TIN TÀI TRỢ.

Cho em hỏi trường Future Kid ở 15 Cao Bá Quát thế nào ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.12K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tháng 9 này em cũng định cho con đi bộ đội. Sau khi tham khảo mấy trường mầm non CLC, thì em thấy trường Future Kid ở Cao Bá Quát cũng ổn ổn.
    Nhà mình có ai đã cho con đi học ở trường này không? Chia sẻ cho em tí kinh nghiệm nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangiver Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tháng 9 này em cũng định cho con đi bộ đội. Sau khi tham khảo mấy trường mầm non CLC, thì em thấy trường Future Kid ở Cao Bá Quát cũng ổn ổn.
    Nhà mình có ai đã cho con đi học ở trường này không? Chia sẻ cho em tí kinh nghiệm nào
    Mình cũng đang quan tâm khu vực này đây! mẹ nó tham quan trường rồi à ? có thoáng mát ko ? có sân cho các con ko ấy ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zế Xem bài viết
    Mình cũng đang quan tâm khu vực này đây! mẹ nó tham quan trường rồi à ? có thoáng mát ko ? có sân cho các con ko ấy ?
    Em tới xem trường rồi. Có 2 khu nhà. Có cả hội trường cho các bé múa hát. Nhà thì không phải là mới, nhưng nói chung là tương đối thoáng mát. Có sân cho bé chơi.
    Bếp cũng tương đối sạch. rộng rãi. có cầu thang riêng trong nhà để đưa đồ ăn lên phòng bé. Điều mình quan tâm là:
    1. Các cô cũng không quá trẻ, có kinh nghiệm
    2. Lớp max. là 20 cháu/5 cô. cháu nào mới đi học thì sẽ được 1 cô trông riêng trong tuần đầu tiên.
    3. Khu vệ sinh riêng cho bé, có toilet dành cho em bé chứ kg phải như ở 1 số nhà trẻ CLC khác, toilet dành cho người lớn. Có chỗ rửa tay cho bé khi đi vệ sinh xong.
    4. Học phí 120$/month.
    Vấn đề là mình quan tâm đến chất lượng dạy của các cô kìa.
    Em bé nhà em 18months mà chả nói năng gì. Giờ mới biết ạ, và bye bye. Em cho bé đi học để các cô dạy cháu. Chứ ở nhà với ông bà thì hư lắm.
    Em tìm mỏi cả mắt chả thấy ai đề cập đến trường này. Các mẹ nào có kinh nghiệm thì share cho em với. Vì bây giờ lớp đã có 15 cháu. Chỉ nhận thêm có 5 cháu nữa. Không nhanh thì con em lại bơ vơ mất thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em tới xem trường rồi. Có 2 khu nhà. Có cả hội trường cho các bé múa hát. Nhà thì không phải là mới, nhưng nói chung là tương đối thoáng mát. Có sân cho bé chơi.
    Bếp cũng tương đối sạch. rộng rãi. có cầu thang riêng trong nhà để đưa đồ ăn lên phòng bé. Điều mình quan tâm là:
    2. Lớp max. là 20 cháu/5 cô. cháu nào mới đi học thì sẽ được 1 cô trông riêng trong tuần đầu tiên.
    3. Khu vệ sinh riêng cho bé, có toilet dành cho em bé chứ kg phải như ở 1 số nhà trẻ CLC khác, toilet dành cho người lớn. Có chỗ rửa tay cho bé khi đi vệ sinh xong.
    4. Học phí 120$/month.
    Em bé nhà em 18months mà chả nói năng gì. Giờ mới biết ạ, và bye bye. Em cho bé đi học để các cô dạy cháu. Chứ ở nhà với ông bà thì hư lắm.
    Em tìm mỏi cả mắt chả thấy ai đề cập đến trường này. Các mẹ nào có kinh nghiệm thì share cho em với. Vì bây giờ lớp đã có 15 cháu. Chỉ nhận thêm có 5 cháu nữa. Không nhanh thì con em lại bơ vơ mất thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

