TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào có con học trường Sunflower ở Nguyễn Anh Ninh không?????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.99K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình hiện cho con học ở trường tư thục Sunflower Nguyễn Anh Ninh. Nhím nhà mình đi được 7 tháng rùi, thấy mọi thứ cũng có vẻ ổn. Không biết có bố mẹ nào cho con đi học ở đấy không để cùng trao đổi nhỉ???????????????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi em đang muốn cho con em đi học ở đó, chị có thể chia sẻ cho em chút ít thông tin về trường đó như: cô giáo, ăn, ngủ, chơi, giờ giấc ntn. Cháu nhà chị đi thì có tăng cân ko có ngoan lên không, chị cho em biết nhé.Em cảm ơn.

• 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường này cũng mới thành lập được 8,9 tháng thôi. Nói chung là trường thì nhỏ nhưng rất sạch sẽ, thoáng mát. Không phải ở mặt đường nên không ồn ào, bụi bặm. Các cô thì mình thấy cũng dễ chịu, iu trẻ con phết. Các phòng cũng nhỏ nhưng có WC ngay sát đấy của từng tầng nên việc vệ sinh cho các bé sẽ ổn hơn, mình nghĩ như thế. Về ăn uống thì theo như hôm đi họp phụ huynh cô hiệu trưởng có nói rõ là đồ ăn đều nhập từ siêu thị Fivimart, đảm bào nguồn gốc xuất xứ và độ an toàn VSTP, nên mẹ có thể yên tâm. Các bữa ăn cũng phong phú lắm. Hàng tuần có thông báo lịch ăn của các con để bố mẹ biết về nhà đổi món tránh trùng lặp trong ngày. Hàng tháng, cô giáo có lịch học cụ thể của từng lớp học gửi về cho phụ huynh biết,... Các ngày lễ tết của trẻ con đều có tổ chức vui chơi rất rôm rả, hi hi. Mình cũng đến dự rùi mà. Nói chung mình thấy rất ổn. Hôm họp phụ huynh thấy nhiều phụ huynh cũng nói là các bé đều thích đi học hơn ở nhà. Theo mình trong khu vực gần đấy thì trường này có vẻ ổn hơn.
    Nhưng mọi cái là cảm nhận trực quan của mình nên rất muốn có bố mẹ nào có con học ở đấy để cùng trao đổi. Bạn cứ tham khảo nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimhaycuoi Xem bài viết
    Trường này cũng mới thành lập được 8,9 tháng thôi. Nói chung là trường thì nhỏ nhưng rất sạch sẽ, thoáng mát. Không phải ở mặt đường nên không ồn ào, bụi bặm. Các cô thì mình thấy cũng dễ chịu, iu trẻ con phết. Các phòng cũng nhỏ nhưng có WC ngay sát đấy của từng tầng nên việc vệ sinh cho các bé sẽ ổn hơn, mình nghĩ như thế. Về ăn uống thì theo như hôm đi họp phụ huynh cô hiệu trưởng có nói rõ là đồ ăn đều nhập từ siêu thị Fivimart, đảm bào nguồn gốc xuất xứ và độ an toàn VSTP, nên mẹ có thể yên tâm. Các bữa ăn cũng phong phú lắm. Hàng tuần có thông báo lịch ăn của các con để bố mẹ biết về nhà đổi món tránh trùng lặp trong ngày. Hàng tháng, cô giáo có lịch học cụ thể của từng lớp học gửi về cho phụ huynh biết,... Các ngày lễ tết của trẻ con đều có tổ chức vui chơi rất rôm rả, hi hi. Mình cũng đến dự rùi mà. Nói chung mình thấy rất ổn. Hôm họp phụ huynh thấy nhiều phụ huynh cũng nói là các bé đều thích đi học hơn ở nhà. Theo mình trong khu vực gần đấy thì trường này có vẻ ổn hơn.
    Nhưng mọi cái là cảm nhận trực quan của mình nên rất muốn có bố mẹ nào có con học ở đấy để cùng trao đổi. Bạn cứ tham khảo nhé!
    Cho mình hỏi thêm về học phí, thời gian học hàng ngày với!
    • 105 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@ nhímhaycuoi: Cho tớ cái địa chỉ cụ thể với. Tớ cũng muốn tham khảo trường này vì gần khu vực nhà. Nhà mình cũng ở Tân Mai
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhxiu Xem bài viết
    Cho mình hỏi thêm về học phí, thời gian học hàng ngày với!
