TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về trường Smart Kid mới mở ở 35B Nguyễn Bỉnh Khiêm ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em nghe nói có trường tư thục Smart Kid ở 35B Nguyễn Bỉnh Khiêm mới mở, thấy bảo cũng có vẻ ok. Có mẹ nào ở đây gửi con ở đó chưa? Các mẹ nhận xét về trường này thế nào?. Em đang tham khảo các trường để có kế hoạch gửi con các mẹ à. Thank các mẹ trước nhá. :1: :1: :1:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBống
    Các mẹ ơi, em nghe nói có trường tư thục Smart Kid ở 35B Nguyễn Bỉnh Khiêm mới mở, thấy bảo cũng có vẻ ok. Có mẹ nào ở đây gửi con ở đó chưa? Các mẹ nhận xét về trường này thế nào?. Em đang tham khảo các trường để có kế hoạch gửi con các mẹ à. Thank các mẹ trước nhá. :1: :1: :1:
    Có em trưa nay vừa qua mục sở thị đây. 18/6 này mới bắt đầu khai giảng. Trường này CSVC cũng được nhưng là dạng nhà ống, không có sân chơi ngoài trời. Các phòng học rộng khoảng từ 20-25m2. Lớp nếu ở phòng ngoài quay ra đường thì cũng thoáng, nếu ở phòng trong (cho lớp 3 tuổi trở lên) thì hơi bí nhưng đều có điều hoà. Trường có 1 số phòng học chức năng như học vi tính, học vẽ và học múa (kiêm luôn phòng ăn). Em thấy bảo hàng chiều sẽ có giáo viên Anh ngữ dạy các bé. Trường này trước đây được thuê làm Trung tâm Anh ngữ, giờ cải tạo thành trường mầm non. Cô chủ trường có con gái nhỏ hiện giờ đang là học sinh đầu tiên của trường. Mọi vấn đề có vẻ OK ngoại trừ việc này: Em hỏi đến "màn" học phí. Dân tình biết bi nhiu không? $150/tháng... Em thấy mức học phí này chẳng phù hợp gì cả. Trường đâu có sân chơi, cũng chưa thấy có gì là theo mô hình tuyệt vời đến mức giá đấy cả. Em thấy nếu học phí khoảng từ 1tr đến 1,5tr thì OK.
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nhận, mức học phí trên là quá đắt so với miêu tả. Mình cũng cầm trên tay cái tờ rơi quảng cáo của trường, thấy quảng cáo có vẻ hấp dẫn nhưng chưa có dịp đến thăm quan. Mẹ nó đến rồi mà thấy thế thì đúng là cần xem xét lại thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Công nhận, mức học phí trên là quá đắt so với miêu tả. Mình cũng cầm trên tay cái tờ rơi quảng cáo của trường, thấy quảng cáo có vẻ hấp dẫn nhưng chưa có dịp đến thăm quan. Mẹ nó đến rồi mà thấy thế thì đúng là cần xem xét lại thật.
    Em có ngồi nói chuyện với cô chủ trường này khá lâu ( cô này khoảng 27,28 gì đó). Em nói là với trường này ở vị trí này (khu vực xung quanh đâu có nhiều Tây ở đâu mà cần XD trường theo kiểu trường Tây, học tiếng Anh nhiều. Trường này như kiểu CC cơ sở 1 nhưng rộng hơn chút. Em thấy học phí khoảng 1,2tr thì là hợp lý nhất. À mà các mẹ ui, theo cô này khẳng định thì 1 lớp 15 cháu chỉ với 2 cô thôi nhé.
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 577 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me BuiBil
    Em có ngồi nói chuyện với cô chủ trường này khá lâu ( cô này khoảng 27,28 gì đó). Em nói là với trường này ở vị trí này (khu vực xung quanh đâu có nhiều Tây ở đâu mà cần XD trường theo kiểu trường Tây, học tiếng Anh nhiều. Trường này như kiểu CC cơ sở 1 nhưng rộng hơn chút. Em thấy học phí khoảng 1,2tr thì là hợp lý nhất. À mà các mẹ ui, theo cô này khẳng định thì 1 lớp 15 cháu chỉ với 2 cô thôi nhé.
    Với 150 $ thì bằng trường quốc tế rồi. OHANA, Koala House hoành tráng, là trường quốc tế cũng chỉ có 160$ thôi. Giá này quá đắt.
    Đang trồng hoa ở đây: https://www.facebook.com/SongOfTheFlower
    sign
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunquyen
    Với 150 $ thì bằng trường quốc tế rồi. OHANA, Koala House hoành tráng, là trường quốc tế cũng chỉ có 160$ thôi. Giá này quá đắt.