4. Học phí 120$/month.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hu hu.. không có mẹ nào chia sẻ cho em với ah? Cho em xin tý kinh nghiệm nào
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hu hu.. không có mẹ nào chia sẻ cho em với ah? Cho em xin tý kinh nghiệm nào
    Mình không biết trừong này, nhưng minh đang gửi con ở trường Thiên Thần Nhò (19 ngô Tất tố), học phí là 1,2 m/tháng+650K tiền xe đưa đón. Con minh học được 1 tháng rồi, đã quen trường và đi học về ngoan lắm. Tuy rằng con vẫn chưa có tiến bộ gì trong việc học nói cả (con được 19 tháng). Hay bạn gửi con vào trường TTN đi, địa điểm cũng gần Future Kid đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã gửi cu nhà em ở trường này được gần một năm nay rồi. Trường khá tốt. Các cô chăm các cháu. Cô hiệu trưởng và cô quản lý ở trường là những người khá tâm huyết với nghề. Cu nhà em đi học ở đó cũng khá ngoan. Chứ ở nhà hư lắm. Nhưng em mới cho cu nghỉ vì đưa cháu đi học bị ngược đường nên không có người đưa cháu đi học. Em đang tìm trường khác để cho cháu đi học mà chưa được. Cũng tiếc vì con em đã quen với các bạn và các cô ở đó rồi. Chị cứ thử cho con đi học một thời gian xem sao. Mong bé sẽ quen với môi trường ở đây.
    bunbunadr20050604_-5_My+child+is+my+love
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

4. Học phí 120$/month.
    Ôi xin lỗi mẹ nó nhé ko vào đọc trả lời ngay vì là mình tìm được người trông trẻ ở nhà cho cháu nên lại thôi chưa định cho đi bộ đội vội.
    Bé nhà mình lại còi mà khó tính khó nết , chỉ ăn cơm không ăn cháo từ hồi 11 tháng nên cứ lo con đi học lại ko ăn đc thì chết - thấy các mẹ bảo dưới 2 tuổi bắt ăn cháo hết mà. Mình định đến 3T mới cho con đi học ko biết có muộn quá ko nhỉ - lại sợ con ở nhà nhiều hư!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:LoveStruc:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynt13 Xem bài viết
    Em đã gửi cu nhà em ở trường này được gần một năm nay rồi. Trường khá tốt. Các cô chăm các cháu. Cô hiệu trưởng và cô quản lý ở trường là những người khá tâm huyết với nghề. Cu nhà em đi học ở đó cũng khá ngoan. Chứ ở nhà hư lắm. Nhưng em mới cho cu nghỉ vì đưa cháu đi học bị ngược đường nên không có người đưa cháu đi học. Em đang tìm trường khác để cho cháu đi học mà chưa được. Cũng tiếc vì con em đã quen với các bạn và các cô ở đó rồi. Chị cứ thử cho con đi học một thời gian xem sao. Mong bé sẽ quen với môi trường ở đây.

