Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã cho con đi học tại FUNNY HOUSE ở Nguyên Hồng chưa ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.94K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,697 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị cho con đi học, tiêu chí của mình là vì con còn bé nên muốn sự quan tâm và chăm sóc nhiều hơn.Sau khi bé lớn hơn chút, biết học nhiều thứ hơn mình sẽ chuyển sau.Vì thế, mình muốn con học lớp chỉ khoảng 10 cháu thôi.
    Mình đang tìm mấy trường khu vực nhà ở Nguyễn chí Thanh và Nguyên Hồng, cơ quan thì ở Kim Mã.Nhiều trường quá nên hoa hết cả mắt, đau hết cả đầu chẳng biết chọn trường nào cho con.
    Hôm trước mình đựoc 1 chị giới thiệu trừong này, mình đến thăm quan.Vì là trường mới nên mình thấy cơ sở vật chất khá mới, sạch sẽ, đẹp, mát mẻ.Và hiện tại mới có 1 lớp khoảng 10 cháu.Nhưng duy có điều mình thấy phần vui chơi thì ko có ngoài trời, mà vẫn ở khoảng sân rộng trong nhà( Cái này mình chưa đi tham quan các trường nhiều nên ko hiểu là các trường tư thục đều như thế hay ko?).Học phí cho bé dưới 2 tuổi là 150$.Mình và xã mình chỉ băn khoăn mỗi chỗ vui chơi.Có mẹ nào cho con học ở đấy rồi hay mẹ nào có chút kinh nghiệm gì thì bảo cho mình với nhé.
    Con đầu lòng nên ngố thế đấy
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!
    g578p7
    zjaKci7zjaKp8
    CON CÓ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 726 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang học ở American School, cơ sở Hoàng Ngọc Phách, hoc phí cũng 140$, mình cũng tham khảo rất nhiều nơi trước khi cho bé học ở đây, thì đúng như bạn nói đấy, các trường gần như ko có không gian ngoài trời cho bé chơi. Cuối cùng mình quyết định cho bé học AS vì trước trường có 1 cái sân rất rộng, các bé buổi sáng được tập thể dục và đi bách bộ ngoài đó. Trường tư thì tình trạng chung là như vậy, mình thấy Vietkids cũng ổn, bạn thử tham khảo thêm xem. Trường đó sân chơi cũng rộng đấy.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình thấy trường đấy vẫn cho các con tập thể dục và đi bộ ở sân ngay bên cạnh trường mà,bọn trẻ ở đấy được chăm sóc khá tốt vì mỗi lớp chỉ có tối đa 10 bé thôi. bây giờ các trường tư thì lấy đâu ra sân rộng như trường công đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang định cho bé đi học ở trường này. Nghe nói trường có chế độ chăm sóc trẻ theo 1 chế độ chăm sóc khoa học, hiện đại với một chế độ dinh dưỡng phong phú và hợp lý, Duy trì giáo dục truyền thống , liên tục cập nhật giáo trình và phương pháp giảng dạy tiên tiến. Lấy trẻ là trung tâm cua sự phát triển. Trường còn giáo dục kỹ năng sống cho trẻ. Trong quá trình học tập bé còn được tham gia các hoạt động ngoại khóa như đi dã ngoại, bé được đi công viên, vườn bách thú. Mình rất thích điều này vì ngoài học tập bé còn được khám phá thiên năng, tăng khả năng tiếp thu học hỏi của trẻ. Năm học tơí mình cho bé đi học trường. Có mẹ nào cho bé đi học cùng con mình không?
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường có chế độ chăm sóc trẻ theo 1 chế độ chăm sóc khoa học, hiện đại với một chế độ dinh dưỡng phong phú và hợp lý, Duy trì giáo dục truyền thống , liên tục cập nhật giáo trình và phương pháp giảng dạy tiên tiến. Lấy trẻ là trung tâm cua sự phát triển. Trường còn giáo dục kỹ năng sống cho trẻ. Trong quá trình học tập bé còn được tham gia các hoạt động ngoại khóa như đi dã ngoại, bé được đi công viên, vườn bách thú. Trường Funny House là một ngôi trường Việt mơí cho trẻ !
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havykute Xem bài viết
    Mình đang chuẩn bị cho con đi học, tiêu chí của mình là vì con còn bé nên muốn sự quan tâm và chăm sóc nhiều hơn.Sau khi bé lớn hơn chút, biết học nhiều thứ hơn mình sẽ chuyển sau.Vì thế, mình muốn con học lớp chỉ khoảng 10 cháu thôi.
    Mình đang tìm mấy trường khu vực nhà ở Nguyễn chí Thanh và Nguyên Hồng, cơ quan thì ở Kim Mã.Nhiều trường quá nên hoa hết cả mắt, đau hết cả đầu chẳng biết chọn trường nào cho con.
    Hôm trước mình đựoc 1 chị giới thiệu trừong này, mình đến thăm quan.Vì là trường mới nên mình thấy cơ sở vật chất khá mới, sạch sẽ, đẹp, mát mẻ.Và hiện tại mới có 1 lớp khoảng 10 cháu.Nhưng duy có điều mình thấy phần vui chơi thì ko có ngoài trời, mà vẫn ở khoảng sân rộng trong nhà( Cái này mình chưa đi tham quan các trường nhiều nên ko hiểu là các trường tư thục đều như thế hay ko?).Học phí cho bé dưới 2 tuổi là 150$.Mình và xã mình chỉ băn khoăn mỗi chỗ vui chơi.Có mẹ nào cho con học ở đấy rồi hay mẹ nào có chút kinh nghiệm gì thì bảo cho mình với nhé.
    Con đầu lòng nên ngố thế đấy

