Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé biếng ăn do tâm lý sợ ăn phải đồ cay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 393 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ, con của bạn em năm nay 4 tuổi, là con trai, bé nặng 17 kg, cao 105 cm. Trước đây bé ăn uống bình thường, tháng vừa rồi cả nhà bé đi du lịch ỏ Trung Quốc, đến đó có nhiều món cay và vô tình cho bé ăn phải một món có hoa tiêu của Trung Quốc vừa cay vừa tê lưỡi. Bé sợ quá và từ đó về nhà là bé có vẻ biếng ăn hơn và luôn miệng hỏi mẹ trước khi ăn là món này có cay không?Với tâm lý ấy, nên làm thế nào để bé ham ăn trở lại thưa bác sĩ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,098 Được cảm ơn

Mẹ khéo léo dỗ bé nếm lại thức ăn do mẹ nấu, không cay một tí nào cả. Vị giác của trẻ con nhạy cãm hơn so với người lớn, bé sẽ cãm thấy nóng hơn cay hơn nên mang tâm lý sợ hãi. Con nếm lại thức ăn của mẹ sẽ lại tin tưởng, ăn ngoan mẹ nhé!
    • 585 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Mến chào bạn!
    Bé nhà mình bị ám ảnh bởi vị cay nên cần chứng minh, cam kết với bé trước mỗi bữa ăn là món này không cay… Đồng thời, cung cấp cho bé thông tin món nào thường là món cay và món nào không… Bạn cũng bày tỏ sự đồng cảm với bé qua việc cũng không thích ăn cay để bé có cảm giác an tâm khi ăn cùng gia đình.
    Thân mến.