TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào cho con học ở Chíp Chíp - Ngô Tất Tố không ạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.3K Lượt đọc
  • 1.34K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 837 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ bé nhà mình được 20 tháng tuổi, mình đang chuẩn bị cho bé đi học mẫu giáo. Có mẹ nào có con học ở Chíp Chíp phân hiệu 2 tại Phố Ngô Tất Tố or có thông tin gì về phân hiệu 2 của trường này vui lòng chia sẻ kinh nghiệm cho mình với ạ.
    cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    eleelecbu20040731_18_My+son+is

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangcm
    Chào các mẹ bé nhà mình được 20 tháng tuổi, mình đang chuẩn bị cho bé đi học mẫu giáo. Có mẹ nào có con học ở Chíp Chíp phân hiệu 2 tại Phố Ngô Tất Tố or có thông tin gì về phân hiệu 2 của trường này vui lòng chia sẻ kinh nghiệm cho mình với ạ.
    Trang ơi, sang topic Chíp chíp Trần Xuân Soạn đi, các mẹ đã bàn nhiều chuyện về cơ sở Ngô Tất Tố rồi đấy :3:
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 86 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn ơi cho tớ hỏi CC NTTố làm sao vậy, tớ đọc những ttin cũ mà các bạn đã bàn ở đâu được, tớ mới vào trang này nên chưa biết sử dụng gì nhiều. Thanks.
    • 14 năm
    • 837 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Trang ơi, sang topic Chíp chíp Trần Xuân Soạn đi, các mẹ đã bàn nhiều chuyện về cơ sở Ngô Tất Tố rồi đấy :3:
    Cám ơn bà nhé, 2 hôm nay tôi cũng bắt đầu cho LL tới đó làm quen với lớp rồi, thấy cũng ổn ổn nhưng vẫn lo nên hỏi thăm các mẹ hầu mong tiếp sức cho đồng chí con...hôm nay cũng hoành tráng với các cô bên đó là mẹ cháu được mẹ box quảng cáo nên mới biết CC này đấy, cám ơn bà lần nữa nhá
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Đây là đường link để vào xem nhé
    https://www.webtretho.com/forum/showt...8&page=6&pp=15

Còn đây là trích dẫn bài của mẹ Kucku, vừa mới gửi con ở CC cơ sở 2 này
    ---------------------
    Chào các mẹ, Cuối cùng em đã quyết định cho Kucku học Chipchip nhưng mà là phân hiệu 2 ở Ngô Tất Tố. Không biết đã mẹ nào đến thăm cơ sở này chưa nhưng em thấy hơn hẳn cơ sở 1(Học phí cũng cao hơn, 1.2M/ tháng). Thế nên em đã quyết định đi xa hơn để học ở đây. Độ chuyên nghiệp thì đúng là chưa bằng Vietkid (có lẽ vì mới mở chưa được 1 tháng và mới chỉ có khoảng 10 cháu) nhưng em thấy thích environment ở đây hơn Vietkid. Đường phố vắng vẻ, trường ở trong một ngôi biệt thự cổ (làm office), đằng trước có hai cây cau trĩu quả đâm ra trông rất peaceful(hixx, quen ở SG náo nhiệt giờ ra HN lại thích style này ) đằng sau là một khu nhà 3-4 tầng gì đó làm lớp học cho các cháu, toilet rộng, sạch, đẹp, các thiết bị đảm bảo baby friendly... ở giữa có một khoảng sân, không rộng nhưng cũng tạm đủ để cho các cháu chơi xe đạp xe máy, có nhiều cây cảnh xinh xinh trông rất dễ thương. Có lẽ trường mới nên cô giáo rất chịu khó chăm và dỗ các cháu, trộm vía Kucku nhà em sau một tuần đi học có khóc buổi sáng thì 4 hôm gần đây không thấy khóc nữa, mặt chỉ hơi nghệt ra một tí rồi theo cô vào lớp. Thỉnh thoảng em có đến trường vài lần vào giờ ăn, giờ chơi và theo dõi qua camera thì thấy con mình nói chung là happy khi đi học và trộm vía cũng chịu ăn. Tình hình học hành xem ra có vẻ không được bằng trường cũ, thấy cậu chưa thuộc thêm bài hát mới nào hay biết thêm màu sắc mới nào ngoài mấy màu xanh đỏ vàng trắng nhưng dù sao trong thời điểm này em cũng chỉ cần hắn cảm thấy được yêu thương và chăm sóc tốt cho đỡ "shock" khi bị chuyển trường và chuyển hẳn môi trường sống; chứ cũng chả expect gì chuyện học hành (vì cả trường mới có 10 cháu nên tất cả học chung một lớp, hắn phải học cùng cả anh 4 tuổi ).
