TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào cho con học ở trường Sơn Ca- Định Công không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 80.3K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Em là thành viên mới, em có 1 cục cưng gần 2 tuổi, mới cho đi học ở trường Sơn Ca của bác Huế (gần trường Hương Giang)- Định Công được 1 tháng. Có mẹ nào cũng gửi con ở đấy không ạ? Nhân tiện, nếu các mẹ biết trường nào ổn hơn (trừ trường Hương Giang) thì giới thiệu cho em với.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Mẹ của Bống

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Có mình đây (xin lỗi nhé, cứ tạm xưng hô thế vì chưa biết tuổi).
    Cu nhà mình gửi ở đấy được 4 tháng rồi. Cùng lớp với Bống đấy. Bé Quang Minh còi còi mà quậy nhất lớp ý mẹ Bống ạ.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Có mình đây (xin lỗi nhé, cứ tạm xưng hô thế vì chưa biết tuổi).
    Cu nhà mình gửi ở đấy được 4 tháng rồi. Cùng lớp với Bống đấy. Bé Quang Minh còi còi mà quậy nhất lớp ý mẹ Bống ạ.
    Bé Quang Minh ạ, Bống nhà em hay nhắc tên Quang Minh lắm. Hôm qua em đến đón B cũng gặp QM rồi. QM "nhỏ nhắn" hơn B một chút vì ít tháng hơn thì phải.
    Mẹ Bống mới 28 tuổi thôi (nhưng vẫn nghĩ mình mới chỉ 18), còn mẹ QM thì sao?
    Không biết QM thế nào, B đi học vẫn còn khóc đấy, sáng nào trước khi đi học cũng mặc cả với mẹ là "Bống không đi học đâu, đi Thạch Kim chơi đu quay đi". Mà dạo đầu QM đi học có hay khóc nhè không? Em không biết mẹ QM có quan tâm nhiều đến lớp học không chứ em thì "ào ào" lắm, chỉ vì bà giúp việc về quê không thèm lên nên em phải cho B đi học, em cũng chẳng có thời gian để tìm hiểu nhiều về các trường ở khu nhà mình nên khi thấy bà chị trước đây cho con học ở trường Sơn Ca về cứ khen mãi nên em gửi luôn vào đấy. Lúc đầu em cũng định gửi ở Hương Giang nhưng bị bà ý phản đối ầm ĩ vì lúc trước con gái bà ý cũng học ở đấy được nửa tháng, nhưng vì bị cô giáo doạ ấn đầu vào bể cá nên nhất định k chịu đi học nữa.
    Mẹ QM thấy Sơn Ca thế nào? Em cũng chưa có thời gian tìm hiểu nhiều (em vô tâm quá phải không mẹ QM). Các trường ở khu vực nhà mình đều tăng tiền học hết rồi, không biết SC có tăng không nhỉ?
    Em tranh thủ viết cho mẹ QM vài dòng, lúc nào rảnh thì chat với em nhé, nick YH của em là: lananhnguyen2001vn@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Chào mẹ Bống, vậy mình hơn mẹ Bống 1 tuổi nhỉ? Mình sinh năm 78.
    Mình gửi con ở Sơn Ca thấy cũng yên tâm lắm mẹ Bống ạ. Các cô rất cởi mở, lại quan tâm các cháu lắm. Hằng ngày khi đón con, mẹ Bống dành chút thời gian chuyện trò với các cô để cùng cô chăm con tốt hơn. Lúc đầu mình cũng lo lắng lắm. Nhưng bây giờ thì ổn rồi. Mình ngix mẹ Bống cũng không phải lo lắng đâu. Mình nhiều hôm nói chuyện với chị Huế, cũng nói thẳng những điều mình yêu cầu (như y/c các cô cho cháu tắm nắng, mua quạt tích điện...)
    Bây giờ cạnh tranh nhiều, mình cứ thoải mái đi mẹ Bống ạ. Nhưng dù sao cũng nên tỏ ra tin tưởng các cô thì ok thôi.

Nói chung mình không thấy phải lăn tăn gì. Còn các trường khác mình cũng thấy có nhiều chuyện không yên tâm lắm (chuyện đồ ăn, sữa, mắng các bé, dọa các bé...)
    Q. Minh bây giờ buổi sáng cô dón vẫn còn mếu máo, có hôm còn khóc nữa cơ. Nhưng không bao giờ tỏ thái độ không thích đi trẻ cả.