    Hehe, chắc chị thấy em buồn cười lắm hả? 4r nào về các trường tư thục cũng lang thang mà chưa đậu ở đâu cả. Cái trường này ở gần Vincom chỗ em làm việc. Nghe quảng cáo thì chạy đôn chạy đáo qua xem nhưng cũng chẳng thấy ưng chị ạ, không ưng ở khoản học phí. "Chát" quá chị nhỉ?
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình vừa qua thăm trường, đúng là trường này giá nếu 1,2 -1,5 triệu là vừa. 150 $, trời........đúng là
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm qua mình vừa qua thăm trường, đúng là trường này giá nếu 1,2 -1,5 triệu là vừa. 150 $, trời........đúng là
    Chị có công nhận với em là trường này "phát" giá $150 cứ như là thiên hạ nhà ai cũng sẵn lòng bỏ ra từng đấy tiền ấy nhỉ? Ý em là đối tượng cho con đi học $150 thì phải là nhà rất khá giả. Mà kể cả là nhà rất khá giả cũng k phải ai cũgn bỏ từng đấy tiền ra. Với lại điều quan trọng là mình k cảm thấy $150 xứng với trường này. Mấy vị chủ trường này có vẻ hơi trên mây trên gió
    A5w6
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 748 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình có cháu nhỏ 20 tháng học ở Little Foot được 3 tháng rồi. Nói chung thì vấn đề chăm sóc và dậy dỗ thì chưa thấy gi bất ổn. Con gái mình rất yêu cô giáo và trường học. Trường rất chịu khó áp dụng phong cách vừa học vừa chơi cho học sinh (trường tập trung rất nhiều vào việc dậy múa hát, vẽ vời). Chỉ có một vấn đề mà mình đang băn khoăn là người quản lý trường dường như chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, cho nên tình hình kinh doanh có vẻ không được phát triển như mong muốn. Số lượng học sinh của trường không tăng lên nhiều lắm kể từ khi con gái mình vào học.
    Hình như bắt đầu từ tháng 7/2006, nhà trường quyết định giảm tiền học phí rồi thì phải, tính ra trung bình một tháng chỉ khoảng 1,3 đến 1,5 triệu thôi, nếu các mẹ muốn biết rõ thì gọi điện trực tiếp đến đó xem sao nhé.
    Mọi người nếu thấy đáp ứng đủ yêu cầu của mình thì gửi con ở đó cho con gái mình có thêm bạn nhé......Tks.

Các mẹ ơi, đây là mẩu tin nhắn em copy từ mục của trường Little Foot sang đấy, k phải ý kiến gì của em đâu. Mô hình trường Smart Kid này có vẻ giống Little Foot: cũng không có sân chơi mà chú trọng đến việc học tập (vẽ, múa..) nhưng vấn đề là đối tượng khách hàng nào đáp ứng và cảm thấy phù hợp? Đúng k ạ? Ở khu vực xung quanh Nguyễn Bỉnh Khiêm đâu có nhiều người nước ngoài ở, với lại nếu nói theo mô hình trường tây thì em thấy trường này đâu "tây" lắm đâu. Thế nên nếu có phát giá $150 thì sẽ ít người đăng ký cho con học, rùi lại phải hạ giá giống Little Food thui.
    A5w6
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chính xác rồi các mẹ ơi, bên Smart kids đang giảm giá còn 100$ đến 15/7 đó. Các mẹ thử check lại coi.
    Cháu nhà em mới 22 tháng đang định gửi bên đó cho gần nhà đây.
    100$ thì ok nhỉ các mẹ nhỉ? ah thêm 65$ phí ban đầu nữa.
    • 5,883 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Em cũng đã xem thử cái trường này rồi, nhìn chung không có gì nổi bật hơn những trường tư thục chất lượng cao khác đâu. Nhà hình ống nên khá bí, các con chỉ có một khoảng trống bé tí ở tầng 1 để gọi là sân chơi thôi với một vài con thú nhún, cầu trượt... mà giá thì đúng là... chát! Với 150$ thì thà gửi con ở O'Hara, Koala House còn hơn. Mấy hôm vừa rồi em đi qua thấy vắng lắm, có vẻ cũng không thu hút được nhiều phụ huynh lắm
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

nam-bum
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là member mới ló mặt của WTT (vì đăng ký lâu rồi, giờ mới dám thò ra post bài :4: )
    Cuối cùng thì cháu em đã đi Smartkids rùi. Học phí cũng hơi bị chát nhưng được cái gần nhà.
