TIN TÀI TRỢ.

Có ai gủi con ở MNTT trung bình không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.58K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết WTT đã có đề tài nào về trường mầm non tu thục học phí 5 - 600K chua? Em biết diễn đàn này tù lâu, giờ con em m­ới đi học nên em mới tham gia nhwng con em học ở Ong Vàng Định Công học phí chỉ hơn 500K thôi, thấy các mẹ chọn trường cho con toàn là trường đắt tiền. Em muốn mở đề tài này để các mẹ có thu nhập trung bình, có con học ở trường trung bình cùng tham gia, được không ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,603 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Hi hi, thế thì trường làng nhà em là dưới trung bình luôn í! Học phí( bao gồm cả tiền ăn) là 300k! Đi học từ tháng 3 nên khỏi đóng tiền xây dựng trường, hỏi cô cô bảo tháng 9 mới thu. Trường tư trong làng nghèo nên ít cháu, có khoảng 25 cháu mà tới 4 cô. Nói chung là em hài lòng vì Tí nhà em còn nhỏ, chỉ cần cô chăm bẵm thôi chứ chưa cần dạy bảo gì. Thế mà mới đi học được 2 tháng đã thuộc được 4 bài thơ/hát,thuộc tên đủ 4 cô và một vài "bạn thân", nói như con khướu , mà lúc đi là tròn 18 tháng chả biết nói gì ngoài gọi Bà bà , mẹ ko biết gọi luôn. Vậy mà bây giờ nịnh dẻo lắm. Mẹ mắng một câu là ôm mẹ rồi "Mẹ yêu!"
    Hì hì, làng nghèo nên các phụ huynh khác chả có gì cho các cô vào các dịp lễ tết đâu. Thành ra em chăm sóc các cô chu đáo hơn một tí thì cu Tí nhà em cũng được nhờ khối, hi hi. Tính ra chả bằng một góc học phí mà ban đầu em dự định mang ra thành phố học Nhà quê nó khổ thế đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai_usagi Xem bài viết
    Hi hi, thế thì trường làng nhà em là dưới trung bình luôn í! Học phí( bao gồm cả tiền ăn) là 300k! Đi học từ tháng 3 nên khỏi đóng tiền xây dựng trường, hỏi cô cô bảo tháng 9 mới thu. Trường tư trong làng nghèo nên ít cháu, có khoảng 25 cháu mà tới 4 cô. Nói chung là em hài lòng vì Tí nhà em còn nhỏ, chỉ cần cô chăm bẵm thôi chứ chưa cần dạy bảo gì. Thế mà mới đi học được 2 tháng đã thuộc được 4 bài thơ/hát,thuộc tên đủ 4 cô và một vài "bạn thân", nói như con khướu , mà lúc đi là tròn 18 tháng chả biết nói gì ngoài gọi Bà bà , mẹ ko biết gọi luôn. Vậy mà bây giờ nịnh dẻo lắm. Mẹ mắng một câu là ôm mẹ rồi "Mẹ yêu!"
    Hì hì, làng nghèo nên các phụ huynh khác chả có gì cho các cô vào các dịp lễ tết đâu. Thành ra em chăm sóc các cô chu đáo hơn một tí thì cu Tí nhà em cũng được nhờ khối, hi hi. Tính ra chả bằng một góc học phí mà ban đầu em dự định mang ra thành phố học Nhà quê nó khổ thế đấy.
    Vậy à! Nhà bạn ở đâu thế? Mình ở Nam Định lên nên không gửi nhóc vào trường công được. Mình định sang trường Hương Giang nhưng lớp đông quá, mà cũng mới thấy có cháu bé bị cô phạt, choáng! Nhóc nhà mình học ở Ong Vàng được 2 ngày rồi, trộm vía cũng ngoan, lại ăn giỏi nữa, chỉ khóc một tí lúc mình về thôi. Tuy tiền học có hơn 500K, chính xác là 510 (mình cho con ăn sáng ở trường nên nộp thêm 72,000) nhưng các cô ghi sổ cho từng học sinh mỗi ngày. Nghe cô HT nói, khi nào cháu ổn và ngoan hẳn thì sẽ ghi sổ mỗi tuần, còn thực đơn thì cũng được gửi về nhà hàng tuần. Cô HT còn nói, trường không cho phép GV nhận tiền bồi dưỡng hàng tháng của PH. Như thế thì mình đồng ý cả hai tay hai chân.
