TIN TÀI TRỢ.

Bức xúc với trường mầm non chất lượng cao Future School

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ nào có con ở khu vực Cầu Giấy thì không nên gửi con ở trường Future School- số nhà 20, ngõ 1 HQV.
    Mình thật sững sờ khi nghe bạn mình dạy ở trường đó kể cháo nấu cho trẻ 18 tháng lại được nấu từ cơm nhão.Có hôm còn cả cục to trong bát, có cháu ăn phải bị nghẹn.Học sinh ở lớp mẫu giáo lớn có hôm đang ăn cơm 1 cháu trai bảo cô: Cô ơi cái gì đây ạ? Đó là 1 miếng nhỏ từ cái cọ xoong nồi bằng nhôm.
    Cho các cháu mẫu giáo lớn uống sữa bạnmình cứ tưởng là từ sữa ông thọ pha ra nào ngờ từ sữa bột nhạt ơi là nhạt.
    Thu tiền điều hòa của các con mà suốt từ đợt mùa đông nào đã bặt.
    Nghe quảng cáo có giáo viên nước ngoài vào dạy tiếng anh, có các cau lạc bộ cho các cháu học hát, đàn, võ thuật....phải nói là hoàn toàn là không có.
    ......
    Có rất nhiều đièu mà không thể kể hết.Mong các mẹ chủ ý và lưu tâm không nên chỉ đọc quảng cáo và tốt nhất đừng gửi con ở những trường thế này

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi , trường mầm non thương con như mẹ hiền ít lắm Mình được biết 1 trường mầm non khu Giải Phóng cho các con ăn sữa ông thọ, Nấu cháo thì thiếu chất dinh dưỡng , buổi trưa đi ngủ đóng bỉm xong ngày mai , ngày kia lại đóng lại cái bỉm đầy nước đó ...... bé nhà em chưa đi nhà trẻ nhưng em thấy thật sự kinh hãi .
    MÀ nhiều mẹ tin cô mang đồ ăn, hoa quả nhờ cô cho con ăn vì quá bận ..... thì cứ xác định là biếu cô đi . Giử cô hộp sữa chua bảo cô cho con ăn giúp cô bóc ra con lắc đầu ko ăn cô ăn hêt luôn tối về mẹ hỏi cô nào cho con ăn bé vẫn nói cô A cho con ăn :Sad: ( mà đúng cô A cho con ăn thật :Laughing
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Để tớ kể cho mà nghe hôm bạn tớ dạy ở lớp dưới chứng kiến cảnh anh chảng quản lí(kiêm luôn cả hiệu trưởng) dỗ mấy cháu 18 tháng bằng 1 cái kẹo bé cắn nhỏ chia ra cho 8- 10 cháu ăn.Con anh ta thi mua cho ăn thôi rồi trong khi con người ta gửi ở trường mình thì đối xử như thế.Bạn mình trông thấy cảnh chia kẹo hok thể nhịn được cười.
    Cũng 1 hôm khác có đỡ hơn là 1 gói bim bim nhưng chia cho các cháu nó mấy miếng sau đó cầm gói bim bim đó ra 1 chỗ khác đứng ăn 1 mình.
    Mà các mẹ nào là giáo viên mầm mon thì đừng vào trường này làm nhé.Cô bạn mình kể anh chàng quản lì tên DUY này chuyên môn có cái trò là cho người ta làm 3 ngày thử xem có làm được viêc không là đuổi.Trường gì mà suốt ngày thay giáo viên lương khởi diểm có 1 triệu nói chung là khó kì kèo với người quản lí lắm.Con trai mà đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành.oải
    • 623 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

