TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi về trường mầm non Phố Huế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.74K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé mình tên Ỉn, toàn gọi Ỉn Còi. Mình cũng ít đi đón lắm toàn ông bà đón. Ôi dạo này giao mùa, hn vừa đi khám bị viêm phế quản đấy mẹ nó ạ. Bé Kem hồi xưa có học lớp cô Giang ko hay leo lên lớp lớn luôn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì vừa khỏi sốt virus đc 1 tuần bây giờ lại viêm phế quản + tiêu chảy. Chán quá đi mất. Mà mình đi đón con thấy bé nào cũng sổ mũi thôi. K biết các bé lây nhau hay do nằm điều hoà lạnh ( một lần mình tình cờ lên lớp lúc các con đang ngủ thấy lạnh lắm đã góp ý vs các cô rồi nhg k biết thế nào) Mình đang k bít có nên cho con nghỉ học k đây
    • 80 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mình thấy mới đi học thì do các con thay đổi môi trường mới,nên cái việc con sốt hay chảy mũi cũng là dễ hiểu.Cũng k hẳn là do điều hòa lạnh đâu mẹ Thunhun ạ,bé nhà mình hồi mới đi do quấy khóc nhiều nên cũng mũi suốt ngày ý.Nhiều hôm đi làm không yên tâm,buổi trưa cũng xin phép bà Hòa lên lớp kiểm tra xem tình hình con như thế nào.Thấy nhiệt độ trong lớp các cô để cũng toàn 28,29 độ thêm 1 cái quạt chạy số nhỏ nữa.Các con còn đắp thêm chăn nữa,nên mình cũng yên tâm lắm.Được cái hôm nào đi học về bụng cũng căng tròn,mà bố mẹ đến đón còn không chịu về nữa cơ
    Cuộc tình dài rộng quá đôi khi lại rất buồn...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng đang bị viêm phế quản đây! chán ghê, thời tiết cứ giao mùa thế này là các con hay ốm lắm. bé nahf mình học lớp cô Hằng luôn mẹ moylie ạ! Được cái cứ khỏi ốm đến lớp các cô cho ăn được là con nhanh lại người lắm! Ngày nào về sờ bụng cũng căng như bóng ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Kem lại đang nghỉ học à Mekemsu. Công nhận có con mới đi học mầm non bố mẹ cứ như cá nằm trên thớt, hở cái lại giật mình thon thót, ốm cái thì cả nhà stress, khỏi ốm đi học thì sợ lại lạ trường quấy khóc, quấy khóc lại dẫn đến ốm. Đúng là cái vòng lẩn quẩn. Nhưng ở nhà thì cũng ko ổn, ở nhà bé hay bắt nạt được ông bà, ko được chơi với các bạn cùng tuổi thì lại cũng bất cập.

Nên mẹ nào ở trên có con mới đi nhà trẻ bé ốm cứ cố đến hết sức có thể, đừng vì con ốm mà ko cho đi học nữa bao nhiêu công đổ sông đổ bể. Như mình cũng đang gồng lên mà sợ sắp tới top ko chịu nổi là lại đăng facebook để kêu la.

Tặng hoa các mẹ có con học phố Huế nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang dự định cho con đi học trường này. Cảm nhận đầu tiên là trường khá sạch sẽ, cơ sở vật chất khang trang, nhưng em lăn tăn 2 điểm: thứ nhất là em thấy điều hòa lạnh quá, thứ 2 là khi em lên lớp thăm quan thì các cô ở trong lớp không ai nở 1 nụ cười, khuôn mặt cứ đăm đăm nên em hơi suy nghĩ và lăn tăn quá. Thêm nữa là chuyện ăn uống của các con em chưa được tận mắt chứng kiến nên chưa thực sự yên tâm. các mẹ chia sẻ thêm giúp em được không? Em đang hoang mang quá!
    gyZUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn chưa yên tâm về trường thì nên đi khảo sát thêm 1,2 buổi nữa vào các giờ khác nhau. Con mình học ở đây đến cuối t6 này là được 1 năm, về cơ bản mình thấy khá ổn, còn nói là được 100% thì mình nghĩ chả có trường nào hoàn hảo cả, kể cả quốc tế hay tư 1 cô 1 trò. Bản thân mình là mẹ ruột ở nhà trông con, cộng thêm ông bà nữa mà có lúc còn sơ sểnh, còn ối ái...các kiểu nữa là các cô. Bạn cứ xác định cho con đi trẻ đúng như đi bộ đội, để các cô uốn nắn con theo nhà trường, quan trọng là ko có mấy pha đấu võ thuật, nhồi nhét cám gạo là được. Còn các cô thiếu sót hay quên, hay chưa đúng í mình, mình đều có thể phản ảnh hết mà, trường tư được hơn trường công ở chỗ đó. Mình thấy các cô ở đây đều rất lắng nghe í kiến của phụ huynh (còn cô có làm theo hay ko thì chắc là 50/50). Đấy là trường hợp bé nhà mình thuộc dạng khó ăn khó ngủ, ở nhà nâng trứng hứng hoa lắm đó mà 19m rưỡi là nhập ngũ.