ôi tiếc wa nhà e ở xa wa chẳng gửi dược Ốc nhà e ở trường TTN rồi.Ốc nhà e hay sụt xịt lắm đi xa ko ổn nhung thấy mọi người cung khen trường này lắm.ai biết trừong nào tốt ở khu LÊ TRỌNG TẤN tốt chỉ júp e nhé!thank's you các mẹ nhé!:LoveStruc:
    cac ban oi!oc muon giao luu voi cac ban:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn gửi con ở trường TTN hay là trường Future Kid?
    Mình cũng chọn tới chọn lui rồi quyết định trường Future Kid rồi. Tháng 9 này cho bé đi học thôi.
    @mẹ Zế: Em sợ là nếu 3 tuổi mới cho con đi học thì sợ hơi muộn chị ơi. Bé sẽ bị stress dữ lắm vì lúc đó bé đã quen ở nhà rồi.
    Khoảng 20-24 tháng đi học là vừa đẹp. Con em cũng còi. 18 tháng nặng có 11.5kg, cao 82cm thôi. Tháng nào cũng ốm đều như vắt chanh. Cho bé đi học em cũng xót lắm nhưng phải cho đi thôi vì ở nhà hư lắm. Đòi gì đòi bằng được thì thôi.
    Cho con đi học để nó vào nề nềp kỷ luật.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn gửi con ở trường TTN hay là trường Future Kid?
    Mình cũng chọn tới chọn lui rồi quyết định trường Future Kid rồi. Tháng 9 này cho bé đi học thôi.
    @mẹ Zế: Em sợ là nếu 3 tuổi mới cho con đi học thì sợ hơi muộn chị ơi. Bé sẽ bị stress dữ lắm vì lúc đó bé đã quen ở nhà rồi.
    Khoảng 20-24 tháng đi học là vừa đẹp. Con em cũng còi. 18 tháng nặng có 11.5kg, cao 82cm thôi. Tháng nào cũng ốm đều như vắt chanh. Cho bé đi học em cũng xót lắm nhưng phải cho đi thôi vì ở nhà hư lắm. Đòi gì đòi bằng được thì thôi.
    Cho con đi học để nó vào nề nềp kỷ luật.
    Em gửi con ở trường Future Kids. Học ở đó tốt đó chị ạ. Cô Thơm là hiệu trưởng trường đó. Cô rất tâm huyết và mong muốn xây dựng trường với tiêu chí các con là quan trọng nhất. Các cháu ở đây em thấy được dậy và học nhiều chương trình học rất hay. Em đã đi họp phụ huynh cho con mấy lần rồi mà. Các cô đặt ra nhiều chương trình học rất hay cho các con. Chị cứ thử cho con học xem sao.
    bunbunadr20050604_-5_My+child+is+my+love
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em gửi con ở trường Future Kids. Học ở đó tốt đó chị ạ. Cô Thơm là hiệu trưởng trường đó. Cô rất tâm huyết và mong muốn xây dựng trường với tiêu chí các con là quan trọng nhất. Các cháu ở đây em thấy được dậy và học nhiều chương trình học rất hay. Em đã đi họp phụ huynh cho con mấy lần rồi mà. Các cô đặt ra nhiều chương trình học rất hay cho các con. Chị cứ thử cho con học xem sao.
    Uh, mình cũng không muốn ngó nghiêng nhiều nữa. Thực sự cái thuyết phục mình để mình quyết định cho con đi học ở đấy là cái hôm 2 VC đi xem trường, thấy một đám đất nhỏ thôi nhưng trồng rất nhiều cây bé tí lộn xộn. Hỏi thì thầy hiệu phó bảo là đất đó để trẻ trồng cây và theo dõi phát triển của cây. Lại nhớ hồi xưa, bé tí, mình cũng bỏ đỗ vào lon sữa bò, nuôi thành giá, rồi thành cây, rồi nghĩ là không biết cái cây giá nó thành cái cây gì... hi hi....
