TIN TÀI TRỢ.

Cho mình thông tin về mầm non Baby Resort_ Linh linh ở Thái Hà với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.1K Lượt đọc
  • 830 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi tham khảo nhiều trường ở khu này lắm nhưng mà thấy mấy trường tư thục giá rất đắt toàn 1.700.000 trở lên mà lại không có sân chơi gì cả. Hôm trước mình cũng qua trường Linh linh, thấy trường trang trí khá đẹp mắt, có sân chơi và nhiều đồ chơi ngoài trời cho các con, các cô giáo thì nhiệt tình, tươi tắn lắm. Mình định gửi bé nhà mình ở đấy không biết có ai đã gửi ở đấy cho mình một vài ý kiến tham khảo nhé.:Battin ey:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng gửi con ở đấy rùi, bé nhà mình thích đi học lắm nhiều khi đi đón mà toàn phải đợi con chơi hết trò này đến trò kia. Thứ 7 được ở nhà mà cứ háo hức đi học, cả nhà cũng yên tâm lắm. Cô hiệu trưởng là Giáo viên trường Cao đẳng Sư phạm Mẫu giáo trung ương nên chương trình dạy học chuẩn, mình thấy rất yên tâm về chăm sóc cũng như dạy dỗ, bé nhà mình về nhà suốt ngày líu lo hát hò những bài cô giáo dạy yêu lắm cơ. Cả cô giáo và bà hiệu trưởng đều nhiệt tình và yêu trẻ lắm. Học phí là 1.500.000 nhưng đang khuyến mãi những bé đăng kí tháng 7 này đấy, hình như là còn 1.000.000 hay sao y bạn thử hỏi kĩ lại xem nhé :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_sky121182 Xem bài viết
    Mình đi tham khảo nhiều trường ở khu này lắm nhưng mà thấy mấy trường tư thục giá rất đắt toàn 1.700.000 trở lên mà lại không có sân chơi gì cả. Hôm trước mình cũng qua trường Linh linh, thấy trường trang trí khá đẹp mắt, có sân chơi và nhiều đồ chơi ngoài trời cho các con, các cô giáo thì nhiệt tình, tươi tắn lắm. Mình định gửi bé nhà mình ở đấy không biết có ai đã gửi ở đấy cho mình một vài ý kiến tham khảo nhé.:Battin ey:
    Nếu bạn muốn biết các thông tin của trường thì vào đây nhé www.mamnonlinhlinh.com
    Bé nhà mình trước chẳng biết gì thế mà đi học rùi thấy khá hẳn lên. Về nhà kể đủ chuyện ở trường lại còn rất thương mẹ,biết giúp đỡ mẹ nữa, mẹ vừa về đến cổng là xông ra "xách hộ mẹ".
    Các cô rất chịu khó ngày nào cũng viết nhật kí cho các con, thỉnh thoảng có những chuyện của bé Bean các cô kể thật ngộ nghĩnh. Mẹ muốn viết nhật kí thì phải trốn Bean không cũng chẳng thể nào ngồi yên với cu cậu để viết nhật kí :Sad: .
    Ah mà có mấy ảnh các cô chụp cho bé Bean ở trường mình lấy trong trang album ảnh của trường về nhưng không sao cho lên đây làm chữ kí được. Có mẹ nào biết không giúp mình với ????:Crying: hay do ảnh nặng quá
    Có mẹ nào có con gửi ở Baby Resort thi vào đây trao đổi nói chuyện cho tấp nậo nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi hôm nay em qua thăm quan trường thấy trường đang sơn sửa lại thì phải. Trong phòng học của các con vẽ mấy chú chuột dễ thương cực kì :Battin ey: , các phòng cũng thoáng mát, rộng rãi, nhiều đồ chơi và có đủ các góc hoạt động.
    Em kết nhất là ống chui, bể bóng bằng composite rất hoành tráng và cả bể trượt nước nữa rooling: , bé nhà em thích mê li.
    Mà nhân dịp khai giảng năm học mới nhà trường giảm học phí 25% trong vòng một năm. Chỉ còn có 750.000 đồng/tháng thôi. Bố mẹ nào có nhu cầu gửi bé thì tham khảo xem nhé.