Mình add nick của mẹ Bống mà chưa được.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mẹ QM hơn em những 2 tuổi cơ (hi, hi, em tuổi con khỉ mà). Em k có nhiều thời gian rảnh lắm nên mới nói chuyện được với các cô có 1 lần. E sẽ cố gắng thu xếp thời gian vậy (thứ 7 em k được nghỉ mà). Mà QM ở khu nào thế, B ở phòng 624, CT 16, hôm nào rảnh rỗi thì chị cho QM đến chơi với B nhé. Nếu chị k add được nick của em thì cho em xin cái nick của chị, em dùng cả nick ở skype nữa: pacificbay_lananh.

Mà trời nóng thế này không biết cô giáo có bật điều hoà cho các cháu không nhỉ? B nhà em k chịu được nóng, chỉ hơi nóng là mồ hôi đã túa ra rồi-> lạnh lưng-> ho, B ho gần 1 tháng nay rồi đến giờ vẫn chưa khỏi, E đã đưa đi khám mấy nơi rồi, hic, hic.

Chị có biết bác sĩ nào khám ổn không? Nhắn cho em nhé. Tks!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Buổi chiều đi đón con mẹ Bống tranh thủ nán lại nói chuyện với cô một chút.

Ở lớp cô có bật điều hòa đấy, mẹ Bống yên tâm nhé. Nếu con hay ra mồ hôi thì mẹ Bống dặn cô để ý lau cho cháu.

Cái chuyện ho hắng của bé thì chị cũng đang chán ngấy rồi đây, chả muốn cho nó uống thuốc nữa. Cu Minh cũng ho mãi chả khỏi, nhưng nó chỉ ho lúc ngủ dậy thôi, sau đó thì cả ngày, cả đêm ko hề ho.
    Mẹ Bống cho Bống đi khám ở BS Dũng chưa? Cũng gần chỗ mình thôi. Minh khám ở đó rồi, nói chung bs khám cũng nhẹ nhàng, không hay cho kháng sinh nhưng tiền khám là 50ng, đắt hơn chỗ Bs. Hiển ở Lê Trọng Tấn.

Mẹ Bống thử lấy 3 ánh tỏi xắt mỏng, ngâm với 1 thìa cafe mật ong, cho Bống ngậm mấy giọt/2 lần/ngày xem, cũng tốt đấy.

Nhà Q. Minh đang thuê ở trong xóm 8 Định Công mẹ Bống ạ. Cũng muốn tìm chỗ khác nhưng đắt không cố được.