    Trường CLC bây giờ rất nhiều, cũng kg biết chọn trường gì cho phù hợp. Mình cứ hoang mang vì trên DD có ít mẹ cho con đi học trường này quá.
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uh, mình cũng không muốn ngó nghiêng nhiều nữa. Thực sự cái thuyết phục mình để mình quyết định cho con đi học ở đấy là cái hôm 2 VC đi xem trường, thấy một đám đất nhỏ thôi nhưng trồng rất nhiều cây bé tí lộn xộn. Hỏi thì thầy hiệu phó bảo là đất đó để trẻ trồng cây và theo dõi phát triển của cây. Lại nhớ hồi xưa, bé tí, mình cũng bỏ đỗ vào lon sữa bò, nuôi thành giá, rồi thành cây, rồi nghĩ là không biết cái cây giá nó thành cái cây gì... hi hi....
    Trường CLC bây giờ rất nhiều, cũng kg biết chọn trường gì cho phù hợp. Mình cứ hoang mang vì trên DD có ít mẹ cho con đi học trường này quá.
    Nghe các mẹ khen trường Furture kịds em cũng thấy thích quá. Em đang gửi 2 bé ở TTN, nhưng gần đây không happy lắm vì trường ngày cáng đông mà số lượng cô có vẻ không đủ, chương trình học cũng có vẻ hơi ít.
    Em sẽ qua thăm trường xem thế nào, nhưng về khoản học phí kể ra cũng hơi bị nhiều nhỉ, 2 đứa là hết 240usd rồi, gấp rưỡi ở TTN. Ngoài học phí ra còn khoản đóng góp gì nữa không các mẹ nhỉ?
    Ở trường này bao nhiêu cô/cháu ạ? (2 bé nhà em 3 tuổi). Các mẹ đã gửi bé ở chỗ nào khác chưa để so sánh hay là đây là nơi đầu tiên. Nhờ các mẹ tư vấn thêm cho em nhé. Em đang lăn tăn lắm. Ngại nhất là chuyển trường các con lại phải làm quen lại từ đầu.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết
    Chào các mẹ có con đang học ở Future Kids. Cho em hỏi có mẹ nào có con đang học lớp Donald (4 tuổi ) ko ạ ?
    Hôm nọ em có qua trường xem trực tiếp nhưng vào cuối giờ nên ko xem được ko khí quang cảnh các con học thế nào cả. Chỉ được cô kế toán bảo là chị cứ tự đi thăm quan các lớp học.
    Qua tờ giới thiệu thì học phí & tiền ăn lớp 4 tuổi là 100$/ tháng (ko trông thứ 7), trông từ 7h30 đến 17h (sau 17 tính phí thêm), nhập học 40$, bảo hiểm 5$/ năm.
    Em hỏi 1 cô trên lớp MG thì bảo là lớp 4 tuổi tối đa 15 cháu và 3 cô, phòng đó thì em thấy tương đối thoáng và rộng rãi.
    Em rất hy vọng có mẹ nào trên WTT đang gửi con ở đây cho em xin 1 chút nhận xét chung về dịch vụ của trường để em tham khảo với ạ.
    Hôm qua em cũng mới đến thăm trương, về CSVC, không gian và chương trình học thì có vẻ hơn TTN của nhà em bây giờ nhiều. Em chỉ băn khoăn không biết thực hư ra sao, tức là sự quan tâm của cô với trẻ, việc dạy dỗ chăm sóc hàng ngày...có tốt thật sự không?
    Sao chẳng có mẹ nào lên tiếng advice nhỉ? Có mỗi em và mẹ Chi còm độc thoại, chán quá đi.
    @mẹ Chi còm: con em mà học là cũng vào lớp Donald đấy, lớp giừo cũng đông rồi nhỉ, mà em nghe cô nói là 7 cháu/ cô chứ không được 5 cháu 1 cô như mẹ nói đâu.
    Phân vân quá đi mất! Mẹ đã quyết định chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