    Chắc tuần sau em cho bé đi học, có gì các bác trao đổi thông tin với em nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình cũng đang định cho cu Tom nhà mình đi học, cháu cũng được 19 tháng rồi, cô giúp việc về đột xuất nên k có ai trông, mai phải qua đấy xem mới được. Mẹ nào có thông tin thì post lên nhé
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Tom đã qua trường chưa vậy? bé miu cũng phải đi học thui, nhưng nhiều trường quá chẳng bit chọn trường nào, mẹ Tom đến thăm quan trường rùi thì cho vài nhận xét nhé. Mẹ miu thì chưa có thời gian wa đấy nhưng xem trên mạng thấy cơ sở vật chất của trường cũng khá ổn nhỉ?
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thằng cu nhà mình gửi ở nhà trẻ trộm vía ăn uống tốt lắm, dạo này chẳng phải ép ăn nữa khéo phải giảm suất không anh cứ tròn lăn. Được cái rất chắc các mẹ ạ chứ không bị béo bệu nên rất vẫn đẹp dzai :Laughing:
    Bác Thu nấu cũng hợp khẩu vị hay sao mà về nhà cu cậu cứ đòi mẹ phải nấu món này cơ, ở trường con được ăn súp này nàyrooling: . Làm nẹ lại phải giải thích với chàng ta rằng ở trường đông các bạn mới nấu được món này chứ mẹ không nấu được con ạ :Worried:

anh%20ngo%20nghinh%2010
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeoiu Xem bài viết
    Mẹ Tom đã qua trường chưa vậy? bé miu cũng phải đi học thui, nhưng nhiều trường quá chẳng bit chọn trường nào, mẹ Tom đến thăm quan trường rùi thì cho vài nhận xét nhé. Mẹ miu thì chưa có thời gian wa đấy nhưng xem trên mạng thấy cơ sở vật chất của trường cũng khá ổn nhỉ?
    Nếu meomeoiu chưa đi thăm quan trường thì mình post cho mấy ảnh tham khảo nhé, mấy phòng này của các bé nhà trẻ con phòng của bé mẫu giáo thì mình không chụp,chỉ chụp được mấy cái mang về cho chồng xem thui :Worried: .
    Hình đính kèm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ rất trẻ!
    Mình định chẳng nói gì nhưng cái bệnh hay nói cứ làm tay phải đánh chữ....Mình thấy thế này: Trường " qua ảnh" khá bắt mắt cơ mà sao các mẹ cứ phải quảng cáo quá lên thế??? mới nghe thì thấy thích nhưng đọc kĩ lại thấy đậm chất quảng cáo bài nào cũng của lính mới toe trong diễn đàn, các trường họ cũng quảng cáo nhưng họ chỉ dùng 1 nick giả là cùng...Bạn cứ yên tâm nếu thật sự tốt chúng tôi sẽ biết ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, hôm qua mình đã cho Tom đến trường đó xem rồi, theo cảm quan của mình và qua việc tiếp xúc với giáo viên hay hiệu trưởng thì mình cảm thấy yên tâm khi gửi con ở đây. Mình cũng đã xem qua mấy trường như Tuổi Thần Tiên hay Ban Mai thì thấy cảm giác là vẫn chưa muốn cho con đi học nhưng đến trường này thì mình muốn thứ 2 cho cu cậu đi học luôn.
    Bạn cứ thử qua đó xem nhé, mình rất thích phong cách cô hiệu trưởng của trường này.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_blackcat07 Xem bài viết
    Chào các mẹ rất trẻ!
    Mình định chẳng nói gì nhưng cái bệnh hay nói cứ làm tay phải đánh chữ....Mình thấy thế này: Trường " qua ảnh" khá bắt mắt cơ mà sao các mẹ cứ phải quảng cáo quá lên thế??? mới nghe thì thấy thích nhưng đọc kĩ lại thấy đậm chất quảng cáo bài nào cũng của lính mới toe trong diễn đàn, các trường họ cũng quảng cáo nhưng họ chỉ dùng 1 nick giả là cùng...Bạn cứ yên tâm nếu thật sự tốt chúng tôi sẽ biết ngay.
    Chào 1 mẹ rất già!
    Hình k hiểu đoạn văn trên bạn viết có ý nghĩa gì? Các mẹ muốn cho con đi học nhưng k biết trường nào tốt nhất, mình thấy mọi người hỏi nhau chứ có gì đau mà bạn phải nói là "quảng cáo quá" và "lính mới toe".