    Đúng là trường vắng thật, bây giờ cũng mới được có chục cháu nhưng có khi thế lại hay bé nhà mình lại được cô chăm sóc kỹ hơn. Cô giáo cứ gọi là take care mình bé từ sáng tới chiều. Mỗi tội khoản ăn uống, các cô bảo bé ăn được nhưng ko lẽ bé thay đổi nhanh thế, ở nhà ăn phải 3 người chạy theo, thế mà...
    Em vào đây tìm đồng minh xem có mẹ nào gửi bé ở đấy ko để chia sẻ và cũng muốn hỏi ý kiến các mẹ luôn.
    Híc, ko bít bé đi bộ đội được mấy ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tớ vừa qua trường sáng nay học phí bây giờ là 135$ nếu học cả thứ 7 còn nếu ko học thứ 7 thì là 110$. Hiện tại lớp vắng lắm vì có vài cháu người nước ngoài về nước nên nếu ở tuổi của bé nhà mình thì 1 lớp 12 cháu có 3-4 cô (theo lời các cô quản lý nói).Giờ giấc có vẻ OK vì sáng nhận từ 6h30 chiều đến 6h30 nhưng xem qua thực đơn thì thấy có vẻ ít hơn bên CC tuy nhiên có thêm sữa Enfa ( ở CC phải gửi thêm sữa nếu bé có nhu cầu)
    Gã đầu bếp dễ thương của bố mẹ Yêu con nhiều.LTM
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,076 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trời ơi, có 1 topic mà bao nhiêu thông tin ko thống nhất về trường này. Chính tớ đích thân đến đó khoảng 7h tối qua. Gặp cô giáo, cô này có 2 con nhỏ cũng trông ở đó luôn, cô bảo 140$/tháng, nửa ngày 90$/tháng. Lớp học thì đúng như các mẹ đã kể, hơi bé và bí. Nói chung không tương xứng với giá tiền.
    Có mẹ nào biết về trường Sunflower không ạ, có lần mình thấy dán tờ quảng cáo gần nhà, nhưng hồi đó ko có nhu cầu nên chả để ý, bây giờ có nhu cầu thì chả biết nó nằm đâu, như thế nào. Nhà mình ở khu Bách Khoa, có mẹ nào ở đó không ạ
    Bạn mẹ Ben (mượn nick vì quên mất của mình )
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm trước qua hỏi người ta bảo $100 cho trẻ trên 2 tuổi mà ! Dưới 2t thì hơn một chút. Cô Hạnh - chủ trường đã được học 2 năm ở Ca na da về giáo dục mầm non, cô ấy bảo thế ! Cô ấy bảo các cô giáo ở đó đều là trình độ cao đẳng đến đại học. Cô hiệu trưởng là hiệu trưởng cũ của trường mẫu giáo Bach Mai.
    Nhưng nhìn chung thì... phí vẫn hơi "chát"... vì trường không có sân chơi và lại vừa mới mở... chưa biết thế nào ! Nếu là những trường đã có uy tín như Dream house hoặc Sunrise thì còn được.
    • 184 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ không gửi con ở trường này,mặc dù c.quan tớ ngay cạnh trường.Tớ đã theo dõi va quan sát,tìm hiểu rất kĩ trường này,nhìn chung mình không ưng lắm vì:
    1.học phí quá đắt so với cơ sở vật chất mà họ đầu tư
    2.chế độ ăn của trẻ mình thấy không yên tâm
    3.gia đình cô chủ trường ở luôn tại trường
    4.tớ có hỏi mấy chị bạn làm ở Viện chiến lược giáo dục,thì biết cô HẠNH không phải học ở Ca na da,học cao đẳng tại VN
    với chừng đó thôi là tớ đã không muốn gửi con rồi
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Có mẹ nào biết tình hình gần đây của trường Smart Kid không hoặc có con gửi ở đây không. Mình mới qua xem trường tuần trước, học phí cho lứa tuổi trên 3 tuổi là 110$. Mình thấy cũng đắt. Các mẹ biết gì thì cho mình biết nhé. Cũng đang cân nhắc có nên cho bé nhà mình học không vì bé nhà mình rất khó ăn và hay ốm.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methobongmeobong Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Có mẹ nào biết tình hình gần đây của trường Smart Kid không hoặc có con gửi ở đây không. Mình mới qua xem trường tuần trước, học phí cho lứa tuổi trên 3 tuổi là 110$. Mình thấy cũng đắt. Các mẹ biết gì thì cho mình biết nhé. Cũng đang cân nhắc có nên cho bé nhà mình học không vì bé nhà mình rất khó ăn và hay ốm.