up lên để các mẹ đều đọc được ạ. Có mẹ nào có kinh nghiệm hay biết gì về những trường mầm non chất lượng GIẢ cao như thế này thì vào update để chúng mình cùng tránh cho các con nhé.
    I could stay awake just to hear you breathing
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cua_Soc Xem bài viết
    up lên để các mẹ đều đọc được ạ. Có mẹ nào có kinh nghiệm hay biết gì về những trường mầm non chất lượng GIẢ cao như thế này thì vào update để chúng mình cùng tránh cho các con nhé.
    Đúng đấy! Tội cho các con quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tội nghiệp các con mà được gửi ở trường Future School lắm.Mang tên là chất lượng cao nhưng sự thật có phải thế đâu.Bố mẹ các cháu đóng rõ nhiều tiền đâu biết được con mình được cho ăn thiếu dinh dưỡng, vệ sinh thì kém ( 10 cháu dùng chung 1 cái khăn, có hôm lên lấy quà chiều cho các cháu bát đĩa từ trưa đã kịp rửa đâu thế là cô đầu bếp lấy ngay đám thìa từ trưa rửa qua loa rồi các cháu dùng ngay thìa đó để ăn...)
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Troi oi, ve sinh the nay thi chet, The thi khong biet hoc hanh gi nua?
    • 155 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bạn chủ topic nếu có những phát hiện như thế thì theo mình bạn nên thông báo ngay cho ban lãnh đạo nhà trường rồi tùy vào tình hình xử lý của họ mà có những hành động tiếp theo. Mình chỉ ngại nếu họ không biết những sự việc như trên thì sẽ ko thể cải thiện tình hình được thì tội nghiệp học sinh lắm!
    • 225 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi booftho Xem bài viết
    Mẹ nó ơi , trường mầm non thương con như mẹ hiền ít lắm Mình được biết 1 trường mầm non khu Giải Phóng cho các con ăn sữa ông thọ, Nấu cháo thì thiếu chất dinh dưỡng , buổi trưa đi ngủ đóng bỉm xong ngày mai , ngày kia lại đóng lại cái bỉm đầy nước đó ...... bé nhà em chưa đi nhà trẻ nhưng em thấy thật sự kinh hãi .
    MÀ nhiều mẹ tin cô mang đồ ăn, hoa quả nhờ cô cho con ăn vì quá bận ..... thì cứ xác định là biếu cô đi . Giử cô hộp sữa chua bảo cô cho con ăn giúp cô bóc ra con lắc đầu ko ăn cô ăn hêt luôn tối về mẹ hỏi cô nào cho con ăn bé vẫn nói cô A cho con ăn :Sad: ( mà đúng cô A cho con ăn thật :Laughing
    Cái vụ con không ăn, cô ăn hộ này em đã được kiểm nghiệm rồi. Con trai nhà em hồi 22 tháng gửi ở 1 trường tư trong khu lê trọng tấn. Buổi sáng mẹ bỏ vào ba lô của con 4 hộp sữa, 2 gói bimbim, 2 cái kẹo mút với cả 2 cái bánh mì ruốc kinh đô. Chiều về thấy chẳng còn gì mà con thì đói meo. Kinh hoàng với các cô luôn. Những ngày sau con cứ mang gì trong ba lô là chiều về hết sạch. Mà bt với chỗ thực phẩm đấy con em ăn vặt phải đến 2 ngày mới hết. Em cho con học được 1 tuần rồi nghỉ luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ biết không ở cái trường Future School ấy có 2 người quản lý tên là Duy và Chiến cũng đồng thời kiêm luôn hiệu trưởng mà chưa kể người làm bếp có họ hàng luôn.
    Bạn bảo đã mở trường thì phải chấp nhận tiếng khóc, tiếng nô đùa của trẻ đằng này lại bảo là:Anh chị không thích tiếng khóc của con trẻ.Po tay lun
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kính gửi các bậc phụ huynh đã và đang gửi con ở Trường mầm non Chất lượng cao Future School - số 20, ngõ 1, Hoàng Quốc Việt.

Cô giáo như mẹ hiền!

Đã xác định làm nghề giáo viên mầm non thì bất kỳ ai cũng phải có tâm đối với trẻ. Đặc biệt những người đứng ra mở trường hơn bất kỳ ai, họ là người có tâm, yêu thương trẻ thơ và luôn tạo dựng cho trẻ một môi trường vui chơi, học tập, rèn luyện thể chất, tinh thần và luôn đảm bảo vệ sinh, chế độ dinh dưỡng tốt nhất cho trẻ.