    Nói chung là em thấy hài lòng, ít nhất là tính đến thời điểm hiện tại.

Mà xem ra trường Chipchip cơ sở 2 có vẻ chuộng yếu tố "ngoại" (hay là yếu tố ngoại chuộng chipchip 2 ??? ), lớp Kucku có 1 bạn người Ý, một bạn người Lybia và một bạn mới từ Pháp về cũng chưa sõi tiếng Việt, thành ra về nhà Kucku gọi tên các bạn cứ gọi là.... líu hết cả lưỡi lại
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 86 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

[QUOTE=Tun & Box]Đây là đường link để vào xem nhé
    https://www.webtretho.com/forum/showt...8&page=6&pp=15

Còn đây là trích dẫn bài của mẹ Kucku, vừa mới gửi con ở CC cơ sở 2 này
    ---------------------
    Cám ơn bạn nhiều nhé.
    Mình cũng đang trong giai đoan tìm hiểu để cbị cho em bé khoảng tháng 8 này bắt đầu đi học mà. Có gì mình nhờ bạn tư vấn nhé. Cảm ơn nhiều nhiều....
    • 14 năm
    • 837 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi cám ơi các mẹ nhiều nhiều nhé.
    Mình tìm thấy 2 bạn đang học ở trường CC 2 theo đường link của các mẹ rồi...và đều nhận ra các bạn ý cả ( vì 2 ngày nay ngày nào cũng trốn làm đi học theo con mà)
    Thật ra về trường lớp mình ko có comment gì về CC2 cả, chỉ có điều hiện ở đó có 1 lớp thôi do mới thành lập, nên các bạn không phân biệt tuổi tác, lớn nhỏ học cùng với nhau hết, có bạn 14 tháng và có cả bạn gần 5 tuổi...vì thế nên mình cũng hơi lo, cô giáo thì bảo nên cho học như thế thì các anh lớn sẽ biết nhường nhịn và chơi với em còn các bạn bé sẽ được học và chơi cùng các anh lớn ( cô bảo Tây nó toàn thế, chả biết có đúng không các mẹ nhỉ )
    Đọc vụ action của 1 bạn nào đó đi học tháng nào cũng có scandan thấy run run quá thể, vái giời cho con tui học ngoan, ít ốm với.....hai mẹ con mình cùng hô khẩu hiệu và cố nên nào, LL ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ôi cám ơi các mẹ nhiều nhiều nhé.
    Mình tìm thấy 2 bạn đang học ở trường CC 2 theo đường link của các mẹ rồi...và đều nhận ra các bạn ý cả ( vì 2 ngày nay ngày nào cũng trốn làm đi học theo con mà)
    Thật ra về trường lớp mình ko có comment gì về CC2 cả, chỉ có điều hiện ở đó có 1 lớp thôi do mới thành lập, nên các bạn không phân biệt tuổi tác, lớn nhỏ học cùng với nhau hết, có bạn 14 tháng và có cả bạn gần 5 tuổi...vì thế nên mình cũng hơi lo, cô giáo thì bảo nên cho học như thế thì các anh lớn sẽ biết nhường nhịn và chơi với em còn các bạn bé sẽ được học và chơi cùng các anh lớn ( cô bảo Tây nó toàn thế, chả biết có đúng không các mẹ nhỉ )
    Đọc vụ action của 1 bạn nào đó đi học tháng nào cũng có scandan thấy run run quá thể, vái giời cho con tui học ngoan, ít ốm với.....hai mẹ con mình cùng hô khẩu hiệu và cố nên nào, LL ơi
    Bạn mới gửi con ở CC2, vậy cho mình hỏi với, mình cũng định cho bé nhà mình gửi ở CC2, điều kiện ở đó thế nào, xin vào có dễ không, học phí thế nào, độ tuổi nào cũng được hả bạn????
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooncake
    Bạn mới gửi con ở CC2, vậy cho mình hỏi với, mình cũng định cho bé nhà mình gửi ở CC2, điều kiện ở đó thế nào, xin vào có dễ không, học phí thế nào, độ tuổi nào cũng được hả bạn????