@ mẹ Twins:
    Mãi mới vào được. Mẹ nó QĐ chưa, thực sự là đến giờ phút này tớ chưa có QĐ cuối cùng đâu. Tớ nhất trí với mẹ nó là chênh nhau hơn 100K/ tháng nhưng CSVC bên Future Kids đáng đồng tiền bỏ ra hơn so với bên TTN. Nhưng mà tớ chả quen ai đã gửi con ở đây cả nên ko biết bản chất ntn, có đúng những gì như giới thiệu ko. Nói thực là tớ sợ phải thay đổi lắm, vì trẻ con ko phải ngày 1 ngày hai mà chúng nó quen được nên rất khổ cho con khi phải thay đổi môi trường. Hơn nữa tớ có nhiều kinh nghiệm về những hứa hẹn và rồi tình trạng vẫn y nguyên ở bên KL nơi con tớ đang học rồi nên bây giờ khi tìm trường mới cho con tớ rất cảnh giác. Bên TTN tớ mới nộp form đăng ký là đầu tháng 9 chứ chưa đóng khoản nào cả, tớ thấy mấy vụ các mẹ kể nên cũng nản quá.

Về CSVC bên Future Kids tớ thấy ổn, chỉ có điều lăn tăn như mẹ nó là ko hiểu thực chất dạy dỗ và chăm sóc ra sao thôi.
    Một điểm nữa tớ lăn tăn nhất (mới đọc trên tờ giới thiệu – chưa kịp hỏi NV nhà trường): là 17h hết giờ trả trẻ, sau 17h tính phí thêm. Tớ thì sớm nhất là 17h20 mới về được đến chỗ đó để đón con nên nếu cứ tính phí thêm giờ nữa thì tớ quá khả năng chi trả của tớ rồi. Tớ thấy các trường tư thục CLC khác đều trông đến 17h30 vì đa phần bố mẹ phải 17h mới tan chứ nhỉ.
    Còn sỹ số, tỷ lệ cô cháu là tớ hỏi 1 cô trên lớp chứ chưa hỏi NVVP ở đó được.

Mẹ nó có thông tin gì cho tớ biết thêm với, nhất là lớp Donald ý.
    Mình đến thăm quan trường vào đúng giờ ăn, các cô cho con ăn trong phòng và bật điều hòa, mùi thức ăn, mùi nôn trớ lưu cữu làm không khí trong phòng rất kinh. Cô hiệu phó thì chẳng thấy kinh gì cả, rất tự hào rằng trường bật điều hòa cả ngày, có hôm các cô giáo về muộn còn bật đến 6h tối :Sick: (đúng là tiền chùa). Lớp học rất rộng nhưng trông không được sạch sẽ cho lắm, mình thấy cứ ẩm ướt thế nào ấy. Trường lại ko có dịch vụ xe đưa đón vì ít phụ huynh đăng ký quá. Thế là mình quyết định thôi luôn.
    Bố Mẹ yêu Minh Tý bé bỏng nhất trên đời:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đây ạ. Em cũng băn khoăn cái vụ học hành dạy dỗ của trường. Chả hiểu dạy thế nào.
    Em cũng từng tới thăm trường lúc giờ ăn. Đúng là trong phòng ăn có bật điều hòa. Mùi thức ăn trong phòng điều hòa thì chắc chắn là kinh rồi. Nhưng em nghĩ ở các trường khác, giờ ăn có bật Ac thì hẳn thế thôi.
    Phòng học của bé rộng nhưng em cũng thấy là hơi tối, chưa được thoáng khí cho lắm.
    Gian nan cái vụ tìm trường cho con. Con em cũng là một trong những đứa lười ăn và hay trớ. Em băn khoăn lắm trong việc tìm trường. Chán lắm cơ các mẹ ạ.
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@ mẹ Twins:
    Mãi mới vào được. Mẹ nó QĐ chưa, thực sự là đến giờ phút này tớ chưa có QĐ cuối cùng đâu. Tớ nhất trí với mẹ nó là chênh nhau hơn 100K/ tháng nhưng CSVC bên Future Kids đáng đồng tiền bỏ ra hơn so với bên TTN. Nhưng mà tớ chả quen ai đã gửi con ở đây cả nên ko biết bản chất ntn, có đúng những gì như giới thiệu ko. Nói thực là tớ sợ phải thay đổi lắm, vì trẻ con ko phải ngày 1 ngày hai mà chúng nó quen được nên rất khổ cho con khi phải thay đổi môi trường. Hơn nữa tớ có nhiều kinh nghiệm về những hứa hẹn và rồi tình trạng vẫn y nguyên ở bên KL nơi con tớ đang học rồi nên bây giờ khi tìm trường mới cho con tớ rất cảnh giác. Bên TTN tớ mới nộp form đăng ký là đầu tháng 9 chứ chưa đóng khoản nào cả, tớ thấy mấy vụ các mẹ kể nên cũng nản quá.

Về CSVC bên Future Kids tớ thấy ổn, chỉ có điều lăn tăn như mẹ nó là ko hiểu thực chất dạy dỗ và chăm sóc ra sao thôi.
    Một điểm nữa tớ lăn tăn nhất (mới đọc trên tờ giới thiệu – chưa kịp hỏi NV nhà trường): là 17h hết giờ trả trẻ, sau 17h tính phí thêm. Tớ thì sớm nhất là 17h20 mới về được đến chỗ đó để đón con nên nếu cứ tính phí thêm giờ nữa thì tớ quá khả năng chi trả của tớ rồi. Tớ thấy các trường tư thục CLC khác đều trông đến 17h30 vì đa phần bố mẹ phải 17h mới tan chứ nhỉ.
    Còn sỹ số, tỷ lệ cô cháu là tớ hỏi 1 cô trên lớp chứ chưa hỏi NVVP ở đó được.

