Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ung Thư Vú

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.06K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,715 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bolabacsi Xem bài viết
    Hình như bây giờ mới có phương pháp phẫu thuật mới giúp bệnh nhân vẫn giữ được vú sau khi phẫu thuật thì phải. Hôm trước mình mới xem ở đâu đó có clip nói về phương pháp này nhưng không nhớ. Đó là clip của Mỹ đã được phụ đề, không biết là các bạn ở đây có ai biết phương pháp đó là gì không nhỉ.
    Ngày nay đời sống của con người ngày càng được cải thiện, các cơ sở và dịch vụ y tế cũng ngày càng phát triển và hoàn thiện hơn, công nghệ hiện đại nhỉ, mình chỉ mới được biết trường hợp xấu nhất là phải cắt bỏ, giờ mà có phương pháp phẫu thuật vẫn giữ được vú thì quả thật kỳ diệu, chị em phụ nữ không còn tự ti, mất tự nhiên nữa rồi.!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Ngày nay đời sống của con người ngày càng được cải thiện, các cơ sở và dịch vụ y tế cũng ngày càng phát triển và hoàn thiện hơn, công nghệ hiện đại nhỉ, mình chỉ mới được biết trường hợp xấu nhất là phải cắt bỏ, giờ mà có phương pháp phẫu thuật vẫn giữ được vú thì quả thật kỳ diệu, chị em phụ nữ không còn tự ti, mất tự nhiên nữa rồi.!
    Lúc trước mình cứ nghĩ tới ung thư là cuộc sống chấm hết. Nhưng qua chương trình này mình mới thấy ung thư không phải là chấm hết. Từ 9 giờ – 12 giờ 30 ngày 29/3/2014, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Thu Cúc tổ chức Hội thảo về những tiến bộ vượt bậc trong điều trị Ung thư hiện nay trên toàn thế giới. Tham dự hội thảo có những Giáo sư đầu ngành trong lĩnh vực Ung bướu tại Singapore và tư vấn miễn phí cho khách hàng phương pháp tối ưu nhất cho từng loại bệnh. Mình nhất định sẽ tham gia để bổ sung thêm vốn kiến thức về sức khỏe cho mình và người thân. Bạn đã đăng ký tham gia chưa. Đăng ký tại link nè: http://ungbuouvietnam.com/dang-ky-tham-du-hoi-thao hay gọi tới số hotline: 0907 245 888
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 454 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bệnh ung thư Vú hầu như không nguy hiểm lắm nếu được phát hiện và điều trị kịp thời các mẹ ạ. Đây được coi là một dạng bệnh ung thư nhẹ nhất và dễ điều trị nhất, dễ phát hiện nhất (Chắc là do chị em, bà con hay quan tâm đến vòng 1 và vẻ đẹp đặc trưng của người phụ nữ ý)
    Nhưng nếu phát hiện ra bị mắc ung thư thì chắc ai cũng hoang mang cả. Chưa nói đến việc có thể tử vong hay không, nhưng cứ phải lên bàn mổ phẫu thuật là thấy run đã.
    • 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Thì tâm lý mà, cứ nghĩ tới phẫu thuật hay ung thư là mọi người đã hoảng rồi. Mình trước giờ cũng cứ nghĩ tới ung thư là sợ lắm. Qua chương trình này mới biết vẫn còn cơ hội sống cho bệnh nhân ung thư và cũng hiểu thêm về nguyên nhân gây bệnh ung thư cũng như các cách điều trị hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 454 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cơ mà ung thư Vú ảnh hưởng đến thẩm mỹ thật cơ ý các mẹ ạ. Người phụ nữ đẹp nhất có vòng 1. Theo thống kê thì hơn 80% đàn ôngkhi tiếp xúc lần đầu với vngười phụ nữ họ quen sẽ nhìn hoặc để ý đến ngực đầu tiên. Cái này thuộc về giới và bản năng chứ không phải thuộc về đạo đức. Cho nên, ảnh hưởng gì đến khuôn mặt là một, vòng ngực là 2, thấy mất tự tin vô cùng.
