TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết nhỏ " vì sao mẹ khoẻ" ,

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Là mẹ của 2 cô con gái, tôi thấy mình cần khoẻ hơn bất cứ khi nào. Theo bạn như thế nào là khoẻ? không ốm cũng chưa phải là khoẻ? Khoẻ là không bệnh tật, khoẻ mạnh là phải khoẻ về cả sức khoẻ và tinh thần, khoẻ là phải luôn luôn tràn đầy năng lượng và với tôi khoẻ là chơi với 2 cô con gái ở độ tuổi lên 2 và lên 5 không biết mệt mỏi. ... Ú oà cái tiếng cừoi giòn tan của con gái và ông xã mỗi tiếp thêm cho tôi năng lượng sống mỗi ngày và tôi nuôi dưỡng tiếng cừoi ấy mỗi ngày, để cho tiếng cừoi ấy giòn mãi không tan

Với chế độ dinh dưỡng của bản thân tôi duy trì thêm chế độ dinh dưỡng cho cả gia đình nhỏ của tôi, với chế độ ăn tăng cường chât xơ và giảm tinh bột, vận động mõi ngày để tăng cường lượng cơ trong cơ thể, để đốt cháy mỡ thừa trong cơ thể, để cả tôi và gia đình có 1 cơ thể thật sự săn chắc và khoẻ mạnh.

Và với vùng bụng của phụ nữ sau sinh như tôi thì tôi có 1 thói quen nhỏ luôn hóp bụng mỗi lúc tôi nghỉ ngơi hay làm việc,1 ngày tôi hóp bụng khoảng 1 h đồng hồ đó ah, vì vậy eo bụng tôi thon gọn đó ah.

Xin chia sẻ chế độ bí quyết mẹ đẹp mẹ khoẻ và cả nhà cười vui của gia đình cháu ah

salat và rau của quả luôn có mặt trogn mỗi bữa ăn

1441195_10152061287375349_1637611828_n
    mỗi sáng thức đậy là bé yêu vươn mình để uốn mình và tập theo các bài tập nhẹ nhàng của mẹ và bé ah

10151214_10152297652655349_1406300679_n

và 1 tuần 2 buổi mẹ cháu theo ông nội đi tập gym ah

1395878_176999969162089_1599780847_n

Và duy trì 1 chế độ ăn uống luôn đầy đủ chất dinh dưỡng cho cả nhà sau những giờ tập thể thao , mẹ cháu thấy cả nhà luôn vui cười , tươi lắm, cả thể chât và tinh thần đều vô cùng sảng khoái, cái tâm hồn thật thanh thản và muốn cống hiến, làm thêm bao nhiều việc,

1521625_10152102830865349_1873629066_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 332 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Nhà này hoạt động ác ghê nha. Nhìn ông khỏe đấy ah. Duy trì khỏe đẹp mỗi ngày cho cả gia đình là điều mà ngưòi phụ nữ nên làm và đoa là hạnh phúc của ngưòi phụ nữ đó bạn ah. Nhìn bạn có 1 gia đình rất hạnh phúc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chúc gia đình bạn luôn khỏe nhé
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia đình khỏe mạnh chính là niềm hạnh phúc to lớn rồi. Thói quen cần duy trì là tập thể dục để có cơ thể khỏe mạnh
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Bé tâp thể dục buổi sáng mà mặc đồ đẹp quá ta, chắc bé có học múa nữa nè... Chúc gia đình mình luôn khỏe-tươi trẻ- và tiếng cười giòn giã mỗi ngày nhé...hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi depdep Xem bài viết
    Nhà này hoạt động ác ghê nha. Nhìn ông khỏe đấy ah. Duy trì khỏe đẹp mỗi ngày cho cả gia đình là điều mà ngưòi phụ nữ nên làm và đoa là hạnh phúc của ngưòi phụ nữ đó bạn ah. Nhìn bạn có 1 gia đình rất hạnh phúc!
    vâng gia đình cháu là gia đình nâng cao tinh thần thể thao , khởe về thể chất và cả tinh thần ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    Bé tâp thể dục buổi sáng mà mặc đồ đẹp quá ta, chắc bé có học múa nữa nè... Chúc gia đình mình luôn khỏe-tươi trẻ- và tiếng cười giòn giã mỗi ngày nhé...hihi
    dạ vâng ah, cháu học múa balet bác ah, mẹ cháu uốn dẻo theo cháu suốt ngày, đúng là trẻ con khoẻ thật, chơi với trẻ không mệt mới đúng là khoẻ chi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tunxinhxinh2608 Xem bài viết
    Gia đình khỏe mạnh chính là niềm hạnh phúc to lớn rồi. Thói quen cần duy trì là tập thể dục để có cơ thể khỏe mạnh
    đúng vậy, khi gia đình khoẻ mình còn an tập đê tập luyện và giữ gìn sức khoẻ cho cả bản thân và gia đình luôn, gia đình khoẻ cũng khiến cho tâm trạng của mình khoẻ, khoẻ cả về thể chất và tinh thần là điều gia đình em luôn hướng tới ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lanptact Xem bài viết
    Chúc gia đình bạn luôn khỏe nhé
    cảm ơn bạn nhé, những chia sẻ bí quyết khoẻ đẹp trong bài chia sẻ của bạn mình cũng đọc rùi, rất hay đó, chị em chúng ta cùng chia sẻ học tập nhau bạn nhé!
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn là đã thấy sức khoẻ tràn trề cả tinh thần lẫn thể chất rồi, em đang tập gym ở đâu đó. Chị cũng máu lắm rồi đới,hihihi
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Nhìn là đã thấy sức khoẻ tràn trề cả tinh thần lẫn thể chất rồi, em đang tập gym ở đâu đó. Chị cũng máu lắm rồi đới,hihihi
    chị ơi em tập lung tung lắm chị ah, cứ rảnh thời gian nào thì em tập ở đó, ở Nshape cũng được đó chị , cũng thích lắm ah !
    • 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các mẹ chịu khó tập máy gym là lên cơ lắm đấy. Bụng giảm ác liệt ^^.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chauchauxauxau Xem bài viết
    các mẹ chịu khó tập máy gym là lên cơ lắm đấy. Bụng giảm ác liệt ^^.
    dạ vâng ah , tập máy kết hợp với 1 số bài tập bụng là cơ giãn ra và cơ bụng mềm ra rất dễ tập luyện, nếu mới đầu có khi phải chịu đau 1 chút, để cho các cơ giãn ra thì mới dễ vận động và tập, ban dầu bao giờ cũng vất vả, các mẹ cố gắng vượt qua giai đoạn đầu là quen ngay, quen lại thích tập lắm ah
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    Là mẹ của 2 cô con gái, tôi thấy mình cần khoẻ hơn bất cứ khi nào. Theo bạn như thế nào là khoẻ? không ốm cũng chưa phải là khoẻ? Khoẻ là không bệnh tật, khoẻ mạnh là phải khoẻ về cả sức khoẻ và tinh thần, khoẻ là phải luôn luôn tràn đầy năng lượng và với tôi khoẻ là chơi với 2 cô con gái ở độ tuổi lên 2 và lên 5 không biết mệt mỏi. ... Ú oà cái tiếng cừoi giòn tan của con gái và ông xã mỗi tiếp thêm cho tôi năng lượng sống mỗi ngày và tôi nuôi dưỡng tiếng cừoi ấy mỗi ngày, để cho tiếng cừoi ấy giòn mãi không tan