    Học phí là 350K/tháng, còn ăn thì trước là 10K/ngày (cả ăn sáng) nhưng giờ tăng lên mình cũng k biêt chính xác nữa, hi hi (vô tâm nhỉ). Cộng thêm tiền nước là 15000/tháng. Chỉ biết Nhím một tháng hết khoảng 715K (đi học cả tháng ấy). Bạn nên gọi điện hỏi trực tiếp vì có thể các lớp nhà trẻ, mẫu giáo nhỡ ,mẫu giáo lớn sẽ khác nhau mà. Nhím nhà mình ở đây là học lớp nhà trẻ. Bạn có thể gọi điện đến số điện thoại: 046625595 (gặp Cô Vân- Hiệu trưởng) để hỏi thông tin chi tiết nhé.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuncon_2006 Xem bài viết
    @ nhímhaycuoi: Cho tớ cái địa chỉ cụ thể với. Tớ cũng muốn tham khảo trường này vì gần khu vực nhà. Nhà mình cũng ở Tân Mai
    Trường ấy ở gần cầu khỉ của đường Nguyễn An Ninh ấy, ngõ số 5C đường Nguyễn An Ninh thì phải ( mình không nhớ chính xác). Để chiều về đón Nhím thì check lại nhé.
    • 1,886 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Mình đang muốn tìm trường gần nhà cho Bi đi học. Các bố mẹ nào cho con học ở đó thì vào tham gia topic này đi để cùng học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm nhé
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường ấy ở gần cầu khỉ của đường Nguyễn An Ninh ấy, ngõ số 5C đường Nguyễn An Ninh thì phải ( mình không nhớ chính xác). Để chiều về đón Nhím thì check lại nhé.
    Chị ơi ở khu vực đó em thấy có mấy trường công sao chị không cho con học. Cho em hỏi một chút trương Sunflower có đông học sinh không có bao nhiêu lớp hả chị, nhà em ở bên khu Đền lừ nhưng đi làm qua Nguyễn An Ninh.
    42119.birthday
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Bống Xem bài viết
    Chị ơi ở khu vực đó em thấy có mấy trường công sao chị không cho con học. Cho em hỏi một chút trương Sunflower có đông học sinh không có bao nhiêu lớp hả chị, nhà em ở bên khu Đền lừ nhưng đi làm qua Nguyễn An Ninh.
    Bé nhà mình nhỏ mà nên chưa gửi trường công được. Nhím đi trẻ từ hồi có 9 tháng thôi. Trường Sunflower thì không đông lắm. Lớp nhà trẻ thì 10 cháu, mẫu giáo nhỡ và mẫu giáo lớn thì từ 10-15 cháu.
    • 105 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình nhỏ mà nên chưa gửi trường công được. Nhím đi trẻ từ hồi có 9 tháng thôi. Trường Sunflower thì không đông lắm. Lớp nhà trẻ thì 10 cháu, mẫu giáo nhỡ và mẫu giáo lớn thì từ 10-15 cháu.
    Mẹ Nhím ơi, em nhắn tin cho mẹ nhím nhé, check hộp thư giúp em
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em là thành viên mới của web.
    Em đọc trong diễn đàn có mục hỏi về trường Sunflower em đang gửi cu con nhà em ở đấy cũng được hơn 1 tháng rồi. Các mẹ thấy các cô dạy con về học hành và ăn uống thế nào? Có thể trao đổi thông tin qua cho em được không? Cảm ơn các mẹ nhiều:Smiling:
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi!
    Nhím nhà mình đi học ở trường Sunflower đã lâu chưa ah? Hôm vừa rồi trung thu trường tổ chức Nhím nhà mình cũng tham gia văn nghệ thì phải. Có phải cô bé mặc váy trắng đeo cánh bướm trắng xinh xinh đúng không ah?
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi khong co ai tham gia dien dan cua truong Sunflower ah? Co ai cho con hoc truong day khong trao doi voi em chut xiu kinh nghiem voi:Smiling:
    • 188 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhanhhieu Xem bài viết
    Cac me oi khong co ai tham gia dien dan cua truong Sunflower ah? Co ai cho con hoc truong day khong trao doi voi em chut xiu kinh nghiem voi:Smiling:
    Mình đang định tìm trường cho con học đây, bạn cho mình xin số điện thoại với, mình gọi cho bạn hỏi xem trường này thế nào. Cảm ơn trước nhé:Rose:
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Capricorn Xem bài viết
    Mình đang định tìm trường cho con học đây, bạn cho mình xin số điện thoại với, mình gọi cho bạn hỏi xem trường này thế nào. Cảm ơn trước nhé:Rose:
    Chị đang ở địa chỉ nào? Bé nhà chị bao nhiêu tuổi rồi? Con nhà em học ở trường cũng được mấy tháng rồi mỗi tội hay ốm quá.
    Năm ngoái trường mới mở thì cũng vắng, năm nay đông hơn rồi. Lớp dành cho trẻ từ 3 - 5 tuổi học ở tầng 1 bây giờ có khoảng 25 cháu. Còn 2 lớp bé học ở tầng 2 - 3 cũng khoảng 20 cháu 1 lớp. Trường này có 3 lớp tất cả, các cô thì nhẹ nhàng nói chung tùy cô mẹ ah.
    Nếu mẹ muốn tìm hiểu kỹ thông tin thì vào mạng chát cho rễ nói chuyện qua điện thoại sợ sẽ trao đổi không được nhiều
    nick chat của em là nguyetanh_tf
    Hẹn gặp mẹ bé nhé mà cho em hỏi tên mẹ bé là gì ah?:Smiling:
    • 188 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhanhhieu Xem bài viết
    Chị đang ở địa chỉ nào? Bé nhà chị bao nhiêu tuổi rồi? Con nhà em học ở trường cũng được mấy tháng rồi mỗi tội hay ốm quá.