    Chắc bạn rất già nên k theo kịp xu thế hiện nay :Rose:
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ rất trẻ!
    hic :Worried: chắc bạn đa nghi quá rùi, chứ mình là phụ huynh trong trường cảm thấy rất hài lòng về vấn đề chăm sóc của nhà trẻ nên nói thui chứ quảng cáo gì đâu. Thực ra phụ huynh trong trường Baby Resort không thấy tham gia trên này mấy nên mình cũng chẳng gặp được ai để trao đổi thông tin gì nhiều cả mà toàn nói chuyện với những mẹ mới. Mà đã ưng thì phải khen chứ :Laughing: mình thấy chẳng có gì là quảng cáo "quá lên" cả vì sự thật như thế mà, không tin bạn cứ cho con học thử xem . Mình phải rủ mấy phụ huynh nữa lên nói chuyện cho vui không buồn lắm :Crying:.
    Mình muốn hỏi bạn đã cho bé học ở đâu vậy? hay bạn ở trường nào ??
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bungbu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, hôm qua mình đã cho Tom đến trường đó xem rồi, theo cảm quan của mình và qua việc tiếp xúc với giáo viên hay hiệu trưởng thì mình cảm thấy yên tâm khi gửi con ở đây. Mình cũng đã xem qua mấy trường như Tuổi Thần Tiên hay Ban Mai thì thấy cảm giác là vẫn chưa muốn cho con đi học nhưng đến trường này thì mình muốn thứ 2 cho cu cậu đi học luôn.
    Bạn cứ thử qua đó xem nhé, mình rất thích phong cách cô hiệu trưởng của trường này.
    Ah mà bạn nói đến phong cách cô hiệu trưởng, mình tiết lộ cho bạn biết nhé: Tranh trên phòng các bé toàn cô vẽ đấy, bạn thấy khâm phục không???rooling: Cô dạy môn tạo hình bên trường Cao Đẳng Sư Phạm Mẫu Giáo nên vẽ đẹp lắm. Mình cũng rất quý cô hiệu trưởng vì cô rất chân thành và thực tâm với nghề. Mà bé Tom vào là lớp nhà trẻ nhỉ, được cái bà Vân tuyển toàn các cô xinh xắn. Mình cứ nhìn các cô xinh xinh là có cảm tình
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[quote=blackbutterfly256;1877678]hic :Worried: chắc bạn đa nghi quá rùi, chứ mình là phụ huynh trong trường cảm thấy rất hài lòng về vấn đề chăm sóc của nhà trẻ nên nói thui chứ quảng cáo gì đâu. Thực ra phụ huynh trong trường Baby Resort không thấy tham gia trên này mấy nên mình cũng chẳng gặp được ai để trao đổi thông tin gì nhiều cả mà toàn nói chuyện với những mẹ mới. Mà đã ưng thì phải khen chứ :Laughing: mình thấy chẳng có gì là quảng cáo "quá lên" cả vì sự thật như thế mà, không tin bạn cứ cho con học thử xem . Mình phải rủ mấy phụ huynh nữa lên nói chuyện cho vui không buồn lắm :Crying:.
    Mình muốn hỏi bạn đã cho bé học ở đâu vậy? hay bạn ở trường nào ??[/quote]
    Tui chẳng nói rằng không tin, mà cũng chẳng ai vì không tin mang con ra thử nghiệm cả nếu bạn cũng là một người mẹ bạn có làm thế với con mình không? bé nhà tui học trường công thôi lớp mẹ Yên trường Tuổi Hoa đằng sau THHN vì ở đó chắc chắn đảm bảo về chương trình dạy, các cô nuôi cũng thật sự cứng tay trong chế biến món ăn và học phí thật rẻ... con tui lại dễ nuôi nên rất oki. Tui đã nói rồi bệnh hay nói của tui rất hay làm người khác phật ý cơ mà....đó lại nói rùi chán chưa???
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

[quote=blackbutterfly256;1877678]hic :Worried: chắc bạn đa nghi quá rùi, chứ mình là phụ huynh trong trường cảm thấy rất hài lòng về vấn đề chăm sóc của nhà trẻ nên nói thui chứ quảng cáo gì đâu. Thực ra phụ huynh trong trường Baby Resort không thấy tham gia trên này mấy nên mình cũng chẳng gặp được ai để trao đổi thông tin gì nhiều cả mà toàn nói chuyện với những mẹ mới. Mà đã ưng thì phải khen chứ :Laughing: mình thấy chẳng có gì là quảng cáo "quá lên" cả vì sự thật như thế mà, không tin bạn cứ cho con học thử xem . Mình phải rủ mấy phụ huynh nữa lên nói chuyện cho vui không buồn lắm :Crying:.