Chị vừa add skype của mẹ Bống rồi, có gì chị em mình trao đổi nhé.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Híc, hình như chỉ có mỗi mẹ Bống và mẹ QM cho con học ở Sơn Ca thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 421 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bống ơi, đồng hương Định Công ơi, tự nhiên lại đọc được bài này. Trường Hương Giang II tệ thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 238 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu vài trường để gửi con. Cu cậu nhà mình mới được hơn 12 tháng thôi. Hôm trước mình cũng gọi điện hỏi thăm trường Sơn Ca rồi nhưng chưa có thời gian đến thăm. Mẹ Bống và mẹ QM đã gửi con ở đấy rồi, có thể nói chi tiết về SC cho mình hơn một chút được không? Cám ơn các mẹ trước nhé!
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduy Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm hiểu vài trường để gửi con. Cu cậu nhà mình mới được hơn 12 tháng thôi. Hôm trước mình cũng gọi điện hỏi thăm trường Sơn Ca rồi nhưng chưa có thời gian đến thăm. Mẹ Bống và mẹ QM đã gửi con ở đấy rồi, có thể nói chi tiết về SC cho mình hơn một chút được không? Cám ơn các mẹ trước nhé!
    Mẹ Duy ơi, nếu Duy mới hơn 12 tháng thì tiền học đắt hơn đấy. Ở lớp của Bống và Quang Minh có em Đốm (giờ 15 tháng rùi thì phải) đi học từ 8 tháng, em này tiền học đắt nhất lớp, các em bé thì các cô quan tâm nhiều hơn, lớp có 14 bé/ 3 cô. Tiền học của B & QM là 440k/ tháng, tiền ăn 16k/ ngày, tiền điều hoà 50k/ tháng. Lớp học ở tầng 3, phòng điều hoà, sàn gỗ, thoáng, sạch sẽ, có ban công ở phía trước. Các bé ăn 4 bữa: bữa sáng, bữa trưa (có nhóm cháo và nhóm cơm), bữa phụ lúc 2 giờ chiều, bữa tối, sữa thì các mẹ tự mang đến gửi cô nhé (2 lần sữa/ ngày). B đi học về ngoan hơn, tối đi ngủ sớm hơn. Nhận xét của mẹ Bống là Sơn Ca- OK.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeunhiu Xem bài viết
    Bống ơi, đồng hương Định Công ơi, tự nhiên lại đọc được bài này. Trường Hương Giang II tệ thế nào?
    Ngaỳ trước, con ông anh trai em học ở đấy về toàn bảo không đi học, hỏi ra mới biết cô giáo bảo nếu k chịu ăn cô ấn đầu vào bể cá, cô phạt... rồi cháu tè dầm cô không biết, để cháu bị nhiễm lạnh -> ốm. E đến HG thấy thái độ các cô cứ LẠNH, LẠNH kiểu gì ý, hỏi thì trả lời chẳng mấy thiện cảm. Bây giờ, HG tăng học phí lên rồi, cả ăn lẫn học là khoảng 1,2M/ tháng, lớp vắng hơn (khoảng 10 cháu/ lớp). Rất nhiều mẹ chuyển con đi học ở trường khác rồi vì tiền học tăng nhưng chất lượng thì vẫn vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hương Giang thì đúng là chán thật! Mình cũng sang thăm Sơn Ca rồi,vì nghe các mẹ giới thiệu tốt, nhưng nếu 15 tháng mà 14 cháu 3 cô có ít cô quá không. Ong Vàng chỗ cu con nhà mình đang học, thấy cô giáo nói trẻ từ 12 tháng đến 16 tháng 1 nhóm 5 trẻ 2 cô mà cả ăn, cả học có khoảng hơn 700n thôi. nhóm con mình 12 cháu 2 cô. Ko có điều hòa vì trường này có 2 sân chơi ở phía sau trường nên khá mát, sân hơi bé. Tốt một cái là cô cho người nhà đi học cùng con trong mấy ngày đầu và mình cảm nhận cô quản lý tư vấn cho phụ huynh khá tốt về các mặt liên quan đến con mình. Thằng cu con nhà mình trộm vía, đi học tháng 6 vừa rồi tăng 8 lạng. Hồi nó mới đi học, mình ở cùng nó từ sáng đến chiều 3 ngày liền.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Lớp của Bống bé nhất là 15 tháng, còn lại đều suýt soát 2 tuổi rồi. Nói chung, mình hài lòng khi gửi Bống ở đấy. Tiền học ở OV rẻ hơn là do các bé ăn ít bữa chính hơn mà, Bống ăn cả ngày ở trường nên về nhà chỉ việc tắm rửa, cho uống thêm sữa rồi đi ngủ thôi, không phải ăn tối ở nhà nữa, thêm nữa lớp học lại có điều hoà mát mẻ. Ở OV tiền ăn là 7000/ ngày, thì đương nhiên tiền học sẽ giảm, Sơn Ca tiền ăn là 16000/ ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong2005 Xem bài viết