    Mình cũng mới gửi "cậu ấm sứt vòi" nhà mình ở Smartkids lớp Starfish được 5 tuần và mình cũng thấy tạm hài lòng. Nói về vấn đề khó ăn và hay ốm thì có lẽ không ai bằng. Trước khi đi học 3 tháng "cậu ấm" ấy chẳng lên nổi lạng nào. Tháng nào cũng phải đi thăm bác sỹ. Ăn lại còn hay nôn chứ. Thế mà đi bộ đội được khoảng 3 tuần mình cân trộm cũng được thêm 3 lạng (trộm vía trộm vía) mà lại còn ốm nữa chứ. Ah mà mẹ nó có biết gì về vụ xì - căng - đan vừa rồi của Cơ sở 2 ở Thái Hà không? Mình thì cũng chẳng biết thực hư thế nào cả. Ông bà nội ở nhà thì khăng khăng cho cháu nghỉ. Mình sốt hết cả ruột vì con đã quen lớp quen cô chẳng biết phải làm sao. Mấy hôm mình cố tình cho con chơi muộn để lân la hỏi mấy phụ huynh cũ xem có biết cô Mai như thế nào (Nhà trường thông cảm vì dù sao gia đình mình cũng đã hoang mang) thì lại thấy mấy phụ huynh đó rất khen cô Mai. Thế là mình về phải thuyết phục ông bà mãi mới cho cháu "thử" đi học tiếp ở Smartkids. Hôm vừa rồi cuối tháng bà bác sỹ cân kiểm tra định kì hàng tháng và báo lại cho gia dình là cu cậu lên được 5 lạng cơ đấy(trộm vía).Nên bây giờ mình và gia đình cũng tạm thấy hài lòng.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Về việc dọa cho cháu vào máy giặt thì mình cũng chỉ đọc trên mạng thôi. Hôm mình đến tham quan trường thì rất ấn tượng vì thấy cháu nào cũng to khỏe (chắc phải gấp đôi con mình mất).

Bạn Chipchip 1205 ơi, cho mình hỏi là ở đấy việc dạy dỗ các cháu thế nào, vì con mình đã 4,5 tuổi rồi nên cũng cần được dạy nhiều thứ. Và trình độ của các cô giáo ở đó ra sao? Hàng tuần các cô đều ghi nhận xét vào sổ cho phu huynh biết tình hình của con mình phải không. Mình cảm ơn nhiều nhé.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methobongmeobong Xem bài viết
    Về việc dọa cho cháu vào máy giặt thì mình cũng chỉ đọc trên mạng thôi. Hôm mình đến tham quan trường thì rất ấn tượng vì thấy cháu nào cũng to khỏe (chắc phải gấp đôi con mình mất).

Bạn Chipchip 1205 ơi, cho mình hỏi là ở đấy việc dạy dỗ các cháu thế nào, vì con mình đã 4,5 tuổi rồi nên cũng cần được dạy nhiều thứ. Và trình độ của các cô giáo ở đó ra sao? Hàng tuần các cô đều ghi nhận xét vào sổ cho phu huynh biết tình hình của con mình phải không. Mình cảm ơn nhiều nhé.
    Vì con nhà mình ở lớp Starfish (là lớp bé nhất trường ) nên khi mình vào thăm quan thì cũng chỉ quan tâm nhiều về chất lượng chăm sóc và chất lượng dinh dưỡng thôi. Nhưng trong tuần đầu tiên nhóc nhà mình đi học thì ngày nào mình hoặc người nhà vào trường 2 đến 3 lần(một phần là nhớ con, một phần muốn kiểm tra xem các cô chăm cháu thế nào). Mình cũng thấy có một cô giáo người nước ngoài đến dạy, cũng thấy bọn trẻ học đàn, học múa gì gì đó. Mình thấy ở tờ quảng cáo có nói là học TA với người nước ngoài 2 buổi 1 tuần, học đàn, múa, vẽ với giáo viên trên cung thiếu nhi. Còn trình độ của các cô thì ở lớp bé tí của nhóc nhà tớ có 3 cô thì 2 cô chính là cao đẳng còn cô phụ là trung cấp thôi. Nói chung mình thấy GV thế là ok rồi. Mình thấy các cô cũng chu đáo lắm. Nói mẹ nó đừng cười mình nhé là mình cho nhóc nhà mình đi học 1 tuần rồi mới đóng phí ban đầu đấy (có lẽ là hơi bị chắc mẹ nó nhỉ!) Mẹ nó thử áp dụng giống mình xem sao. Hi...hi...Mẹ nó còn gì thắc mắc thì cứ đến tận nơi tìm hiểu. Tớ biết gì tớ sẽ chia sẻ ok. Biết đâu mình lại gặp nhau trên trường ấy nhỉ..!.....
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8