    Mình muốn hỏi bạn đã cho bé học ở đâu vậy? hay bạn ở trường nào ??

Tui chẳng nói rằng không tin, mà cũng chẳng ai vì không tin mang con ra thử nghiệm cả nếu bạn cũng là một người mẹ bạn có làm thế với con mình không? bé nhà tui học trường công thôi lớp mẹ Yên trường Tuổi Hoa đằng sau THHN vì ở đó chắc chắn đảm bảo về chương trình dạy, các cô nuôi cũng thật sự cứng tay trong chế biến món ăn và học phí thật rẻ... con tui lại dễ nuôi nên rất oki. Tui đã nói rồi bệnh hay nói của tui rất hay làm người khác phật ý cơ mà....đó lại nói rùi chán chưa???[/QUOTE]

Mình không hiểu mẹ này như thế nào, làm sao bạn có thể ở đó 24/24h mà có thẻ nói là chắc chắn đảm bảo về chương trình dạy hay thực sự cứng tay.
    Mình nghĩ rằng, bệnh của bạn là hay nói những trước khi nói thì cũng phải suy nghĩ xem mình định nói gì chứ bạn! Vì lời đã nói có rút lại được đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackbutterfly256 Xem bài viết
    Ah mà bạn nói đến phong cách cô hiệu trưởng, mình tiết lộ cho bạn biết nhé: Tranh trên phòng các bé toàn cô vẽ đấy, bạn thấy khâm phục không???rooling: Cô dạy môn tạo hình bên trường Cao Đẳng Sư Phạm Mẫu Giáo nên vẽ đẹp lắm. Mình cũng rất quý cô hiệu trưởng vì cô rất chân thành và thực tâm với nghề. Mà bé Tom vào là lớp nhà trẻ nhỉ, được cái bà Vân tuyển toàn các cô xinh xắn. Mình cứ nhìn các cô xinh xinh là có cảm tình
    Cu Tôm nhà mình vào lớp nhà trẻ, mình đã đi xem qua Trường MNTT Tuổi Thần Tiên ở Thái Thịnh hay Ban Mai ở Vĩnh Hồ rồi nhưng đến đây thì mình thấy yên tâm khi gửi con ở đây, mình cũng có cảm nhận như bạn.
    Các mẹ nào cũng đã gửi con ở đây thì cho ý kiến nhé,
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà em chắc phải tháng 9 mới đi học được, cho cứng cáp hơn một chút bố mẹ đỡ lo:Smiling: . Hôm trước em có gọi điện đăng kí gửi bé trước thấy nhà trường bảo sẽ áp dụng giá khuyến mãi cho bé nhà em vì đăng kí từ tháng này, thích quá :Laughing:. Hi vọng bé nhà em sẽ chóng làm quen với trường mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ơi mình vừa đọc mấy bài bên littler foot thấy các phụ huynh chỉ trích kinh quá. Cũng không rõ thực hư thế nào, do nhà trường thật hay chỉ vì bức xúc của một cá nhân mà vậy nữa:Sad: . Thấy có mấy phụ huynh góp ý liền, đáng lẽ nhà trường phải giải quyết những thắc mắc của phụ huynh thì lại đi viết hẳn một bài diễn văn chẳng giải quyết vấn đề gì cả rồi lại cãi nhau loạn xạ cả lên. Mệt!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé nhà em chắc phải tháng 9 mới đi học được, cho cứng cáp hơn một chút bố mẹ đỡ lo:Smiling: . Hôm trước em có gọi điện đăng kí gửi bé trước thấy nhà trường bảo sẽ áp dụng giá khuyến mãi cho bé nhà em vì đăng kí từ tháng này, thích quá :Laughing:. Hi vọng bé nhà em sẽ chóng làm quen với trường mới.
    Ban ơi, mai mình cho bé đến chơi rồi làm thủ tục đấy, hy vọng cu cậu sẽ k khóc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đến thứ bảy thì sợ không gặp cô quản lý ở đấy đâu vì hôm nay chỉ trông bé thứ bảy thôi mà. Bạn phải qua thứ hai mới đăng kí được bạn ạ.