do bên mình tác động nhiều nên bác hiệu trưởng mới nhận đấy..mình thấy xin vào cũng khó không biết có chăm sóc chu đáo cho các cháu hay không..Lo quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang xin cho Bé Thỏ nhà mình đi nhà trẻ nhưng xin chỗ nào cũng khó các mẹ ạ. Vào tư thục thì mình không yên tâm. Nhà mình ở Nghĩa Tân. Thấy các mẹ nói về trường K300 mình cũng muốn hỏi xem có xin được k?
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuboong Xem bài viết
    Không cần phải con em trong ngành đâu. Nếu con em trong ngành thì từ 1 tuổi, còn ngoài ngành thì 2 tuổi là bắt đầu nhận. Học phí được bao cấp 1 phần nên cũng rẻ lắm, tháng đầu tiên con mình nhập trường, chỉ phải nộp hơn 400K thôi (bao gồm tiền học, ăn, cơ sở vật chất, phụ phí học hè: 100K/tháng).
    Xin cam on mẹ cuboong. thế thì con em chắc phải chờ đến năm học sau mới xin được vào đó rồi. Nhưng nghe nói xin vào đó cũng khó. Không biết chị có biết cách nào để xin vào học ở đó được k? chỉ cho em với để em lo dần đi là vừa. hihi.
    Doctor_Tom's Mama
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctor_Tom Xem bài viết
    Xin cam on mẹ cuboong. thế thì con em chắc phải chờ đến năm học sau mới xin được vào đó rồi. Nhưng nghe nói xin vào đó cũng khó. Không biết chị có biết cách nào để xin vào học ở đó được k? chỉ cho em với để em lo dần đi là vừa. hihi.
    Nhà mình quên cô hiệu trưởng cũ nhưng nghe nói là bắt đầu từ hôm nay sẽ có cô hiệu trưởng mới. Mẹ nó thử nghĩ xem có quen cô nào trong trường không