    • 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Có lần xem bộ phim có người vợ bị ung thư vú phải cắt bỏ một bên vú. Người chồng tình cảm và không nghĩ gì tới điều này. Nhưng người vợ thì vẫn mặc cảm tự ti. Thế nên mới thấy là người phụ nữ thì hình thức là vấn đề quan trọng. Làm đẹp cho mình chính là làm đẹp cho mọi người và xã hội đúng không các mẹ thông thái nhà mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 454 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi incunbongbi Xem bài viết
    Có lần xem bộ phim có người vợ bị ung thư vú phải cắt bỏ một bên vú. Người chồng tình cảm và không nghĩ gì tới điều này. Nhưng người vợ thì vẫn mặc cảm tự ti. Thế nên mới thấy là người phụ nữ thì hình thức là vấn đề quan trọng. Làm đẹp cho mình chính là làm đẹp cho mọi người và xã hội đúng không các mẹ thông thái nhà mình.
    Bác này sao biết em thích xem phim mà ví dụ hay thế, Đấy là bộ phim của Đài Loan thì phải. Đấy là lần đầu tiên em biết đến bệnh Ung thư vú nhé. Hồi ấy ấn tượng là có mấy cô bệnh nhân trong phim ấy, sau khi phẫu thuật xong đã leo lên nóc bệnh viện đòi tự tử. Hic...hic...
    Bây giờ thì mọi người có nhận thức tốt hơn về ung thư vú rồi các mẹ nhỉ.
    • 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M.A.M Xem bài viết
    Bác này sao biết em thích xem phim mà ví dụ hay thế, Đấy là bộ phim của Đài Loan thì phải. Đấy là lần đầu tiên em biết đến bệnh Ung thư vú nhé. Hồi ấy ấn tượng là có mấy cô bệnh nhân trong phim ấy, sau khi phẫu thuật xong đã leo lên nóc bệnh viện đòi tự tử. Hic...hic...
    Bây giờ thì mọi người có nhận thức tốt hơn về ung thư vú rồi các mẹ nhỉ.
    Vậy nên buổi hội thảo ngày 29/3 do Bệnh viện đa khoa quốc tế Thu Cúc, 286 Thụy khuê, Tây hồ, Hà nội tổ chức mình nhất định sẽ tham gia để thêm kiến thức về bệnh ung thư, chứ cứ lờ mờ chẳng hiểu gì cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 684 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bệnh Ung thư vú hoàn toàn có thể phát hiện sớm. Trên mạng cũng có nhiều tài liệu giúp chị em tự khám tại nhà lắm nên không đáng lo ngại bằng các căn bệnh ung thư ở những bộ phận không nhìn thấy như gan, phổi. Nhưng đã có u là phải phẩu thuật, phẩu thuật xong thì tính thẩm mỹ của người phụ nữ bị giảm ghê gớm ((((((
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchua4mat Xem bài viết
    Bệnh Ung thư vú hoàn toàn có thể phát hiện sớm. Trên mạng cũng có nhiều tài liệu giúp chị em tự khám tại nhà lắm nên không đáng lo ngại bằng các căn bệnh ung thư ở những bộ phận không nhìn thấy như gan, phổi. Nhưng đã có u là phải phẩu thuật, phẩu thuật xong thì tính thẩm mỹ của người phụ nữ bị giảm ghê gớm ((((((
    Không biết giờ có cách nào chữa ung thư vú mà không phải phẫu thuật không các mẹ nhỉ? Mà tới hôm hội thảo ngày 29/3 mình nhớ phải hỏi kỹ các bác sĩ về vấn đề này mới được. Đúng vấn đề của chị em thì cũng cần phải có chút kiến thức cơ bản chứ.
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congchua4mat Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như bạn, Ung thư vú là bệnh ung thư phổ biến thứ hai ở chị em phụ nữ, sau ung thư cổ tử cung. Tuy nhiên, nếu được phát hiện sớm thì khả năng điều trị khỏi bệnh cũng khá cao bạn nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

incunbongbi ơi, không phải cứ UT vú là phải cắt bỏ đâu, giờ mọi thứ tiến bộ lắm rồi. BS bảo có thể dùng hóa trị để diệt tế bào UT mà ko cần cắt bỏ mà
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2