Chúc bạn sớm tìm được trường ưng í nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Moylie. Em mới đến thăm trường được 2 lần nên không dám kết luận hay phán xét gì. Mẹ cho bé đi học được 1 năm rồi thì cho em xin chút kinh nghiệm được không ạ? Ở trường phố huế, các con ăn uống thê nào hả chị? có ok không ạ? Em quan tâm đến khoản ăn uống lắm chị ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Moylie Xem bài viết
    Nếu bạn chưa yên tâm về trường thì nên đi khảo sát thêm 1,2 buổi nữa vào các giờ khác nhau. Con mình học ở đây đến cuối t6 này là được 1 năm, về cơ bản mình thấy khá ổn, còn nói là được 100% thì mình nghĩ chả có trường nào hoàn hảo cả, kể cả quốc tế hay tư 1 cô 1 trò. Bản thân mình là mẹ ruột ở nhà trông con, cộng thêm ông bà nữa mà có lúc còn sơ sểnh, còn ối ái...các kiểu nữa là các cô. Bạn cứ xác định cho con đi trẻ đúng như đi bộ đội, để các cô uốn nắn con theo nhà trường, quan trọng là ko có mấy pha đấu võ thuật, nhồi nhét cám gạo là được. Còn các cô thiếu sót hay quên, hay chưa đúng í mình, mình đều có thể phản ảnh hết mà, trường tư được hơn trường công ở chỗ đó. Mình thấy các cô ở đây đều rất lắng nghe í kiến của phụ huynh (còn cô có làm theo hay ko thì chắc là 50/50). Đấy là trường hợp bé nhà mình thuộc dạng khó ăn khó ngủ, ở nhà nâng trứng hứng hoa lắm đó mà 19m rưỡi là nhập ngũ.

gyZUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

À chị ơi,
    bé nhà chị học lớp nào thế ạ. Lớp 3-4 tuổi phải không chị? lớp đó do cô nào chủ nhiệm vậy ạ? Con em mới được 30 tháng nhưng em định xin cho lên lớp 3-4 tuổi vì được cái nặng 18kg, cao 1 mét. Không biết có ổn không nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Moylie Xem bài viết

gyZUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi dời bé nhà b Chinpu sao trộm vía thế. Con mình 31th rồi mà có 11kg thôi, như kiểu dẻ vắt vai í, nó mà đi khám dinh dưỡng chắc dc các cơ quan đoàn thể xếp vào dạng suy dinh dưỡng cấp 4,5 gì ko biết.

Bé nhà mình hồi mới đi thì học lớp bé nhất (dưới 24m), cô Giang phụ trách, ăn uống thì mình cũng đặc biệt quan tâm vì con nhà mình hấp thụ kém, tiêu hóa chậm, sữa thì mình mang loại sữa bột ở nhà đi, mình dặn các cô ko cho cháu ăn chè hay sinh tố mà thay vì thế cho uống sữa bột vì lúc mới đi học bé hay bị rối loạn tiêu hóa, đi ngoài nên chè chén mình cũng ko ham lắm. Cứ sữa bột cho lành.

Đầu tháng 6 trường bế giảng thì bé nhà mình được lên lớp lớn là lớp 24-36m, chắc vẫn là dạng thấp còi nhất lớp, do cô Bích phụ trách, cô rất có trách nhiệm và nhiệt tình (tính đến bây giờ mình thấy thế). Nếu bé nhà bạn to cao lớn rồi thì bạn cho lên hẳn lớp 36-48m í, cho bé bạo dạn chơi với các anh chị thì bé phát triển tốt. Còn đi học thì xác định lớn hay bé mà bắt đầu vào môi trường mới là đều hắt hơi sổ mũi hết. Con mình đi học cả năm rồi mà sáng nào bảnh mắt ra thì 9/10 sáng nó đã lải nhải "trường đóng cửa hết rồi, đi học làm gì nữa", đến là mệt với cái bọn lít nhít này.

À ngoài ra b có thể tham khảo thêm quanh trục phố huế còn có trường American School và 1 trường trong chỗ ngõ Huế, hồi xưa mình đã lượn hết loanh quanh ko xót trường nào kể cả công tư, bán công (mầm non lê đại hành, việt bun cũng có lớp cho bè từ 2 tuổi nhé)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 295 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em tìm lại bài viết cũ này. Không biết các chị có bé đang học trường mầm non Phố Huế hay là trường Sun Home ở ngõ Huế vậy. Thông tin cách đây mấy năm rồi nên em muốn xin các thông tin hiện này của trường vì sắp tới e định cho bé 16m đi học.
    Cảm ơn các chị
    Chiến đấu tập 2 với số may mắn 305 từ mẹ San Thai
    Nhà nhiệt độ: usename: daiya pass:abc123
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2