    Lớp của Bống bé nhất là 15 tháng, còn lại đều suýt soát 2 tuổi rồi. Nói chung, mình hài lòng khi gửi Bống ở đấy. Tiền học ở OV rẻ hơn là do các bé ăn ít bữa chính hơn mà, Bống ăn cả ngày ở trường nên về nhà chỉ việc tắm rửa, cho uống thêm sữa rồi đi ngủ thôi, không phải ăn tối ở nhà nữa, thêm nữa lớp học lại có điều hoà mát mẻ. Ở OV tiền ăn là 7000/ ngày, thì đương nhiên tiền học sẽ giảm, Sơn Ca tiền ăn là 16000/ ngày.
    Mẹ Bống ơi, thế tiền ăn 16n/ ngày của Bống là ăn những bữa nào? Nếu mình đón con về lúc 4h30 thì cũng chỉ cho uống thêm sữa rồi ngủ chứ ko cần ăn thêm, như thế bé có đói không?
    OV đến tháng 9 này cũng tăng tiền ăn lên thành 10n rồi, như vậy thì tiền ăn học của con mình khoảng hơn 500n/tháng. Mà bữa ăn của nó thế này 9h ăn sữa chua hoặc sinh tố, 11h00 ăn trưa, ngủ dậy uống nước quả, 3h30 ăn chiều. Nếu mình đăng ký ăn thêm bữa tối thì đóng thêm 5n, cô cho ăn lúc 5h30.
    OV đúng là ko có điều hòa nhưng mát phết đấy nhé. Mình cũng ko QC cho OV đâu, thấy và nghĩ thế nào thì nói thế thôi. Mình ko ưng điều hòa lắm vì mát thật nhưng bí vô cùng. Nếu chẳng may có cháu nào ị trong lớp thì mùi ko thể thoát đi đâu được. hơn nữa các cô phải lưu ý điều chỉnh nhiệt độ khi cho bọn trẻ con chơi ngoài trời với nhiệt độ trong lớp.
    Hôm qua mình đón con về được các cô gửi cho bản tin về các bệnh mùa hè và cách phòng tránh, đọc thấy bổ ích lắm. Mình thấy OV tuy chỉ là nhóm trẻ bình dân nhưng cách làm việc chuyên nghiệp và tận tâm. Người ta cho phụ huynh vào lớp cả ngày với con tức là ko có gì khuất tất đúng không các mẹ.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behaycuoi Xem bài viết
    Mẹ Bống ơi, thế tiền ăn 16n/ ngày của Bống là ăn những bữa nào? Nếu mình đón con về lúc 4h30 thì cũng chỉ cho uống thêm sữa rồi ngủ chứ ko cần ăn thêm, như thế bé có đói không?
    OV đến tháng 9 này cũng tăng tiền ăn lên thành 10n rồi, như vậy thì tiền ăn học của con mình khoảng hơn 500n/tháng. Mà bữa ăn của nó thế này 9h ăn sữa chua hoặc sinh tố, 11h00 ăn trưa, ngủ dậy uống nước quả, 3h30 ăn chiều. Nếu mình đăng ký ăn thêm bữa tối thì đóng thêm 5n, cô cho ăn lúc 5h30.
    OV đúng là ko có điều hòa nhưng mát phết đấy nhé. Mình cũng ko QC cho OV đâu, thấy và nghĩ thế nào thì nói thế thôi. Mình ko ưng điều hòa lắm vì mát thật nhưng bí vô cùng. Nếu chẳng may có cháu nào ị trong lớp thì mùi ko thể thoát đi đâu được. hơn nữa các cô phải lưu ý điều chỉnh nhiệt độ khi cho bọn trẻ con chơi ngoài trời với nhiệt độ trong lớp.
    Hôm qua mình đón con về được các cô gửi cho bản tin về các bệnh mùa hè và cách phòng tránh, đọc thấy bổ ích lắm. Mình thấy OV tuy chỉ là nhóm trẻ bình dân nhưng cách làm việc chuyên nghiệp và tận tâm. Người ta cho phụ huynh vào lớp cả ngày với con tức là ko có gì khuất tất đúng không các mẹ.
    Chúng ta đều muốn con mình được học những trường chất lượng (nhưng giá rẻ) mà :Smiling:, chứ hơi đâu mà đi quảng cáo hộ cho các trường mầm non cơ chứ:cool: 16k/ ngày của Bống gồm: bữa sáng lúc 7.30 (ăn cháo), bữa trưa- 11.00 (có thể chọn cháo/ cơm), bữa chiều- 2.00 (sinh tố hoa quả, nước cam...), bữa tối- 4.30 (cháo), ngoài ra nếu các mẹ muốn con uống thêm sữa thì mang sữa gửi cô. Nếu các bé ăn ít bữa hơn (không ăn sáng/ ăn tối) -> tiền ăn đương nhiên giảm. Ở SC, các bé có nhà vệ sinh ngay bên cạnh lớp, có sẵn vài cái bô nữa, các bé ị ở nhà vệ sinh thôi, chứ không ị trong lớp đâu. Phòng điều hòa thì nhiệt độ phải để ở tầm 26-28 độ (Bống quen ở phòng điều hòa từ bé, nên k có vấn đề gì), mấy ngày nóng như vừa rồi thì dù nhà có mát đến mấy, có bật nhiều quạt đến mấy thì các bé vẫn đổ mồ hôi, và vẫn không thể dễ chịu như ở phòng điều hòa được -> mẹ Bống vẫn tín nhiệm các trường có điều hòa:Smiling:
    Về việc cho phụ huynh vào lớp ở cùng các con, hầu như mọi trường đều làm như thế, các mẹ có đi học cùng con nhiều nhất thì cũng chỉ 1 tuần, cái quan trọng là cái tâm của người làm nghề, mẹ nó ạ- chứ không thể đánh giá chất lượng trường qua việc đấy được đâu.