    Chào mừng mẹ con Trang và LL ra nhập CC2 nhé. Mooncake cũng nên ra nhập câu lạc bộ đi. CC2 cơ sở rộng rãi, thoáng mát, khu phố yên tĩnh. Cơ sở vật chất mới bước đầu cơ bản thôi, nhưng mình thấy toàn dùng đồ tốt. Cháu minh đi học thấy lên cân, nên chắc nuôi dưỡng tốt, về nhà đã biết chào ba mẹ, ông bà, biết tự phục vụ và đọc thơ nữa. Hiện tại trường còn vắng cháu nên chắc không có khó khăn gì đâu. Chỉ có điều ở đó thường chỉ nhận 1-2 cháu /tuần để các cháu làm quen rồi mới nhận thêm nên cũng phải xếp hàng và lịch rõ ràng (theo giải thích của cô quản lý). Học phí là VND1.200.000/tháng, nhận cháu từ 18 tháng trở lên. Khi cháu mình đi học mình đã thăm quan rất nhiều trường nhưng thấy ở đây ngoài việc các cô nhiệt tình mình còn thấy không khí ấm áp gia đình (điều này tốt cho trẻ để trẻ không cảm giác quá xa lạ). Mẹ mooncake nên quyết định sớm cho con nhé. Mong tin của mẹ mooncake sớm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em cũng ghé qua thăm trường, thấy rất đẹp và yên bình chị ạ. Bé nhà em 30 tháng cũng định gửi vào tháng 5 tới cho ấm áp hẳn đã. Em chỉ lăn tăn mỗi việc các bé ở độ tuổi khác nhau lại học cùng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dicuty
    Chào mừng mẹ con Trang và LL ra nhập CC2 nhé. Mooncake cũng nên ra nhập câu lạc bộ đi. CC2 cơ sở rộng rãi, thoáng mát, khu phố yên tĩnh. Cơ sở vật chất mới bước đầu cơ bản thôi, nhưng mình thấy toàn dùng đồ tốt. Cháu minh đi học thấy lên cân, nên chắc nuôi dưỡng tốt, về nhà đã biết chào ba mẹ, ông bà, biết tự phục vụ và đọc thơ nữa. Hiện tại trường còn vắng cháu nên chắc không có khó khăn gì đâu. Chỉ có điều ở đó thường chỉ nhận 1-2 cháu /tuần để các cháu làm quen rồi mới nhận thêm nên cũng phải xếp hàng và lịch rõ ràng (theo giải thích của cô quản lý). Học phí là VND1.200.000/tháng, nhận cháu từ 18 tháng trở lên. Khi cháu mình đi học mình đã thăm quan rất nhiều trường nhưng thấy ở đây ngoài việc các cô nhiệt tình mình còn thấy không khí ấm áp gia đình (điều này tốt cho trẻ để trẻ không cảm giác quá xa lạ). Mẹ mooncake nên quyết định sớm cho con nhé. Mong tin của mẹ mooncake sớm.
    Cám ơn bạn nhiều nhé, chắc mình phải đến tận nơi để tìm hiểu xem sao, nghe mọi người quảng cáo thấy hay quá. Trường đó trên đường Ngô Tất Tố phải không.
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • 14 năm
    • 837 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 3 mình theo con đi học ở CC2, về cảm nhận ở trường & các cô ở đó thì mình thấy rất ok, không khí thoải mái và ấm cùng, đồ chơi, dụng cụ học tập đều đẹp và mới cả. Hôm nay mẹ đã tránh được con 1 lát, bé cũng có vẻ chịu chơi và được các cô để mắt tới nhiều, thật ra mình hoàn toàn yên tâm cho con học ở đây, chỉ áy náy có 1 điều duy nhất là ở đó còn ít bé quá nên không thể phân lớp được, các bạn lớn bé học chung cùng lớp với nhau thui.
    Mà chắc vài bữa nữa trường sẽ đông lên thôi vì mấy bữa mình ở đó thấy có rất nhiều mẹ tới thăm trường và hứa đăng ký cho con học ở đó.
    Mong được chia sẻ với các mẹ có bé đi học ở CC nhiều nhé vì lần đầu cho con đi học mình thấy rất căng thẳng :1:
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 3 mình theo con đi học ở CC2, về cảm nhận ở trường & các cô ở đó thì mình thấy rất ok, không khí thoải mái và ấm cùng, đồ chơi, dụng cụ học tập đều đẹp và mới cả. Hôm nay mẹ đã tránh được con 1 lát, bé cũng có vẻ chịu chơi và được các cô để mắt tới nhiều, thật ra mình hoàn toàn yên tâm cho con học ở đây, chỉ áy náy có 1 điều duy nhất là ở đó còn ít bé quá nên không thể phân lớp được, các bạn lớn bé học chung cùng lớp với nhau thui.