    Tình hình bé nhà bạn thế nào? Cùng chia sẻ nhé!
    • 2,603 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Nhà mẹ mình ở Kim Đồng- Giáp bát, chắc là gần nhà bạn đấy. Còn nhà mình hiện nay là ở xã Cổ Nhuế- huyện Từ Liêm xa lắc xa lơ. Hì hì, Định Công vẫn còn là khu thành phố hơn chỗ nhà mình. Ở trường nhà quê của Tí thì các cô ko ghi sổ gì đâu, chỉ thông báo miệng với phụ huynh lúc đón cháu là hôm nay cháu ăn uống thế nào, có ngoan hay ko thôi.
    Còn chuyện bồi dưỡng thì tớ nghĩ cô HT mới mở trường thì nói thế thôi, bạn có thể ko bồi dưỡng hàng tháng nhưng lễ Tết thì có cũng chả sao. Lương các cô giáo chả được bao nhiêu đâu, chỉ tầm 1T/tháng thôi. Các trường thu học phí 1T-2T/tháng thì mình ko biết chứ cô mình đã mở 1 trường tư ở Ngã Tư Sở, học phí 500k, trả lương giáo viên cũng chỉ 1T thôi. Còn các cô giáo của Tí nhà mình thì hình như lương chỉ có 600-700k.
    À bé mới đi trẻ thì bạn nên cho đi luôn cả thứ 7 nhé, cho bé quen. Kẻo ở nhà 2 hôm thì tuần sau đi lại vất vả đấy. Cô mình khuyên thế và mình cũng nghe theo, cảm thấy rất hài lòng. Tự dưng mẹ có một ngày thứ 7 rảnh rỗi để thư giãn, hehe mặc dù có vẻ hơi ác khi ở nhà mà lại bắt con đi học. Đợt nghỉ lễ vừa rồi mình cho Tí nghỉ học 3 ngày mà đến hôm thứ 4 vừa rồi đến trường lại khóc nhiều vì nghỉ quen rồi mà. Do đó bạn cho đi học thứ 7 luôn đi để mình có thời gian rảnh rỗi làm những việc mà khi con ở nhà ko làm được.
    PS: quê nội ngoại của mình đều ở Nam Định đó
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behaycuoi Xem bài viết
    Không biết WTT đã có đề tài nào về trường mầm non tu thục học phí 5 - 600K chua? Em biết diễn đàn này tù lâu, giờ con em m­ới đi học nên em mới tham gia nhwng con em học ở Ong Vàng Định Công học phí chỉ hơn 500K thôi, thấy các mẹ chọn trường cho con toàn là trường đắt tiền. Em muốn mở đề tài này để các mẹ có thu nhập trung bình, có con học ở trường trung bình cùng tham gia, được không ạ!
    Bạn cho mình hỏi địa chỉ của Ong Vàng Định Công được không? Mình cũng đang quan tâm tới trường MNTT ở khu vực này.
    Cảm ơn bạn trước nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhi2007 Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi địa chỉ của Ong Vàng Định Công được không? Mình cũng đang quan tâm tới trường MNTT ở khu vực này.
    Cảm ơn bạn trước nhé
    Bạn đến 251 Định Công, đi từ Giải Phóng vào thì qua cầu Định Công, đi thẳng khoảng 150 - 200m gì đó (mình ước lượng kém lắm), trường ở ngay đường chính, có treo băng rôn tuyển sinh. Nếu bạn gửi con ở đây thì Cu con nhà mình có thêm bạn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có tôi đây: gửi con ở trường mầm non Blusun ở Tôn Đức Thắng, học phí là 600k/tháng. Nhưng ko gian hơi chật hẹp có mẹ nào gửi con ở đây ko cùng chia sẻ nào
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có tôi đây: gửi con ở trường mầm non BlueSun ở Tôn Đức Thắng, học phí là 600k/tháng. Nhưng ko gian hơi chật hẹp có mẹ nào gửi con ở đây ko cùng chia sẻ nào
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đến 251 Định Công, đi từ Giải Phóng vào thì qua cầu Định Công, đi thẳng khoảng 150 - 200m gì đó (mình ước lượng kém lắm), trường ở ngay đường chính, có treo băng rôn tuyển sinh. Nếu bạn gửi con ở đây thì Cu con nhà mình có thêm bạn rồi.