Thật lòng mà nói, cả cái khu Định Công nhà mình- về nhà trẻ thì oki, chứ về mẫu giáo thì không ổn. Bống đến tuổi đi học mẫu giáo thì mẹ Bống cũng sẽ tìm trường công cho B đi học thôi, dù sao trường công cũng có cái ưu điểm nhất định.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 508 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behaycuoi Xem bài viết
    Hương Giang thì đúng là chán thật! Mình cũng sang thăm Sơn Ca rồi,vì nghe các mẹ giới thiệu tốt, nhưng nếu 15 tháng mà 14 cháu 3 cô có ít cô quá không. Ong Vàng chỗ cu con nhà mình đang học, thấy cô giáo nói trẻ từ 12 tháng đến 16 tháng 1 nhóm 5 trẻ 2 cô mà cả ăn, cả học có khoảng hơn 700n thôi. nhóm con mình 12 cháu 2 cô. Ko có điều hòa vì trường này có 2 sân chơi ở phía sau trường nên khá mát, sân hơi bé. Tốt một cái là cô cho người nhà đi học cùng con trong mấy ngày đầu và mình cảm nhận cô quản lý tư vấn cho phụ huynh khá tốt về các mặt liên quan đến con mình. Thằng cu con nhà mình trộm vía, đi học tháng 6 vừa rồi tăng 8 lạng. Hồi nó mới đi học, mình ở cùng nó từ sáng đến chiều 3 ngày liền.
    Hi hi, mình cũng là phụ huynh của 1 bé học ở OV đây. Ngày trước mình cũng sang Sơn ca, định gửi bé ở đấy nhưng cân nhắc mãi thì lại quyết định cho con đi học ở OV. Thế bé hay cười là bé nào nhỉ??? Bé nhà mình là Bảo Lâm. Bắt tay mẹ nó cái để có gì liên kết thành lập hội phụ huynh của OV để các con có đk học tốt nhất nhá...
    QUy2p7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 421 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ta đều muốn con mình được học những trường chất lượng (nhưng giá rẻ) mà , chứ hơi đâu mà đi quảng cáo hộ cho các trường mầm non cơ chứ 16k/ ngày của Bống gồm: bữa sáng lúc 7.30 (ăn cháo), bữa trưa- 11.00 (có thể chọn cháo/ cơm), bữa chiều- 2.00 (sinh tố hoa quả, nước cam...), bữa tối- 4.30 (cháo), ngoài ra nếu các mẹ muốn con uống thêm sữa thì mang sữa gửi cô. Nếu các bé ăn ít bữa hơn (không ăn sáng/ ăn tối) -> tiền ăn đương nhiên giảm. Ở SC, các bé có nhà vệ sinh ngay bên cạnh lớp, có sẵn vài cái bô nữa, các bé ị ở nhà vệ sinh thôi, chứ không ị trong lớp đâu. Phòng điều hòa thì nhiệt độ phải để ở tầm 26-28 độ (Bống quen ở phòng điều hòa từ bé, nên k có vấn đề gì), mấy ngày nóng như vừa rồi thì dù nhà có mát đến mấy, có bật nhiều quạt đến mấy thì các bé vẫn đổ mồ hôi, và vẫn không thể dễ chịu như ở phòng điều hòa được -> mẹ Bống vẫn tín nhiệm các trường có điều hòa
    Thực phẩm trong các trường này thế nào các mẹ?? Mình ở trong Định Công này được 7 năm rồi mà ăn uống vẫn không cảm thấy yên tâm. Cả nhà bị ngộ độc thức ăn khoảng 4, 5 lần rồi, ngộ độc cả rau lẫn thịt lợn. Nếu các trường mầm non mà mua rau không sạch, rửa không kỹ, thịt không chọn được kỹ, chưa kể mua thịt cũ, ôi....