Với chế độ dinh dưỡng của bản thân tôi duy trì thêm chế độ dinh dưỡng cho cả gia đình nhỏ của tôi, với chế độ ăn tăng cường chât xơ và giảm tinh bột, vận động mõi ngày để tăng cường lượng cơ trong cơ thể, để đốt cháy mỡ thừa trong cơ thể, để cả tôi và gia đình có 1 cơ thể thật sự săn chắc và khoẻ mạnh.

Và với vùng bụng của phụ nữ sau sinh như tôi thì tôi có 1 thói quen nhỏ luôn hóp bụng mỗi lúc tôi nghỉ ngơi hay làm việc,1 ngày tôi hóp bụng khoảng 1 h đồng hồ đó ah, vì vậy eo bụng tôi thon gọn đó ah.

Xin chia sẻ chế độ bí quyết mẹ đẹp mẹ khoẻ và cả nhà cười vui của gia đình cháu ah

salat và rau của quả luôn có mặt trogn mỗi bữa ăn

1441195_10152061287375349_1637611828_n
    mỗi sáng thức đậy là bé yêu vươn mình để uốn mình và tập theo các bài tập nhẹ nhàng của mẹ và bé ah

10151214_10152297652655349_1406300679_n

và 1 tuần 2 buổi mẹ cháu theo ông nội đi tập gym ah

1395878_176999969162089_1599780847_n

Và duy trì 1 chế độ ăn uống luôn đầy đủ chất dinh dưỡng cho cả nhà sau những giờ tập thể thao , mẹ cháu thấy cả nhà luôn vui cười , tươi lắm, cả thể chât và tinh thần đều vô cùng sảng khoái, cái tâm hồn thật thanh thản và muốn cống hiến, làm thêm bao nhiều việc,

1521625_10152102830865349_1873629066_n
    Vote luôn cho mẹ này. Nhìn cô con gái đáng yêu dã man. Nhà chị vui thật, đi tập cũng đi cùng nhau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 332 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhipdieu123 Xem bài viết
    Vote luôn cho mẹ này. Nhìn cô con gái đáng yêu dã man. Nhà chị vui thật, đi tập cũng đi cùng nhau
    đi tập có cả gia đình vui lắm bạn ơi, thêm thơi gian chia sẻ và cân bằng cuộc sống, hiểu nhau hơn mỗi ngày, tiết kiệm từng chút thời gain 1 giành cho nhau đó bạn ,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi depdep Xem bài viết
    đi tập có cả gia đình vui lắm bạn ơi, thêm thơi gian chia sẻ và cân bằng cuộc sống, hiểu nhau hơn mỗi ngày, tiết kiệm từng chút thời gain 1 giành cho nhau đó bạn ,
    vâng, nhà em bà trông 1 em bé, bố , mẹ , ông và bé lơn đi tập, vui vui vui, rất yêu thích thể thao nâng cao sức khoẻ cho cả nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 50 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Một gia đình tràn đầy tiếng cười mẹ nó nhỉ. Cả gia đình giữ mãi khoảnh khắc như trong bức ảnh bạn nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha.Nhung Xem bài viết
    Một gia đình tràn đầy tiếng cười mẹ nó nhỉ. Cả gia đình giữ mãi khoảnh khắc như trong bức ảnh bạn nhé ^^
    cảm ơn bạn , nhà mình được cái cả nhà cùng nhau luyện tập nên vui lắm, cứ ông tập thì bà ở nhà, bà tập thì ông ở nhà, chia nhau duy trì sức khoẻ cho cả gia đình, gói tập nhà mình mua là gói tập gia đình nên chi phí tốt lắm,
    • 133 Bài viết

• 217 Được cảm ơn