Em cũng đang muốn cho con đi học trường Funny House. Mẹ nào biết thông tin thì nói thêm cho em biết. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,697 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

MÌnh bắt đầu cho con đi học ở đây rồi, các cô rất nhẹ nhàng, cơ sở vâth chất rất ổn.Tạm thời thế đã, rồi xem thế nào.Không có mẹ nào cho con học ở đây sao??????????
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!
    g578p7
    zjaKci7zjaKp8
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cu Bi nhà em cũng vừa nhập quân vào trường này, mới đầu thấy là ổn, cơ sở vật chất tốt, ăn uống ngon lành thấy ngày đầu khẩu vị mới lạ miệng ăn nhiều, các cô giáo rất dễ chịu. Tạm thời thế đã có gì mới em sẽ thông báo để cả nhà cùng chia sẻ.
    G9VQG9VQp7

86fdff4e3fa0484a8ee85ad1b0952125.0
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tình hình là rất vui mới chuyển qua trường mới được 2 tuần mà con zai đã chịu vận động nhiều hơn, không lười như trước và đặc biệt vui là con đã tự đi được rồi không còn đợi dắt mới đi nữa. Mình tạm hài lòng với trường FH.
    G9VQG9VQp7

• 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ đang cho con học trường Funny House ơi, có mẹ nào xem được camera không ạ. Em không thể nào vào xem được chán thế, không biết bị làm sao nhỉ. Em đã thử trên rất nhiều máy rồi IT bên em nói do đường truyền của trường??? Em cũng chả biết chỉ biết nhớ con mà chẳng được nhìn thấy con thui. Buồn quá
    G9VQG9VQp7

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các me Funny House!
    Em mới vào diễn đàn nên hôm nay mới thấy cái toppic này.
    Papai nhà em cũng đi học ở Funny House từ 4 tháng tuổi cơ.Đi học sớm cũng thương lắm,nhưng đi rồi mới thấy cho con đi học yên tâm thế nào.
    Hơn nữa cơ sở vật chất và giáo viên ở trường mình rất yên tâm.
    Các mẹ đã cho con đi học thì có thể hoàn toàn yên tâm khi gửi con đúng không ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,697 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

ôi, mấy nay mạng bị hỏng, chả được nhìn thấy con, nhớ quá
    g578p7
    zjaKci7zjaKp8
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi_teo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, các mẹ đang cho con học trường Funny House ơi, có mẹ nào xem được camera không ạ. Em không thể nào vào xem được chán thế, không biết bị làm sao nhỉ. Em đã thử trên rất nhiều máy rồi IT bên em nói do đường truyền của trường??? Em cũng chả biết chỉ biết nhớ con mà chẳng được nhìn thấy con thui. Buồn quá
    Mẹ Bi ơi!
    Có phải trưa hôm qua em gặp me Bi ở trường không nhỉ?
    Em cũng không vào xem camera dược,chác do dường truyền.
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xedonga Xem bài viết
    Mẹ Bi ơi!
    Có phải trưa hôm qua em gặp me Bi ở trường không nhỉ?
    Em cũng không vào xem camera dược,chác do dường truyền.
    Trưa qua thì không phải rồi chắc mẹ papai rồi, bé nhà bạn học lớp nào thế? Chán nhỉ có cái camera để đỡ nhớ con thì không xem được, mình cũng nghĩ do đường truyền, phải đề nghị trường khắc phục thôi nhỉ. Mẹ nó thỉnh thoảng vào đây buôn bán nhé, khi nào đông chúng ta thành lập Hội phụ huynh nhỉ.
    G9VQG9VQp7