Ở trường Sơn Ca, Ong Vàng, Hương Giang đã có mẹ nào chứng kiến việc chế biến món ăn cho các con chưa?, cơm cháo nấu thế nào, hoa quả, sinh tố ngon không, bát đũa ăn cơm thế nào? Chương trình học ra sao? (Hay bọn mình share chương trình học của các con lên đây để tham khảo đi???). Trình độ, thái độ của các cô giáo như thế nào? Ở Hương Giang, có cảm giác các cô rất vất vả, lúc nào cũng quần quật làm hết các việc (giáo án, dạy, cho ăn, ngủ, vệ sinh...)

Các mẹ phổ biến kinh nghiệm giúp mình với. Con mới đi học nên chưa có thời gian tìm hiểu gì.

Hiện mình đang cho con học Hương Giang vì rất gần nhà, thấy mới tăng học phí thành trường chất lượng cao, thực phẩm nghe nói ký hợp đồng với nhà cung cấp gì đó, sạch hoàn toàn. Tuy nhiên, cũng có nhiều điều còn lăn tăn, thấy chưa hài lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 238 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chiều qua mình mới làm một tua đi thăm 3 trường OV, SC, và Sunflower để quyết định trường cho con, cuối cùng mình chấm SC.
    OV đúng là không có điều hòa nhưng khá thoáng mát, cô Thoa cũng khá cởi mở, tuy nhiên mình hơi ngại ở chỗ trường hơi ít cô (cũng có lẽ trường mới thành lập và còn ít cháu) nên việc chia lớp mình không ưng lắm.
    Còn SF thì lớp nhỏ như con mình hiện tại có những 17 cháu mà chỉ có 3 cô (cũng hơi ít).
    SC thì mình rất ưng cơ sở vật chất và môi trường xung quanh: đường rộng rãi, không ồn, không bụi bặm, mình cũng ưng cách chia lớp, lứa tuổi nào vào lớp đó, lúc mình đến là hơn 4h chiều nhưng các con vẫn ở lớp của mình và các cô vẫn đang hướng dẫn chơi. Sang tuần lớp bé sẽ chia làm 2 lớp, mỗi lớp 7 cháu/2 cô. Còn vụ ăn uống thì chị Huế có nói là 2 lần/ tuần đến Metro mua, mình có xem qua thực đơn cũng khá phong phú (nhưng có lẽ hơi ít rau củ, hôm nào đến nộp tiền học cho con chắc phải góp ý thêm). Mẹ Bống và mẹ QM đã bao giờ nếm thử đồ ăn chưa?(không biết có được nếm thử không các mẹ nhỉ?).
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Welcome mẹ Duy nhé. Lại thêm một bé lớp QM và Bống nữa. Nhưng sắp tách rồi nhỉ?!
    Mẹ Duy nói đúng đấy, thực đơn của lớp các con thấy hơi ít rau củ. Mẹ QM chưa góp ý trực tiếp với bác Huế nhưng có nhờ cô Thu rồi.
    Còn chuyện cháo của các con, hôm QM nghỉ mẹ có đến lớp lấy cháo về cho con ăn, nếm thấy cũng ngon lắm.
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Welcome mẹ Duy nhé. Lại thêm một bé lớp QM và Bống nữa. Nhưng sắp tách rồi nhỉ?!
    Mẹ Duy nói đúng đấy, thực đơn của lớp các con thấy hơi ít rau củ. Mẹ QM chưa góp ý trực tiếp với bác Huế nhưng có nhờ cô Thu rồi.
    Còn chuyện cháo của các con, hôm QM nghỉ mẹ có đến lớp lấy cháo về cho con ăn, nếm thấy cũng ngon lắm.
    Mẹ chồng ơi, hôm qua em đến trường lấy cháo về cho Bống thấy có nhiều rau rồi, trưa qua ăn cháo bí đỏ (rất ngon), chiều qua ăn cháo cá chép (rất thơm), cô múc cho 1 bát to, về Bống ăn hết nửa già, còn nửa non em chén sạch, ngon hơn đi ăn hàng, hè, hè. Hôm nay cũng định qua trường lấy cháo về cho B, nhưng k xin nghỉ được nên thôi.