    Năm ngoái trường mới mở thì cũng vắng, năm nay đông hơn rồi. Lớp dành cho trẻ từ 3 - 5 tuổi học ở tầng 1 bây giờ có khoảng 25 cháu. Còn 2 lớp bé học ở tầng 2 - 3 cũng khoảng 20 cháu 1 lớp. Trường này có 3 lớp tất cả, các cô thì nhẹ nhàng nói chung tùy cô mẹ ah.
    Nếu mẹ muốn tìm hiểu kỹ thông tin thì vào mạng chát cho rễ nói chuyện qua điện thoại sợ sẽ trao đổi không được nhiều
    nick chat của em là nguyetanh_tf
    Hẹn gặp mẹ bé nhé mà cho em hỏi tên mẹ bé là gì ah?:Smiling:
    Mình tên là Hương, nhà mình cũng ở trong Nguyễn An Ninh, bé 20 được tháng. Thực ra mình cũng chưa muốn cho cháu đi học nhưng tình hình giúp việc căng thẳng quá, thay đến hơn chục người rồi mà vẫn chưa ổn định, con mình lại lười ăn, đi học thì sợ bị đói. Chỗ mình làm lại ko được chat mới chán chứ. Hôm trước có gọi điện đến đấy hỏi nhưng mãi chẳng gặp được cô hiệu trưởng. Vẫn đang phân vân lắm không biết có nên cho đi ko.:Sigh:
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình tên là Hương, nhà mình cũng ở trong Nguyễn An Ninh, bé 20 được tháng. Thực ra mình cũng chưa muốn cho cháu đi học nhưng tình hình giúp việc căng thẳng quá, thay đến hơn chục người rồi mà vẫn chưa ổn định, con mình lại lười ăn, đi học thì sợ bị đói. Chỗ mình làm lại ko được chat mới chán chứ. Hôm trước có gọi điện đến đấy hỏi nhưng mãi chẳng gặp được cô hiệu trưởng. Vẫn đang phân vân lắm không biết có nên cho đi ko.:Sigh:
    Mẹ nó ơi, tớ sắp cho con học thử trường Kangaroo ở Đền Lừ 2 đấy, mẹ nó cho bé đi học cùng Mickey nhà tớ cho vui, trường mới nên chưa có nhiều bạn. Chắc nhà cậu cũng gần đấy. Hic, tớ đang muốn thành lập hội phụ huynh của trường để còn buôn dưa lê nữa.
    • 188 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memickey Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, tớ sắp cho con học thử trường Kangaroo ở Đền Lừ 2 đấy, mẹ nó cho bé đi học cùng Mickey nhà tớ cho vui, trường mới nên chưa có nhiều bạn. Chắc nhà cậu cũng gần đấy. Hic, tớ đang muốn thành lập hội phụ huynh của trường để còn buôn dưa lê nữa.
    Nhưng tớ sợ đi qua mấy cái hồ rộng, mùa đông đưa con đi thì lạnh lắm, lại không gần nhà bằng Sunflower:Thinking: :Smiling:
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng tớ sợ đi qua mấy cái hồ rộng, mùa đông đưa con đi thì lạnh lắm, lại không gần nhà bằng Sunflower:Thinking: :Smiling:
    Bé nhà H cũng hơi ít tháng nếu cho đi học thì mẹ cũng không yên tâm lắm mặc dù lớp nhỏ ở trường này cũng không đông lắm. Các cô được cái yêu trẻ mỗi tội không có sân cho các con chơi thôi. Cô hiệu trưởng cũng trẻ lắm gần 30t. Nếu muốn gặp cô Vân hiệu trưởng mẹ bé nên đến lúc 4h30 chiều thì cô lúc nào cũng ở đấy.
    Ngày trước mẹ Bi cũng cho con đi học ở trường công lập nhưng được 3 tháng thì cu cậu cứ nôn ra khi nhắc đến lớp học sợ quá chẳng dám cho cu cậu đi học ở trường công nữa mà chuyển sang tư thục thấy đỡ hơn mà các cô cũng không làm học sinh choáng váng vì tâm lý nữa nên cũng yên tâm.
    Mẹ H nên tìm hiểu nhiều hơn nữa trước khi quyết định cho con đi học nếu tìm được người thì nên để đến tháng 5 - 6 năm sau hãy cho con đi vì ngoài 2 tuổi ra con học sẽ đỡ ốm hơn với lại đang giao mùa thế này mới đi học hay ốm lắm. Bé nhà mình trước kia đi học cũng vậy đấy nên kinh nghiệm không nên cho đi học vào mùa đông mà đi học vào mùa hè là ít ốm nhất.
    Có gì cần trao đổi mẹ H tham khảo qua diễn đàn này nhé:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2