Mẹ nó có thông tin gì cho tớ biết thêm với, nhất là lớp Donald ý.
    Về học phí lúc trước tưởng usd 120/tháng, hóa ra chỉ 100 thôi, cao hơn TTN 1 tí cũng không sao, vấn đề là chất lượng thôi mẹ nó ạ. Tớ cũng chưa có QD cuối cùng.

Hôm tớ đến thăm quan , vào lớp Donald thì thấy cũng thoáng mát sạch sẽ, phòng ăn và phòng học cách nhau 1 tấm ngăn lửng, sau đó là toilet. Về phòng ăn và ngủ/học liền nhau thì cũng không sao lắm, các con lớn chắc cũng ít nôn trớ hơn, mà hiện ở TTN thì cũng ăn chung tại lớp. Có lẽ nếu cho con học FK thì mình sẽ góp ý với các cô khi nôn trớ phải lau thật sạch sẽ và xịt nứoc khử mùi/thơm cho đỡ mùi vậy. Mình chỉ hơi băn khoăn về toilet, trông hơi ẩm ướt và tối tăm, không được sạch sẽ như ở nhà mình vì hình như các cô để toilet ướt. Mình thấy toilet cho trẻ con nên để toilet khô ráo cho sạch sẽ, tránh ruồi muỗi và để tránh con bị ngã (mặc dù có thể đi dép). Hơn nữa, chỗ đi tè của con trai lại phải bước lên 1 bậc thang mới tới, trông cũng hơi bị lủng củng. Hình như có 2 bệ đái cho con trai, 2 xí nhỏ (loại cho trẻ con) và 1 bồn rủa tay. Nói chung tớ không thiện cảm lắm với cái toilet. Không hiểu các lớp khác có giống như thế không.
    Còn cái cây như mẹ Giang nói thì chưa nhìn thấy đâu.
    Tớ cũng phỏng vấn thử 2 phụ huynh ở đó thì thấy cũng happy, con cái biết nhiều thứ và ăn uống tốt hơn, lên cân vù vù (con tớ 1 năm rồi không lên cân nên nghe thấy lên cân là mê lắm).

Mẹ thuynt13 đâu nhỉ, mẹ này cho con học 1 năm rồi chắc nhiều kinh nghiệm, bác xuất hiện đi bác ơi cho anh em hỏi han tí. Mà it người trên DD cho con hoc FK qua nhi? Hay hôm nào off 1 chuyến đi các mẹ ơi!! Ai cũng băn khoăn thế này, gặp nhau 1 chuyến có khi hết băn khoăn đấy!
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me TyMinh Xem bài viết
    Mình đến thăm quan trường vào đúng giờ ăn, các cô cho con ăn trong phòng và bật điều hòa, mùi thức ăn, mùi nôn trớ lưu cữu làm không khí trong phòng rất kinh. Cô hiệu phó thì chẳng thấy kinh gì cả, rất tự hào rằng trường bật điều hòa cả ngày, có hôm các cô giáo về muộn còn bật đến 6h tối :Sick: (đúng là tiền chùa). Lớp học rất rộng nhưng trông không được sạch sẽ cho lắm, mình thấy cứ ẩm ướt thế nào ấy. Trường lại ko có dịch vụ xe đưa đón vì ít phụ huynh đăng ký quá. Thế là mình quyết định thôi luôn.
    Mẹ TyMinh đang cho con học lớp nào ở TTN thế? 2 bé nhà mình học Nemo (mới). Thế mẹ có đình chuyển con nữa không? Không định chuyển sang FK nữa thì chuyển đâu vây?
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Spam tí ạ : Mò sang đây thấy mẹ twins :-)
    Mẹ nào ở đây cho con học hơn 1 năm cho các mẹ khác biết thêm thông tin về trường đi ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3