    Mà chắc vài bữa nữa trường sẽ đông lên thôi vì mấy bữa mình ở đó thấy có rất nhiều mẹ tới thăm trường và hứa đăng ký cho con học ở đó.
    Mong được chia sẻ với các mẹ có bé đi học ở CC nhiều nhé vì lần đầu cho con đi học mình thấy rất căng thẳng :1:
    Trộm vía, LL thế là giỏi quá rồi còn gì. Cu tí nhà mình mấy hôm đầu đi gào ầm ĩ cả lên, nhưng cả nhà xác định tư tưởng là đến tuổi phải đi học rồi nên phải đặt quyết tâm cao. Cả mẹ và dì ngồi ở văn phòng xem qua camera sốt hết cả ruột nhưng thấy các cô cũng dỗ dành và để ý đến con nên cũng yên tâm. Cu cậu nhà mình cả tuần đầu chỉ ngồi một chỗ, không tham gia các hoạt động trong lớp, thế mà chỉ tuần sau thì đã OK rồi, sáng dậy là đòi đi học. Các buổi đầu đi học, các cô update thông tin kỹ lắm nên không phải lo lắng gì cả. Mẹ Trang còn được nghỉ làm để đi học với con thì tốt quá còn gì.
    • 622 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy hôm không vào post bài, không ngờ bây giờ lại có nhiều người "cùng hội cùng thuyền" với mình thế! Vui quá!
    Từ hồi Miu nhà mình có vẻ không khóc nữa thì mình cho việc đi học của con vào... quên lãng luôn, phó mặc cho cô giáo, về nhà chỉ hỏi hôm nay con ăn gì, có ngoan không,...
    Mình cũng không ngại về việc không được chia lớp nữa. Thứ nhất là vì mình thấy Miu vẫn được sinh hoạt với các bạn cùng lứa tuổi, vẫn học hát, tập thể dục, ăn cơm và các món ăn của "người lớn". Thứ hai là vì số lượng hs bây giờ đã đủ để chia lớp rồi, nghe cô confirm là 1/4 sẽ chia thành mẫu giáo và nhà trẻ, tức là còn có 1 tuần nữa.
    Cả 2 tuần nay chưa đưa con đi học ngày nào nên chưa được gặp các bạn mới. BTW, bạn mới tên là gì ấy nhỉ? Hẹn gặp vào thứ hai nhé!
    • 622 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sorry mẹ Trang, không để ý đến Avatar của mẹ gì cả :1: Chào mừng bé Lạc Lạc đến CC2.
    • 14 năm
    • 837 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ yêu quý, chào mẹ của Giáng My nhé.
    Xin báo tin mừng của bạn LL ,hôm nay bạn LL đã chính thức đi học cả ngày ạ.( mặc dù chẳng hiểu sao sáng nay dậy bạn ý là ho và sổ mũi nhiều, nhưng mẹ cháu vẫn quyết tâm cho đi làm) Bạn LL đã chơi rất ngoan, trưa ăn hết 1 bát cháo ( do bà nội xúc ) trưa ngủ được 2 tiếng ( do bà nội ru ngủ vì bạn ý chưa quen tự ngủ ạ) chiều ngủ dậy thì chơi rất ngoan tuy nhiên chỉ ăn được 100ml sữa. các cô đã cổ vũ bạn rất nhiều tuy nhiên chắc cũng còn phải từ từ thì bạn ý mới thích nghi được, ngày mai thì các cô đề nghĩ để các cô ru ngủ, hy vọng là bạn ý sẽ nhanh chóng làm quen với môi trường mới này... túm lại là cho tới giờ phút này mẹ cháu đã bớt lo và yên tâm được nhiều lắm lắm rồi ạ.
    @mẹ Giáng my, mình biết bé giáng my rồi đấy nhé, mình ấn tượng được bé ngay từ ngày đầu, nói nhỏ nhé Giáng My có vẻ rất yêu mẹ và mít ướt, cứ vào tới lớp là khóc và mặc cả với cô là cô gọi chú gì đó (quên tên rùi) tới đón con về ngay với mẹ con đi & bạn ý có 1 con búp bê nhỏ hay gói vào trong cái khăn đúng không ( có hôm để quên búp bê ở nhà bạn ý đã khóc thật nhiều) làm các cô cứ phải dỗ dành rất nhiều...con gái công nhận là tình cảm thật đấy, LL nhà mình cũng theo mẹ lắm nhưng chỉ là khi nhìn thấy mẹ thôi còn không nhìn thấy là quên mẹ ngày.