Nhà trường đã không may nhận phải một cô giáo vào làm việc trong thời gian ngắn nhưng không tận tâm với trẻ, mặc dù đã được nhắc nhở nhiều lần nhưng không rút kinh nghiệm nên nhà trường cho nghỉ việc. Sau khi nghỉ việc, cô tỏ ra không hài lòng và đưa ra những lời lẽ bịa đặt làm ảnh hưởng đến cái tâm của những người làm trong nghề.

Nhà trường xin kính mời phụ huynh nào có nhu cầu và quan tâm, xin hãy đến trường thăm quan cơ sở vật chất, môi trường học tập của các con và nên tham khảo ý kiến của những phụ huynh có con đang gửi tại trường để có được cái nhìn khách quan nhất về chất lượng của nhà trường.

Nhà trường xin chân thành cảm ơn sự lưu tâm của các bậc phụ huynh!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ami_hino Xem bài viết
    Các mẹ nào có con ở khu vực Cầu Giấy thì không nên gửi con ở trường Future School- số nhà 20, ngõ 1 HQV.
    Mình thật sững sờ khi nghe bạn mình dạy ở trường đó kể cháo nấu cho trẻ 18 tháng lại được nấu từ cơm nhão.Có hôm còn cả cục to trong bát, có cháu ăn phải bị nghẹn.Học sinh ở lớp mẫu giáo lớn có hôm đang ăn cơm 1 cháu trai bảo cô: Cô ơi cái gì đây ạ? Đó là 1 miếng nhỏ từ cái cọ xoong nồi bằng nhôm.
    Cho các cháu mẫu giáo lớn uống sữa bạnmình cứ tưởng là từ sữa ông thọ pha ra nào ngờ từ sữa bột nhạt ơi là nhạt.
    Thu tiền điều hòa của các con mà suốt từ đợt mùa đông nào đã bặt.
    Nghe quảng cáo có giáo viên nước ngoài vào dạy tiếng anh, có các cau lạc bộ cho các cháu học hát, đàn, võ thuật....phải nói là hoàn toàn là không có.
    ......
    Có rất nhiều đièu mà không thể kể hết.Mong các mẹ chủ ý và lưu tâm không nên chỉ đọc quảng cáo và tốt nhất đừng gửi con ở những trường thế này
    Kính gửi các bậc phụ huynh đã và đang gửi con ở Trường mầm non Chất lượng cao Future School - số 20, ngõ 1, Hoàng Quốc Việt.

Cô giáo như mẹ hiền!

Đã xác định làm nghề giáo viên mầm non thì bất kỳ ai cũng phải có tâm đối với trẻ. Đặc biệt những người đứng ra mở trường hơn bất kỳ ai, họ là người có tâm, yêu thương trẻ thơ và luôn tạo dựng cho trẻ một môi trường vui chơi, học tập, rèn luyện thể chất, tinh thần và luôn đảm bảo vệ sinh, chế độ dinh dưỡng tốt nhất cho trẻ.

Nhà trường đã không may nhận phải một cô giáo vào làm việc trong thời gian ngắn nhưng không tận tâm với trẻ, mặc dù đã được nhắc nhở nhiều lần nhưng không rút kinh nghiệm nên nhà trường cho nghỉ việc. Sau khi nghỉ việc, cô tỏ ra không hài lòng và đưa ra những lời lẽ bịa đặt làm ảnh hưởng đến cái tâm của những người làm trong nghề.

Nhà trường xin kính mời phụ huynh nào có nhu cầu và quan tâm, xin hãy đến trường thăm quan cơ sở vật chất, môi trường học tập của các con và nên tham khảo ý kiến của những phụ huynh có con đang gửi tại trường để có được cái nhìn khách quan nhất về chất lượng của nhà trường.

Nhà trường xin chân thành cảm ơn sự lưu tâm của các bậc phụ huynh!