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ qua đó tìm hiểu vế trường này xem sao. Cho mình hỏi thêm với, hiện tại lớp có đông không? bao nhiêu cháu 1 lớp, có mấy cô trông trẻ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhi2007 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ qua đó tìm hiểu vế trường này xem sao. Cho mình hỏi thêm với, hiện tại lớp có đông không? bao nhiêu cháu 1 lớp, có mấy cô trông trẻ?
    Trường này có 3 phòng, chồng mình thường đưa con đi học buổi sáng còn mình đón buổi chiều nên ko biết chính xác có bao nhiêu học sinh. Nghe cô Thoa nói, một nhóm 1 tuổi đến 2 tuổi tối đa là 8 cháu 2 cô, một nhóm 2 đến 3,5 tuổi là 12 cháu 2 cô hoặc 16 cháu 3 cô, một nhóm từ 3,5 đến 5 tuổi là 15 cháu 2 cô. Nhưng hiện giờ chiều đón con, mình thấy chỉ có khoảng 7 -8 học sinh thôi (chắc vì mới mở nên còn ít) mà thấy 2 cô chăm cùng 1 cô phụ rồi. Chiều qua đón con, mình hỏi về GV thì nghe cô ấy nói là nếu 10 học sinh sẽ có thêm 1 cô giáo nữa. Cô giáo của con mình học từ trường Cao đẳng mẫu giáo. Thấy các cô ở đấy nhẹ nhàng, chẳng quát nạt cháu bao giờ (vì mấy ngày đầu mình tranh thủ về thăm cháu buổi trưa đến hơn 1 giờ lại về cơ quan nên thấy thế!) Trộm vía, con trai mình ăn ngủ điều độ hẳn chứ không vớ vẩn như hồi còn ở nhà với mẹ. Cháu mới đi học được 10 ngày mà tối qua mình cân đã tăng 2 lạng rồi. Mẹ cháu mừng lắm!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường này có 3 phòng, chồng mình thường đưa con đi học buổi sáng còn mình đón buổi chiều nên ko biết chính xác có bao nhiêu học sinh. Nghe cô Thoa nói, một nhóm 1 tuổi đến 2 tuổi tối đa là 8 cháu 2 cô, một nhóm 2 đến 3,5 tuổi là 12 cháu 2 cô hoặc 16 cháu 3 cô, một nhóm từ 3,5 đến 5 tuổi là 15 cháu 2 cô. Nhưng hiện giờ chiều đón con, mình thấy chỉ có khoảng 7 -8 học sinh thôi (chắc vì mới mở nên còn ít) mà thấy 2 cô chăm cùng 1 cô phụ rồi. Chiều qua đón con, mình hỏi về GV thì nghe cô ấy nói là nếu 10 học sinh sẽ có thêm 1 cô giáo nữa. Cô giáo của con mình học từ trường Cao đẳng mẫu giáo. Thấy các cô ở đấy nhẹ nhàng, chẳng quát nạt cháu bao giờ (vì mấy ngày đầu mình tranh thủ về thăm cháu buổi trưa đến hơn 1 giờ lại về cơ quan nên thấy thế!) Trộm vía, con trai mình ăn ngủ điều độ hẳn chứ không vớ vẩn như hồi còn ở nhà với mẹ. Cháu mới đi học được 10 ngày mà tối qua mình cân đã tăng 2 lạng rồi. Mẹ cháu mừng lắm!