    Hẹn gặp mẹ Giáng My ở trường nhé, cả mẹ của Kuccu (Tuấn Kiệt) nữa nhé.
    chắc tụi mình lập hội trên DĐ để chia sẻ cái đê
    • 14 năm
    • 837 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dicuty
    Trộm vía, LL thế là giỏi quá rồi còn gì. Cu tí nhà mình mấy hôm đầu đi gào ầm ĩ cả lên, nhưng cả nhà xác định tư tưởng là đến tuổi phải đi học rồi nên phải đặt quyết tâm cao. Cả mẹ và dì ngồi ở văn phòng xem qua camera sốt hết cả ruột nhưng thấy các cô cũng dỗ dành và để ý đến con nên cũng yên tâm. Cu cậu nhà mình cả tuần đầu chỉ ngồi một chỗ, không tham gia các hoạt động trong lớp, thế mà chỉ tuần sau thì đã OK rồi, sáng dậy là đòi đi học. Các buổi đầu đi học, các cô update thông tin kỹ lắm nên không phải lo lắng gì cả. Mẹ Trang còn được nghỉ làm để đi học với con thì tốt quá còn gì.
    Hi hi, cám ơn bạn nhiều, nói nhỏ nhé không phải là nghỉ làm đâu mà là trốn làm đấy vì cho con đi học mẹ căng thẳng quá, đi làm cũng không yên tâm lên 2 mẹ con tớ cùng đi học đấy ạ.
    Đây là hình mình chụp lúc các bé chuẩn bị ăn trưa, và tập thể dụng buổi sáng, các mẹ thấy yêu không.
    Có phải Giáng My ngồi cạnh LL trong ảnh chuẩn bị ăn không hả mẹ bé.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Hi hi, cám ơn bạn nhiều, nói nhỏ nhé không phải là nghỉ làm đâu mà là trốn làm đấy vì cho con đi học mẹ căng thẳng quá, đi làm cũng không yên tâm lên 2 mẹ con tớ cùng đi học đấy ạ.
    Đây là hình mình chụp lúc các bé chuẩn bị ăn trưa, và tập thể dụng buổi sáng, các mẹ thấy yêu không.
    À có phải cô giáo trong ảnh là cô Huyền không?
    Trước cô Huyền là g/v của lớp Tũn nhà tớ ở CC1 đấy, Tũn quý cô Huyền lắm. Hôm nọ cô về cơ sở 1 mà cô trò ngồi ôm nhau mãi đấy
    • 622 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng rồi, đến lớp mà cứ thấy bé nào cầm khăn thì là con mình :1: Không biết các bé khác có "bị" giống con mình không, chứ Miu mà đi ngủ không có cái khăn mềm mềm nhũn nhũn để... sờ thì không ngủ được. Hồi con 1 tuổi, bà ngoại đã bảo phải vứt cái khăn đi, không có thì nó bị vẹo tay mất. Mình cũng sợ lắm, nhưng đến khi không có khăn, con vẫn làm mọi thứ bình thường, vả lại, Miu chỉ cầm khăn khi đi ngủ thôi, cho đến tận bây giờ.
    Trộm vía, LL to gấp 2 lần Miu! Làm thế nào mà nuôi bé tốt thế cơ chứ?
    Mình cứ tưởng đến lớp Miu đã hết khóc rồi (vì cô bảo thế). Hoá ra là ngày nào cũng khóc à? Hôm nay đi học sau 2 ngày nghỉ cũng đau thương lắm, khóc sưng cả mắt rồi! Sáng nay mình đưa Miu đi học để gặp mẹ LL mà không thấy đâu.
    • 622 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    À có phải cô giáo trong ảnh là cô Huyền không?
    Trước cô Huyền là g/v của lớp Tũn nhà tớ ở CC1 đấy, Tũn quý cô Huyền lắm. Hôm nọ cô về cơ sở 1 mà cô trò ngồi ôm nhau mãi đấy
    Đúng là cô Huyền đấy. Con mình cũng kết cô Huyền lắm, tối về nhà cũng gọi nhầm mẹ là cô Huyền