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trưa qua thì không phải rồi chắc mẹ papai rồi, bé nhà bạn học lớp nào thế? Chán nhỉ có cái camera để đỡ nhớ con thì không xem được, mình cũng nghĩ do đường truyền, phải đề nghị trường khắc phục thôi nhỉ. Mẹ nó thỉnh thoảng vào đây buôn bán nhé, khi nào đông chúng ta thành lập Hội phụ huynh nhỉ.
    hihi e là mẹ Papai ạ.
    Trưa nào em sang cũng gặp các mẹ.Khốn khổ vì cái camera nên ai cũng phải tranh thủ qua nghía 1 tý.
    Em cứ tưởng Bi là bạn đi ngủ trưa nhất định phải có 2 cái gối mới chịu ngủ.Hóa ra lại là ban Bi khác ạ?
    Funny House nhiều bạn trùn nick name quá.Nào là Bi,Bill,Gấu,Hấu...Nghe các cô gọi ma chóng cả mặt.
    Chắc em chưa gặp mẹ Bi rồi.Thôi để khai giảng gặp thì giao lưu cho biết ạ.
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hihi e là mẹ Papai ạ.
    Trưa nào em sang cũng gặp các mẹ.Khốn khổ vì cái camera nên ai cũng phải tranh thủ qua nghía 1 tý.
    Em cứ tưởng Bi là bạn đi ngủ trưa nhất định phải có 2 cái gối mới chịu ngủ.Hóa ra lại là ban Bi khác ạ?
    Funny House nhiều bạn trùn nick name quá.Nào là Bi,Bill,Gấu,Hấu...Nghe các cô gọi ma chóng cả mặt.
    Chắc em chưa gặp mẹ Bi rồi.Thôi để khai giảng gặp thì giao lưu cho biết ạ.
    Mẹ papai ơi, mình là mẹ Bi còi dí học lớp cô Châm đây mà, giời gặp thường xuyên luôn chỉ có điều nhiều bạn tên Bi quá nhỉ, chắc kiểu này sẽ phải nghĩ ra nick mới cho Bi nhà mình thôi, chán cái camera quá nhỉ không biết sao để ngắm được các con đây.
    G9VQG9VQp7

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ papai ơi, mình là mẹ Bi còi dí học lớp cô Châm đây mà, giời gặp thường xuyên luôn chỉ có điều nhiều bạn tên Bi quá nhỉ, chắc kiểu này sẽ phải nghĩ ra nick mới cho Bi nhà mình thôi, chán cái camera quá nhỉ không biết sao để ngắm được các con đây.
    Mẹ Bi ơi cái camera hỏng nhưng mẹ pâpi sang thương xuyên thấy các con ngoan lam,cô Châm chịu khó cho Bi tập đi lắm nhé.Có lúc cu cậu mệt quá ngồi luôn lên đùi cô,lắc lắc như đi xe lắc ý:Laughing:
    mai khai giảng mẹ Bi có đến trừong với các con không?
    Em phải để sẵn máy ảnh để mai mang đi chụp cho con trai đấy.
    Các mẹ trường Funny House ơi,đên khai giảng chụp nhiều ảnh các con để lên đây Khoe F1 nhé.
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ Bi ơi cái camera hỏng nhưng mẹ pâpi sang thương xuyên thấy các con ngoan lam,cô Châm chịu khó cho Bi tập đi lắm nhé.Có lúc cu cậu mệt quá ngồi luôn lên đùi cô,lắc lắc như đi xe lắc ý:Laughing:
    mai khai giảng mẹ Bi có đến trừong với các con không?
    Em phải để sẵn máy ảnh để mai mang đi chụp cho con trai đấy.
    Các mẹ trường Funny House ơi,đên khai giảng chụp nhiều ảnh các con để lên đây Khoe F1 nhé.
    Mẹ papai ơi, hôm nay đi khai giảng vui phết nhỉ, hôm nay mới phát hiện ra papai giống bố phết nhé. À, trong máy của mẹ Bi có mấy cái ảnh của Papai đấy nhé, trông iêu lắm, lúc nào chuyển cho mẹ papai cái nhỉ.
    G9VQG9VQp7

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Camera xem tốt mà các mẹ ơi. nếu có gì thì có ngay kỹ thuật viên hỗ trợ đấy chứ. em ngồi ở văn phòng mà xem ngon lành.
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me phananh Xem bài viết
    Camera xem tốt mà các mẹ ơi. nếu có gì thì có ngay kỹ thuật viên hỗ trợ đấy chứ. em ngồi ở văn phòng mà xem ngon lành.
    Có xem được đâu ạ, toàn báo login failed thôi ạ, chắc do đường truyền, cả tháng nay em không xem được rồi ạ. Thế bác vẫn xem được ạ, sướng quá, bác chỉ cho em link cái, nhiều lúc nhớ con mà chả ngắm được giề cả, thấy mẹ Papai cũng bảo không vào được em tưởng tình trạng chung.
    G9VQG9VQp7

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4