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ qua đó tìm hiểu xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả thứ bảy Cu nhà mình sốt mọc răng, quấy khóc và ăn ít lắm. Cũng may hôm nay hết sốt, mình mới hí hửng con tăng 2 lạng, sau trận sốt này ko biết có mất lạng nào ko đây?:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở Gia Lâm không? Mình định gửi con ở Kid's Smile (ngõ 554 Nguyễn Văn Cừ), cơ sở vật chất, chất lượng ăn uống và giáo viên mình thấy ổn lắm. Tiếng là trường cao cấp nhưng có 1tr/tháng, cũng không đắt các mẹ nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ có thể đến tìm hiểu và gửi con tại Trường Mầm non Mầm Xanh, Ngõ 291/Số nhà 141, Lạc Long Quân, Hà Nội (Quận Cầu Giấy). ĐT: 04.2914166
    Chúc các Mẹ tìm được trường tốt cho Bé!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi!
    MNTT trung bình điều đó sẽ giúp các bà mẹ như tụi mình đỡ căng lên ví bận kiếm tiền học cho con.:Laughing:
    Theo mình ở Baby stars 123 Trung kính họ thu học phí trẻ từ 19 tháng trở lên 900.000đ/ tháng cả ăn sáng ,trưa. chiều 2 lần sữa trong ngày( sữa friso ). Phí nhập học 500.000đ nộp duy nhất một lần trong suốt thời gian bé theo học.Có chương trình học thử 1- 2 tuần như vậy cũng coi là giá trung bình đấy chứ? Các mẹ có nhu cầu tham khảo xem nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình ở trường ong vàng chán lắm,tiền nào của đấy mà,nhà cửa sập xệ lắm.chúc các mẹ tỉnh táo chút
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichmaybaybagia Xem bài viết
    mình ở trường ong vàng chán lắm,tiền nào của đấy mà,nhà cửa sập xệ lắm.chúc các mẹ tỉnh táo chút
    Chào bạn, bé nhà bạn là bé nào đấy? Con mình cũng gửi ở Ong Vàng đây ạ! Con mình là Khánh bé! Mình thì vẫn thấy chất lượng ổn và giáo viên ổn. Cùng trao đổi thêm nhé! Mấy mẹ cũng có topic về OV đấy, bạn vào đấy cùng trao đổi nhé! Bạn đã gửi con ở OV rồi, có định chuyển con đi trường nào không?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!Em là thành viên mới nhất của diễn đàn.Em thu nhập cũng không nhiều nên cũng muốn gửi con ở trường mầm non tư thục trung bình thôi.Hiện nay em đang ở Nam Thăng Long,bé Minh Long của em mới được 18 tháng mà em muốn đưa đi gửi tư thục nhưng cũng chưa biết chỗ nào.Em hỏi có mẹ nào biết địa chỉ lớp tư thục quanh khu vực Nghĩa Tân ,ngã tư Cổ Nhuế hay khu Nam Thăng Long nào không mau chỉ giùm em với.Em đang rất cần,hichic
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai_usagi Xem bài viết

Ôi tìm mãi mới thấy có thông tin về trường ở khu Cổ Nhuế này, Chị ơi trường đấy ở địa chỉ thế nào vậy? Mà là làng nào nhỉ? Học phí như vậy là quá thấp còn gì nữa. Em quan tâm đến việc các cô chăm các cháu thế nào thôi, Bé nhà em mới gần 20 tháng thôi, em đang trong quá trình tìm hiểu trường cho con ma thấy khó quá. Nhà em cũng đang ở Khu Cổ Nhuế, chị có thể giới thiệu thêm về trường và địa chỉ cụ thể giùm em được không? em đang quan tâm lắm lắm...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ah, vẫn quên. Hiện tại em đang ở Xóm 6 - Xã Đông Ngạc - Từ Liêm. Gần ĐH Mỏ Địa chất và Học viện tài chính. Nếu ko có địa chỉ cụ thể chị có thể tả đường đi hay cho em số điên thoại của trường nhe! Bé nhà em cũng chậm nói nữa, gần 20 tháng rồi mà cũng mới chỉ nói được 2,3 từ thôi, vẫn ăn cháo mà cứ ăn cái gì to một chút là cu cầu nhè ra ngay, ko chịu nhai và nuốt đâu. Em lo lắng cái vụ nhà trẻ này twf lâu lắm rồi, đến nay thì nhát định phải gửi thôi,ko có ai trông chị a. Mong tin chi nhiều !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2